[Funland] Sốt đất và chuyện xây nhà, mua xe của bà con ngoại ô

To Uyen 2605

Xe tải
Cụ lỡ tay ôm mấy mảnh bên thanh thủy rồi ah, mấy hôm nay thấy cụ hỏi đất thanh thủy suốt vậy :D
E lỡ bán :( mẹ em ôm đất 20 năm thì nó méo lên sóng 2010 cũng méo lên. Nhà nội cứ rình rập cướp đất, mỗi lần về thì hù doạ, ở gần thì nó cầm dao rượt đuổi nên 2020 mẹ em bảo già rồi thôi bán lại cho chúng nó mảnh mặt đg quốc lộ 2 ( hơn 1000 m thổ cư) giá bằng cho không. Thế méo nào nay nghe lại kêu giá khu đó tăng gấp 10 lần, có ng nói tăng gấp 15 lần giá năm 2020. Em đang cám cảnh số e khổ bác ạ, ở quê 20 năm thì méo lên tí nào, gạ hàng xóm mua giúp thì toàn bị dìm giá, mà còn ko có môi giới bds luôn, khu nhà quê mà. Thế mà vừa bán đi thu ít tiền về thì nó tăng gấp 10-15 lần :(. E đã xác định thôi lên 2,3,4 lần tao cũng coi như cho chúng mày, để thoát bọn chí phèo, quanh nhà thì hết mại dâm tới thuốc phiện, 1 km mà có hẳn 6,7 nhà ở, bệnh viện cách xa mười mấy km mà trường làng gần nhất cũng 5km. Éo hiểu các bác hn lên đánh sóng sao mà ghê vậy. Sao các bác ko đánh sóng năm 2010 có phải nhà em rút ra đx 1 ít ko :(

DonaldTrump79

Xe tăng
E lỡ bán :( mẹ em ôm đất 20 năm thì nó méo lên sóng 2010 cũng méo lên. Nhà nội cứ rình rập cướp đất, mỗi lần về thì hù doạ, ở gần thì nó cầm dao rượt đuổi nên 2020 mẹ em bảo già rồi thôi bán lại cho chúng nó mảnh mặt đg quốc lộ 2 ( hơn 1000 m thổ cư) giá bằng cho không. Thế méo nào nay nghe lại kêu giá khu đó tăng gấp 10 lần, có ng nói tăng gấp 15 lần giá năm 2020. Em đang cám cảnh số e khổ bác ạ, ở quê 20 năm thì méo lên tí nào, gạ hàng xóm mua giúp thì toàn bị dìm giá, mà còn ko có môi giới bds luôn, khu nhà quê mà. Thế mà vừa bán đi thu ít tiền về thì nó tăng gấp 10-15 lần :(. E đã xác định thôi lên 2,3,4 lần tao cũng coi như cho chúng mày, để thoát bọn chí phèo, quanh nhà thì hết mại dâm tới thuốc phiện, 1 km mà có hẳn 6,7 nhà ở, bệnh viện cách xa mười mấy km mà trường làng gần nhất cũng 5km. Éo hiểu các bác hn lên đánh sóng sao mà ghê vậy. Sao các bác ko đánh sóng năm 2010 có phải nhà em rút ra đx 1 ít ko :(
Vậy thì chia buồn với cụ, đất khu thanh thủy thì mới nóng từ cuối năm ngoái tới đầu năm nay thôi nhưng cũng không có chuyện X10 với X15 lần như cụ nghe nói đâu ah. Nếu mảnh của cụ 1000m mặt đường như vậy thì giờ X2 hoặc may mà lùa được gà thì X3 thôi chứ giờ là cũng chững lại rồi cụ ah.
P/S : Cụ đừng nghe mồm cò X10 với X15 mà tâm tư sinh bệnh thì khổ.

Chỉnh sửa cuối:

To Uyen 2605

Xe tải
vâng cảm ơn cụ. Ngày đó em cũng biết là em cho không rồi nhưng thật sự em không nghĩ đất quê lại đắt tới thế cụ ạ. Em tính ra theo giá cò rao thì em mất 6-7 tỷ đồng. Hồi đó bán giá đấy còn không 1 ai mua cơ mà, vì ai cũng biết nhà em về hà nội rồi nên chúng nó ép giá.thị trường môi giới thì không có. Thôi coi như số mất của.

PNTJSC

Xe tải
Hôm nọ nghe mg chào đất thanh sơn, khỉ ho cò gáy mà giật cả mình. Mấy chục tr/m2 ở lô bé, nhỏ. Em lại dồn tiền bám thủ đô cho gần mặt trời

danleduc

Xì hơi lốp
BĐS tận Thanh Thuỷ, Phú Thọ có gì mà tăng ảo thế ! Hạ tầng thì sơ khai, các khu CN thì không có gì, mặt bằng dân trí thì thấp...khu đó kinh doanh gì ? Hay lại làm nông nghiệp : trồng cây, nuôi gà-lợn.?

cuongbd

Xe tải
vâng cảm ơn cụ. Ngày đó em cũng biết là em cho không rồi nhưng thật sự em không nghĩ đất quê lại đắt tới thế cụ ạ. Em tính ra theo giá cò rao thì em mất 6-7 tỷ đồng. Hồi đó bán giá đấy còn không 1 ai mua cơ mà, vì ai cũng biết nhà em về hà nội rồi nên chúng nó ép giá.thị trường môi giới thì không có. Thôi coi như số mất của.
đất của mình chả ai ép bán đc, do quyết định sai lầm thôi, những ngưòi như này là cay giá đất tăng sốt lắm

To Uyen 2605

Xe tải
đất của mình chả ai ép bán đc, do quyết định sai lầm thôi, những ngưòi như này là cay giá đất tăng sốt lắm
Bác trên hỏi thì em trả lời, em cũng ko cần bác tin. Ở quê dân vô học nhiều, dùng bạo lực đầy, ng ta dùng luật rừng để sống chứ ko dùng luật pháp. Đất nhà nước còn ngang nhiên chiếm đất cướp đất đầy ra kia kìa huống gì đất anh em họ hàng? Bác nên nhớ đây là rừng núi ko phải thành thị. Đương nhiên bán sai thời điểm mất tiền là quá cay. Chả ai mất tiền mà vui cả. Nhưng bác nói ko ai ép mình được thì bác nhầm. Có lẽ để đến giờ này em cũng ko bán được giá là bao. Có lý do nhưng e cũng lười giải thích. Nếu em cù nhây éo bán thì cả đời 1 đồng cũng ko bao giờ lấy được. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh bác ạ.