[Funland] Sống trên đời phải có tiền và có nhiều tiền thì càng tốt các cụ ạ.

Đọc cmt này xong em thấy biển rộng trời cao vãi....em cũng phải học cách tư duy lại giống cụ ...
Có cụ nghi ngờ việc "đúng cũng đền" em chả buồn còm lại. Họ đền ko phải họ thua, mà vì họ ko muốn hơn thua với người yếu hơn mình, tiền rơi tiền vãi của họ quá nhiều nên mấy đồng bạc đền nó ko đáng nên họ hoan hỉ làm phúc (em thiển cận chỉ nghĩ đc vậy)

mabu_210

Xe điện
Có cụ nghi ngờ việc "đúng cũng đền" em chả buồn còm lại. Họ đền ko phải họ thua, mà vì họ ko muốn hơn thua với người yếu hơn mình, tiền rơi tiền vãi của họ quá nhiều nên mấy đồng bạc đền nó ko đáng nên họ hoan hỉ làm phúc (em thiển cận chỉ nghĩ đc vậy)
Em có nghi ngờ gì đâu...em cùng phe với cụ mà, cụ đa nghi quá :D

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Xa La nhà em hôm nay có nhà mở tiệc trung thu họ còn oánh hẳn con kia morning quay ngang ra chặn đường cho vợ chồng con cái, bạn bè có chỗ trông giăng đây này.
Ơ....thế sao cụ không đem cái (đèn cù) đèn ông sư ra đón trung thu? Em là em chơi đèn ông sư đấy,cắm nến vào rồi đẩy thôi,đẩy mịa gầm xe rồi bẻ gãy cán là ......xong.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào cụ có tiền nhiều lúc ấy cụ lại mềm dẻo và ôn hoà ngay.
Em đi với hàng ngũ siêu kinh điển thì thấy họ toàn nói chuyện con gà quả trứng, bàn luận mông vếu, móng gạch cho vui. Ra đường cho chúng mày làm bố tao hết, họ đúng họ cũng đền tiền để đi cho nhanh. Tóm lại họ né mọi thứ phiền phức một cách nhanh nhất có thể, trong khi họ chỉ cầm một cuộc gọi thì có thể thằng bố láo kia bẹp dí (cả đen lẫn đỏ trong tay).

Đó là điều em đang phải tư duy lại.
Em thắc mắc mỗi vấn đề nhỏ:
Là làm sao để có tiền.....nạo tiền đt mà gọi 1 cú nhỉ? Và 1 cú đt đó quy ra xèng là bao nhiêu???

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Chắc Cụ có Xã Giao với các CB nên mới được dư vầy, mà cũng may chủ xe éo chơi với hội CB đó. ;))
Quan hệ thì ai cũng cần và thích cụ ạ. Em ví dụ cụ có quen với mấy anh phường đi , cụ đỗ xe dốt ( em ví dụ thôi nhé ) có người gọi phường đến cẩu xe cụ, anh em xuống thấy xe cụ không cẩu đi nhưng phải giải thích và abc với ông gọi điện. Về nhà anh em sẽ nói vơi cụ là " anh ơi lần sau cứ đỗ đúng cho chúng nó đỡ nói" . Bị gọi nhiều mấy anh phường cũng cáu lắm , nhất là gặp xe người quen méo phạt được :)))

ý cụ là xanh cỏ à :))))
thế ý cụ là nó làm sai rồi thì mình ra nịnh nó?
Trường hợp của em thì như vậy đấy cụ ạ, nó sai mà mình đành chịu vì dưới cơ rồi. Còn nếu găng lên em chấp nhận cho đấm rồi làm cái đơn, nhưng chung quy lại ra phường hòa giải rồi lại bắt tay nhau mặc dù họ sai lè ra. Nhưng cũng may em nín được nên không đi xa quá.

emyeumazda

Xe buýt
Ở đời , nhịn được thì cứ nhịn cụ ạ, xã hội này thành phần như vậy giờ càng ngày càng nhiều, tất cả chỉ là cảm xúc bực tức tổn thương lúc đó, cần phải tập nhẫn nhịn , cứ nhẹ nhàng nói với người ta rồi thì sẽ ổn, người có khả năng kiểm soát dc lời nói và hành vi của mình trong mọi hoàn cảnh mới là bậc trí huệ , để làm được việc này cẩn rèn luyện tu tập " Hạnh nhẫn nhục ".

windy1

Xe điện
Em thấy rằng khi con người biết đủ thì bao nhiêu tiền vẫn đủ, nếu như không biết đủ thì dù có 1-2 triệu đô la trong túi , họ vẫn muốn kiếm thêm

Ghét Già Trâu

Xe tải
Thế là ngon rồi cụ. Coi như tránh đống cứt thôi mà =))

khanhvt74

Xe hơi
Kiềm chế là tốt nhất căng lên một tý tưởng hay nhưng sau đó là mất rất nhiều thứ....

hailuatn

Xe container
Cụ chủ nên bỏ tính này càng sớm càng tốt. Bản thân cụ cũng chả khác gì ông đi LA, đã định chơi bẩn rồi đấy thôi, gặp thằng yếu hơn thì chắc phải van xin cụ, nếu ở làng cụ chắc nó phải quỳ xuống xin cụ. Nhưng gặp thằng mạnh hơn thì tí nữa phải quỳ xuống lậy nó. Chưa gi đã tính toán lực lượng chuẩn bị chơi đòn thù, ko may gặp kẻ mạnh buộc phải dĩ hoà vi quý. Cụ nên thấy đau khi bà chủ quán phở nói đủ sức để chơi người ko? Cụ co cái xưởng ở ngõ đáng nhẽ cũng nên nhìn ngó quyền lợi người sống ở đó dù những người đó có vi phạm lòng đường vỉa hè bằng ko cụ sớm muộn cũng khổ với họ. Kẻ mạnh hơn càng nên nhân từ với người yếu hơn mới phải đạo. Đừng đem cái nhục đến cho người khác, họ cũng có cảm giác như cụ bị nhục vậy. Bao giờ kẻ thù dồn cụ vào chỗ chết hãy đáp lại nó bằng tất cả cái cụ có.
Câu cuối em ngỡ đang đọc tác phẩm của Mario Puzo cơ :).

xích lô hịn

Xe hơi
thôi cứ nhường người ta 1 bước thì vợ con cụ nó vui. chứ choảng nhau rồi là lanh tanh bành luôn đấy ạ

bilic

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối: