[Funland] Sống cân bằng, sống khoẻ

Freeman Bodhany

Xe tăng
Thật ngạc nhiên, "xúc than" tốn ít calo vậy sao các cụ ? :D

Dựa trên một nghiên cứu về sinh hoạt tình dục của những cặp đôi trẻ khỏe mạnh, đối với đàn ông, làm tình sẽ đốt cháy 100 calories. Một nhóm nghiên cứu đã so sánh lượng calorie tiêu hao do chạy bộ với lượng calorie tiêu hao do làm tình. Kết quả cho thấy: chạy bộ hiệu quả hơn nhiều so với làm tình. Phụ nữ đốt 213 calories sau 30 phút chạy bộ, còn đối với đàn ông là 269 calories. Làm tình cần 101 calories đối với đàn ông và 69 calories đối với phụ nữ, trung bình 3.6 calories một phút.

Thế này thì ăn nhậu xong, đi "xúc than" cũng không "đốt" hết lượng calo thừa đã nạp trong cuộc ăn nhậu các cụ nhỉ ? :D

Cụ nào nhậu thịt chó với bia thì lượng calo thừa nhiều lắm nhỉ ?! Hỵ hỵ....:))

Spencie

Xe tăng
3 tháng nay em nap mỗi ngày khoảng 1000 kcal.
Sáng: 1 sữa chua, 1 trái thanh long 300g, 1/2 trái bơ 200g,
Trưa: ở VP mỳ omachi/phở/bún chả...vv.
Chiều 5:30 chạy bộ 35-40 phút khoảng 6-7 km.
Tối: 1 lon bia hơi, 1/2 bát cơm, rau, thịt vừa phải.
3 tháng em giảm từ 70kg về 64 kg, giờ cảm thấy nhẹ nhàng hơn nhiều.
Mỗi ngày cần có 2500 calos ( 2,5 kcal ) mà bác nạp tận 1000 kcal thì lên cân nhanh lắm. :)

DurexXL

Xe lăn
Nếu các cụ / mợ muốn giảm 0,5 kg mỗi tuần thì các cụ / mợ nên nạp vào cơ thể bớt đi 500 calos mỗi ngày. Tức là Nam thì nạp 2000 calos thôi, và nữ thì nạp 1500 calos thôi.
Nếu ăn uống không giảm khẩu phần được thì các cụ / mợ phải vạn động để đốt lượng calos thừa.
Calos là gì vậy Kụ?

Spencie

Xe tăng
Calos là gì vậy Kụ?
Calorie = calo , số nhiều tiếng Anh viết là calos ...Em thấy báo chí vẫn viết thế.
Calo (hay còn gọi là calories) là 1 đơn vị đo năng lượng. Cơ thể con người nạp thức ăn và biến nó thành calo (năng lượng) để duy trì sự sống và thực hiện tất cả các hoạt động. Khi cơ thể đốt cháy nhiều calo hơn mức nạp vào thì cơ thể sẽ bắt đầu sử dụng calo từ các nguồn dự trữ khác như mỡ hay cơ, làm giảm cân.

biển xanh06

Xe điện
Cụ nào muốn giảm cân thì làm đơn xin ra đảo Trường Sa, vừa đẹp dáng lại khỏe ra, nhà nước ghi nhận công sức nhân dân yêu mến.

hm.tuan

Xe điện
Ngày mà em ăn dưới 0,5kg thịt hoặc quy đổi tương đương thì em vật và vật vờ luôn, chim ko hót sáng sớm, tennis oánh như thằng chết trôi!

chungduclan

Xe buýt
Ngày mà em ăn dưới 0,5kg thịt hoặc quy đổi tương đương thì em vật và vật vờ luôn, chim ko hót sáng sớm, tennis oánh như thằng chết trôi!
Cụ gống em! Cứ phải có thịt. Hôm nào sáng mà không có thịt ( Ví dụ xôi chuối, xôi lạc) đến tầm 10h sáng đói, người nó mệt mệt... Nên cháu ăn sáng là phải có tý thịt như phở bò, phở gà, xôi thịt...
Mà cháu có cái tật : Không ăn thì nó đói mà ăn vào thì nó lại no. Rõ khổ cụ ạ :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

vihali

Xe container
Việc ăn uống, làm việc và vận động thế nào cho hợp lý rất quan trọng các cụ / mợ ạ.
Nếu chúng ta ăn uống quá nhiều, nhưng lại khoing dùng hết năng lượng nạo vào cơ thể thì sẽ sinh béo phì. Ngược lại nếu chúng ta vận động ( cơ bắp và trí óc ) quá nhiều nhưng nạp năng lượng ( ăn, uống ) không đủ thì cơ thể sẽ suy nhược.
Do vậy việc sống cân bằng về mặt năng lượng là rất quan trọng cho sức khoẻ.
Em bổ sung là NẾU thiếu tiền THÌ sống khá khổ sở. NẾU lười THÌ khả năng nhiều sẽ ko có tiền.

DurexXL

Xe lăn
Calorie = calo , số nhiều tiếng Anh viết là calos ...Em thấy báo chí vẫn viết thế.
Calo (hay còn gọi là calories) là 1 đơn vị đo năng lượng. Cơ thể con người nạp thức ăn và biến nó thành calo (năng lượng) để duy trì sự sống và thực hiện tất cả các hoạt động. Khi cơ thể đốt cháy nhiều calo hơn mức nạp vào thì cơ thể sẽ bắt đầu sử dụng calo từ các nguồn dự trữ khác như mỡ hay cơ, làm giảm cân.
Không thấy dùng Calos Kụ ợ

Bikerhanoi

Xe tải
Ngoài chuyện calo thì khả năng hấp thu cũng như tự điều tiết/đào thải của cơ thể cũng rất quan trọng. Cái này do gen và mỗi người mỗi khác, nên có người ngày ăn 3-4 bữa vẫn gày, có người hít thở mạnh là mập =))
Cụ nói cũng đúng!
Nhưng chữ ký có vẻ hơi sai sai : Ác đúng chỗ mới là thiện mới phải chứ nhỉ.

midorivn

Xe đạp
Em mà tối ăn ít thịt thì cứ 3h sáng là tự động thức giấc, mặc dù bụng ko đói