Song hùng kỳ hiệp" Nissan sunny vs Honda city"

xalobacnam

Xe hơi
Nếu so với xem 2, 3 chấm thì 2 em này máy đều yếu và không bốc bằng, còn so với nhau thì chăng kém gì nhau, về gầm bệ và thân vỏ suny chắc khỏe và cứng cáp hơn, đây đang là xe được niss chú trọng cho xe hạng B. Tuy nhiên về hình thức và nôi thất chỉ ở mức TB không có nhiều ấn tượng. nhưng với tầm giá đó thì xe nhật chỉ ở mức độ đó thôi

TrongDaiNam

Xe đạp
Các cụ thông thái ơi toàn nhìn sơ sơ bên ngoài rồi phán em này xịn, em kia xấu ...!!, hình thức cũng đáng xét, tuy nhiên một số xe khi tổng kết lại tiền sửa chửa bảo trì sau một số năm sử dụng còn tốn kém hơn tiền mua xe ban đầu. Do đó độ bền ổn định máy móc mới là quan trọng nhất, có cụ nào dự đoán một cách tương đối độ bền các loại xe cùng phân khúc City, Sunny, Vios...giả sử sau 6 năm sử dụng (>100.000Km) với điều kiện đường xá, chở tải, tay lái...như nhau. Lúc đó (sau 6 năm) đánh giá được xe nào hơn xe nào về số tiền tốn kém để sửa chửa thay thế phụ tùng hư hỏng linh tinh... nhiều nhất. Cụ nào đưa ra nhận xét dự đoán hoàn chỉnh sẽ có thưởng.

camry2011

Xe máy
63-LK6A Làng Việt kiều Châu Âu, Nguyễn Văn Lộc
Website
noithathongthuy.com
Hôm nay đi xem và lái thử con suny thấy ưng quá (ưng là do vơi tầm tiền đó ) Đang đi camry móm phải cho đi lấy con này vậy
Mai đi xem lại lần nữa để quyết luôn
Ai làm camera lùi giá hợp lý alo mình nhé - 01665829999

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hôm nay đi xem và lái thử con suny thấy ưng quá (ưng là do vơi tầm tiền đó ) Đang đi camry móm phải cho đi lấy con này vậy
Mai đi xem lại lần nữa để quyết luôn
Ai làm camera lùi giá hợp lý alo mình nhé - 01665829999
Iem cũng chạy thử iem này rồi, thấy cũng ngon trong tầm tiền.

xalobacnam

Xe hơi
Mình chưa chạy em city, nhưng trước có từng chạy em civic là hàng chắc cao cấp hơn city và có cảm nhận như sau: điều hòa , mùa đông thì mát lịm, nhưng mùa hè thì ấm. góc lái (góc chữa A to) khó quan sát nhất là lúc rẽ.
Còn với xe nissan. mình đang chạy em teana thì phải nói 2 điểm trên ăn đứt so với em civic.
Ngoài ra thân vỏ, gầm bệ dòng niss luôn là hàng có thân vỏ dầy dạn nhất so với em honda và toy, gầm bệ cũng chắc chắn hơn
Về máy móc thì chắc cũng ngang nhau thôi, độ bền tùy vào cách sử dụng mỗi người

Quaman

Xe hơi
Tôi cũng thấy sunny dáng mượt mà hiwn city

tauhoasen

Xe hơi
Báo cáo các cụ em vừa qua Nissan Long Biên để lấy em Sunny XL. Bên đó chỉ còn 1 em AT và 1 em taxi. Xem xét kỹ em rất thích, đặc biệt là chỗ để chân thoải mái. Kiểu giáng xe rất đẹp so với giá tiền của nó. Em chạy thử bản taxi, nói chung là rất ok so với giá. Tuy nhiên nội thất của nó làm em thất vọng wa, thật sự là hơi nông dân nếu không thì em cũng đã múc rồi. Cụ nào cho em xin ý kiến để quyết định cái không?

minh vu

Xe đạp
Báo cáo các cụ em vừa qua Nissan Long Biên để lấy em Sunny XL. Bên đó chỉ còn 1 em AT và 1 em taxi. Xem xét kỹ em rất thích, đặc biệt là chỗ để chân thoải mái. Kiểu giáng xe rất đẹp so với giá tiền của nó. Em chạy thử bản taxi, nói chung là rất ok so với giá. Tuy nhiên nội thất của nó làm em thất vọng wa, thật sự là hơi nông dân nếu không thì em cũng đã múc rồi. Cụ nào cho em xin ý kiến để quyết định cái không?
Xe Nhật mà với tầm tiền đó thì chỉ có vậy thôi cụ ợ. Với tầm tiền đó thì cũng có nhiều lựa chọn mà cụ, Honda City, Ford Fiesta, Kia Forte, Hyundai, các xe Hàn thì nhiều option hơn. Sao cụ không múc cái AT nhỉ?

vietduong

Xe buýt
Cụ cố được thì XV luôn , không thì bản XL chứ bản Taxi nhìn nghèo nàn quá :D

BigUc

Xe máy
Quan điểm của em với phân khúc vừa tiền thì trọng công năng hơn hình thức"tốt gỗ hơn tốt nước sơn" cũng giống như cơm với phở ý cụ ăn món nào được nhiều hơn, hehe

HungSanity

Xe hơi
nội thất là thứ duy nhất nứu giữ chân em, hehe. cơ mà nói thật em đi xe nhật vẫn thấy yên tâm các cụ ạ, biết là thói xấu của ng Việt mà vẫn dính

fire_sword

Xe hơi
e thấy city vẫn đẹp hơn sunny!

pipe

Xe tăng
Mấy ông Nissan thiết kế con Sunny này làm xe đi sa mạc hay sao ấy, em đếm trên xe và cánh cửa tổng cộng được chỗ để 8 chai lavie.... mà chẳng có chỗ để sổ sách hay mobil... hic. Dù sao cũng thích hơn City và em đã múc Sunny rồi.... Àhh mà taplo của xe như những đường cong của phụ nữ... nhìn chỉ muốn vuốt ve thôi các cụ ạ.... :))

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Mấy ông Nissan thiết kế con Sunny này làm xe đi sa mạc hay sao ấy, em đếm trên xe và cánh cửa tổng cộng được chỗ để 8 chai lavie.... mà chẳng có chỗ để sổ sách hay mobil... hic. Dù sao cũng thích hơn City và em đã múc Sunny rồi.... Àhh mà taplo của xe như những đường cong của phụ nữ... nhìn chỉ muốn vuốt ve thôi các cụ ạ.... :))
nhìn cái taplo nó căng ra như ngực phụ nữ ấy, không phải lép vào như các xe khác. hơ hơ