Thảo luận Sorento 2021 nên chọn xăng hay dầu

Trumxehoi

Xe máy
Vậy cụ giới thiệu chỗ chạy thử đi để bọn em còn hiểu chứ? Cứ úp mở làm gì. Có lẽ mua CRV thì ngon hơn hẳn cụ nhỉ😁😁
Cụ nói chuẩn đó... xe 1 tỉ 3 mà tưởng xe 900tr... cụ nào ko tin thì cứ mua. Kaka . Tuỳ sở thích của mỗi người . Có nhiều cụ cũng thích cx8 và mua từ 2 năm trước. Giờ mới tin giá trị thực của nó...

corollaJ

Xe tăng
Cụ nói chuẩn đó... xe 1 tỉ 3 mà tưởng xe 900tr... cụ nào ko tin thì cứ mua. Kaka . Tuỳ sở thích của mỗi người . Có nhiều cụ cũng thích cx8 và mua từ 2 năm trước. Giờ mới tin giá trị thực của nó...
Cụ vẫn chưa trả lời câu hỏi của em: cụ chạy xe ở chỗ nào cho em chạy với để em còn quyết? :))

corollaJ

Xe tăng
Theo em cụ chủ nên hoãn sự sung sướng lại chờ xem thế nào đã vì em tìm hiểu và cũng xem Xe Hay thì sau khi bán ra còn trang bị 1 số thứ ( các cụ thông não giúp em ) Mà bản máy dầu nó nhiều thứ hơn, nhưng nếu không quá quan trọng option nhiều hơn ( bản xăng option cũng ngập rồi) thì theo em cụ nên chọn máy xăng, máy dầu bốc hơn nhưng ra đường trường mấy con Phò với E, san chạy ầm ầm có sao đâu hay cụ đi đua, tiết kiệm chả đáng là bao, mà bảo dưỡng máy dầu cũng vất hơn máy xăng, cứ phải để ý cái tubor bảo dưỡng...
Cái hộp số 8 cấp, lẫy chuyển số trên vô lăng... ko độ được cụ ạ, option khác có thể bỏ tiền ra ngoài độ, thôi cứ để có xe rồi ai thích thì mua, ko thì thôi là tốt nhất, khỏi bàn:P

vinhtroc

Xe tải
Máy xăng hay dầu cũng có ưu nhược điểm của nó tuy nhiên máy dầu của Sorento ổn mà cụ! Nếu cụ đi nhiều thì sẽ rất kinh tế!

Kai3007

Đi bộ
Em đang tính mua sò 21 dầu cao nhất làm chiếc xe đầu tiên. Các bác thấy có được ko?
Vụ bảo dưỡng có phức tạp lắm ko?

corollaJ

Xe tăng
Em đang tính mua sò 21 dầu cao nhất làm chiếc xe đầu tiên. Các bác thấy có được ko?
Vụ bảo dưỡng có phức tạp lắm ko?
Xe máy dầu chạy đầy ở Vn (SantaFe, Everest, Sorento...) , bảo dưỡng bình thường cụ ạ

Merc_oi_la_Merc

Xe tải
Lúc đầu em định lấy dầu do kết cái hộp số núm xoay. Nhưng thấy sale bảo bản xăng cũng có nên giờ lăn tăn. Mai đi cọc rồi mà vẫn chưa quyết

mays dầu thì em biết là bốc hơn xăng, nhưng chủ ngại mỗi cais độ ồn không biết có hơn xăng nhiều không

em k quan tâm vụ tieets kiệm nhiên liệu, vì máy dầu đắt hơn xăng gaanf trăm triệu rồi
Cụ thích cái numa xoăy chuyển số mà máy xăng cũng có thì cụ cứ quất em mây xăng đấy đi luôn,ko biết máy dầu còn óp sừn gì khác nữa ko cụ nhỉ

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Cái hộp số 8 cấp, lẫy chuyển số trên vô lăng... ko độ được cụ ạ, option khác có thể bỏ tiền ra ngoài độ, thôi cứ để có xe rồi ai thích thì mua, ko thì thôi là tốt nhất, khỏi bàn:P
Thế thì cụ chủ lên đây hỏi làm gì , khác gì đẽo cày giữa đường :)) , mà lên đây10 ông 10 ý biết theo ý ai bây giờ

corollaJ

Xe tăng
Thế thì cụ chủ lên đây hỏi làm gì , khác gì đẽo cày giữa đường :)) , mà lên đây10 ông 10 ý biết theo ý ai bây giờ
Xe chưa về, hỏi cũng khó mà trả lời vì chưa ai trải nghiệm cả, đợi về xem rồi quyết, ý e là thế😁

hatchback

Xe buýt
máy xăng không có núm xoay đâu cụ ạ, em xem xe trực tiếp rồi
Cháu cũng nghĩ là như thế. Cái núm xoay kia đi với hộp số DCT, kiểu gián tiếp. Còn con máy xăng đi hộp số biến mô 6 cấp thường thì cần chuyển số trực tiếp lắp ngay trên đầu hộp số là thiết kế truyền thống.
Nhân thể hỏi cụ là bao giờ có đợt giao xe đầu tiên cho đại lý?

BSG

Xe đạp
máy dầu nha cụ

pisces_hn

Xe container
Em chả hiểu cái anh Kia này, còn xe 700tr máy xăng thì anh ấy lắp turbo còn còn xe hơn tỷ thì anh ấy lại không lắp.

Hoacomay17

Xe tăng
Mới Trãi nghiệm lái thử xong và nhận xét chân thành khuyên mọi người đừng mua nếu không sẽ ôm cục tức vào người, tưởng ngon ai dè tệ y như con sò cũ thì ko biết bán làm gì. Khung gầm không chắc, chạy cực ồn. Lái chán cực y như con bản cũ. Đã vậy lại còn bán cái giá ngu không tưởng. Chắc nghĩ bán giá cao để nhiều người tưởng tốt chọn mua. Anh Hải khôn lõi gạt người ta vừa thôi. Seltos đã tệ rồi giờ anh chơi lớn nguyên con chất lượng kém giá trên trời vậy chắc đi theo con mazda của anh mất... ảo tưởng vừa thôi.
Cụ Dqmtrieu bên vnexpress.net đã về đây chúng vui với ae mình rồi cccm ơi 😂
Weo căm cụ 😂
nhà báo Kiểu gì mà sai chính tả cơ bản ntn vậy cụ :))

Lacet_ti

Xe container
Em chả hiểu cái anh Kia này, còn xe 700tr máy xăng thì anh ấy lắp turbo còn còn xe hơn tỷ thì anh ấy lại không lắp.
Hi, LX570 , RX350, Mec Gl... dùng máy non turbo cụ nhé - giá đắt thôi rồi đó :)
Turbo dành cho máy chấm bé mà muốn đạt hiệu suất tại 1 số thời điểm như máy to.
Nhưng turbo thì phải thêm rất nhiều xiền và kỹ thuật mới đạt được như máy xăng chấm to - tiêu biểu xe sang của Đức ( giảm độ trễ, turbo lag...)
Máy non turbo thì con GDI của Kia+ Huyndai nó cũng là máy hàng đầu đó cụ. Bản mới nó thêm cái streamline chắc ngon hơn nữa mà.

khactuyen

Xe tăng
Hi, LX570 , RX350, Mec Gl... dùng máy non turbo cụ nhé - giá đắt thôi rồi đó :)
Turbo dành cho máy chấm bé mà muốn đạt hiệu suất tại 1 số thời điểm như máy to.
Nhưng turbo thì phải thêm rất nhiều xiền và kỹ thuật mới đạt được như máy xăng chấm to - tiêu biểu xe sang của Đức ( giảm độ trễ, turbo lag...)
Máy non turbo thì con GDI của Kia+ Huyndai nó cũng là máy hàng đầu đó cụ. Bản mới nó thêm cái streamline chắc ngon hơn nữa mà.
máy lắp cho Sò 21 là máy MPI cổ lỗ sỹ cụ nhé, chứ ko được máy 2.5GDI đời mới (bản fix lỗi máy 2.4 GDI bị triệu hồi bị cháy nhiều bên USA đâu), cơ bản máy xăng H/K rất tầm thường (từ non turbo, đến turbo)

Lacet_ti

Xe container
máy lắp cho Sò 21 là máy MPI cổ lỗ sỹ cụ nhé, chứ ko được máy 2.5GDI đời mới (bản fix lỗi máy 2.4 GDI bị triệu hồi bị cháy nhiều bên USA đâu), cơ bản máy xăng H/K rất tầm thường (từ non turbo, đến turbo)
Vậy à cụ, em tưởng lắp máy xăng giống Santafe.?

khactuyen

Xe tăng
Vậy à cụ, em tưởng lắp máy xăng giống Santafe.?
San19 là máy 2.4GDI (máy này hãng đang bỏ đi rồi, thay vào đó là 2.5GDI), còn Sò 21 lại đi lắp máy 2.85MPI cổ lỗ sỹ (được gắn mác smarttream vào cho kêu thôi)

Merc_oi_la_Merc

Xe tải
Mới Trãi nghiệm lái thử xong và nhận xét chân thành khuyên mọi người đừng mua nếu không sẽ ôm cục tức vào người, tưởng ngon ai dè tệ y như con sò cũ thì ko biết bán làm gì. Khung gầm không chắc, chạy cực ồn. Lái chán cực y như con bản cũ. Đã vậy lại còn bán cái giá ngu không tưởng. Chắc nghĩ bán giá cao để nhiều người tưởng tốt chọn mua. Anh Hải khôn lõi gạt người ta vừa thôi. Seltos đã tệ rồi giờ anh chơi lớn nguyên con chất lượng kém giá trên trời vậy chắc đi theo con mazda của anh mất... ảo tưởng vừa thôi.
Cụ trải nghiệm hôm nào vậy cụ? Đại lý có xe rồi a nghe cụ nói e hơi thấy hụt hẫng,thấy mấy ông Dì Viu trên Ziu Túp khen hết lời làm em cứ tưởng....:(,kiểu này bỏ mộng em sò chuyển sang xe Đức thôi ạ