Song hùng kỳ hiệp" Nissan sunny vs Honda city"

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Em fun tý! Nếu 1 khách hàng đến showroom Hyundai nhưng chưa thực sự chim ưng thì ở đó có thể giới thiệu khách hàng sang showroom Nissan hoặc ngược lại (vì nếu khách hàng mua thì được hưởng hoa hồng) :D

AcidS

Xe điện
Em fun tý! Nếu 1 khách hàng đến showroom Hyundai nhưng chưa thực sự chim ưng thì ở đó có thể giới thiệu khách hàng sang showroom Nissan hoặc ngược lại (vì nếu khách hàng mua thì được hưởng hoa hồng) :D
Cụ Bosch đúng là đóng hàng chuẩn.

tuangiga31mes2c

Xe container
các bác cho e hỏi tý là cùng dung tích xylanh 1.5 thì cái món phân phối khí SOHC và DOHC khác nhau nhiều không nhỉ? Mà cùng dung tích xy lanh 1.5 sao công suất của Sunny lại thấp hơn nhiều so với City, như vậy là điểm trừ rồi.

pandakiss

Xe buýt
Vợ em là Nissan Almera, tức là tên thế hệ trước của Sunny, nhưng e thấy Sunny về VN option xấu hơn dòng cũ mà em đi, em thấy City có vẻ thiết kế okie hơn cả trong lẫn ngoài so với Sunny, chắc chắn hơn Vios :)

AcidS

Xe điện
các bác cho e hỏi tý là cùng dung tích xylanh 1.5 thì cái món phân phối khí SOHC và DOHC khác nhau nhiều không nhỉ? Mà cùng dung tích xy lanh 1.5 sao công suất của Sunny lại thấp hơn nhiều so với City, như vậy là điểm trừ rồi.
Em nốt cụ là để lên công suất đó thì vòng tua của máy City khá cao (thân máy phải chịu được gia tốc vòng tua tốt) nhưng bù lại là vọt

Còn SOHC và DOHC khác nhau:
Các cụ lên biết DOHC thì sẽ làm máy kồng kềnh hơn, đôi khi còn cần nhiều lực hơn để quay 2 trục cam. Nếu là máy nhỏ dưới 2.0 thì sẽ làm tiêu tốn rất nhiều năng lượng cho việc này. Do vậy Honda đã tính toán và chuyển sang dùng SOHC cho các động cơ 2.0 trở xuống. Ngược lại, các kĩ sư Honda đã tiính toán kỹ công nghệ i-Vtec để tối ưu hóa thời điểm mở và đóng van để máy tạo tỷ số nén cao nhất trong khi vẫn tiết kiệm nhiên liệu. Đó mới là điểm ưu việt của động cơ Honda....

Ps/ Hiện nhà moa đã có nhiều xe City về Shroom, mời các cụ ra ngía và ủng hộ cho em. Call o912 bốn bốn 55 tám tám
Nó sản xuất ra DOHC để cho dòng động cơ công suất lớn...
Mà quan tâm DOHC với SOHC làm gì, việc có 1 hay 2 cái camshaft (trục cam) không quan trọng bằng công suất thực tế của máy. Ở đây HONDA City có công suất 118 HP mạnh nhất trong tất cả các xe cùng hạng như Vios 107HP, Sunny 100 HP.... Fiesta gần tương đương nhưng là máy 1.6 lít

Các cụ xem ví dụ ở đây http://www.samarins.com/glossary/dohc.html, nếu DOHC mà nguyên liệu không sạch, chỉ cần 1 valve (van) bị kẹt do bẩn thì sẽ bị bỏ máy, với xe ít xylanh (dưới 4 xilanh) thì sẽ mất công suất rất nhiều. Ngoài ra, với máy công suất nhỏ, việc thêm van không có tác dụng lớn trong việc nén và xả
Việc dùng SOHC còn có lợi thế trong việc sử dụng xe trong đô thị (quãng đường ngắn) vì việc làm mát dễ và ít tiêu hao năng lượng
SOHC

DOHC

Chỉnh sửa cuối:

vietduong

Xe buýt
Vợ em là Nissan Almera, tức là tên thế hệ trước của Sunny, nhưng e thấy Sunny về VN option xấu hơn dòng cũ mà em đi, em thấy City có vẻ thiết kế okie hơn cả trong lẫn ngoài so với Sunny, chắc chắn hơn Vios :)
Em City cũng ngon thật nhưng em nhìn thực tế 2 xe ở ngoài thì thấy Sunny ngon hơn, tôn vỏ chắc chắn hơn nhiều, tôn vỏ của City yếu lắm ấy , có cụ nào thấy giống em không

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Em City cũng ngon thật nhưng em nhìn thực tế 2 xe ở ngoài thì thấy Sunny ngon hơn, tôn vỏ chắc chắn hơn nhiều, tôn vỏ của City yếu lắm ấy , có cụ nào thấy giống em không
Em chưa sờ City nhưng đồng ý với cụ là tôn vỏ (body) của Sunny dày dặn chắc chắn ạ.

Luu Lehong

Xe container
Vios gương gập cơm bác ơi.
em ạ các cụ sale của nissan. có cụ nới với em chắc 100% rằng vios AT bây giờ(đời 2012) vẫn chỉ có phanh đĩa 2 bánh trước, 2 bánh sau là tang trống, đến lúc nhìn thực tế cái xe thì vẫn cố cãi là: " chắc đây là option mới lắp vào chứ trước làm gì có, chỉ phanh đĩa 2 bánh trước thôi, bên em nghiên cứu kỹ lắm rồi mới lắp cho con Sunny 2 đĩa trước". giờ lại đến cụ khẳng điinhj vios gương gập cơm. ^:)^^:)^^:)^
Xin thưa với các cụ sale Nisan từ năm 2007 hay 2008 gì đấy khi ra phom mới thay cho vios 2003 thì nó đã có phanh đĩa 4 bánh rồi, và có luôn cả gương gập điện nữa( cả bản AT và MT, bản limo thì em không biết). chứ không phải đến năm 2010 khi thay đổi kiểu đèn hậu nó mới có đâu ạ. thêm nữa nó có 6 loa chứ không phải 4 loa như con nisan này
Vào box Nissan và Renault vãi hàng mấy chú sale. Chắc mới bỏ bút sách hay cái cày, được Công ty dạy cho mấy câu để nhảy ra tư vấn khách hàng mà chả biết mình và đối thủ ra làm sao! Có khi chưa biết các xe hãng khác nó thế nào. Nói phét lác, một tấc đến giời, dìm hàng hãng khác, nói như mấy con vẹt không biết nghĩ =))
Thời buổi này thông tin mở mà cứ tưởng u mê như mấy chục năm về trước, không chịu học hỏi rồi nói bừa thế thì khách người ta khinh cho! Mấy ông sale xe Hàn mấy năm trước cũng tương tự, giờ đã sáng mắt ra nên cũng đã đỡ chém bão. Nay lại mấy ông sale Nissan, renault chém nghe mà buồn nôn!
Các hãng Nissan hay Renault nên đào tạo lại nhân viên chứ cứ thế này thì chết :-h

TTNGUYEN

Đi bộ
Các bác cho hỏi máy NISSAN SUNNY cũng 1.5 mà sinh ra ít mã lực, mà sao VIOS cũng 1.5 sinh ra nhiều mã lực hơn vậy?
Em mới bán VIOS đang định chọn NISSAN nếu như máy móc bền là chính ạ.
Mấy cái nội thất có được là quý, nhưng tiêu chí em bền và chắc là được.
Em mới biết đi xe nên các bác có giải thích thì cặn kẽ giúp em nhé.

vietduong

Xe buýt
Các bác cho hỏi máy NISSAN SUNNY cũng 1.5 mà sinh ra ít mã lực, mà sao VIOS cũng 1.5 sinh ra nhiều mã lực hơn vậy?
Em mới bán VIOS đang định chọn NISSAN nếu như máy móc bền là chính ạ.
Mấy cái nội thất có được là quý, nhưng tiêu chí em bền và chắc là được.
Em mới biết đi xe nên các bác có giải thích thì cặn kẽ giúp em nhé.
Mã lực nó ít hơn nên nó bền hơn là cái chắc đó bác, 1.5 cả thôi, thích là nhích, hehe

AcidS

Xe điện
Mã lực nó ít hơn nên nó bền hơn là cái chắc đó bác, 1.5 cả thôi, thích là nhích, hehe
Hic,cụ lói thế lào ý. Nhưng em thấy Sunny có vẻ vỏ tốt đó hơn Vios kha khá, hay là do hình quả trứng nên chịu lực tốt (FUNS tý)

MayLocKhongKhi

Xe máy
Cá nhân em vẫn kết City nhất, Nissan form hơi đứng tuổi nên em ko thích bằng.

TTNGUYEN

Đi bộ
Vâng, cám ơn các bác!
Em 35 tuổi nên cũng hơi cứng chút xíu rồi, mà ít tiền nên cũng không đòi cấu hình cao được.
Em đang phân vân chút là lấy lại Vios e mới hoặc là Sunny thôi.
Chúc các bác vui!

TTNGUYEN

Đi bộ
Vâng, cám ơn bác Nissan.hadong, hôm t7 cũng đi xe máy qua chỗ bác rồi nhưng mưa ướt át ngại ko vào.
liếc cũng thấy đẹp, nếu qđ em sẽ nhờ bác.
Cám ơn nhiều!

vietduong

Xe buýt
Vâng, cám ơn các bác!
Em 35 tuổi nên cũng hơi cứng chút xíu rồi, mà ít tiền nên cũng không đòi cấu hình cao được.
Em đang phân vân chút là lấy lại Vios e mới hoặc là Sunny thôi.
Chúc các bác vui!
Em 30 tuổi cũng lấy Sunny đây, em thấy Sunny dáng nó chắc bền mãi, còn City em dự là cũng lỗi mốt nhanh như mấy em xe hàn thôi :D

anhhai_5tan

Xe hơi
"Sunny có phiên bản MT Taxi khiến tầm thường hóa thương hiệu Sunny " câu này chắc để chứng tỏ Acent thuộc dòng cao cấp chắc các cụ nhỉ? cao quá nên ko có bản taxi:))
Cụ nói chuẩn, một số nước mec dùng làm taxi thì chắc cũng tầm thường ?????

kia_thaco

Xe tải
Website
bit.ly
Vào box Nissan và Renault vãi hàng mấy chú sale. Chắc mới bỏ bút sách hay cái cày, được Công ty dạy cho mấy câu để nhảy ra tư vấn khách hàng mà chả biết mình và đối thủ ra làm sao! Có khi chưa biết các xe hãng khác nó thế nào. Nói phét lác, một tấc đến giời, dìm hàng hãng khác, nói như mấy con vẹt không biết nghĩ
Thời buổi này thông tin mở mà cứ tưởng u mê như mấy chục năm về trước, không chịu học hỏi rồi nói bừa thế thì khách người ta khinh cho! Mấy ông sale xe Hàn mấy năm trước cũng tương tự, giờ đã sáng mắt ra nên cũng đã đỡ chém bão. Nay lại mấy ông sale Nissan, renault chém nghe mà buồn nôn!
Các hãng Nissan hay Renault nên đào tạo lại nhân viên chứ cứ thế này thì chết
Toy là nhất bác luu nhỉ?