[Funland] Sông Hồng rồi cũng sẽ lung linh như sông Hàn?

_Boeing_

Xe buýt
E thấy nhiều cụ chưa hiểu ý ẩn của câu hỏi,
câu hỏi rất hay và trìu tượng chứ ko hẳn là sông ợ kakaka...:-??

tuanzs

Xe container
Cụ nào chém ác quá đâm ra hôm nay sông hồng còn có 9 độ :))

DUONGLAM

Xe điện
Cứ hy vọng điều đó xảy ra cho sông Tô Lịch đi đã rồi hãy mơ đến sông Hồng

cocsku

Xe cút kít
Tô lịch với Kim ngưu mà các cụ bịt mũi lại thì cũng lung linh lắm chứ ợ

Axe

Xe tải
cụ chủ nói toẹt ra có phải dễ hiểu hơn không

Metalboong

Xe hơi
Có nhưng... khó, cứ phải dài dài ;;)

adidaphat

Xe tăng
đề nghị các cụ không đưa hình ảnh con sông và mấy vấn đề quy hoạch giải tỏa lên đây nhá :)

slaz8

Xe ba gác
Ngu thông tin như em cũng lõm bõm được là thời gian qua sông Hàn lung linh và đáng yêu lắm, nay như mọi người đang tưởng chủ truơng là cũng muốn sông Hồng cũng sẽ lung linh thơ mộng như sông Hàn.
Theo các cụ cái lung linh bình yên đáng sống ấy có hiện thực được trên đất Bắc? Em e rằng dòng chảy của sông Hồng bao năm nay luôn rối ren và mưu mô khó đoán chứ không giản đơn như sông Hàn. Cũng chả kỳ vọng gì nhiều...
Đầu đất như em thì nghĩ cũng chả ích gì vì cái ao làng nó khác với sông cả. Với lại mang lung linh đi khỏi sông Hàn ra sông Hồng cũng chỉ là chữa cháy để 63 con sông khác bớt nhục mà thôi.
Các cụ giải ngu giúp em.

Em chỉ thấy đôi này lườm yêu nhau thui, em té:D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chả cần mang sông Hàn ra với sông Hồng thì 63 con sông khác cũng đã thấy nhục rồi cụ ạ, cũng lĩnh tiền của dân mà chả làm đc gì cho dân chỉ đục khoét và làm ô nhiễm nên các con sông mà thôi

congbinhxuong

Xe buýt
Mọi DA đều trải qua các bước qui hoạch, cho chủ trương đầu tư, rồi thực hiện đầu tư và đánh giá sau khi đầu tư. Hiện bước 1 QH đã xong, QĐ để đầu tư đã có, bộ máy Ban QLDA đang được thành lập để triển khai. Như vậy thời gian thực hiện DA vẫn còn rất dài. Chịu khó theo dõi xem tình hình DA thực hiện ntn cụ nhé.

vankhuonthep

Xe tăng
Cụ chủ nói rõ lại có ảnh minh họa nữa mà nhiều cụ chả chịu hiểu j, cứ mang địa lý với gpmb ra chém....hay thế chứ lị.

hminh2005

Xe điện
Cụ chủ nói rõ lại có ảnh minh họa nữa mà nhiều cụ chả chịu hiểu j, cứ mang địa lý với gpmb ra chém....hay thế chứ lị.
Dự án nào cũng phải có quy trình cụ ạ, ko ai ko hiểu đâu. DA nào muốn thực hiện chẳng phải GPMB để lấy chỗ

DoKhanh

Xe tải
" Đừng tưởng xuân tàn hoa rụng hết.
Đêm qua sân trước một nhành mai "
Hy vọng mọi việc sẽ như thế.

usavn

Xe tải
Có khoảng 20 tỷ usd đầu tư thì có thể nó sẽ lung linh. Ai được lợi và ai phải trả nợ là vấn đề phải debate công khai.
Thực sự thì còn rất nhiều thứ khác cần phải làm trước, vd. như hệ thống xử lý nước thải để cứu các con sông ở các đô thi lớn, hay thu gom và xử lý rác thải chuyên nghiệp, nhiều khi chỉ vài trăm triệu đô đầu tư cũng có thể cải thiện tình hình đáng kể, cũng không có.

Toàn tiền đi vay, toàn tiền thế hệ sau phải gánh, ... giả sử nó có lung linh thì cũng là thuộc sở hữu của nước khác, trăm năm sau khi nó đã hết lung linh đã tàn lụi, mới quay về với người Việt. Có đáng tự hào hay ao ước không nhỉ?

xamthung

Xe tăng
Có khoảng 20 tỷ usd đầu tư thì có thể nó sẽ lung linh. Ai được lợi và ai phải trả nợ là vấn đề phải debate công khai.
Thực sự thì còn rất nhiều thứ khác cần phải làm trước, vd. như hệ thống xử lý nước thải để cứu các con sông ở các đô thi lớn, hay thu gom và xử lý rác thải chuyên nghiệp, nhiều khi chỉ vài trăm triệu đô đầu tư cũng có thể cải thiện tình hình đáng kể, cũng không có.

Toàn tiền đi vay, toàn tiền thế hệ sau phải gánh, ... giả sử nó có lung linh thì cũng là thuộc sở hữu của nước khác, trăm năm sau khi nó đã hết lung linh đã tàn lụi, mới quay về với người Việt. Có đáng tự hào hay ao ước không nhỉ?
Sợ nhất là kiểu bán đất , đổi đất lấy dự án . Vay con cháu nó còn trả được . Nhưng theo em nghĩ cứ kè lại , xây cái đường ven sông trước đã

domino_js

Xe tăng
Ngu thông tin như em cũng lõm bõm được là thời gian qua sông Hàn lung linh và đáng yêu lắm, nay như mọi người đang tưởng chủ truơng là cũng muốn sông Hồng cũng sẽ lung linh thơ mộng như sông Hàn.
Theo các cụ cái lung linh bình yên đáng sống ấy có hiện thực được trên đất Bắc? Em e rằng dòng chảy của sông Hồng bao năm nay luôn rối ren và mưu mô khó đoán chứ không giản đơn như sông Hàn. Cũng chả kỳ vọng gì nhiều...
Đầu đất như em thì nghĩ cũng chả ích gì vì cái ao làng nó khác với sông cả. Với lại mang lung linh đi khỏi sông Hàn ra sông Hồng cũng chỉ là chữa cháy để 63 con sông khác bớt nhục mà thôi.
Các cụ giải ngu giúp em.
Ối rồi ôi! các thầy đọc kỹ giúp em ná! nhiều khi mải làm mải ăn mà quên cha nó mất cái biện pháp nhân hóa học từ hồi cấp 1 :))....em vẫn bẩu lưu quan điểm, giang sơn rễ đổi, bản tính khó rời. chả thế mà HN có câu X thì tham Y thì zan...cái đới nó mới là cái "dòng chảy rối ren" đại loại là toàn mưu bẩn kế hèn thôi :))

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Cần nối liền vùng đất còn lại của thủ đô và nối sang tỉnh khác, 9 cái còn ít, Seoul Hàn quốc có 20 cái bắc qua Sông Hàn
Các cụ hiểu sai hết ý sâu xa của cụ chủ thớt rồi. Cụ này lại còn nhầm sang cả Hàn Quốc nữa, bó tay cụ luôn!!!