Sorento 2014 Trường Hải

Golden_way

Xe buýt
Mời các cụ châm cứu, chúc mừng cụ Dammexe nhòe he he

KemSoc

Xe máy
Màu đen ngầu quá các cụ ơi. Hihihihi. Em vật luôn ra đất rồi. Các cụ cứu em với =))=))=))=)).

Hôm trước em trực tiếp đi đăng kiểm xe, có một chuyện hài không thể tả các cụ ạ. Đến bước cuối cùng là kiểm tra khói, 2 bác nhân viên Đăng Kiểm hỏi đi hỏi lại xe này xăng hay dầu. Xe mình rõ máy dầu mấy ông văn phòng gõ nhầm luôn xe em thành máy xăng, phải đánh xe ra để xe khác kiểm tra trước, rồi chạy vào văn phòng chỉnh lại nội dung.

Chưa hết đến lúc đạp ga để kiểm tra, máy vút lên dễ sợ mà êm như ru. Ai cũng gật gù khen KIA ra con này ngon quá, êm quá, dáng đẹp quá, ngầu quá, nhưng mà đắt quá.... KIA mà hơn tỏi à.... ha ha ha....

Lúc ngồi đợi lấy tem, có 1 bác đăng ký Civic, 1 bác Fortune 2 cầu, 1 bác City, em mởi cả 3 bác ý lên xe lái thử một vòng, đoạn chỗ em đăng kiểm đường xấu lòi xỉ ra, thế mà xe chạy êm như ru. Lúc chào các bác ý ra về, em thấy các bác ý nghệt hết cả ra. =))=))=))=)).

Có bác bảo em sao không lấy CRV2013 cho đẳng cấp, em bảo em có rồi đang muốn bán đây bác mua không ha ha ha ha.

Em làm 1 shot hình kỷ niệm luôn các cụ ạ. Vui tóa.

Chỉnh sửa cuối:

danmexe

Xe điện
Màu đen đệp thế nhở, cụ nào còn lăn tăn về dàn lạnh thì xem ảnh của Golden-way chụp ở trên nhé - có phím AC Rear đầy đủ đấy ạ. Em chỉ mới test loanh quanh trong phố chứ chưa đi đường trường đc nên chưa có nhận xét cụ thể cho từng cung đường được. Nói chung chân ga có độ trễ phù hợp chứ không cứng như merc, và cũng không quá bén như Camry. Cách âm cũng okey hơn so với CX5 và CRV, chỉ có điều vẫn có tiếng ồn từ hốc bánh khi đi qua đoạn đường rải nhựa xấu - còn đường bình thường không vấn đề gì cả. Riêng vấn đề về âm thanh thì nghe chán vãi - chắc phải đầu tư thêm khoảng 15-20 củ nâng cấp loa sub + 4 loa cánh cửa. Nói tóm lại trong tầm tiền trên dưới 1 tỷ thì Sò là vô đối rồi, các cụ đừng so sánh với nhưng xe trong cùng phân khúc nhưng hơn hẳn từ 400tr trở lên nhé. Khoản ghế ngồi cũng ôm lưng gọn gàng chứ không quá rộng như santaFE 09 mà em đã từng đi...chất lượng ghế da tốt - có lỗ thoát hơi, hàng ghế thứ 3 a.e cao 1m7 ngồi cũng ok luôn, nếu kích chân thì dựng hàng ghế thứ 2 lên 1 chút thì vẫn còn dư 10cm thoải mái luôn. Còn khoản máy xăng hay máy dầu tùy nhu cầu của mng thôi, em đã đi santaFE máy dầu rồi nên cảm thấy không khoái máy dầu cho nên chén máy xăng đi cho đỡ cái khoản mùi mè...hehe

Chỉnh sửa cuối:

KemSoc

Xe máy
Nói chung chân ga có độ trễ phù hợp chứ không cứng như merc, và cũng không quá bén như Camry.
Cách âm cũng okey hơn so với CX5 và CRV, chỉ có điều vẫn có tiếng ồn từ hốc bánh khi đi qua đoạn đường rải nhựa xấu - còn đường bình thường không vấn đề gì cả.
Riêng vấn đề về âm thanh thì nghe chán vãi - chắc phải đầu tư thêm khoảng 15-20 củ nâng cấp loa sub + 4 loa cánh cửa.
Nói tóm lại trong tầm tiền trên dưới 1 tỷ thì Sò là vô đối rồi, các cụ đừng so sánh với nhưng xe trong cùng phân khúc nhưng hơn hẳn từ 400tr trở lên nhé.

Khoản ghế ngồi cũng ôm lưng gọn gàng chứ không quá rộng như santaFE 09 mà em đã từng đi...chất lượng ghế da tốt - có lỗ thoát hơi, hàng ghế thứ 3 a.e cao 1m7 ngồi cũng ok luôn, nếu kích chân thì dựng hàng ghế thứ 2 lên 1 chút thì vẫn còn dư 10cm thoải mái luôn.
Em đồng ý 2 tay 3 chân với cụ luôn. Hihihihi, chẳng phải ngày từ lần đầu tiên đi thử con này, em về nhà muốn đá con CRV 2013 2.4 limited bay ngay ra đường. =))

Bóng Chày

Xe lừa
lão Kem, lão Kèn và lão Mê Xe chiều về qua Trường Hải em gửi mỗi lão 10 củ tiền PR cho bổn hãng nghen!

Bóng Chày

Xe lừa
Bác có biết nguyên nhân So mới êm hơn không?
Màu đen ngầu quá các cụ ơi. Hihihihi. Em vật luôn ra đất rồi. Các cụ cứu em với =))=))=))=)).

Hôm trước em trực tiếp đi đăng kiểm xe, có một chuyện hài không thể tả các cụ ạ. Đến bước cuối cùng là kiểm tra khói, 2 bác nhân viên Đăng Kiểm hỏi đi hỏi lại xe này xăng hay dầu. Xe mình rõ máy dầu mấy ông văn phòng gõ nhầm luôn xe em thành máy xăng, phải đánh xe ra để xe khác kiểm tra trước, rồi chạy vào văn phòng chỉnh lại nội dung.

Chưa hết đến lúc đạp ga để kiểm tra, máy vút lên dễ sợ mà êm như ru. Ai cũng gật gù khen KIA ra con này ngon quá, êm quá, dáng đẹp quá, ngầu quá, nhưng mà đắt quá.... KIA mà hơn tỏi à.... ha ha ha....

Lúc ngồi đợi lấy tem, có 1 bác đăng ký Civic, 1 bác Fortune 2 cầu, 1 bác City, em mởi cả 3 bác ý lên xe lái thử một vòng, đoạn chỗ em đăng kiểm đường xấu lòi xỉ ra, thế mà xe chạy êm như ru. Lúc chào các bác ý ra về, em thấy các bác ý nghệt hết cả ra. =))=))=))=)).

Có bác bảo em sao không lấy CRV2013 cho đẳng cấp, em bảo em có rồi đang muốn bán đây bác mua không ha ha ha ha.

Em làm 1 shot hình kỷ niệm luôn các cụ ạ. Vui tóa.

mr.ken_no1

Xe container
lão Kem, lão Kèn và lão Mê Xe chiều về qua Trường Hải em gửi mỗi lão 10 củ tiền PR cho bổn hãng nghen!
Được thế thì còn gì bằng
Chắc TH cho lãi 100 củ chứ gì
Lão làm 70 ngon quá
Hê hê

mr.ken_no1

Xe container
E đã xong việc, chuẩn bị đi lấy xe
À mà còn phải đợi tài khoản nổi đã chứ
Buôn chuyện với các bác cho vui vậy
Hê hê

KemSoc

Xe máy
E đã xong việc, chuẩn bị đi lấy xe
À mà còn phải đợi tài khoản nổi đã chứ
Buôn chuyện với các bác cho vui vậy
Hê hê
Cụ nhớ đóng bỉm cụ nhóe. Lên xe chạy về sướng quá lên đỉnh ướt hết cả thì toi. Hahahaha

Bóng Chày

Xe lừa
Hôm nay em đã kiểm tra kỹ.
Em mang 2 xe (cũ và mới) ra chạy 1 lúc, 2 tray 2 vô lăng luôn.
Nguyên nhân khiến Sõ êm hơn:
1/ gầm thấp hơn => hốc bánh trước nhỏ hơn và được phủ 1 chất liệu gì đó mềm mại hơn => âm thanh cách âm hốc bánh trước tốt hơn
2/ Lốp GoodYear nhưng hoa dọc nhiều rãnh hơn nên thoát khí (thoát nước khi trời mưa) tốt hơn => ít âm thanh dội ngược lên vị trí lái. Vị trí hàng ghế 2 và 3 còn êm ái nữa
3/ Sâu rum bảo hệ thống phuộc nhún mới giống SF2014. Tuy nhiên cái này em không xem được nên không kết luận
Cụ Chày khai sáng em phát cụ ơi. Em không biết cụ ạ.

Bóng Chày

Xe lừa
thiệt mà, qua đi, bên hãng làm đến 5h, nhưng nếu cụ qua muộn, em dặn mấy chú Sales đợi nhé. Trước khi đi họp em đã ký phiếu chi, có 30 chai tiền mặt bên em đầy!
Cụ Chày nói thiệt hay đùa đóa. Hihihi.

mr.ken_no1

Xe container
thiệt mà, qua đi, bên hãng làm đến 5h, nhưng nếu cụ qua muộn, em dặn mấy chú Sales đợi nhé. Trước khi đi họp em đã ký phiếu chi, có 30 chai tiền mặt bên em đầy!
Ok, 5h e qua lấy xe r lấy xiền PR luôn
Hê hê

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
1/ gầm thấp hơn => hốc bánh trước nhỏ hơn và được phủ 1 chất liệu gì đó mềm mại hơn => âm thanh cách âm hốc bánh trước tốt hơn
2/ Lốp GoodYear nhưng hoa dọc nhiều rãnh hơn nên thoát khí (thoát nước khi trời mưa) tốt hơn => ít âm thanh dội ngược lên vị trí lái. Vị trí hàng ghế 2 và 3 còn êm ái nữa
3/ Sâu rum bảo hệ thống phuộc nhún mới giống SF2014. Tuy nhiên cái này em không xem được nên không kết luận
Cụ Chày lại chém rồi. Nó êm hơn đơn giản là vì nó nhồi giẻ vào hốc cửa, hôm nay em lôi ra được cả đống :D

KemSoc

Xe máy
Cám ơn cụ Chày nhiều.

New Sò thế này anh em tiết kiệm được ối tiền độ xe, có lẽ chỉ nâng cấp hệ thống âm thanh nữa là hoàn hảo trong tầm tiền. Hồi anh em mở nắp capo cà số máy, em thấy cách âm khoang máy cũng không có gì đặc biệt mà sao máy êm thế. Vào cabin cấm có nghe tiếng gì luôn, kể cả đóng lên 120km/h.

À, em đứng trước đầu xe thì thấy tiếng quạt gió hơi to, các cụ có để ý không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Cám ơn cụ Chày nhiều. New Sò thế này anh em tiết kiệm được ối tiền độ xe, có lẽ chỉ nâng cấp hệ thống âm thanh nữa là hoàn hảo trong tầm tiền. Hồi anh em mở nắp capo cà số máy, em thấy cách âm khoang máy cũng không có gì đặc biệt mà sao máy êm thế. Vào cabin cấm có nghe tiếng gì luôn, kể cả đóng lên 120km/h. À, em đứng trước đầu xe thì thấy tiếng quạt gió hơi to, các cụ có để ý không ạ ?
Máy dầu thì vẫn kêu :)