Soul off 5/12/2009

jrhan

Xe buýt
Cả nhà em cám ơn các bác nhé. Em xin trình bày như sau: tã thì em cho vào máy giặt (hoặc bà nội đi giặt bằng tay), còn "bú" thì em cho dùng bằng bình các bác ợ.
@ patuanna76: nhà em nhiều gạch quá !!!:))
Chúc mừng! Chúc mừng!
Ưu tiên con gái mới sinh nếu có nhu cầu quần áo sẽ được giảm giá hết khung tại CH Luxury Kid 298 Bạch Mai nhé:)):)):))

P/S: Hay bác Amazoncafe đổi tên thớt thành: "Chúc mừng bác Ratmitdac lên chức ông ngoại" nhể - Lần sau off nhớ ngồi mâm của em nhé:'(

Deconcon

Xe hơi
Chào Các Bác
Vụ off ngày 5/12 hôm nào hết hạn đăng ký các bác nhỉ. Em đang lo tuần sau phải đi công tác nên ko về kịp. Sợ đăng ký rùi mà ko đi thì mất uy tín quá.
Bác nào book phòng trên Thiên sơn thì chọn khu 1 nhé. Khu 2 và 3 thì chỉ có nhà sàn ở chung thôi. Khu 1 thì rộng rãi hơn và có chỗ dàn hàng ngang xe chụp thoải mái.

HaTrang

Xe tải
em chưa đi bao giờ, nhưng hỏi cụ Gúc cụ có đưa bài thế này ạ:
"Dạo cảnh Thiên Sơn - Suối Ngà
(Zing)- Khoác balô trên vai lang thang đi thưởng ngoạn cảnh thiên nhiên và hưởng không khí trong lành vào những ngày cuối tuần có thể nói là cực kỳ thú vị, nhất là vào những ngày hè oi ả này.

Dù bạn đang đi làm hoặc đang đi học thì bạn cũng cần được thư giãn cuối tuần. Và điểm đến là những khu du lịch sinh thái đang là sự lựa chọn thích hợp với nhiều người…
Tìm về với truyền thuyết
Một ngày cuối tuần đẹp trời, nhóm bạn chúng tôi lên đường làm một cuộc “đào tẩu” khỏi đất Hà Thành náo nhiệt, khởi hành một chuyến đi dã ngoại trong ngày. Theo đường cao tốc Láng - Hoà Lạc đến thị xã Sơn Tây, rồi rẽ trái lên khu Vườn quốc gia Ba Vì, chúng tôi tới khu du lịch sinh thái Thiên Sơn - Suối Ngà.
Đây là điểm du lịch mới được xây dựng nằm ở phía đông dãy núi Ba Vì thuộc huyện Ba Vì, tỉnh Hà Tây, người dân gọi nơi đây là Tản Viên Sơn. Bởi nó gắn liền với truyền thuyết vua Hùng kén rể cho Mị Nương công chúa, và đã diễn ra cuộc đọ sức đua tài giữa Sơn Tinh và Thủy Tinh.
Để lại sau lưng những ồn ào náo nhiệt, những bụi đường mù mịt, Tản Viên Sơn xuất hiện trong những tia nắng sớm mùa hè. Con đường bê tông chạy dài từ ngoài, lượn vòng, ôm sát sườn núi, dẫn chúng tôi đi sâu vào phía trong khu du lịch. Một cảm giác dễ chịu sau những ngày làm việc mệt mỏi, tạm xa cái cảm giác nóng bức, ngột ngạt của phố phường đông đúc…

Dạo cảnh …
Chúng tôi đang đặt chân đến đây, thỏa sức tận hưởng cảnh sắc thiên nhiên hùng vĩ và thư giãn dưới bầu không khí trong lành của núi rừng trùng điệp. Theo sơ đồ chỉ dẫn thì điểm du lịch này có 3 khu chính: Hạ Sơn, Trung Sơn và Ngoạn Sơn. Theo sự đồng thuận trong nhóm, chúng tôi thẳng tiến về phía Hạ Sơn.
Hạ Sơn với phong cảnh sơn thủy hữu tình, có thác Tam Cấp và nhiều con suối nhỏ… Điểm nhấn của Hạ Sơn là những dải cầu bắc ngang qua dòng suối uốn lượn, hút hồn du khách, bạn có thể dạo chơi trên cầu nhìn dòng nước chảy phía dưới hay có thể đùa nghịch với những dòng suối nhỏ. Tiếng suối róc rách êm tai và cảm giác mát lạnh của bàn chân thật dễ chịu. Dạo một vòng Hạ Sơn, chúng tôi dừng chân bên Vọng Lâu để nghỉ ngơi, một vài thành viên khác thì vui thú với trò đạp thuyền thiên nga, thư thái thưởng ngoạn cảnh sắc cho bõ công “lên rừng, xuống biển”.

Sau những phút nghỉ ngơi thư giãn, chúng tôi lên đường tiếp tục cuộc hành trình. Khu Trung Sơn không có nhiều suối nhỏ và cầu bắc ngang, nó là một khu ẩm thực bên sườn núi, phong cách kiến trúc độc đáo như những hang động cổ xưa, được trang trí bởi những ánh đèn màu rực rỡ. Ở đây có khu nhà nghỉ cao cấp nằm xen giữa những tán cây rừng bên cạnh bể bơi nước xanh biếc… Buổi trưa, chúng tôi nghỉ ngơi bên ngôi nhà sàn xinh xắn ẩn hiện, thưởng thức đặc sản của ẩm thực xứ Đoài…

Ngoạn Sơn là điểm đến cuối cùng trước khi chúng tôi kết thúc chuyến dã ngoại trong ngày. Leo núi, lội suối, tắm hồ, ngắm thác… dưới chân thác Cổng Trời cao ngất, nước bạc tung trắng xoá. Chúng tôi nô đùa nghịch nước rồi thong thả dạo chơi trên những tuyến đường cheo leo sườn núi, được con người tạo dựng hoà quyện với thiên nhiên và bơi thuyền, câu cá thư giãn. Lên Ngoạn Sơn, bạn sẽ tìm thấy một cảm giác mới lạ. Vẫn là khu phục vụ ăn uống và nghỉ ngơi nhưng Ngoạn Sơn lại có một khung cảnh rất riêng. Ở vị trí này, du khách có thể ngắm toàn cảnh Khu du lịch Thiên Sơn.
Trời chuyển muộn, kết thúc một buổi dã ngoại ở Thiên Sơn - Suối Ngà và quả thật khi tới đây, tôi mới thấy hết được vẻ đẹp của nó - một khu du lịch thơ mộng với rừng núi, suối hồ, những thác nước và ấn tượng nhất là nơi đây có một môi trường không khí dễ chịu, trong lành và khoáng đạt.

Thien Binh"

em thấy có vẻ như chỗ này thích hợp cho mùa hè hơn, chứ rét như mấy hôm nay em thấy hơi cóng *-) với lại cái sinh hoạt của em cũng giống bác deconcon nên phải đến sát ngày mới biết có đi được không ạ. Chương trình đan quạt chữ nho là em nghiện lắm ạ :6:

amazoncafe

Xe tăng
5/12 mới đi mà các bác, 3/12 gặp gỡ chốt lại danh sách, 4/12 các bác có ý định đi vẫn kịp mà chỉ cần alo anh em tiếng mai lên đường luôn. các bác cố gắng nhé.
cái loại 100 cây tiếng tầu đấy là hay lắm các bác nhỉ, bác nào chơi quần tụt nhớ mang đồ nghề theo nhé có độ hẳn hoi cho nó xôm

idlaptop.vn

Xe tải
Nhà em chưa dám đăng ký vì công việc của em nó không có kế hoạch gì cả :P , có khi như bác Amazon nói, đến 4/12 em alo có khi lại hay :)):))

jrhan

Xe buýt
5/12 mới đi mà các bác, 3/12 gặp gỡ chốt lại danh sách, 4/12 các bác có ý định đi vẫn kịp mà chỉ cần alo anh em tiếng mai lên đường luôn. các bác cố gắng nhé.
cái loại 100 cây tiếng tầu đấy là hay lắm các bác nhỉ, bác nào chơi quần tụt nhớ mang đồ nghề theo nhé có độ hẳn hoi cho nó xôm
Ô cái này là hay lày... Ngộ mới học được nhưng cũng pải lý cố theo các pác mới lược... chứ ko lại bí tam à:)):)):))

Deconcon

Xe hơi
Chào Các Bác
Nhà Em đã đi Thiên sơn - Suối ngà vài lần rồi nên thấy là ở đó rất hợp với mùa hè. Nếu đi mùa đông e quá lạnh, nếu có trẻ con. Em thấy là nên đổi địa điểm đi V Resort - Hòa bình. Ở đó cũng có đủ sân ten nis, bể bơi thì nước nóng thiên nhiên, xe đạp đôi .... Đi gia đình rất ok. Các bác xem thế nào nhé.

amazoncafe

Xe tăng
Chào Các Bác
Nhà Em đã đi Thiên sơn - Suối ngà vài lần rồi nên thấy là ở đó rất hợp với mùa hè. Nếu đi mùa đông e quá lạnh, nếu có trẻ con. Em thấy là nên đổi địa điểm đi V Resort - Hòa bình. Ở đó cũng có đủ sân ten nis, bể bơi thì nước nóng thiên nhiên, đi ở đây coxe đạp đôi .... Đi gia đình rất ok. Các bác xem thế nào nhé.
Anh em nghiên cứu vụ này nhỉ, có khỉ đi ở đây lại hay vì mùa đông vẫn tắm được ... anh em mình F1, F2 .. còn bé đi ở đây có vẻ hợp lý
Bác Deconcon cung cấp thông tin thêm về vụ này nhé

ratmitdac

Xe tải
Nghe các bác bàn nhau đi xôm quá. Em thề là F1 nhà em lớn thêm vài tháng nữa là ok, cả nhà em cùng đi luôn. Hôm nào tụ tập cho em đến góp vui hóng hớt thả đá ném gạch nhé.

Deconcon

Xe hơi
Em cũng đã đi cả V resort và Thiên sơn, nói chung la mùa hè thì Thiên sơn hiện giờ là số 1 nhưng mùa đông thì V hay hơn.
Diện tích thì V hơi nhỏ, book phòng phải sớm, giá lai đắt hơn. bù lại có bể bơi nước nóng. Đường đến V cũng khá đẹp, đi đến Lương Sơn - Hòa bình có ngã ba rẽ trái, đi khoảng 15km-20km là đến. V ko cho phép mang đồ ăn, bia rượu vào. Mọi dich vụ ăn uông đều do nhà ăn trong đó phục vụ. Giá vào cửa trong ngày đã bao gồm dich vụ tắm nước nóng. Nếu qua đêm thì tính trong tiền phòng. Tiền ăn thanh toán tại nhà hàng. Phòng ở cũng có 2 dạng, nhà sàn chung cho 30-40 người ( có chăn đệm tử tế) và phòng đôi nhà xây. Giá cả thì em ko năm được do ko phải làm BTC.
Nếu anh em định đi V thì phải alo lên hỏi thăm thêm thông tin.
Deconcon

jrhan

Xe buýt
Em cũng đồng ý là đi Thiên Sơn giờ này ko ổn lắm, lạnh đấy các bác ạ. Theo em biết mình có thể chọn Tản Đà Resort: cự ly cũng gần - khoảng 50km gì đấy, có tắm bùn, tắm khoáng, xe đạp đôi, bàn billard, sân tennis, phòng nghỉ, nhà hàng có thể đặt ăn theo ý thích... Có thiên nhiên, cảnh cũng được để mấy bác phó nhòm tác nghiệp - có hồ nước nếu bác nào thích hít thở... Giá cả ở đó dễ chịu hơn V resort đấy các bác ợ.

Ý các bác sao ạ:^)

amazoncafe

Xe tăng
Vụ này ae mình đi resort có khi lại là lựa chọn thông minh vì mang theo cả gấu và F1..., mai mình chek lại giá cả, khoảng cách để ae mình chọn.
Tiêu chí : đi gần cho đỡ mệt, kinh phí hợp lý, chỗ chơi thoải mái cho cả nhà ...nhiều ae đi được có đến sau cũng chả sao vô tư miễn là ngủ đêm tại đó hoặc nhậu cùng nhau bữa, ae nào bận chỉ đi trong ngày thôi cũng OK
VD : asia resort rất gần, Tản Đà resort ... đi trong ngày cũng được
anh em cho ý kiến thêm nhé

TrauSat

Xe tải
Vụ này ae mình đi resort có khi lại là lựa chọn thông minh vì mang theo cả gấu và F1..., mai mình chek lại giá cả, khoảng cách để ae mình chọn.
Tiêu chí : đi gần cho đỡ mệt, kinh phí hợp lý, chỗ chơi thoải mái cho cả nhà ...nhiều ae đi được có đến sau cũng chả sao vô tư miễn là ngủ đêm tại đó hoặc nhậu cùng nhau bữa, ae nào bận chỉ đi trong ngày thôi cũng OK
VD : asia resort rất gần, Tản Đà resort ... đi trong ngày cũng được
anh em cho ý kiến thêm nhé
V đi bác Amazone, Tản Đà em lại mới đi gần đây, Asean hình như k có bể bơi nước nóng?

Hoang_Pham 21

Xe máy
2 tuần nữa em mới có suol màu xanh bác ạ, em có được tham gia ko?

minh_liberty

Xe đạp
oi Bac nao len ke hoach ma tuyet the, nhung tiec qua dao nay Minh khong lai ban qua, thoi de dot khac Minh tham gi.
chuc cac Bac co chuyen di thu vi, co gi chup anh nhieu pot len mang nhe
goodluck for you.
-------------------------
Minh_liberty_vn : 0904591102

amazoncafe

Xe tăng

minh nho

Xe tải
Chủ nhật này cafe đi các bác ơi

Deconcon

Xe hơi
Sáng chủ nhật này các bác có gặp nhau ko nhỉ. Lên Amazone gặp nhau, tán phét thôi.