[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

DzuyAnh

Xe máy
những ngày mưa thì có bị ngập chỗ Aeon mall ko cụ?
Em ở cả năm nay thì bị 1 lần đợt mưa rất to thôi cụ, còn mưa to bình thường thì không bị, mà có đường vòng đi qua mà, nói chung là có ngập nhưng không tắc cụ.

DzuyAnh

Xe máy
bên trên em có post mà có cụ phản đối, 35p giờ cao điểm thì tương đương em đi từ Pháp Vân lên HK , trong khi quãng đường từ OCP xa hơn 4-5km.
Vâng, mọi người vẫn không nghĩ là đường nó thoáng thế cụ ạ, giờ thông cầu Vĩnh Tuy 2 rồi thì cứ đi bon bon trên đường thôi.

DzuyAnh

Xe máy
Vấn đề là các Cụ đi mấy giờ? E nhà ở Hồng Mai (HBT) qua OCP1 đi 6h30 thì nó khác, nhưng qua 7h là cả vấn đề đó ạ.
Em làm hành chính nên đi và về đều giờ cao điểm cụ ơi, còn giờ thấp điểm ô tô 20p cụ nhé.

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Em làm hành chính nên đi và về đều giờ cao điểm cụ ơi, còn giờ thấp điểm ô tô 20p cụ nhé.
Nấy thằng ko đi bên đó bao giờ cứ nghĩ đông với lâu lắm.
Tôi phóng ocean pảk sang timecity toàn 25p

huyphan91

Xe hơi
em vẫn nghĩ mãi k ra lượng khách hàng sẽ mua căn 3pn ở OCP là những ai, trong nội thành thì rất nhiều gia đình 2 con lớn, bố mẹ cũng đủ cứng cáp kinh tế để mua căn 3pn,
nhưng ở OCP hầu hết đối tượng là gia đình trẻ mà nhỉ? đâu nhất thiết phải mua căn 3pn to tiền làm gì ạ?
gia đình trẻ, con đang nhỏ cũng cần ngủ riêng mà bác, 5 tuổi là tách đàn rồi chứ bác

nhatld

Xe tăng
Nấy thằng ko đi bên đó bao giờ cứ nghĩ đông với lâu lắm.
Tôi phóng ocean pảk sang timecity toàn 25p
Lát e test cho Cụ nhé. Giờ e đi làm về qua OCP1 18h20. Xem về đến đèn xanh đỏ Imperia mất bao nhiêu lâu.
Mà chơi diễn đàn mà xưng thằng này nọ là ko nên Cụ à.

nhatld

Xe tăng
gia đình trẻ, con đang nhỏ cũng cần ngủ riêng mà bác, 5 tuổi là tách đàn rồi chứ bác
E đi xem toàn nhắm căn 2 ngủ + 1 hoặc 3 ngủ. Ở chung cư khoái nhất là rộng và chung 1 sàn. Còn hẹp thì hơi bí bách

nhatld

Xe tăng
E thường đi 6h35-6h40. Đi tầm 6h45-6h50 đã thấy khác rồi Cụ ạ. Muốn nhanh thì phải luồn lách, đè đầu vượt thì mới kịp giờ. Đi vậy vội và ko an toàn.

nhatld

Xe tăng
18h37 ngã tư R1-02

18h45 tắc đèn đỏ Cổ Linh - ngõ 541 Bát Khối

Tốc độ 70-90km/h đoạn thoáng đường

Nay test nên e ko nhìn map trc khi chui vào đây. Ko thì đã bắn thẳng đường 5 rồi

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Lát e test cho Cụ nhé. Giờ e đi làm về qua OCP1 18h20. Xem về đến đèn xanh đỏ Imperia mất bao nhiêu lâu.
Mà chơi diễn đàn mà xưng thằng này nọ là ko nên Cụ à.
Vâng cảm ơn cụ gop ý.
Cụ đi oto gioè cao điểm thì tất nhiên mất thời gian lắm.
Em đang nói đi xe máy thôi. Em đi lối cầu Thanh Trì về. Tầm 20 phút.
Còn hôm nào em đi oto thì cũng phải 40p, phóng đêm thì gần 20p

Tonsach

Xe máy
Em đang ngắm bên này vì tài chính hạn hẹp tầm 1.7T thì có thể tìm kiếm được căn nào 2N 2VS giá tốt không các cụ?. Dự tính sang năm sẽ mua nhưng em mạn phép tham khảo giá tại khu này trước?

huyphan91

Xe hơi
Em đang ngắm bên này vì tài chính hạn hẹp tầm 1.7T thì có thể tìm kiếm được căn nào 2N 2VS giá tốt không các cụ?. Dự tính sang năm sẽ mua nhưng em mạn phép tham khảo giá tại khu này trước?
Chắc chắn không rồi cụ ạ

Hanjin2311

Xe hơi
Tôi mới hỏi các bạn môi giới ở đây. Tình hình như sau:

1- Nhu cầu khách thuê từ tháng 11 đã giảm. Khuyến cáo các cụ đừng mua để cho thuê nữa vì thị trường cần thêm cú hích kiểu như VinMec (2026+), VinPearl Safari (20 không rõ), Metro xây dựng thì cư dân mới đổ về đây tiếp. Nếu cụ nào cũng mua để cho thuê thì tôi e là các cụ sẽ không tìm được khách thuê đến đầu năm sau trừ khi căn đẹp và giảm giá cho thuê. Hãy đặt câu hỏi khu vực này có những nhà máy, công xưởng nào lớn, có những tổ hợp công nghiệp kiểu như khu Dịch Vọng Hậu cả chục nghìn nhân sự IT, ngân hàng, tài chính.... Hoàn toàn không có trừ 2 tòa văn phòng 45 tầng Technopark, hiện mới điền đầy đến tầng 6. Hiện nay văn phòng ở nội đô còn trống đến 15% và tiếp tục tăng.

2- Cụ nào thực sự mua để chuyển về đây ở thực sự thì vẫn ok. Giá đang hợp lý.

3- Các shop house chân đế tòa nhà mặt trong tương đối vắng khách. Cụ nào có tầm nhìn 5 năm không phải vay vốn ngân hàng, giá rẻ (85 triệu/m2) có thể cân nhắc.
cám ơn bác Cường nhiều, theo dõi lâu thấy comment của bác rất thật tế và độ thực chiến cao, em đã chốt căn 2n the Zurich1 dự định sẽ chuyển về đó sống. cho e hỏi e mua 1 studio để mở lớp dạy thêm tiếng Anh thì có đc phép ko và nếu đc phép thì nên mua căn như thế nào ạ?

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Mua quá được cụ nhé. về bắt đáy với em :)_) em vừa quất căn 63m2 đầu năm nay. Rảnh em lên chia sẻ với cụ

suzukilb

Xe máy
Website
longbiensuzuki.vn
Tôi mới hỏi các bạn môi giới ở đây. Tình hình như sau:

1- Nhu cầu khách thuê từ tháng 11 đã giảm. Khuyến cáo các cụ đừng mua để cho thuê nữa vì thị trường cần thêm cú hích kiểu như VinMec (2026+), VinPearl Safari (20 không rõ), Metro xây dựng thì cư dân mới đổ về đây tiếp. Nếu cụ nào cũng mua để cho thuê thì tôi e là các cụ sẽ không tìm được khách thuê đến đầu năm sau trừ khi căn đẹp và giảm giá cho thuê. Hãy đặt câu hỏi khu vực này có những nhà máy, công xưởng nào lớn, có những tổ hợp công nghiệp kiểu như khu Dịch Vọng Hậu cả chục nghìn nhân sự IT, ngân hàng, tài chính.... Hoàn toàn không có trừ 2 tòa văn phòng 45 tầng Technopark, hiện mới điền đầy đến tầng 6. Hiện nay văn phòng ở nội đô còn trống đến 15% và tiếp tục tăng.

2- Cụ nào thực sự mua để chuyển về đây ở thực sự thì vẫn ok. Giá đang hợp lý.

3- Các shop house chân đế tòa nhà mặt trong tương đối vắng khách. Cụ nào có tầm nhìn 5 năm không phải vay vốn ngân hàng, giá rẻ (85 triệu/m2) có thể cân nhắc.
Từ lúc có ý định mua vào đọc cmt của bác thấy phục bác thật. Khéo bác còn hiểu rõ hơn cả sale. Nhía thớt này nhiều cuối cùng lại chót căn 1N bên Masterise Smart city. Có vẻ bác nhận định đúng. Tầm này cho thuê khá khó, em rao 2 tuần mà toàn sale hỏi :(

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Từ lúc có ý định mua vào đọc cmt của bác thấy phục bác thật. Khéo bác còn hiểu rõ hơn cả sale. Nhía thớt này nhiều cuối cùng lại chót căn 1N bên Masterise Smart city. Có vẻ bác nhận định đúng. Tầm này cho thuê khá khó, em rao 2 tuần mà toàn sale hỏi :(
Cho em thẳng thắn, mấy cái kđt Vinhomes sm với ocp, các bác lựa mua của mas là hơi *ại

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
e cũng thấy mua của M là bị kênh giá, chỉ là cá nhân suy nghĩ thôi nhé.
Không phải bị kênh giá, giá sản phẩm do cđt họ lựa chọn. Làm trong ngành thì hiểu. Họ định hình theo phân khúc cao cấp thì giá họ phải thế.
Còn quyền của mình - người mua là được lựa chọn tìm hiểu, quyết định có mua hay không. Quan trọng là mình phải trở thành người tiêu dùng thông minh, nhà đầu tư chiên nghiệp bác ạ.

Mình có thể hiểu là cùng 1 khu (vị trí) cùng 1 giá (giá bán) bác chọn sản phẩm cao hơn ~ nghiễm nhiên những lợi thế như diện tích, giá thuê, phí dịch vụ các kiểu sẽ bị giảm đi, tăng cao tính cạnh tranh mà trong kinh doanh ai cũng xêm xêm thì đây lại là yếu tố quyết định.

Em Ví dụ là bác mua căn 1 ngủ thì cùng 1 giá mua bác chọn cao cấp nên chỉ có căn 1 ngủ cho thuê. Trong khi quanh đó họ có thể có 1 ngủ+ hay 2 ngủ cho thuê.
Hay giá bác mua cao nên căn 1 ngủ cho thuê phải tầm 10-12 triệu/tháng trong khi người ta giá đọ họ cho thuê đc căn 2 ngủ mà full đồ.

Đây bác hiểu vì sao bác khó cho thuê chưa :D Với nữa bác cứ cho sale hỏi đi, họ lấy nguồn cho thuê. Cho họ rao hoặc giới thiệu cho dễ.

Chỉnh sửa cuối: