Sorento 2014 Trường Hải

bonbon8586

Xe tải
Website
www.bonshop.com.vn
Em bán 5 chỗ để lên 7 chỗ, xem xét chán chê thì chọn So, Sò 2014 thì thích thật nhưng đắt hơn 2013 những 150 củ. Một vài khác biệt về ngoài hình hay nội thất em thấy không quan trọng nhưng điểm làm em đắn đo là Sales cứ bẩu khung sườn 2014 là khác và cách âm tốt hơn nhiều. Em không có cơ hội thử 2 xe để so sánh, xin hỏi các cụ chạy qua 2 loại này đánh giá riêng cái vụ cách âm, khung sườn có đáng kể đến 150 triệu k ạ. Em định mua xe xong cũng đổi ngay vỏ thì nên đổi vỏ gì các cụ nhỉ. Em chưa cần gấp, có nên nán đến tháng 1 năm sau mua thì có rẻ hơn không nhỉ.

có điều kiện chơi 2014 luôn đi bạn ơi, mình cũng lăn tăn như bạn, và khi lấy em nó vể chạy so với xe thằng bạn thì 1 trời 1 vực, đầm hơn, êm hơn và cách âm ok hơn nhiều.

Excapes

Xe đạp
Cảm ơn bác bonbon, hai xe cách nhau bao nhiêu km và xe bạn bác đời nào vậy. Em hỏi cho biết rõ thêm thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em bán 5 chỗ để lên 7 chỗ, xem xét chán chê thì chọn So, Sò 2014 thì thích thật nhưng đắt hơn 2013 những 150 củ. Một vài khác biệt về ngoài hình hay nội thất em thấy không quan trọng nhưng điểm làm em đắn đo là Sales cứ bẩu khung sườn 2014 là khác và cách âm tốt hơn nhiều. Em không có cơ hội thử 2 xe để so sánh, xin hỏi các cụ chạy qua 2 loại này đánh giá riêng cái vụ cách âm, khung sườn có đáng kể đến 150 triệu k ạ. Em định mua xe xong cũng đổi ngay vỏ thì nên đổi vỏ gì các cụ nhỉ. Em chưa cần gấp, có nên nán đến tháng 1 năm sau mua thì có rẻ hơn không nhỉ.
Đắt hơn thì chắc chắn phải hơn rồi :)) nhưng hơn có xứng với số tiền chênh lệch hay k thì e k dám phán bậy.
E chỉ có ý kiến như thế này : nếu có khả năng bác nên mua 2014 vì số tiền 150 củ bác k phải hoàn toàn mất đi mà khi bán lại chắc chắn sẽ cao hơn phiên bản cũ (chênh lệch năm SX sẽ ít nhưng chênh lệch đời là sẽ cao).

doremonmattich

Xe tăng
Hình dáng hai xe hao hao như nhau. Khung sườn của New Sorento là của Santa Fe 2013, hoàn toàn mới, đi rất khác so với sorento đời cũ.
(Khung sườn SF đời trước được giới thiệu năm 2006, tới tận 2013 mới thiết kế lại, từ lúc đó, bản thân Santa Fe 2006 đi đã êm hơn Sorento rồi. Khả năng off road thì em không có nhu cầu nên không quan tâm.)

Tới nay, nhà SX hợp nhất cả hai loại xe Sorento và SF về khung xe và động cơ.)

Có bản 2014 rồi nếu là em thì em không mua 2013 nữa và không nghĩ đến giá chênh lệch.

Lốp theo xe đi ok, gai thuộc loại mềm, đi ít cản và êm nếu cân đủ 2.3. Cụ nên đi thử một vài ngày rồi đi thử lốp khác so sánh rồi hãy quyết định. Em tin là không cần phải thay vì đời 2014 vốn đi đầm và êm hơn 2013 rồi. Quan trọng nhất là cân đủ 2.3kg

DVD theo xe New Sorento mặc dù tính năng rất tốt và dễ sử dụng, đáp ứng nhanh và tiện dụng, hỗ trợ cả nhạc lossless và thẻ nhớ dung lượng lớn ... nhưng có điểm trừ là nghe nhạc rất chán. Em không biết là tại loa hay tại DVD nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Excapes

Xe đạp
Cảm ơn bác, bác đi máy dầu hay máy xăng vậy?
Hình dáng hai xe hao hao như nhau. Khung sườn của New Sorento là của Santa Fe 2013, hoàn toàn mới, đi rất khác so với sorento đời cũ.
(Khung sườn SF đời trước được giới thiệu năm 2006, tới tận 2013 mới thiết kế lại, từ lúc đó, bản thân Santa Fe 2006 đi đã êm hơn Sorento rồi. Khả năng off road thì em không có nhu cầu nên không quan tâm.)

Tới nay, nhà SX hợp nhất cả hai loại xe Sorento và SF về khung xe và động cơ.)

Có bản 2014 rồi nếu là em thì em không mua 2013 nữa và không nghĩ đến giá chênh lệch.

Lốp theo xe đi ok, gai thuộc loại mềm, đi ít cản và êm nếu cân đủ 2.3. Cụ nên đi thử một vài ngày rồi đi thử lốp khác so sánh rồi hãy quyết định. Em tin là không cần phải thay vì đời 2014 vốn đi đầm và êm hơn 2013 rồi. Quan trọng nhất là cân đủ 2.3kg

DVD theo xe New Sorento mặc dù tính năng rất tốt và dễ sử dụng, đáp ứng nhanh và tiện dụng, hỗ trợ cả nhạc lossless và thẻ nhớ dung lượng lớn ... nhưng có điểm trừ là nghe nhạc rất chán. Em không biết là tại loa hay tại DVD nữa.

doremonmattich

Xe tăng
Cảm ơn bác, bác đi máy dầu hay máy xăng vậy?
Em đi máy dầu ạ, so sánh thế này, máy dầu hơi ồn tí chút khi dừng đèn đỏ, đi 30km/h trở lên thì khó phân biệt, đi cao tốc thì êm hơn máy xăng những lúc rú ga, tăng tốc,; công suất và mô men xoắn cao hơn máy xăng kha khá.

Xăng đang rẻ nên máy dầu cũng chả tiết kiệm hơn máy xăng bao nhiêu nếu cụ đi ít. Nếu cụ thích máy khoẻ, bốc và tiết kiệm tí chút thì mua máy dầu, không thì xăng.

xecoi

Xe tải
Công nhận nhạc của anh Hải thảm thật, nhất là mấy cái đĩa mẹt. Cơ mà hôm trước em đi mua đĩa, mấy ông em hàng đĩa bảo đĩa này thửa (không nhãn mác list gì cả) nhưng lên xe nghe khác thật, bass ko bị bụp bụp, treb ko bị rè. Thế nên em nghĩ do DVD là chính, và loa là chủ yếu =)). Em đang gom tiền đi làm lại âm thanh

mr.ken_no1

Xe container
Thế thì quá chuẩn... E hôm rồi có việc, vác xuống thằng cha Hunter chỉnh lại, các góc lại chạy loạn hết cả lên... Chuối kinh...

Mà e mới làm quả này cho nó sang chảnh tý ;))

Nó chạy thì kệ, miễn là bác ấy chỉnh OK cho mình là ngon
Bác thay cả bộ lazang hử???
Ngon đấy ạ

mr.ken_no1

Xe container
Công nhận nhạc của anh Hải thảm thật, nhất là mấy cái đĩa mẹt. Cơ mà hôm trước em đi mua đĩa, mấy ông em hàng đĩa bảo đĩa này thửa (không nhãn mác list gì cả) nhưng lên xe nghe khác thật, bass ko bị bụp bụp, treb ko bị rè. Thế nên em nghĩ do DVD là chính, và loa là chủ yếu =)). Em đang gom tiền đi làm lại âm thanh
E toàn nghe fm nên chạ quan tâm
Hị hị

ulysse

Xe máy
Nếu nghe qua USB mà vẫn lởm thì phai làm toàn bộ. Không thì tại cái player, thay player thôi.

anhson 78

Xe tải
Nếu nghe qua USB mà vẫn lởm thì phai làm toàn bộ. Không thì tại cái player, thay player thôi.
Em tháo cái màn lởm theo xe ra , lắp con 8650 vào nghe cũng hay lắm ạ - Không cần sup luôn - Nhưng em hay nghe nhạc remix nên lắp thêm con 210A gầm ghế thấy cũng hay hơn nhiều ạ

danmexe

Xe điện
Em tháo cái màn lởm theo xe ra , lắp con 8650 vào nghe cũng hay lắm ạ - Không cần sup luôn - Nhưng em hay nghe nhạc remix nên lắp thêm con 210A gầm ghế thấy cũng hay hơn nhiều ạ
Mặt dưỡng có sẵn để thay vào hay là phải chế cháo lại vậy cụ ơi? Cụ phọt cái ảnh lên em nghía tí đc ko, em cũng đang tính thay con pj 8650 như bác nhưng lăn tăn mặt dưỡng thế nào thôi...Hì

anhson 78

Xe tải
Mặt dưỡng có sẵn để thay vào hay là phải chế cháo lại vậy cụ ơi? Cụ phọt cái ảnh lên em nghía tí đc ko, em cũng đang tính thay con pj 8650 như bác nhưng lăn tăn mặt dưỡng thế nào thôi...Hì
Cụ mua cái mặt dưỡng 650K Lắp chuẩn luôn ạ !!! mai em chụp ảnh cho cụ xem ạ

TheSea

Xe tải
Thế thì quá chuẩn... E hôm rồi có việc, vác xuống thằng cha Hunter chỉnh lại, các góc lại chạy loạn hết cả lên... Chuối kinh...

Mà e mới làm quả này cho nó sang chảnh tý ;))

Lazang bộ này cũng giống xe e, nó sơn đen rồi phay mặt phẳng phải không cụ? Cụ sơn thế này rồi sau undo chắc hơi khó.

ihihihi

Đi bộ
Trước khi tậu so 2014 máy dầu AT em xin nhờ các bác tư vấn thêm 2 vấn đề như này mong các bác giúp với.
1. Lượng dầu tiêu thụ thực tế các bác đi đường hỗn hợp là ?lít dầu/100km
2. Cho em xin cảm nhận về máy dầu sau 1 thời gian sử dụng đến giờ so với lúc mới mua thay đổi thế nào ạ.

thatma

Xe đạp
Trước khi tậu so 2014 máy dầu AT em xin nhờ các bác tư vấn thêm 2 vấn đề như này mong các bác giúp với.
2. Cho em xin cảm nhận về máy dầu sau 1 thời gian sử dụng đến giờ so với lúc mới mua thay đổi thế nào ạ.
Em vừa chạy được 999Km sáng nay xong, xe máy dầu. Em không biết đường hỗn hợp là như thế nào, nhưng em chạy từ nhà em từ khu Thạch Thất - chạy đường 32 - ra Phạm Hùng thì thấy trung bình là 7.2l/100Km. Còn khi lái khéo và nhẹ ga + ít tắc đường thì nó khoảng 6.8l/100Km. Đấy là thực tế đường nhà em chứ em cũng không biết của các bác khác thì thế nào.
Ngày nào em cũng chạy nên em hay đo thử và thấy chỉ số đo tương đối ổn định

anhson 78

Xe tải
Em tính chuẩn rồi cụ ạ - em đi hỗn hợp cả hà nội và cao tốc - chuẩn 1500/1km
PS!! Em thấy trong cốp phụ có cái miếng nhựa mà tìm cả ngày không biết lắp ở đâu & làm gì !! các cụ giúp em xem nó lắp ở đâu với ạ
Ở cái chỗ để chai nước mà có cái nắp trượt các cụ nắm vào cái ngăn giữa nhấc lên thì tha hồ mà thả điện thoại vào ạ

su_su

Xe đạp
Cho em hỏi ngu một cái SSE là cái chi mô?

thatma

Xe đạp
Mà các bác cho em hỏi biển 30A - 380.84 thì đẹp hay xấu.???