[Funland] Sống làm sao, như thế nào để vợ chồng luôn hạnh phúc các cụ/mợ nhể???

toyota_ls

Xe tải
môi nguoi một kiêu kụ nhi

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Ban đầu thì em nói, anh nghe
Đoạn sau thì anh nói, em nghe
Đoạn kết thì chúng mình cùng nói, hàng xóm nghe.
Game over...

Marin

Xe buýt
Em với Gấu mới đc 14 năm nên chả dám phán gì

QUYNHCHI

Xe buýt
Em mới sống với Gấu được 10 năm, kinh nghiệm còn ít, em kê dép ngồi hóng các cụ vậy

xaunhatxahoi

Xe điện
Nói chung cứ bình đẳng vô tư mà sống thôi

Kiểu
Ông ăn chả thì bà ăn nem
Hoặc
Bà thích kem ông thèm sò lông

cháu lên 3

Xe container
Chỉ cần 3 không: Không gái gú, không nát riệu, ko vũ phu.
kiều gì cũng đến lúc răng long nhé, tất nhiên không tính mấy ông bị ngã gãy răng :))

Be Grace

Xe điện
em nghĩ duyên số hết rùi cụ ơi .ko cãi lại được đâu .người tính ko bằng trời tính ..còn duyên còn nợ thì ở với nhau . hết duyên hết nợ buông tay nhau về

Thichcuala

Xe buýt
em nghĩ duyên số hết rùi cụ ơi .ko cãi lại được đâu .người tính ko bằng trời tính ..còn duyên còn nợ thì ở với nhau . hết duyên hết nợ buông tay nhau về
Câu nài chuẩn ạ.
Theo em còn 1 điều nữa là đã lấy nhau là phải học chấp nhận

xakura

Xe tải
theo e quan trọng nhất vẫn là tài chính vũng mạnh :)

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ nhà cháu dậy
Giờ nó là *** thì mày cũng phải ngửi ....

sakuda

Xe điện
em vừa thấy có bài này: http://vietnamnet.vn/vn/doi-song/74301/7-dieu-toi-hoc-duoc-tu-20-nam-hon-nhan-hanh-phuc.html

1. Hãy tìm ra những giá trị chung: Đó là những thứ bạn phát hiện ra sẽ giúp bạn chia sẻ với người vợ hay chồng của mình. Đó có thể là nền tảng tôn giáo (dù cho bạn không tham gia một tôn giáo có tổ chức nào), quan điểm bảo vệ môi trường, nhận thức chính trị, sự thống nhất về lựa chọn nơi ở, thói quen tiêu dùng và quan điểm về tiền bạc…Nếu càng nhiều điểm mà các bạn thống nhất được với nhau thì cuộc sống sẽ càng tốt đẹp.
2. Phát triển những sở thích chung: Đương nhiên càng nhiều sở thích chung càng tốt, vì những điểm chung đó sẽ tạo cho các bạn cơ hội để cùng nhau tham gia các hoạt động. Chẳng hạn như cùng thích đi du lịch sẽ là một điểm rất đáng quý. Tuy nhiên cũng không cần phải có sự trùng lặp ở đây, miễn là chồng bạn sẽ không phiền với việc bạn nghe nhạc đồng quê còn anh ta lại thích nghe nhạc rock. Chiếc headphone có thể giúp giải quyết tình huống này một cách đơn giản. Chỉ cần chắc chắn là bạn không phải lúc nào cũng muốn loại bỏ sở thích của người kia.

Ảnh: Fobes
3. Chia sẻ kinh nghiệm: Chia sẻ càng nhiều và càng sớm kinh nghiệm càng tốt. Chúng chính là tiền mà bạn dành trong ngân hàng. Khi gặp một vấn đề nan giải nào đó, bạn có thể nói với người kia rằng: này, có nhớ là khi… 4. Giữ tính hài hước: Có thể cười trước những khó khăn và vất vả, những điều bận tâm của cuộc sống, và khiến người khác có thể cười, đó là một thành công lớn. Nhưng nhớ là đừng cười lẫn nhau nhé.
5. Giành thời gian trò chuyện: Một số cặp vợ chồng hay nói chuyện khi đi cùng xe ô tô. Một số khác lại hay trò chuyện khi đi tập thể dục. Gần đây chúng tôi đã tạo thói quen đi bộ 3km mỗi cuối tuần ở công viên gần nhà. Đôi khi chỉ là để thưởng thức bầu không khí trong lành nhưng cùng với đó chúng tôi đã chia sẻ nhiều câu chuyện thú vị.
6. Thể hiện sự tôn trọng lẫn nhau: Các bạn không cần phải luôn luôn đồng ý về mọi thứ. Tuy nhiên cần phải tránh xa những ngôn từ thể hiện sự miệt thị, xỏ xiên hay chỉ trích, hãy thể hiện sự tôn trọng lẫn nhau giữa hai người.
7. Không bao giờ lợi dụng lẫn nhau: Hãy nhớ rằng dù cho bạn tính toán kỹ thế nào đi nữa, cuộc sống vẫn luôn luôn khó hiểu và khó đoán trước. Nhưng tình yêu, một nền tảng chắc chắn, sự chia sẻ thực tâm, chân thành có thể giúp bạn dính kết với nhau mãi.
Ngọc Hà (Theo Forbes)

Be Grace

Xe điện
Câu nài chuẩn ạ.
Theo em còn 1 điều nữa là đã lấy nhau là phải học chấp nhận
chấp nhận và chịu đựng ah ??? em nghĩ ko chuẩn đâu ah ...nếu ko chịu đựng và chấp nhận được nữa thì ly hôn ...sao phải phí thời gian vào 1 mối quan hệ bế tắc ...pháp luật cho phép ly hôn và tái hôn ma :))

sakuda

Xe điện
Ở cái đất nước này... mọi người sinh ra đều bình đẳng, bác ái và có quyền được hưởng tự do.... trong đó có 1 cái quyền mà chỉ khi kết hôn mới có đó là quyền đc LY HÔN

Ai mà không làm thì coi như mất đi cái quyền đó :D

Trai gái đến tuổi, tìm hiểu & lấy nhau, thành vợ chồng là lẽ đương nhiên thuận theo đạo trời rồi. Nhưng sống như thế nào, làm sao để cùng nhau đầu bạc, răng long các cụ / mợ nhỉ?
Chứ bây giờ, thiên hạ bỏ nhau nhiều quá!
Em cũng trăn trở & đúc kết ra một điều là mọi chuyển đổ bể, ly dị đều có nguồn gốc từ việc kết hôn \:D/ nên muốn giải quyết vấn đề bôi đậm thì chỉ có hạn chế kết hôn 8->

xedieu

Xe cút kít
Không hài lòng về nghề nghiệp của bạn đời là 1 nguyên nhân rất lớn và phổ biến!

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

lanhuong1965

Xe điện
Tuy tình dục là vấn đề nhạy cảm trong cách nhìn Á Đông nên mọi người tránh né đề cập nhưng chính nó là 1 nguyên nhân không nhỏ trong các vụ ly hôn. :)

tratida

Xe container
Em cũng trăn trở & đúc kết ra một điều là mọi chuyển đổ bể, ly dị đều có nguồn gốc từ việc kết hôn \:D/ nên muốn giải quyết vấn đề bôi đậm thì chỉ có hạn chế kết hôn 8->
Câu này hay, có khi trước khi kết hôn phải thi các cụ ạ :D
Thi bao giờ đỗ thì cho cưới. Cứ kiểu hỏi ngẫu nhiên hai bên cùng trả lời đúng thì pass, không thì về tìm hiểu thêm nhỉ ?