SOS: Lỗi Focus 1.8AT HB (classic) mới tinh tình tình

Focus8866

Xe tải
Kính thưa các cụ. Ông anh em sau thời gian tìm hiểu quyết định lấy Focus như của em, mọi chuyện từ khi ký hợp đồng, thử xe...đều Ok hết. Đến ngày nhận xe, chạy một vòng sang Việt Hưng không sao, trên đường về thì thấy có vấn đề như sau (như trong ảnh ợ):
- Đồng hồ hiển thị đa chức năng không hoạt động
- Đồng hồ báo nhiệt độ, báo nhiên liệu: nhảy loạn lên
- Tất cả các biểu tượng báo lỗi trên đồng hồ tốc độ đều sáng
- Đồng hồ hiển thị số vòng tua động cơ và tốc độ không hoạt động
- Tay lái nặng dần (hình như mất trợ lực)
- Xe vẫn nổ máy và đi về đến Gara.
Do là ngày nghỉ lễ nên Gara không có kỹ sư làm việc. Ông anh em phải hoãn sự sung sướng và kỳ nghỉ Quốc giỗ lại mấy hôm để kiểm tra lại và nhận xe sau ợ.

Ảnh chụp dư thế lày:

Xin mời các cao nhân xem và cho ý kiến để anh em biết đường tránh ợ. Đây là xe mới tinh tình tình, có bọc thêm ghế da, lắp thêm DVD màn hình cảm ứng, cam lùi tại Gara hãng.
Em dự là do lỗi phần điện hoặc tại ECU khi thợ lắp thêm DVD, CAM lùi, hoặc khi bọc ghế.
Em cảm ơn các cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

oto16ahn

Xe điện
Kính thưa các cụ. Ông anh em sau thời gian tìm hiểu quyết định lấy Focus như của em, mọi chuyện từ khi ký hợp đồng, thử xe...đều Ok hết. Đến ngày nhận xe, chạy một vòng sang Việt Hưng không sao, trên đường về thì thấy có vấn đề như sau (như trong ảnh ợ):
- Đồng hồ hiển thị đa chức năng không hoạt động
- Đồng hồ báo nhiệt độ, báo nhiên liệu: nhảy loạn lên
- Tất cả các biểu tượng báo lỗi trên đồng hồ tốc độ đều sáng
- Đồng hồ hiển thị số vòng tua động cơ và tốc độ không hoạt động
- Tay lái nặng dần (hình như mất trợ lực)
- Xe vẫn nổ máy và đi về đến Gara.
Do là ngày nghỉ lễ nên Gara không có kỹ sư làm việc. Ông anh em phải hoãn sự sung sướng và kỳ nghỉ Quốc giỗ lại mấy hôm để kiểm tra lại và nhận xe sau ợ.

Ảnh chụp dư thế lày:

Xin mời các cao nhân xem và cho ý kiến để anh em biết đường tránh ợ. Đây là xe mới tinh tình tình, có bọc thêm ghế da, lắp thêm DVD màn hình cảm ứng, cam lùi tại Gara hãng.
Em dự là do lỗi phần điện hoặc tại ECU khi thợ lắp thêm DVD, CAM lùi, hoặc khi bọc ghế.
Em cảm ơn các cụ nhiều
thợ lắp DVD của cụ cắt đấu dây mạng Can của đường tín hiệu về Bảng đồng hồ taplo rồi :D .cụ tìm hiểu mạng Can trên oto cụ nhé !

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bản thân cái xe khó có thể hỏng ngay khi mới giao. Việc lắp thêm thiết bị do thợ lởm thi công là nguyên nhân. Cụ đem trở lại đúng cái gara đã lắp đồ để bắt đền.

Focus8866

Xe tải
Sau khi được sự chỉ giáo của các cụ (lại có cả Mod Awake nữa, vinh dự cho em tóa) em vừa điện cho ông anh em rùi ợ. Thanks các cụ nhều

qbinhccic

Xe hơi
xe mới mà đã bị gặp hạn, nghe sợ quá cụ ạ

Focus8866

Xe tải
Xe nhà cháu để nguyên chẳng vấn đề gì. Xe ông anh cháu thích lắp thêm một số thứ, nên mơi bị ợ (cái này chắc là do thợ lắp lởm thôi ợ). Các cụ cứ yên tâm. Cháu sẽ cập nhật ngay kết quả sau khi vấn đề được xử lý và khắc phục ợ.

qbinhccic

Xe hơi
vụ này có mất bảo hành hãng ko ạ? cụ phổ biến để anh e rút kinh nghiệm nhé

Focus8866

Xe tải
Kính thưa các cụ, cả buổi sáng nay xe của ông anh em được đưa vào hãng check, test và kết luận là lỗi đường điện khi thợ dán kính (cái này em không hiểu và không trực tiếp, chỉ qua ông anh phone lại). Sau khi "khắc phục" và est 30km thì thấy ok, không vấn đề gì. Ông anh cháu nhận xe và ra về, tưởng là mọi chuyện đã xong. Ngờ đâu, tối nay bệnh cũ lại tái phát. Hic. Ngày mai chủ nhật không hiểu đại lý Ford định giải quyết như thế nào, cháu sẽ tiếp tục tương thuật cho các cụ.
cháu nghĩ dù sao thì đây là bài học cho các cụ nào máu lắp thêm đồ và độ đẽo ợ. Và một bài học nữa là trình độ của thợ trong hãng cũng có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:

Focus8866

Xe tải
vụ này có mất bảo hành hãng ko ạ? cụ phổ biến để anh e rút kinh nghiệm nhé
Chính vì sợ mất cái bảo hành đó mà ông anh cháu không dám đưa ra ngoài. Tất cả đồ đạc lắp thêm đều đựoc làm trong hãng cụ ợ. Tưởng như vậy là an toàn tuyệt đối, đâu ngờ lại ra cơ sự dư thế lày. Hix

Chỉnh sửa cuối:

luklak

Xe điện
Kính thưa các cụ, cả buổi sáng nay xe của ông anh em được đưa vào hãng check, test và kết luận là lỗi đường điện khi thợ dán kính (cái này em không hiểu và không trực tiếp, chỉ qua ông anh phone lại). Sau khi "khắc phục" và est 30km thì thấy ok, không vấn đề gì. Ông anh cháu nhận xe và ra về, tưởng là mọi chuyện đã xong. Ngờ đâu, tối nay bệnh cũ lại tái phát. Hic. Ngày mai chủ nhật không hiểu đại lý Ford định giải quyết như thế nào, cháu sẽ tiếp tục tương thuật cho các cụ.
cháu nghĩ dù sao thì đây là bài học cho các cụ nào máu lắp thêm đồ và độ đẽo ợ.
Thợ dán kính liên quan gì đến báo lỗi động cơ, hài thật :D

Chính vì sợ mất cái bảo hành đó mà ông anh cháu không dám đưa ra ngoài. Tất cả đồ đạc lắp thêm đều đựoc làm trong hãng cụ ợ.
Đại lý cả năm mới dớ được 1 vài khách nên làm kg thể thạo nghề = thợ chuyên lắp ở ngoài được, mà cũng chưa chắc phải thợ điện bên đại lý làm mà nó gọi mấy cửa hàng ế khách toàn thợ dẩm dớ vào làm lỗi rồi lại đổ cho thợ khác làm hỏng, ông a bác có dán kính trong "hãng" luôn k vậy, vụ này fun thật tiền thì rõ đắt.

Focus8866

Xe tải
Chuẩn cụ ợ. Ông anh em mua xe lần đầu, tính cẩn thận, có lẽ lại chưa vào OF bao giờ, nên tất tần tật đều lắp ở trong hãng hết ợ. Mà nhân vụ này, các cụ cho em hỏi: nếu em mang xe ra ngoài độ đẽo, lắp thêm thì có bị mất quyền bảo hành không ợ? Trong sổ bảo hành nói rõ là sẽ mất bảo hành nếu lắp đặt ở ngoài ợ.

heroesdaubu

Xe điện
Ít nhất 2/3 offer ham độ đẹo, chỉ có điều phải hiểu thợ nó làm cái gì và trình độ thế nào. Chắc ĐL Phò gọi thợ què vào làm vì thằng lành nghề đi chơi mất dồi

quangboy

Xe buýt
cụ thử kiểm tra lại bướm ga xem , focus hay bị vấn đề với bướm ga lắm .

trungdung1005

Xe tải
Cụ lấy xe ở đâu đấy. Làm đồ trong hãng thì rõ đắt mà lại bi thế này thì đúng là bực mình thật :)
Nói chung cứ cái gì trong xe liên quan đến điện mà cụ đấu ở ngoài thì hãng nó đều từ chối bảo hành hết. Cũng đúng thôi, hãng làm còn thế này huống gì ra ngoài :))

Focus8866

Xe tải
Hôm nay em đi HP kiếm vài con ghẹ, tối về sẽ update tình hình để hầu chuyện các cụ tiếp ợ

quangboy

Xe buýt

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe mới tinh cụ ạ[/QUOT]
- vẫn có khả năng cụ ạ . focus báo cái lỗi này toàn do bướm ga là chủ yếu . xe của em đời trước thì nó báo là engine system fault
Xe mới vừa phá xxx làm sao mà bướm ga bị bẩn được cụ.. khả năng này bị loại bỏ

Chuẩn cụ ợ. Ông anh em mua xe lần đầu, tính cẩn thận, có lẽ lại chưa vào OF bao giờ, nên tất tần tật đều lắp ở trong hãng hết ợ. Mà nhân vụ này, các cụ cho em hỏi: nếu em mang xe ra ngoài độ đẽo, lắp thêm thì có bị mất quyền bảo hành không ợ? Trong sổ bảo hành nói rõ là sẽ mất bảo hành nếu lắp đặt ở ngoài ợ.
Quả này ae trong hãng kiếm đủ của anh cụ rồi, xin chia buồn cùng anh cụ... theo e thì cụ nên kiểm tra lại acc xem sao, chứ lỗi đường điện thì nó báo liên tục và chập cháy cầu chì ngay.

cụ thử kiểm tra lại bướm ga xem , focu s hay bị vấn đề với bướm ga lắm .
Chuẩn và rất chính xác nhưng xe mới thì khả năng này bị loại trừ...

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Cụ lắp ở hãng nào ạ? Lắp trong hãng vừa đắt mà thợ đâu có chuyên. E cũng lấy FF dịp tết nhưng k làm gì trong hãng, dán kính và cảm biến lùi ra những nơi có uy tín trên OF. Chờ có thóc độ thêm màn hình và âm thanh :D