Sorento 2014 Trường Hải

giophieudu

Xe hơi
Chả là nhà cháu tính mua Sorento sau khi đã nâng lên đặt xuống từ Phò thu nợ đến PajeroSport, tuy nhiên nhất định phải lấy Sorento 2014 chứ không lấy bản hiện tại. Lý do chủ yếu là hàng ghế thứ hai không đẩy lên xuống được ở bản hiện tại (chỉ gập được thôi), thêm vài lý do phụ là bản mới trông hiện đại và nghe nói êm hơn. Ngoài ra cũng chưa cấp thiết lắm (xe này là mua thêm để đi cả đại gia đình) nên sẵn sàng chờ. Hễ anh Hải thò em Sorento 2014 ra phát là bụp luôn vì đã chuẩn bị đủ tiền. Tuy nhiên chả biết bao giờ ra để chủ động tài chính (nếu lâu thì tiền mua xe gửi tiết kiệm dài dài cho lãi cao, được đồng nào hay đồng ý).

Có cụ nào làm ở Kia Trường Hải hoặc biết thông tin thời gian dự kiến anh Hải lắp ráp Sorento 2014 cho nhà cháu biết với, xin cảm ơn các cụ :)
Cụ đã mua xe chưa?

Camaro_zozzo

Xe tải
Các Cụ cho cháu hỏi cách mở ghế phải hàng số 2 dư lào???? Cháu loay hoay mãi mà chả mở được, nhục thế chứ.

Bóng Chày

Xe lừa
Các Cụ cho cháu hỏi cách mở ghế phải hàng số 2 dư lào???? Cháu loay hoay mãi mà chả mở được, nhục thế chứ.
Nếu cụ hỏi mở để hạ xuống cho người vào hàng 3 thì như sau:

- đứng ngoài xe, mở cửa sau bên phụ
- dùng tay phải sờ thấy cái lẫy trên đỉnh ghế. Lẫy như lẫy mở cửa xe
- Dùng lực bóp lẫy và gập ghế xuống
- Móc tay vào 1 lẫy thứ 2 tương tự ở đáy ghế 2 (lúc này đã hiện ra khi ghế gập xuống), dùng lực kéo ghế lên thì ghế sẽ gập ngược lên sát hàng ghế 1 bên phụ

Camaro_zozzo

Xe tải
Nếu cụ hỏi mở để hạ xuống cho người vào hàng 3 thì như sau:

- đứng ngoài xe, mở cửa sau bên phụ
- dùng tay phải sờ thấy cái lẫy trên đỉnh ghế. Lẫy như lẫy mở cửa xe
- Dùng lực bóp lẫy và gập ghế xuống
- Móc tay vào 1 lẫy thứ 2 tương tự ở đáy ghế 2 (lúc này đã hiện ra khi ghế gập xuống), dùng lực kéo ghế lên thì ghế sẽ gập ngược lên sát hàng ghế 1 bên phụ
Vâng ah! Cảm ơn Cụ Chày nhiều nhiều, cháu mới sử dụng Sò nên chắc chắn sẽ phải làm phiền các Cụ tư vấn thêm nhiều ah!

Hy vọng ko làm phiền các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Camaro_zozzo

Xe tải
Em định đi trải sàn da cho sạch sẽ, các Cụ bắn giúp em cái địa chỉ loanh quanh Phố đèn đỏ HN với ạ!!!!

Camaro_zozzo

Xe tải
Ở gần TDH em thấy có Shop Korea - 96 Nguyễn Khang, kinh nghiệm 8 năm đồ chơi oto, chắc cũng đc các Cụ nhỉ???

danmexe

Xe điện
Em định đi trải sàn da cho sạch sẽ, các Cụ bắn giúp em cái địa chỉ loanh quanh Phố đèn đỏ HN với ạ!!!!
Úi giời, giờ ai trải sàn kiểu ntn nữa hả cụ ơi...Đến lúc cụ để thảm sàn lên trên sẽ bị trơn trượt lắm, chứ nói đến là ủ bn thứ dưới sàn nỉ nguyên bản không vệ sinh được...Cụ máu thì làm 1 bộ thảm TPR hay da gì gì đó ấy, rồi làm thêm cái thảm gai hoặc cao su nổi lên trên nữa thì vô đối đẹp và sạch luôn nhé...\:D/

Camaro_zozzo

Xe tải
Úi giời, giờ ai trải sàn kiểu ntn nữa hả cụ ơi...Đến lúc cụ để thảm sàn lên trên sẽ bị trơn trượt lắm, chứ nói đến là ủ bn thứ dưới sàn nỉ nguyên bản không vệ sinh được...Cụ máu thì làm 1 bộ thảm TPR hay da gì gì đó ấy, rồi làm thêm cái thảm gai hoặc cao su nổi lên trên nữa thì vô đối đẹp và sạch luôn nhé...\:D/
Cảm ơn Cụ, em quyết định ko trải sàn da nữa rồi, tích tiền mua thảm TPR 4D ạ!

danmexe

Xe điện
Cụ sang bên gian hàng chuyên nghiệp ấy, có 2 cụ bán hàng này kiếm bộ mà dùng. Em lại làm bộ thảm sợi gai cao su cắt rồi, ngon choét...Đang định gần Tết kiếm bộ thảm TPR cho xuống dưới để sạch phần nỉ xung quanh luôn...hề hê...

Chỉnh sửa cuối:

anhson 78

Xe tải
Cụ nào muốn cách âm thì chỉ có cách hạn chế âm dội vào hốc bánh xe thôi, về cơ bản cách âm của Sò là tốt rồi, chỉ có mỗi nhược điểm đi vào đoạn đường xấu thì bị dội âm từ hốc bánh vào trong thôi - vấn đề này hầu như tất cả xe lắp ở VN đều bị như thế chức không riêng gì Sò đâu...Thay lốp cũng là 1 giải pháp nhưng không ăn thua lắm, vì liên quan tới kiểu gai của lốp nữa nhé. Còn kiểu dán dán kia chỉ phục vụ cho cụ nào độ âm thanh thôi, tránh hiệu ứng dội âm vào thành xe khi mà những xe vỏ mỏng như Toy ấy...Còn Sò độ âm thanh cũng chả cần cách âm cánh cửa luôn, cánh của Sò làm chắc chắn lắm - chỉ cần dán tampon nhỏ phía sau loa cánh là chuẩn luôn...:))
Xe em cũng cách âm đây !!! As khi dán thì em thấy như sau
1 - Đóng cửa nghe sướng tai hơn
2 - Mấy thằng bạn vô tình gõ tay vào cánh cửa bảo ( éo gì xe này mà tôn dầy thế )
3 - Nghe nhạc hay hơn
4 - Mất tiền nên đi có cảm giác đỡ ồn hơn

Lốp mít em cũng thay rồi đây ạ
Chạy sướng hơn nhiều so với lốp nguyên bản
Nhưng nhanh mòn lắm đấy các cụ nhé
Em mua xe về đến nhà là thay lốp luôn - Đi đến hôm nay được đúng 1 tháng đồng hồ chỉ 1 vạn 3 mà em thấy đã mòn mất tanh rồi ạ

anhson 78

Xe tải
Có cụ nào cùng mua với em 2 cái nút này không ạ

5banhxe

Xe điện
Lốp mít em cũng thay rồi đây ạ
Chạy sướng hơn nhiều so với lốp nguyên bản
Nhưng nhanh mòn lắm đấy các cụ nhé
Em mua xe về đến nhà là thay lốp luôn - Đi đến hôm nay được đúng 1 tháng đồng hồ chỉ 1 vạn 3 mà em thấy đã mòn mất tanh rồi ạ
Nhà cháu sợ thay lốp to hơn ảnh hưởng đến đồng hồ đo tốc độ, chẳng hạn nó hiện tốc độ thấp hơn so với thực tế. Cụ bật Vietmap lên xem tốc độ đo bằng GPS so với tốc độ hiển thị trên đồng hồ có giống nhau không cụ, nếu chênh thì cái nào hơn cái nào mấy km/h?

4 lốp Michellin cụ mua giá bao nhiêu vậy? Lốp cũ cụ bán hay cất kho sau này đi đăng kiểm?

anhson 78

Xe tải
Nhà cháu sợ thay lốp to hơn ảnh hưởng đến đồng hồ đo tốc độ, chẳng hạn nó hiện tốc độ thấp hơn so với thực tế. Cụ bật Vietmap lên xem tốc độ đo bằng GPS so với tốc độ hiển thị trên đồng hồ có giống nhau không cụ, nếu chênh thì cái nào hơn cái nào mấy km/h?

4 lốp Michellin cụ mua giá bao nhiêu vậy? Lốp cũ cụ bán hay cất kho sau này đi đăng kiểm?
Cháu chẳng để ý nhưng chắc là cũng nhanh hơn đấy ạ
Còn đăng kiểm thì cháu đánh xe lên chẳng thấy ai bảo gì ( Thấy mất 2lít cài ở tay mở cửa cụ ạ )

anhson 78

Xe tải
Nút này dùng để làm gì hả cụ?
Cái này cháu làm nút rửa đèn ( Nhiều lúc muốn rửa cái đèn cho nó sáng mà cháu sóc mãi chẳng thấy nó phọt nước ra cụ ạ )

Cái này làm công tắc đèn gầm lắp thêm cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

ARTCOOL

Xe tải
Để rửa đèn thì xe cụ phải đang bật đèn cos hoặc pha thì khi rửa kính lái thì cần rửa đèn mới thò ra để phun nước cụ ạ.

danmexe

Xe điện