Song hùng kỳ hiệp" Nissan sunny vs Honda city"

namthieunam

Xe tăng
xe sunny nhìn ngon quá, anh rể của em đang quan tâm con này đây! máy móc nissan thì khỏi bàn, hôm nào e qua nissan Long Biên mới được tiện thể kiểm tra con vợ 2 của e, lâu ngày chưa được chăm sóc...
SUNNY...NO 1.

dong_fun

Xe hơi
nhìn ảnh chụp thì thấy ns trông mượt hơn

vietduong

Xe buýt
Sunny nổ máy êm quá, em ngồi trong mà máy nổ nhiều khi em tưởng chưa nổ nên đề tiếp không biết có sao không nữa, em mới sử dụng xe nên còn gà lắm

Motorsomfy

Đi bộ
Bác Vietduong nhìn đồng hồ tua máy ấy, máy nổ là nó quay lên số 1000 vòng. Mình đang tìm chỗ gắn khóa cho hộc đồ ghế trước, bác nào biết chỉ giúp. thanks

vietduong

Xe buýt
Bác Vietduong nhìn đồng hồ tua máy ấy, máy nổ là nó quay lên số 1000 vòng. Mình đang tìm chỗ gắn khóa cho hộc đồ ghế trước, bác nào biết chỉ giúp. thanks
Cảm ơn bác nhé, thế mà không để ý, mình cũng muốn gắn khóa hộp để đồ phía trước vì nhiều khi bỏ giấy tờ quan trọng, để ra chỗ làm tủ nhựa xem họ có gắn dc không

AccentLB

Xe tải
Cảm ơn bác nhé, thế mà không để ý, mình cũng muốn gắn khóa hộp để đồ phía trước vì nhiều khi bỏ giấy tờ quan trọng, để ra chỗ làm tủ nhựa xem họ có gắn dc không
Cụ cho hỏi cảm giác lái SUNNY thế nào ?? Chạy đường đường hết bao nhiêu xăng ?? em đang phân vân giữa FORTE / CITY / SUNNY.. nếu Sunny ăn uống tiết kiệm như lý thuyết 6L/100km thì em sẽ lấy SUNNY ( Như vậy là mỗi tháng em tiết kiệm được tiền gửi xe )

HungSanity

Xe hơi
Trên lý thuyết với bản số tự động thì 6,7L/100km, số sàn 6,3/100km cụ ợ, nhưng thực tế thì hơn 1 chút thôi. cảm giác lái thì em thấy oke, cụ nên đến đại lý của Nissan để trực tiếp lái thử là tốt nhất.
Nếu mà đi đường trường như này em thấy cũng ổn. Dạo này kết Forte nhưng ra Sunny thì cái bản tính của người Việt trỗi dậy nên em lại hướng về Sunny :)

vietduong

Xe buýt
Cụ cho hỏi cảm giác lái SUNNY thế nào ?? Chạy đường đường hết bao nhiêu xăng ?? em đang phân vân giữa FORTE / CITY / SUNNY.. nếu Sunny ăn uống tiết kiệm như lý thuyết 6L/100km thì em sẽ lấy SUNNY ( Như vậy là mỗi tháng em tiết kiệm được tiền gửi xe )
xe em bản AT, lý thuyết là 6,7L/100km, và thực tế thì em nó chỉ trên 1 tý thôi, nếu cụ chạy chắc đường trường thì còn không đến, cảm giác đến giờ đang rất hài lòng với em nó, em thấy tay lái không nhẹ lắm đâu, cảm giác lái rất chuẩn

Motorsomfy

Đi bộ
Hi bác AccentLB,
Em mới chạy được 1 tuần, lòng vòng từ nhà ra công ty ở Q1, hết 11L/100km. Lý thuyết 6,7L/100KM chắc chỉ khi nào bác tận dụng được lực quán tính và tắt hết các thứ khác đi thì may ra, chứ ở nội thành thì ngã tư cách nhau vài chục mét à, chẳng cần kẹt xe cũng vừa ga xong lại thắng, rồi thì máy lạnh, Radio/CD lúc nào cũng mở...Cảm giác lái: Ở tốc độ thấp, trong phố, chiếc nào cũng thế cả thôi, ra Cao tốc thì xe Sunny, City, Forte đều là xe cỏ, đâu có dám đua với ai. Tuy nhiên, Forte cảm giác lái tốt hơn chút do xe nặng hơn, đầm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Motorsomfy

Đi bộ
Nếu mà đi đường trường như này em thấy cũng ổn. Dạo này kết Forte nhưng ra Sunny thì cái bản tính của người Việt trỗi dậy nên em lại hướng về Sunny :)
Đồng ý với Bác, ngoài chuyện mác xe Nhật- Hàn ra, Nissan có nhiều xe chất lượng tốt hơn Kia. Đi mua Sunny mình thấy con Juke, Murano đẹp và tinh tế, chất lượng xe hơn hẳn mấy con Sportage, Sorento nhiều. Sunny ráp ở VN tuy trang bị chỉ thuộc hàng xe cỏ, nhưng phần cơ khí thì vẫn rất tốt. Mình mới chạy được 1 tuần nhưng cũng chưa thấy bất tiện gì (ngoài chuyện đỗ xe hay bị hỏi thăm con này chạy cảm giác như nào, hết bao tiền, trăm cây hết bao xăng???)

vietduong

Xe buýt
Trời mưa to khi em mở cửa xe bên lái dù rất cẩn thận nhưng mưa vẫn té vào bảng điều khiển cửa trên cánh cửa , không biết có bị chập điện cháy không các cụ nhỉ ? Các cụ có kinh nghiệm nào chỉ cho em với nhé !

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Em thích con city hơn. Nhưng liệu có lấy được lòng của KH Việt nam so với vios không?

AcidS

Xe điện
Trời mưa to khi em mở cửa xe bên lái dù rất cẩn thận nhưng mưa vẫn té vào bảng điều khiển cửa trên cánh cửa , không biết có bị chập điện cháy không các cụ nhỉ ? Các cụ có kinh nghiệm nào chỉ cho em với nhé !
Vụ này nhà sản xuất phải tính hết rồi. Mấy hạt mưa không làm khó gì đâu.

Ng.Hoai

Xe buýt
Haiz..cuộc chiến cam go. E city thì nhìn trẻ trung, óp sừn nhiều hơn tí, nội thất đẹp hơn, máy khỏe hơn. E săn nì thì rộng hơn khá nhiều, đi đầm hơn, da dẻ chắc chắn hơn nhiều, máy móc chắc cũng bền hơn. Quả là khó lựa chọn :)

Motorsomfy

Đi bộ
Hôm qua đi trời mưa to, tiếng mưa trên nóc xe ồn quá, có bác nào biết ở đâu làm lại trần xe, cách âm ko? Thanks

AcidS

Xe điện
Hôm qua đi trời mưa to, tiếng mưa trên nóc xe ồn quá, có bác nào biết ở đâu làm lại trần xe, cách âm ko? Thanks
Tiếng hát át tiếng bom cụ ơi. Còn đóng thêm 1 lớp da lên cũng được nhưng sẽ bị ù ù, có khi còn khó chịu hơn là đi với mẹ thiên nhiên.