Sơn xe đạp ở Hà Nội ?

MinhPT

Xe tăng
E

EM định tự sơn lại cái nắp capo (màu đen sần) các bác tư vấn giúp e với, mua loại j, hết bao lọ, có loại chịu nhiệt không???
Nắp capo ko cần sơn chịu nhiệt đâu

Mua bình xịt ko bóng la được. 30K bình

Cuccung_20

Xe tải

MinhPT

Xe tăng
Cám ơn bác, mua ở chỗ hàng Hòm bác nhỉ?
Bác biết hiệu j` tốt comment em luôn
Sơn bình xịt nói chung là như nhau thôi, ATM, Nippon, ... đều OK.

Mua ở nhà số 5 hay số 7 Hàng Hòm đều OK

Thục Khuê

Đi bộ
Em chào các bác ạ, em muốn tìm địa chỉ sơn cả xe máy và xe đạp, xe đạp của em sơn mờ ko phải sơn bóng. Em xin cảm ơn trước! (nhà em ở khu vực Đốc Ngữ)

duoiuoicon2006

Xe buýt
Chia sẻ với các cụ chút kinh nghiệm sơn bằng bình xịt của nhà cháu :D
1. Đầu tiên, là lớp nền phải tốt. Tức là các cụ phải đánh sạch sẽ khung sẽ sơn (bằng chổi sắt, bằng giấy ráp), bả lại những chỗ bị lõm do gỉ sét (bằng bột bả chuyên dụng cho sắt thép, xin của bọn sơn ô tô). Sau đó lấy giấy ráp cỡ 1000 oánh lại cho mịn đẹp.
2. Sau đó là mua sơn. Nên dùng sơn của các hãng lớn như Nippon, Toa, ATM cũng đc. Sơn lót và sơn màu. Kỹ thuật sơn thì cũng dài dòng. Sơn góc canh trước, sơn mặt phẳng sau. Sơn nhiều lần, mỏng thôi, để tránh chảy sơn.
3. Và quan trọng cực kỳ. Đó là đề can trang trí. Các cụ nên dùng đề can chuyển nước của cụ j trên kia. Bề mặt đề can mới đẹp, và không bị nổi gân. Lưu ý là mình dùng sơn phủ bóng nào thì nên dùng loại đó để phủ đề can, lớp cực mỏng nhé!!!
4. Và sau cùng. Đó là sơn bóng bảo vệ và tạo thẩm mỹ. Các cụ nên dùng sơn WIN của TOA, vì bề mặt của nó sẽ đanh cứng. Lớp sơn bóng càng dày càng đẹp hehe...