Song hùng kỳ hiệp" Nissan sunny vs Honda city"

binhshef1985

Xe hơi
Hà Nội - Quận Thanh Xuân - Phường Thanh Xuân Nam
em Sunny lên ảnh không bằng nhưng bên ngoài chất xe hơn hẳn đấy. Sunny em nghĩ không thua kém Altis nhiều đâu ợ. Còn em City chỉ nên được so sánh với Vios. Mà dòng Sunny chất lượng đã được kiểm định qua thời gian khá dài rồi.

Chỉnh sửa cuối:

SalaOdin

Xe hơi
em city có vẻ cứng hơn cụ ah:D

chan_yhn

Xe máy
em Sunny lên ảnh không bằng nhưng bên ngoài chất xe hơn hẳn đấy. Sunny em nghĩ không thua kém Altis nhiều đâu ợ. Còn em City chỉ nên được so sánh với Vios. Mà dòng Sunny chất lượng đã được kiểm định qua thời gian khá dài rồi.
Chuẩn cụ ạ.
em city có vẻ cứng hơn cụ ah:D
Cụ cứ nhìn trực tiếp 2 em thì đánh giá mới khách quan đc. Em đã xem và quyết định cưới Sunny chứ ko phải city. Mặc dù chênh nhai 20 củ đấy cụ ạ. :)

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Em đã nhìn em Sunny mới này rồi, nói chung so với con vios thì có nhiều cái không bằng và cũng có nhiều cái hay hơn!
_Sunny phanh đĩa chỉ 2 bánh còn vios là 4 bánh; Sunny không có gương gập điện-vios có; Sunny không có xi nhan trên gương chiếu hậu-vios có; Sunny chỉ có 1 chìa là khóa tích hợp điều khiển từ xa-vios là 2 chìa; là sản phẩm mới ra mắt nhưng lại được định giá cao hơn đến 20tr, em nghĩ cái này là chưa hợp lý cho 1 sản phẩm mới, nếu muốn cạnh tranh đáng ra giá phải thấp hơn mới phải;
_chìa khóa tích hợp của Sunny có chức năng mở cốp và tìm xe-vios không có; không gian bên trong xe cho hàng ghế trước và hàng ghế sau của Sunny rộng hơn vios nhiều(em đã ngồi thử cả 2 xe); Sunny có quạt gió cho hàng ghế sau-vios không có, các cụ lưu ý nhé chỉ là quạt gió thôi chứ không phải cửa gió điều hòa đâu nhé, nó có nhiệm vụ hút gió lạnh của dàn điều hòa đằng trước và thổi ra đằng sau để đằng sau mát nhanh hơn, tức là vẫn chỉ có 1 dàn điều hòa với 4 cửa gió điều hòa chính ở đằng trước thôi nhé.

sir_minhtan

Xe hơi
honda city :x

vietduong

Xe buýt
em thấy Sunny có những phụ kiện này nè

akarawa

Xe tải
E kết sunny hơn. Cụ sale nis nào có giá tốt inbox e AT cho e với nhé, nhớ cho e số cầm chưn nữa ợ

AcidS

Xe điện
Sunny phù hợp với người trung tuổi còn City cho thanh niên trẻ...

vietduong

Xe buýt
Sunny phù hợp với người trung tuổi còn City cho thanh niên trẻ...
em 30 tuổi có gia đình rồi, em quất Sunny chắc cũng được cụ nhỉ, mà sao chưa thấy giá chính thức nhỉ, City ra giá rồi, sunny chờ gì nữa

Mon 29V

Xe điện
Con Sunny này nhìn ảnh thì quá xấu, xấu nhất trong các xe cùng phân khúc. Nhưng quan trọng hơn là thằng Nissan nó coi thường dân mình quá, lắp cho cái động cơ cổ lỗ sĩ 1.5 mà có 99hp, các cụ so với City, Vios và Fiesta đi nhé. Thế mà trên kia có cụ lại đòi so con này với Altis mới hài!

Saphie

Xe máy
gió to quá ;));))

nissanhathanh

Xe đạp
Em đã nhìn em Sunny mới này rồi, nói chung so với con vios thì có nhiều cái không bằng và cũng có nhiều cái hay hơn!
_Sunny phanh đĩa chỉ 2 bánh còn vios là 4 bánh; Sunny không có gương gập điện-vios có; Sunny không có xi nhan trên gương chiếu hậu-vios có; Sunny chỉ có 1 chìa là khóa tích hợp điều khiển từ xa-vios là 2 chìa; là sản phẩm mới ra mắt nhưng lại được định giá cao hơn đến 20tr, em nghĩ cái này là chưa hợp lý cho 1 sản phẩm mới, nếu muốn cạnh tranh đáng ra giá phải thấp hơn mới phải;
_chìa khóa tích hợp của Sunny có chức năng mở cốp và tìm xe-vios không có; không gian bên trong xe cho hàng ghế trước và hàng ghế sau của Sunny rộng hơn vios nhiều(em đã ngồi thử cả 2 xe); Sunny có quạt gió cho hàng ghế sau-vios không có, các cụ lưu ý nhé chỉ là quạt gió thôi chứ không phải cửa gió điều hòa đâu nhé, nó có nhiệm vụ hút gió lạnh của dàn điều hòa đằng trước và thổi ra đằng sau để đằng sau mát nhanh hơn, tức là vẫn chỉ có 1 dàn điều hòa với 4 cửa gió điều hòa chính ở đằng trước thôi nhé.
Vios gương gập cơm bác ơi.