Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

embuon89

Xe đạp
bác sơn có biết chỗ nào bán phu tùng ariblade thái ko chỉ em với đang bị vỡ cái mất chóa đèn

long_tuanpham

Xe tải
cụ sơn cho em hỏi phát xe em sh 2010 đi 2van rồi,cần bảo dưỡng những gì vậy,và tầm bao nhiêu lúa.thời gian có lâu không ạ ,với cả hôm nay em đang đi bình thường,về nhà tối lại đi tiếp thì không đề được,đề mấy phát thì hết ắc quy,mà ắc quy em mới thay được tầm 1 năm,vây có phải do sạc hay nguyên nhân gì khác không ạ.mai chủ nhật cụ nghỉ ạ,nếu được thì thứ 2 em mang qua ạ

LiemBlue

Xe lăn
cụ sơn cho em hỏi phát xe em sh 2010 đi 2van rồi,cần bảo dưỡng những gì vậy,và tầm bao nhiêu lúa.thời gian có lâu không ạ ,với cả hôm nay em đang đi bình thường,về nhà tối lại đi tiếp thì không đề được,đề mấy phát thì hết ắc quy,mà ắc quy em mới thay được tầm 1 năm,vây có phải do sạc hay nguyên nhân gì khác không ạ.mai chủ nhật cụ nghỉ ạ,nếu được thì thứ 2 em mang qua ạ
Kiểm tra đầu tiên là sạc đã bác ạ.

trioval

Đi bộ
Bác nào biết cho mình hỏi số máy Sh125 hiện giờ là bao nhiêu ạ

ducminh1

Xe tải
Cụ Sơn ơi cho e hỏi là xe em đi sơn thụt phải tháo thụt ra để sơn và thay dầu thụt trước . H em để ý ở 2 thanh pittong thụt sờ vào nó hơi hơi có 1 chút dầu thì phải ,em đã lau sạch và đi vài hôm lại thấy vòng tròn trên thanh pittong sờ vào thì thấy hơi ướt vụ này có khắc phục được ko cụ mong cụ sớm giúp em

LiemBlue

Xe lăn
em cũng nghĩ là do sạc,em do dòng thì nó không ổn định,hôm nay em mua em ắc quy mới rồi để đi xem ntn,liệu nó có liên quan đến cuộn điện không nhỉ
Bác phải đo bằng đồng hồ thì với chính xác,chứ bác thay ăcquy mới ko kiểm tra điện với sạc lại tèo bình tiếp đó?

amg9x5

Xe đạp
Hẳn là giật đùng đùng :)) ..... mình thay đi chả thấy giật tẹo nào còn bền hơi dây zin bác không biết đừng phán bừa , ngoài hàng người ta cũng chỉ mua dây đấy thay cho bác thôi

letuananh46

Đi bộ
Anh Sơn cho em địa chỉ của anh nhé.em tính lên nhờ anh lắp cho cái công tác phụ cho xe sh ở trong cốp.Không biết có phải tháo lắp gì nhiều không hả anh?

tuktuk

Xe đạp
Cụ Sơn à, chiều nay về cty mới phát hiện cụ tính thiếu quả phớt trục động cơ (xe em SH150 đen), sửa nhiều hạng mục quá thành ra quên cụ nhể =)),. Xe chạy ổn lắm, êm hơn, nhưng em cảm thấy khi đi tốc độ 25-30km thì có vẻ tiếng máy kêu to và căng kiểu như gằn máy, có phải là côn mới hay không...vài hôm nữa rảnh em qua cụ gửi cụ nốt xiền và nghe ngóng lại giúp em nhá. Rất cảm ơn cụ

raninc

Xe tải
cho em hỏi sao còn SH nhập đời 2k11 của e nổ máy nó kêu to cứ ồ ồ nhỉ ? không biết tại sao nữa. Và đi có vể rất tốn xăng hơn con cũ của em. con xăng e dự là tầm 25-28km/ 1 lít hic quá tốn so với con cũ :(

USD.EURO

Xe điện
bác sơn cho e hỏi tí, xe em sh150 2007 từ lúc mua mới đến giờ chưa tháo ra vệ sinh cái cảm biến ôxy gắn ở trên pô xe thì có bị làm sao không ?và nó có hiện tượng gì không ạ. thank bác

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Chào cụ Sơn!
E hôm kia qua CH cụ thay bộ côn đây ạ :). Về đến nhà phát e post 1 bài cảm ơn cụ ở đây mà hôm nay vào thấy mất bài(of bị hack thì phải). Giờ e post lại vậy ;)
Xe e chạy ngon lành rồi - Cụ còn tận tình giảng giải về xe làm e hiểu ra nhiều điều!
Chúc cụ vui vẻ mạnh khoẻ!
p/s: hôm nào rảnh e mang con Pây để nhiều hơn đi qua cụ xử lý cho e vụ kêu két két khi ga đầu ạ :)

trioval

Đi bộ
Xe Sh e bị hỏng phớt bơm nước. thay thế có đơn giản ko bác. và tháo bơm nước ra thay phớt có phải thay nước làm mát luôn ko ạ

son-shark

Xe buýt
bảo dưỡng toàn bộ sh 150 2009 một buổi sáng có xong đc ko vậy bác Sơn?
Xong bạn ạ!
bác sơn có biết chỗ nào bán phu tùng ariblade thái ko chỉ em với đang bị vỡ cái mất chóa đèn
Bạn ra nhà Nga Minh đoạn ngã tư phố Huế - Nguyễn Công Trứ hỏi thử xem nhé!
Thay nước mát, kiểm tra côn , điện....bạn nhé! Mất khoảng 2 tiếng!
Cụ Sơn ơi cho e hỏi là xe em đi sơn thụt phải tháo thụt ra để sơn và thay dầu thụt trước . H em để ý ở 2 thanh pittong thụt sờ vào nó hơi hơi có 1 chút dầu thì phải ,em đã lau sạch và đi vài hôm lại thấy vòng tròn trên thanh pittong sờ vào thì thấy hơi ướt vụ này có khắc phục được ko cụ mong cụ sớm giúp em
Xe của bạn bị dung môi của sơn (dạng Axeton) làm hỏng phớt nên chảy dầu! Bạn cần thay phớt và thay lại dầu mới hết bệnh được!
Anh Sơn cho em địa chỉ của anh nhé.em tính lên nhờ anh lắp cho cái công tác phụ cho xe sh ở trong cốp.Không biết có phải tháo lắp gì nhiều không hả anh?
Dưới chữ ký của mình ấy! Hoặc bạn gọi cho mình 0982396818.
Cụ Sơn à, chiều nay về cty mới phát hiện cụ tính thiếu quả phớt trục động cơ (xe em SH150 đen), sửa nhiều hạng mục quá thành ra quên cụ nhể =)),. Xe chạy ổn lắm, êm hơn, nhưng em cảm thấy khi đi tốc độ 25-30km thì có vẻ tiếng máy kêu to và căng kiểu như gằn máy, có phải là côn mới hay không...vài hôm nữa rảnh em qua cụ gửi cụ nốt xiền và nghe ngóng lại giúp em nhá. Rất cảm ơn cụ
Xe chạy ngon chưa em?
cho em hỏi sao còn SH nhập đời 2k11 của e nổ máy nó kêu to cứ ồ ồ nhỉ ? không biết tại sao nữa. Và đi có vể rất tốn xăng hơn con cũ của em. con xăng e dự là tầm 25-28km/ 1 lít hic quá tốn so với con cũ :(
Khi nào rảnh chạy qua để mình nghe thử cái đã! Có gì mình sẽ tư vấn cho!
bác sơn cho e hỏi tí, xe em sh150 2007 từ lúc mua mới đến giờ chưa tháo ra vệ sinh cái cảm biến ôxy gắn ở trên pô xe thì có bị làm sao không ?và nó có hiện tượng gì không ạ. thank bác
Bạn nên vệ sinh cho đỡ hao xăng và máy chạy ngọt hơn!
Chào cụ Sơn!
E hôm kia qua CH cụ thay bộ côn đây ạ :). Về đến nhà phát e post 1 bài cảm ơn cụ ở đây mà hôm nay vào thấy mất bài(of bị hack thì phải). Giờ e post lại vậy ;)
Xe e chạy ngon lành rồi - Cụ còn tận tình giảng giải về xe làm e hiểu ra nhiều điều!
Chúc cụ vui vẻ mạnh khoẻ!
p/s: hôm nào rảnh e mang con Pây để nhiều hơn đi qua cụ xử lý cho e vụ kêu két két khi ga đầu ạ :)
Thank bạn!
Xe Sh e bị hỏng phớt bơm nước. thay thế có đơn giản ko bác. và tháo bơm nước ra thay phớt có phải thay nước làm mát luôn ko ạ
Đơn giản thôi bạn! nếu xe bạn chạy tầm 2 vạn km thì nên thay luôn nước mát!

Klinky

Xe tải
Anh Sơn ơi, xe em SH2010 VN đi được 1.3v cảm giác lúc đi, thi thoảng nó lại kêu roẹt roẹt, và hơi có vẻ gằn máy (tốc độ <40km)
Nhưng >40km thì lại ít khi bị hơn. E ko biết mô tả ra sao, nhưng đúng là kiểu như đằng sau có lúc nó kêu xoẹt xoẹt ấy ạ,nhất là lúc e giảm và giữ ga, k to đâu, nhưng nó rung làm mình biết
Đã thay bộ côn bên anh ạ, côn zin e vẫn giữ, thay từ lúc gần 1v. Xe cũng đi ít anh ạ.

Ko biết xe có gặp vấn đề gì nghiêm trọng k anh ? Khả năng sắp tới thay dầu anh xem giúp e với ạ

daotoan3Ihut

Xe hơi
Website
daotoan.com
Thay nước làm mát, dầu láp và dầu máy thì hết khoảng bao nhiêu và bao lâu cụ nhỉ? Hôm nào em qua bảo dưỡng con su hào cái :D

Trạng thái
Thớt đang đóng