Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bmt1986

Xe tăng
Hi Sơn

Anh ơi bên mình có thay mút lọc gió xe LX không ạ, và giá thế ạ.

Em cảm ơn anh.

HutSongChich™

Xe tải
Cụ Sơn inbox cho em giá cụm bố 3 càng đc ko ạ.
Thanks cụ

Me0o1987

Xe đạp
Cám ơn anh mập nhé :D Em đã về tới Hải Phòng an toàn, xe em đi bốc & êm ru giờ chỉ đợi lắp cánh vào là bay thui :D Chúc anh & gia đình có 1 kỳ nghỉ vui vẻ ;)

Jok

Xe máy
Các bác cho em hỏi : e mới lấy con SH150i 2011 nhập về tất cả mọi thứ đều ổn định nhưng duy nhất có 1 cái khiến e khá lăn tăn là cái tay ga, e đi vào chỗ sóc có cảm giác như nó lỏng lẻo và ko chắc chắn, nó cứ rung lên và đập cạch cạch. e cũng có 1 con SH việt và tay ga nó đi vào chỗ sóc rất chắc chắn, e thử lắc 2 cái tay ga và so sánh thì thấy con nhập long hơn. có cách gì khắc phục ko các bác?

maithanh85

Xe buýt
Làm gì thay đc ha cụ chỉ thay dc sau thôi.

LiemBlue

Xe lăn
Ko thay đc ah.thế ra hàng xả bớt dầu đi thì xả bao nhiêu là ổn nhất vậy cụ
Cụ ra cửa hàng nào quen hoặc chuyên bảo họ là giảm sóc của mình hơi bị cứng,rồi bảo họ thay dầu khác rồi bảo giảm bớt dầu đi một chút là ổn ngay cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

AmandaJoy

Xe hơi
Cụ Sơn cho em hỏi, con SH 2010 của em đi được 2 năm rồi, mấy tháng nay tự nhiên có đôi khi vừa nổ máy xong, đi 1 đoạn mà thả hết ga ra là bị chết máy, xong sau ý đề lại vẫn lên và đi được bình, chỉ thỉnh thoảng bị thôi cụ ạ :( Không biết là bị làm sao cụ phán bệnh giúp em với[-O<

Chỉnh sửa cuối:

Kiamorning2013

Đi bộ
Xin hỏi a e ai biết nguyên nhân xe Lead khởi động khó không, xe của mình đi đc 26.000km, khi để nguội khó khởi động, phải đề trên 5s mới nổ và phải sang lần ấn đề thứ 2. Bác nào biết nguyên nhân chỉ giùm e nhé, thanks cả nhà trước. PS ko biết có phải tại Bugi ko, với lại dạo này đi thấy tốn xăng hơn trước

Lead1986

Xe tải
Nghe danh bác Sơn đã lâu, em là nữ ạ, phần xe cộ gần như không biết gì...có em Lead 110, em mô tả bệnh, b cho em xin cái báo giá sửa chữa trước được ko, hnao em qua b vì ko tiện đường ạ? Tks b nhiều, chúc b làm ăn phát nhé!

Cơ sự là thế này ạ: Xế của em về cơ bản là ko có vấn đề gì, nhưng khi dắt thì đầu em í hơi rung (như kiểu bị dơ í ạ), rồi lại có tiếng rè rè khi dựng chân chống giữa mà quay bánh sau...tiếng này khá rõ (năm ngoái em vào head Honda, mấy a í bảo thay vòng bi và thay của em 3 vòng bi rồi, nhưng em đi sau 2 tháng lại bị lại). Rồi khi đề và lượn thì cứ thỉnh thoảng lại thấy hình như bị chết máy, em thấy thế lại ga mạnh lên thì lại đi tiếp được không phải đề lại. Ngoài ra, thỉnh thoảng có lần em để chết máy hẳn thì đề lại khá khó, có lần được ngay, lần thì dai lắm mới được ạ. Còn nữa, cái kim xăng vẫn hoạt động nhưng cho dù em đổ đầy bình thế nào thì vẫn ko tiến sát chữ F được, chỉ ở vạch trắng trên cùng thôi...

Em đi khoảng 1000km/tháng, cứ 2 tháng em thay dầu 1 lần thì liệu như thế có ít quá không ạ, em chỉ đi 1m, đường xá thì cũng bình thường ạ (đường bê tông, có đoạn hơi bị ổ gà ri tí thôi), em đi chậm, thường thì tốc độ 30-40km vì đường hẹp và khá đông dân.

Em có tham khảo í kiến của các bác trên này, họ gt b Sơn ở thớt bên này nên em qua đây. B xem tổng thể khoảng bn xiền để e chuẩn bị xiền hnao qua b ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Lead1986

Xe tải
Cụ Sơn cho em hỏi, con SH 2010 của em đi được 2 năm rồi, mấy tháng nay tự nhiên có đôi khi vừa nổ máy xong, đi 1 đoạn mà thả hết ga ra là bị chết máy, xong sau ý đề lại vẫn lên và đi được bình, chỉ thỉnh thoảng bị thôi cụ ạ :( Không biết là bị làm sao cụ phán bệnh giúp em với[-O<
Em có em Lead 110 cũng bị tình trạng gần giống b này, cơ mà em thấy hiện tượng chết máy, em ga mạnh lên là lại đi được mà không cần đề lại nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng