Sorento 2014 Trường Hải

xuantien_mobis

Xe lăn
Em đã chạy So máy dầu 5 chỗ ở nước ngoài rồi cụ xuantien ạ! Bản có vỏ giống hệt bản này.
Con xe em thử ở Manila năm 2012 là 5 chỗ mà lão Pupil ơi!!!! Hình như em up ảnh em đấy lên đây chưa nhỉ?
Vâng, em mới chỉ lọ mọ thị trường nội địa nên chưa thấy, cảm ơn Cụ đã cho thêm thông tin này, nhưng cái xe mà Cụ đưa ở đây: http://www.edmunds.com/kia/sorento/2014/features-specs.html vẫn có đủ 3 hàng ghế, nhưng khác ở chỗ hàng thứ 2 nó chỉ bố trí 02 chỗ, hàng ghế thứ 3 không có gì thay đổi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Theo em để các cụ ưng thì mua thôi, nhiều cụ làm kinh doanh cũng ít khi ngồi 7 chỗ, nên marketing để các cụ ý bán hết lô này chắc lô sau rút kinh nghiệm sẽ nhập hàng chuẩn hơn, lúc đó các cụ múc thoải mái nhé. :D

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng, em mới chỉ lọ mọ thị trường nội địa nên chưa thấy, cảm ơn Cụ đã cho thêm thông tin này ạ.
Vâng, chắc anh Hải nhận diện xu hướng 7 chỗ ở VN nên đưa em này về. Lố đầu về từ cuối 2011. Em mua từ 5/2012. Hồi đó chưa chạy lắm. Bây giờ tự nhiên moin người quan tâm nhiều. Lý do lớn nhất em cho là giá cả hợp lý.
Cá nhân em chạy hơn 2 vạn chưa mất đồng nào ngoài đổ xăng và thay dầu. 2 chuyến xuyên việt đưa cả ông bà đi chơi phê lòi :)

pupil

Xe điện
Con xe em thử ở Manila năm 2012 là 5 chỗ mà lão Pupil ơi!!!! Hình như em up ảnh em đấy lên đây chưa nhỉ?
Đúng rồi, đợt cụ mua CD giúp em, con ấy màu Dull thì phải nhìn hơi lạ.

mr.ken_no1

Xe container
E xem trang cụ pupil thì thấy 5 chỗ thật
Oạch, chã có nhẽ??
Cứ phải ngâm cứu và học hỏi KN các cụ cái đã

Bóng Chày

Xe lừa
Rất tiếc vì em không chụp nhiều ảnh nội thất. Đây là bản base 5 chỗ - không có cả mắt cua và cửa nóc, bán ở Manila năm 2012. Gửi để các cụ tham khảo so sánh. Mai em đi một nơi nữa, gặp So em chụp tiếp về các cụ xem so sánh.

cclass

Xe buýt
Cụ Xuan Tiến làm ơn check giúp em xem bản nội địa có trợ lực điện ko. Có cụ gì đó nói là SUV này a Hải đã nguyên cứu và đưa vào trợ lực dầu vì tay lái thật hơn nhưng em ko tin lắm, nếu muốn giảm giá thành thì có lý. Em đang chạy 2 xe cả trợ lực điện và dầu và em cũng nỗ lực để cái xe tiếp theo sẽ ko phải là trợ lực dầu

heroesdaubu

Xe điện
Nếu là xe nhập thì đúng là bản base 5 chỗ rồi. E lại thấy thông tin là xe ráp nhỉ

xe 0 banh

Xe hơi
Mặc định SORENTO là 7 chỗ, Base chỉ là giảm thiểu opt thôi Cụ
Cụ hay lọ mọ bản nội địa thì mời cụ vào xem đường link này nhé, sẽ thấy Sorento nội địa có bản 5 chỗ nhé: http://www.kia.com/kr/vehicles/sorento-r/pricing.aspx. Các cụ có thể dùng Google Translate để dịch sang tiếng Anh.

Toàn bộ xe Sorento R nội địa máy dầu 2.0 chỉ là 5 chỗ, có thể thấy nó đề cập ngay ở bản base đầu tiên:

시트 ghế ngồi: 인조가죽 시트, 운전석 전동식 허리 지지대, 운전석 시트 높이 조절장치, 1열 hàng ghế thứ 1 시트벨트 높이조절장치, 1열 hàng ghế thứ 1 히티드시트, 2열 시트 hàng ghế thứ 2(6:4 분할 폴딩 gấp chia 6/4, 리클라이닝 có thể ngả)

Không hề có hàng ghế thứ 3.

Ở bản thứ 2 (ô đánh dấu màu ghi) thì hàng ghế thứ 3 (7 chỗ) là option nằm ở cột bên phải.

3열 시트 hàng ghế thứ 3 (7인승) (7 chỗ)
- 3열 hàng ghế thứ 3 5:5 분할 폴딩, gấp chia 5/5 소화기 포함 kèm bình cứu hoả

Sang đến bản máy dầu 2.2 thì hàng ghế thứ 3 (7 chỗ) mới trở thành tiêu chuẩn.

Mà bản máy dầu 2.0 và máy dầu 2.2 đều chung khung gầm, thân vỏ, nên việc bô lão nào đó phán anh Hải nhập bản base 5 chỗ về ráp là hoàn toàn có cơ sở.

Thêm nữa là Sorento nội địa cũng chỉ đề cập đến HAC (Hill-start Assist Control) - hỗ trợ leo dốc, không đề cập đến DAC (Downhill Assist Control) - hỗ trợ đổ đèo. Có bô lão nào phân tích dùm em xem so với Sorento của anh Hải thì như thế nào.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoàng bách

Đi bộ
Vâng, Cụ là người tiêu dùng, Cụ có quyền đánh giá theo chủ quan của Cụ, nhưng Cụ đừng hỏi câu: " ko hiểu sao thiết kế xấu thế mà hãng vẫn cho ra lò nhỉ ?" vì nó xấu với Cụ nhưng không hề xấu, thậm chí đẹp với nhiều người, và với nhà sx thì tất nhiên nó phải hơn nữa Cụ ạ.
Chuẩn không cần chỉnh :D

Bóng Chày

Xe lừa
Xe em 2012 có DAC, không có HAC; tuy nhiên vẫn nổ máy giữa dốc, vẫn tự ga bò lên khỏi rãnh nếu bánh sau tụt rãnh. DAC thích nhất là vào hầm hoặc xuống nhà tầng đỗ xe rất nhàn vì ga số tự hành đi xuống rất an toàn.
Bản máy dầu mới bị cắt!

Cụ hay lọ mọ bản nội địa thì mời cụ vào xem đường link này nhé, sẽ thấy Sorento nội địa có bản 5 chỗ nhé: http://www.kia.com/kr/vehicles/sorento-r/pricing.aspx. Các cụ có thể dùng Google Translate để dịch sang tiếng Anh. Toàn bộ xe Sorento R nội địa máy dầu 2.0 chỉ là 5 chỗ, có thể thấy nó đề cập ngay ở bản base đầu tiên: 시트 ghế ngồi: 인조가죽 시트, 운전석 전동식 허리 지지대, 운전석 시트 높이 조절장치, 1열 hàng ghế thứ 1 시트벨트 높이조절장치, 1열 hàng ghế thứ 1 히티드시트, 2열 시트 hàng ghế thứ 2(6:4 분할 폴딩 gấp chia 6/4, 리클라이닝 có thể ngả) Không hề có hàng ghế thứ 3. Ở bản thứ 2 (ô đánh dấu màu ghi) thì hàng ghế thứ 3 (7 chỗ) là option nằm ở cột bên phải. 3열 시트 hàng ghế thứ 3 (7인승) (7 chỗ) - 3열 hàng ghế thứ 3 5:5 분할 폴딩, gấp chia 5/5 소화기 포함 kèm bình cứu hoả Sang đến bản máy dầu 2.2 thì hàng ghế thứ 3 (7 chỗ) mới trở thành tiêu chuẩn. Mà bản máy dầu 2.0 và máy dầu 2.2 đều chung khung gầm, thân vỏ, nên việc bô lão nào đó phán anh Hải nhập bản base 5 chỗ về ráp là hoàn toàn có cơ sở. Thêm nữa là Sorento nội địa cũng chỉ đề cập đến HAC (Hill-start Assist Control) - hỗ trợ leo dốc, không đề cập đến DAC (Downhill Assist Control) - hỗ trợ đổ đèo. Có bô lão nào phân tích dùm em xem so với Sorento của anh Hải thì như thế nào.

pupil

Xe điện
Xe em có cả DAC & HAC nhưng hơn 4 năm em chỉ dùng DAC có 2 lần, 1 lần test trên Tam Đảo, 1 lần bò thử sườn đê. Em xét thấy DAC đường, sỏi trượt, bùn cát như kiểu dốc đê thì rất hiệu quả nhưng dùng ở dốc núi đường nhựa cứng thì không ổn, nó giật cục khó chịu cực. Vậy cụ nào dùng So đi ọp roát thì mới cần, không thì khỏi nghĩ đến nó nữa.
Nếu anh Hải xác nhận là lắp đc cửa gió hàng thứ 3 thì em So 2.2 CRDI form 2013 /2014 với giá 1 tỏi là quá hợp lý. Vì bản nội địa đáp ứng đủ yêu cầu các cụ nếu đặt được, để lăn bánh được ở HN cũng phải gần củ bảy to.

Chỉnh sửa cuối:

baboon

Xe đạp
Vâng, Cụ là người tiêu dùng, Cụ có quyền đánh giá theo chủ quan của Cụ, nhưng Cụ đừng hỏi câu: " ko hiểu sao thiết kế xấu thế mà hãng vẫn cho ra lò nhỉ ?" vì nó xấu với Cụ nhưng không hề xấu, thậm chí đẹp với nhiều người, và với nhà sx thì tất nhiên nó phải hơn nữa Cụ ạ.
kiện cái tội phát ngôn linh tinh đi cụ, cho chừa. Bọn Kia chắc chắn sẽ trao huy chương cho cụ vì lòng trung thành, cúc cung phục vụ chủ đó.

xuantien_mobis

Xe lăn
kiện cái tội phát ngôn linh tinh đi cụ, cho chừa. Bọn Kia chắc chắn sẽ trao huy chương cho cụ vì lòng trung thành, cúc cung phục vụ chủ đó.
Cảm ơn Cụ đã "quá khen" ạ, công việc hiện tại của em bây giờ là xe ôm, chủ của em bây giờ là chính em thôi Cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

anhhoang

Xe tải
Đã có giá bản máy xăng, rẻ hơn máy dầu 30 triệu.

anhhoang

Xe tải
Cụ Xuan Tiến làm ơn check giúp em xem bản nội địa có trợ lực điện ko. Có cụ gì đó nói là SUV này a Hải đã nguyên cứu và đưa vào trợ lực dầu vì tay lái thật hơn nhưng em ko tin lắm, nếu muốn giảm giá thành thì có lý. Em đang chạy 2 xe cả trợ lực điện và dầu và em cũng nỗ lực để cái xe tiếp theo sẽ ko phải là trợ lực dầu
Nguyên bản trên web Kia HQ cho Soẻnto:http://www.kia.com/kr/vehicles/sorento-r/pricing.aspx 속도 감응형 전동식 파워 스티어링(MDPS) dịch bằng google Speed-sensitive electric power steering Tốc độ nhạy cảm điện chỉ đạo (MDPS)

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Bản nội địa thì có trợ lực điện (Speed​​-sensitive electric power steering - MDPS) và nó là opt tiêu chuẩn Cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

reloaded

Xe tăng
bản nội địa cũ có cái mdps không hả cụ mobis?