[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

thichngaodu

Xe đạp
Có cụ nào có các thông tin về quỹ đất hay dự án tương lai của Vin trong khu vực Hà Nội không ạ.
Nội đô thì có Cao xà lá, còn thì nghe như là mấy khu mạn Bắc Từ Liêm với cả Hòa Lạc phải ko các cụ ?

Amigo

Xe tăng
Thực sự mấy hôm nay rất khó chịu với cách làm của Vin. Bày cái trò cho sales gọi điện hỏi mua bán nhà, 1 ngày cả chục cuộc.
Khẩn thiết cầu xin bác Vin bỏ cái trò mèo này đi, rất khó chịu cho chủ nhà. Trộng nhóm cư dân thấy cũng có rất nhiều người thân thở rồi. Mình thực sự rất thấy phiền phức. Sales thì láo toét, lịch sự trả lời thì nó cúp máy đến rụp, đúng kiểu gọi theo chỉ tiêu chạy doanh số.
Data cư dân Vinhomes bị leak trên mạng nhiều mà, em cũng hay bị gọi lắm, trên hợp đồng cứ để số phụ, ĐT lắp 2 sim, số nào gọi tới số phụ thì auto là telesale khỏi cần nghe.

Payroll

Xe điện
Thực sự mấy hôm nay rất khó chịu với cách làm của Vin. Bày cái trò cho sales gọi điện hỏi mua bán nhà, 1 ngày cả chục cuộc.
Khẩn thiết cầu xin bác Vin bỏ cái trò mèo này đi, rất khó chịu cho chủ nhà. Trộng nhóm cư dân thấy cũng có rất nhiều người thân thở rồi. Mình thực sự rất thấy phiền phức. Sales thì láo toét, lịch sự trả lời thì nó cúp máy đến rụp, đúng kiểu gọi theo chỉ tiêu chạy doanh số.
Có ông gọi cho em hỏi có bán nhà ko. Em hỏi giá tầm bao nhiêu thì đáp "Anh cho em mã căn". Hix

mrs

Xe hơi
Trò này bây giờ chỗ nào cũng bị sử dụng, nhất là các khu chung cư và các khu đô thị mới vì họ có cơ sở dữ liệu cư dân. Cái đội gọi này, chắc chả phải sale gì đâu vì hỏi thì chả biết cái gì, mua cũng ko có hàng mà bảo bán thì ú ớ - mình nghĩ họ thuê kiểu sinh viên với đội rảnh việc, phát sim để gọi cho loạn xạ thị trường BĐS. Trò này cực khó chịu, chúng nó gọi liên tục là muốn làm giá để đẩy hàng đấy. KO phải tốt đẹp mua thật gì đâu ah

Suri15

Xe Cứu Trợ
Data cư dân Vinhomes bị leak trên mạng nhiều mà, em cũng hay bị gọi lắm, trên hợp đồng cứ để số phụ, ĐT lắp 2 sim, số nào gọi tới số phụ thì auto là telesale khỏi cần nghe.
Em dùng số phụ, khổ cái là đang có mấy vụ liên quan đến hồ sơ chương trình sức sống trung tâm, nên nhiều khi cũng có cuộc gọi từ bên leasing nữa. Không nghe thì không biết có liên quan không.
Có ông gọi cho em hỏi có bán nhà ko. Em hỏi giá tầm bao nhiêu thì đáp "Anh cho em mã căn". Hix
Nhà em thì họ biết rõ mã căn rồi. Mà em bảo anh xin bọn em đấy, đừng làm phiền anh nữa. Anh hoàn thiện về ở rồi mà suốt ngày hỏi bán, không để anh ăn cư à. Phát điên mất

Suri15

Xe Cứu Trợ
Trò này bây giờ chỗ nào cũng bị sử dụng, nhất là các khu chung cư và các khu đô thị mới vì họ có cơ sở dữ liệu cư dân. Cái đội gọi này, chắc chả phải sale gì đâu vì hỏi thì chả biết cái gì, mua cũng ko có hàng mà bảo bán thì ú ớ - mình nghĩ họ thuê kiểu sinh viên với đội rảnh việc, phát sim để gọi cho loạn xạ thị trường BĐS. Trò này cực khó chịu, chúng nó gọi liên tục là muốn làm giá để đẩy hàng đấy. KO phải tốt đẹp mua thật gì đâu ah
Vâng, em lạ gì cái trò mèo này đâu. 10 đứa hỏi thì đúng 1 câu văn mẫu "em chào anh, anh cho em hỏi căn xx diện tích xxm2 anh đã nộp hồ sơ làm sổ chưa ạ, đợt này anh có nhu cầu chuyển nhượng không ạ".
Trong điện thoại nghe rõ cả đồng nghiệp của các bạn ấy cũng thảo thao bất tuyệt với các khách khác. Càng làm thế này càng thấy mất thiện cảm

tuan2681

Xe điện
Vâng, em lạ gì cái trò mèo này đâu. 10 đứa hỏi thì đúng 1 câu văn mẫu "em chào anh, anh cho em hỏi căn xx diện tích xxm2 anh đã nộp hồ sơ làm sổ chưa ạ, đợt này anh có nhu cầu chuyển nhượng không ạ".
Trong điện thoại nghe rõ cả đồng nghiệp của các bạn ấy cũng thảo thao bất tuyệt với các khách khác. Càng làm thế này càng thấy mất thiện cảm
cái này là mặt xấu chung của cả thị trường cụ ơi,
căn chuồng chim bé bé của em cũng tối ngày bị gọi nthe,telesales nói theo KPI,nó chả quan tâm mình trả lời ntn đâu

Suri15

Xe Cứu Trợ
cái này là mặt xấu chung của cả thị trường cụ ơi,
căn chuồng chim bé bé của em cũng tối ngày bị gọi nthe,telesales nói theo KPI,nó chả quan tâm mình trả lời ntn đâu
1 ngày 2-3 cuộc thì còn đỡ. Từ sáng đến giờ 5 đứa gọi. Không ai làm được thế ngoài ông Vin :))

bamboo.2019

Xe máy
Em chưa ở nhưng bạn em từng ở thì như này:
- 1 người thì sau khi thuê ở thử quyết định ko thuê nữa, về quê xây cái biệt thự cách đấy hơn chục cây, sáng vít ga oto đi làm
- 1 ng có nhà ở đó n cũng ko ở, cho thuê rồi vào nội thành thuê
Tóm gọn tùy công việc bác ở khu nào, cơ bản rào cản ở khoảng cách địa lý

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em chưa ở nhưng bạn em từng ở thì như này:
- 1 người thì sau khi thuê ở thử quyết định ko thuê nữa, về quê xây cái biệt thự cách đấy hơn chục cây, sáng vít ga oto đi làm
- 1 ng có nhà ở đó n cũng ko ở, cho thuê rồi vào nội thành thuê
Tóm gọn tùy công việc bác ở khu nào, cơ bản rào cản ở khoảng cách địa lý
Cách chục KM thì về quê mà ở là đúng rồi :)) quê có bao giờ tắc đâu, 10Km vít 10p là OK.
Em có nhà ở quê cách 30km, gia đình sống chính ở đó, em ở thêm ở Vin và vẫn thích ở Vin hehe (em đã ở nội thành 14 năm từ 2006-2020, sau chuyển sang Long Biên 5 năm 2020-2024). Ở Vin mấy tháng và chấp nhận việc tốn thêm thời gian di chuyển 10-15p (so với Long Biên) nhưng được nhiều thứ.