Sơn xe Vespa LX tại Phuc Nguyen Group chất lượng không như quảng cáo

sonxequyentri

Xe tải
Làm ăn bố láo quá ..
Nhà em cũng làm sơn
Nhiều khách khá hài lòng vì em làm gì cũng phải hỏi khách có làm ko?
Khách sơn đổi màu, em phải sơn thử cho khách test, okie thì em làm tiếp.
Còn khi các bác ra tiệm nếu cái gì kỹ thuật họ bảo thay đồ, thì nên thay (Trừ những thành phần kiếm thêm thì mất khách lắm) vì tã lắm họ có lòng mới bảo cái này bảo vệ tính mạng của chính mình (Còn bác ko thích đồ ở đấy thì ra chỗ khác mua về nhờ họ thay).
Với cả, tốt nhất bác chủ thớt cho cái ảnh thật lúc ban ngày để anh em phán xét cho khách quan, chớ vùi dập nhau em cũng ko thích :D

Nhà em cũng làm sơn
Nhiều khách khá hài lòng vì em làm gì cũng phải hỏi khách có làm ko?
Khách sơn đổi màu, em phải sơn thử cho khách test, okie thì em làm tiếp.
Còn khi các bác ra tiệm nếu cái gì kỹ thuật họ bảo thay đồ, thì nên thay (Trừ những thành phần kiếm thêm thì mất khách lắm) vì tã lắm họ có lòng mới bảo cái này bảo vệ tính mạng của chính mình (Còn bác ko thích đồ ở đấy thì ra chỗ khác mua về nhờ họ thay).
Với cả, tốt nhất bác chủ thớt cho cái ảnh thật lúc ban ngày để anh em phán xét cho khách quan, chớ vùi dập nhau em cũng ko thích :D
Bác cho cái địa chỉ cụ thể, để anh em rảnh sẽ ghé qua thăm bác.

XTC_HN

Xe hơi
Hả, suýt nữa mình đi sơn xe tại đây :D

American vip

Xe máy
Gấu nhà em cũng đang đấu tranh đòi sơn lại xe mầu hồng sang màu đỏ tươi mà ngại khoản đi làm thù tục đổi mầu xe quá.
Cụ nào đi làm thủ tục rồi tư vấn giúp em với.

v132193

Đi bộ
Gấu nhà em cũng đang đấu tranh đòi sơn lại xe mầu hồng sang màu đỏ tươi mà ngại khoản đi làm thù tục đổi mầu xe quá.
Cụ nào đi làm thủ tục rồi tư vấn giúp em với.
Cụ nên ra làm thủ tục xin đổi màu trc thì chắc ăn hơn , có vài cụ sơn xong mới ra đổi bị làm khó dễ thậm chí bắt về lại màu cũ mới ức

American vip

Xe máy
Cụ nên ra làm thủ tục xin đổi màu trc thì chắc ăn hơn , có vài cụ sơn xong mới ra đổi bị làm khó dễ thậm chí bắt về lại màu cũ mới ức
Vâng cảm ơn cụ, có khi em cứ phi ra chõ đăng ký hỏi trước cho chắc ăn.

sonxequyentri

Xe tải
Vâng cảm ơn cụ, có khi em cứ phi ra chõ đăng ký hỏi trước cho chắc ăn.
Màu sơn không ảnh hưởng đến độ an toàn của xe khi lưu thông, nên luật không cấm việc bạn thay đổi màu sơn. Bạn có thể thay đổi màu sơn bao nhiều lần tùy thích trong một đời xe, miễn là ngay khi có màu sơn mới, bạn cần tiến hành các thủ tục đăng ký lại xe với màu sơn mới để được lưu hành chiếc xe một cách hợp pháp.

Thủ tục đổi màu sơn rất đơn giản và được thực hiện tại cơ quan đăng ký xe của phòng Cảnh sát Giao thông. Bạn đến cơ quan đăng ký xe xin hồ sơ đổi màu sơn, tự khai các thông số kỹ thuật của ôtô như hồ sơ gốc và kích vào mục đổi màu sơn. Cán bộ quản lý hồ sơ sẽ kiểm tra, nếu đúng và đủ thì nhận hồ sơ, thu đăng ký cũ, thu lệ phí cấp đổi (chi phí không đáng kể) và cấp giấy hẹn. Khoảng 10 - 15 ngày sau đến nhận giấy chứng nhận đăng ký với màu sơn mới.

Khi mang xe với màu sơn mới đi đăng kiểm, các trung tâm đăng kiểm không quan tâm tới việc màu sơn cũ hay màu sơn mới là gì, mà chỉ quan tâm tới màu sơn thực tế của xe được đăng kiểm có đúng với màu sơn trong giấy chứng nhận đăng ký hay không. Nếu thông tin trùng khớp, cơ quan đăng kiểm sẽ tiến hành đăng kiểm bình thường.

Tự ý thay đổi màu sơn xe bị xử phạt thế nào?
Theo Khoản 2 Điều 30 của Nghị định 171/2013/NĐ-CP, đối với cá nhân là chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự xe ô tô sẽ bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng khi thực hiện hành vi tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với màu sơn ghi trong Giấy đăng ký xe.

American vip

Xe máy
Màu sơn không ảnh hưởng đến độ an toàn của xe khi lưu thông, nên luật không cấm việc bạn thay đổi màu sơn. Bạn có thể thay đổi màu sơn bao nhiều lần tùy thích trong một đời xe, miễn là ngay khi có màu sơn mới, bạn cần tiến hành các thủ tục đăng ký lại xe với màu sơn mới để được lưu hành chiếc xe một cách hợp pháp.

Thủ tục đổi màu sơn rất đơn giản và được thực hiện tại cơ quan đăng ký xe của phòng Cảnh sát Giao thông. Bạn đến cơ quan đăng ký xe xin hồ sơ đổi màu sơn, tự khai các thông số kỹ thuật của ôtô như hồ sơ gốc và kích vào mục đổi màu sơn. Cán bộ quản lý hồ sơ sẽ kiểm tra, nếu đúng và đủ thì nhận hồ sơ, thu đăng ký cũ, thu lệ phí cấp đổi (chi phí không đáng kể) và cấp giấy hẹn. Khoảng 10 - 15 ngày sau đến nhận giấy chứng nhận đăng ký với màu sơn mới.

Khi mang xe với màu sơn mới đi đăng kiểm, các trung tâm đăng kiểm không quan tâm tới việc màu sơn cũ hay màu sơn mới là gì, mà chỉ quan tâm tới màu sơn thực tế của xe được đăng kiểm có đúng với màu sơn trong giấy chứng nhận đăng ký hay không. Nếu thông tin trùng khớp, cơ quan đăng kiểm sẽ tiến hành đăng kiểm bình thường.

Tự ý thay đổi màu sơn xe bị xử phạt thế nào?
Theo Khoản 2 Điều 30 của Nghị định 171/2013/NĐ-CP, đối với cá nhân là chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự xe ô tô sẽ bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng khi thực hiện hành vi tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với màu sơn ghi trong Giấy đăng ký xe.
Cảm ơn thông tin của bác, em chỉ lăn tăn là mình sơn trước rồi đi làm thủ tục đổi đăng ký hay phải xin làm thủ tục xong rồi mới mang xe đi sơn thôi.

Em cũng chưa qua chuyện đổi đăng ký lần nào.
Tốt nhất cứ chạy qua PCSGT hởi cho chắc chắn.

stella

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi xe ko chính chủ thì phải đổi thành chính chủ trước mới đk màu sơn mới ạh? Vì e đang tính sơn và gọt yên con LX nhà e ah. Các cụ cho e xin địa chỉ gọt yên làm tốt với ah.

Bmg

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi xe ko chính chủ thì phải đổi thành chính chủ trước mới đk màu sơn mới ạh? Vì e đang tính sơn và gọt yên con LX nhà e ah. Các cụ cho e xin địa chỉ gọt yên làm tốt với ah.
Gọt yên cụ ra hà trung còn sơn lại em ko biết:))

HanoiCorner

Xe tải
Con LX của em đi 5 năm rồi đang hóng chỗ sơn lại ạ

stella

Xe hơi
Vâng. Em cám ơn cụ ah.

Bác nào đã sơn lại nguyên xe, hài lòng với địa chỉ sơn lại, cho tý ảnh ọt để anh em hóng với. Đang có em ET8 mà ngẩn ngơ chưa biết đi đâu về đâu.

hoquang

Xe hơi
64/31 Phan Đình Giót - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
muare.vn
Bác nào đã sơn lại nguyên xe, hài lòng với địa chỉ sơn lại, cho tý ảnh ọt để anh em hóng với. Đang có em ET8 mà ngẩn ngơ chưa biết đi đâu về đâu.
Bên E mới làm xong e này mong các Cụ chỉ giáo để phục vụ tốt hơn ah!

xe đạp Eska

Xe hơi
theo em sơn lại xe lúc đầu thì đẹp nhưng sau nhanh xuống cấp lắm

Ok nhìn đẹp phết, cảm ơn bác đã up hình. Nếu có em nào mầu khác bác up thêm nhé.
Em đang còn một em ET8 muốn thay đổi mầu da.

sonxequyentri

Xe tải
theo em sơn lại xe lúc đầu thì đẹp nhưng sau nhanh xuống cấp lắm
Xuống cấp là do bác chọn loại sơn rẻ tiền, làm tắt các bước sơn.
Bác làm đủ các bước rửa, mài, bả, xấy, phun , xấy..... + Sơn chất thì sao mà xuống cấp!
Em làm sơn bảo hành 3 năm, vì biết chắc sơn ko bị nhạt màu, chỉ có điều sợ khách ngã hay va quệt bị xước thì em chịu thôi ợ!

Xuống cấp là do bác chọn loại sơn rẻ tiền, làm tắt các bước sơn.
Bác làm đủ các bước rửa, mài, bả, xấy, phun , xấy..... + Sơn chất thì sao mà xuống cấp!
Em làm sơn bảo hành 3 năm, vì biết chắc sơn ko bị nhạt màu, chỉ có điều sợ khách ngã hay va quệt bị xước thì em chịu thôi ợ!
Đầu tuần vừa rồi mình cũng có định Alô cho bác, tiện thể ghé qua thăm xưởng sơn của bác. Nhưng công việc cuối năm quá nhiều, không dứt ra được.
Mình là người chơi sưu tập (Không phải mua xe để đi và sử dụng hàng ngày ) mà mình mua xe chỉ để bầy và bổ xung thêm vào bộ sưu tập xe Vespa của mình.
Mình muốn lưu giữ lại những tác phẩm công nghệ xe Vespa của người Ý. Nên thực sự muốn tìm được một địa chỉ sơn xe thật đẹp (Sơn như xe của hãng Piaggio)
Trước tết chắc mình lỗi hẹn với bác rồi, để ngoài tết mình sẽ thăm bác và làm sơn thử một em ET8 xem sao. Mình còn một em Vespa LX 3V i.e. bị xước khá sâu và lõm 2 bên mông, không biết bác có nhận bắn tỉa làm đẹp giúp mình được không ?