Sorento 2014 Trường Hải

cclass

Xe buýt
Chưa lái thử nhưng em đã quyết chọn option khác rồi, vì anh Hải quá lởm đã cắt cửa gió thứ 3 và trợ lực điện trên cái xe Hàn giá 1 tỏi. Bên OS SG nhiều bác cũng say No rồi vì Sài Gòn gần như nóng quanh năm.

Lacet_ti

Xe container
Cụ đã so sánh 2 dòng động cơ chưa? Hay cụ đã đi thử 2 xe chưa mà cụ phán vậy? So sánh đầu tiên là về thông số động cơ. New Sorento là động cơ 2.2 với 195 mã lực và Mômen xoắn là 437. Còn Fortuner động cơ 2.5 là 142 mã lực và mômen xoắn 343. Như thế đã đủ so sánh chưa cụ? Còn về thực tế thì em chạy thử cả Fortuner và Santafe máy dầu (Sorento mới ra máy dầu chưa đc chạy thử và động cơ của santafe 2013 với New Sorento là 1) thì Fortuner chạy ăn sao đc Santafe về độ bốc và khỏe. Còn nếu cụ cứ mác Toyota là xịn là nhất thì em ko dám nói với cụ nữa :D
Nói với mấy ông cuồng Toy làm gì cho mệt.
FT 70% là NN mua( quân đội 100% luôn). Còn lại 30% là những fan cuồng hoặc kém hiểu biết

Tien bach

Xe hơi
Cụ oánh ngược rồi, form chứ ko phải from. b-)
À thì ra là viết sai chính tả , cám ơn cụ đã đã nhắc, thế mà cũng bị cụ kia bắt lỗi , đấy ko phải a hùng bàn phím nên chỉ đc thế thôi, viết sai là bt .

Tien bach

Xe hơi
Cụ cảm thấy hài là đương nhiên rồi , vì cụ kinh doanh xe mà , nếu bị chê thì chắc chắn cụ sẽ bị ảnh hưởng , còn e là người tiêu dùng , có quyền thích và ko thích, khen và chê những thứ mình sẽ mua , vậy thôi !

Bóng Chày

Xe lừa
Không ngờ cắt gió hàng 3 mà Kia làm mất nhiều khách thế nhỉ!?
Công nhận xe em trẻ con cứ xuống hàng 3 để cho mát!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bên anh Hải có đọc được để thay đổi luôn thì tốt, cuồng Sò thì không nói nhưng riêng chuyện cắt EPS với cả giàn gió thứ 3 thì cũng khiến không ít cụ say no rồi. Em có tham khảo vài diễn đàn, tay lái trợ lực điện so với trợ lực dầu thì cơ cấu đơn giản hơn, giá thành thấp hơn, cảm giác lái tốt hơn, tiết kiệm 3% năng lượng v.v... vậy sao lại cắt đi nhỉ? Phải chăng đợt tới chiến lược của anh Hải lại ra 1 phiên bản mới để kich thích thêm (giống như Sò R vậy)?

vuvanghp68

Xe hơi
Em đang hóng bản máy xăng một cầu, cụ sale phi qua cho e cái giá tốt vào chỗ kin nhá :)), màu bã trầu, nội thất nâu là ok :))

5banhxe

Xe điện
Sò màu trắng công nhận đẹp,nhìn chỉ muốn kết duyên ngay,nhưng khi ngồi thử hàng ghế thứ 3 thì không có cửa gió đâu nên em lản luôn cụ ạ,đành phải chào nhạt mấy cậu bán hàng ra về trong sự chờ đợi mấy tháng nay vô vọng.
Nhà cháu cũng dành bỏ kế hoạch ngày mai đưa cả nhà đi xem New Sorento ở Kia Giải Phóng. Không có cửa gió thứ 3 thì chắc chắn gấu nhà không duyệt rồi, thiếu cái gì người sử dụng không nhìn thấy chứ cái cửa gió thì trẻ con cũng biết. Nếu bản 2 cầu máy xăng có đủ cửa gió và 2 dàn lạnh thì nhà cháu sẵn sàng trả thêm dăm bảy chục củ nữa, chứ bản hiện tại thì giảm trăm triệu cũng không mua.

Thực ra đi 7 chỗ thì 2 chỗ cuối vốn đã chật, xóc và ồn hơn những chỗ còn lại. Giờ lại thiếu cửa gió thì quá là hành xác, chưa kể như cụ gì nói nếu tăng độ lạnh cho các cửa trên sao cho hàng 3 đủ mát thì các hàng ghế trên lại lạnh quá. Bỏ ra 1 tỷ dù gì cũng là số tiền lớn, một thiếu sót như vậy đáng ra không nên có.

Gulliver

Đi bộ
Tôi cũng giống cụ, đợt trước đưa gấu đi xem xe, cái nào hàng thứ 3 không có điều hòa là không duyệt, định chờ em Sorento 2014 này. Thất vọng quá!
Nhà cháu cũng dành bỏ kế hoạch ngày mai đưa cả nhà đi xem New Sorento ở Kia Giải Phóng. Không có cửa gió thứ 3 thì chắc chắn gấu nhà không duyệt rồi, thiếu cái gì người sử dụng không nhìn thấy chứ cái cửa gió thì trẻ con cũng biết. Nếu bản 2 cầu máy xăng có đủ cửa gió và 2 dàn lạnh thì nhà cháu sẵn sàng trả thêm dăm bảy chục củ nữa, chứ bản hiện tại thì giảm trăm triệu cũng không mua.

Thực ra đi 7 chỗ thì 2 chỗ cuối vốn đã chật, xóc và ồn hơn những chỗ còn lại. Giờ lại thiếu cửa gió thì quá là hành xác, chưa kể như cụ gì nói nếu tăng độ lạnh cho các cửa trên sao cho hàng 3 đủ mát thì các hàng ghế trên lại lạnh quá. Bỏ ra 1 tỷ dù gì cũng là số tiền lớn, một thiếu sót như vậy đáng ra không nên có.

mr.ken_no1

Xe container
Cái này nếu chưa trải qua thì sẽ cho là ko vấn đề gì, nhưng đúng là ko có cửa gió hàng 3 thì rất bất tiện chỉ thương người ngồi sau thôi

liuy_max

Xe máy
Em vừa hỏi bác Sâu, ko biết có đúng hay ko, bản máy dầu MT thì cắt ko có cửa gió thứ 3, bản AT hình như vẫn có :|

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng, nhà em trẻ con đi xa là ngồi hàng ba và chúng rất thích vì có điều hòa riêng, tự chỉnh, có đứa đã từng bị cảm vì lạnh quá hehe
Cái này nếu chưa trải qua thì sẽ cho là ko vấn đề gì, nhưng đúng là ko có cửa gió hàng 3 thì rất bất tiện chỉ thương người ngồi sau thôi

hoàng bách

Đi bộ
Bên anh Hải có đọc được để thay đổi luôn thì tốt, cuồng Sò thì không nói nhưng riêng chuyện cắt EPS với cả giàn gió thứ 3 thì cũng khiến không ít cụ say no rồi. Em có tham khảo vài diễn đàn, tay lái trợ lực điện so với trợ lực dầu thì cơ cấu đơn giản hơn, giá thành thấp hơn, cảm giác lái tốt hơn, tiết kiệm 3% năng lượng v.v... vậy sao lại cắt đi nhỉ? Phải chăng đợt tới chiến lược của anh Hải lại ra 1 phiên bản mới để kich thích thêm (giống như Sò R vậy)?
Đã có thông báo khách hàng có thể đặt thêm dàn lạnh điều hòa hàng ghế thứ 3 rồi nha bác .

nntrexanh

Xe buýt
anh Hải ơi cho em hỏi tý là sao anh tính toán kém thông minh thế,cái cần nhất của xe 7 chỗ là phải có cửa gió hàng thứ 3 thì anh lại cắt đi?

nntrexanh

Xe buýt
Em hóng bên otosaigon thấy có thông tin TH có thể lắp thêm cửa gió thứ 3 với chi phí 8.5 củ. Cụ nào bên hãng xác nhận thông tin này với.
Nếu thiế thì khuyến mại luôn cho khách có phải là đắt hàng không,đẻ người mua không phải đắn đo với fortuner,innova,prerospost,CX5,CRV nữa

nntrexanh

Xe buýt
xe đời này cũng tạm thôi , nhưng cá nhân e thì thấy from cũ đẹp hơn và cá tính hơn, from mới nhìn lành quá , ko cá tính , phần đèn hậu thì quá xấu, thiết kế ko cân đối gì cả , ko hiểu sao thiết kế xấu thế mà hãng vẫn cho ra lò nhỉ ?
Cụ này chắc mắt bị lác đây các cụ nhỉ,đẹp gấp 2 lần đời trước mà bảo là sấu hơn,đúng là :Bó Tay Chấm Chân:))