Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

phucanhduy

[Tịch thu bằng lái]
OK!

=))

Cũng OK luôn!

Cảm ơn cụ!

Chiều nay vừa đến anh rồi phải ko?

Bạn cứ mang qua mình chỉnh lại nhé! Bảo hành 1 năm mà! Mỗi xe có lực máy khác nhau nên đôi khi phải căn chỉnh cho phù hợp bạn nhé!

Chuẩn ạ!

Bóp chặt phanh, ga lên nửa tay ga tầm 5" vài lần là OK thôi bạn nhé! Nếu ko được thì mang qua mình!
Vầng bác, em ở chỗ bác chạy thẳng lên tp Hòa Bình, 80km. đề pa ko giật, vọt nhanh nhưng vẫn có tiếng kêu, ko hiểu có phải tại pitton, xi lanh gì ko a?

me_myself

Xe hơi
Các bác cho mình hỏi sh2010 đi bi rung yếm đầu xe,làm thế nào để vặn cho chặt đi cho ko bị rung yếm,thanks

cupheu

Xe tăng
xe em đi gần 2 năm vẫn ngon choét,cả rung giật gì,mới đây hỏng cái công tơ mét,thay hết bn tiền hả cụ Sơn,mà có giữ đc cái dây zin và mình chỉ tay cái lõi đc ko ạ ?mà hàng cụ là đi ra Thái Thịnh xong qua ngã tư giao Thái Hà nữa ạ,chỗ đấy nhiều hàng sửa xe quá @@

xherox

Xe điện
xe em đi gần 2 năm vẫn ngon choét,cả rung giật gì,mới đây hỏng cái công tơ mét,thay hết bn tiền hả cụ Sơn,mà có giữ đc cái dây zin và mình chỉ tay cái lõi đc ko ạ ?mà hàng cụ là đi ra Thái Thịnh xong qua ngã tư giao Thái Hà nữa ạ,chỗ đấy nhiều hàng sửa xe quá @@
Xe cụ là xe gì?
Quầy sửa xe của bác Sơn ở đối diện bán đảo đường Hoàng Cầu mới.

vanhong872

Xe đạp
bua nào về HN phải ghé bác Sơn làm vài chai bua HN mới dc ..

Formula_1

Xe đạp
Bác sơn oi cho e hỏi chút. con xe dylan của e ko bit có phải trục lap ko mà vít ga thi ko,nhưng vè ga thì bị hú nhẹ(nghe rât khó chịu).cái đấy có khắc phục dc ko mà thay thì bao nhiêu xèng ạ. Em cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

maithanh85

Xe buýt
A ơi chế điện tử sh 2008 lắp cho đời từ 2009-2011 có đc ko nhỉ.
Thử cái xem sao.

coneli

Xe tải
e có e Spacy 2008, chạy 2,8 vạn rồi, xe chưa làm j từ lúc mua, bình thường đi chậm bị giật và rung đầu, rất khó chịu nhưng bận quá e chưa mang qua bác đc, gần đây côn có vẻ kém hẳn đi, tăng ga đột ngột xe khựng lại rồi mới phi, theo bác e phải làm gì cho thật ngon, và làm trong bao lâu ạ, tks bác!

mrdee235

Đi bộ
bác cho em hỏi, xe em LX 125 ie, mà e bảo dưỡng,thay dầu đầy đủ,xúc rửa láp thường xuyên,mà cứ 1-2 tuần là đi lại bị giật.kêu và rất ì :(( e đi gần vạn km rồi mà cứ 1 tháng phải ra hãng 1 lần,lần nào cũng chỉ đc vài ngày là lại bị như cũ,bno bảo do côn,cứ 2 tháng bảo dữong 1 lần nhưng e thấy xe e cứ 1 tuần 1 lần ấy... đi khó chịu vô cùng.bác có cách nào giúp em xem nên làm sao k.cửa hàng bác ở đâu vậy.e muốn qua . rep em sớm bác nhé,ức chế lắm rồi

vanhong872

Xe đạp
kg thấy bác Sơn CM e xin trả lời giúp ạ ..nếu sai đừng chém e tội nghiệp :
Các bác cho mình hỏi sh2010 đi bi rung yếm đầu xe,làm thế nào để vặn cho chặt đi cho ko bị rung yếm,thanks
vụ này quá đơn giản chỉ cần 2 cọng dây rút cột chặt 2 chốt chên mặt dựng là oke mà thui ( ghé bác sơn + ly cafe là xong nha bác )

Bác sơn oi cho e hỏi chút. con xe dylan của e ko bit có phải trục lap ko mà vít ga thi ko,nhưng vè ga thì bị hú nhẹ(nghe rât khó chịu).cái đấy có khắc phục dc ko mà thay thì bao nhiêu xèng ạ. Em cám ơn
theo bác nói e nghĩ xe bác bị hú nhông láp rui ( hú cấp độ nhẹ ) nếu nhẹ có thể khắc phục lại dc .. trước khi sửa bộ nhông bác nên KT cái ron cao su ngay nắp hút gió lốc nồi bác nhé ( xe thiếu cai nay nó cũng hú thấy ghê )

Thử cái xem sao.
qua a có gủi ra HN cho e bộ bố 3 càng SHI 2008 rui nha e : ( Cụm Fi cua 2008 kg gắn qua dc cho shi 2009-2011 nha e , no khác mã gắn vô Fi sẽ nhấy báo lỗi hệ thống )

e có e Spacy 2008, chạy 2,8 vạn rồi, xe chưa làm j từ lúc mua, bình thường đi chậm bị giật và rung đầu, rất khó chịu nhưng bận quá e chưa mang qua bác đc, gần đây côn có vẻ kém hẳn đi, tăng ga đột ngột xe khựng lại rồi mới phi, theo bác e phải làm gì cho thật ngon, và làm trong bao lâu ạ, tks bác!
rung giật e nghĩ xe bác chỉ bị bộ bố nồi mà thui , rảnh bác ghé bác Sơn coi và KT bộ nồi cho bác theo e bác chỉ cần KT bộ bố + chuông nhân tiện kt bi trước + dây curoa , nếu chỉ làm nồi kg time cung khá nhanh bác ợ

Chỉnh sửa cuối:

Nothing1990

Đi bộ
Giúp em

Em mới mua SHVN 150i ạ .Em cần mua những phụ tùng linh kiện gì để bảo vệ xe khỏi bẩn khỏi mất trộm ạ. Ví dụ như dán xe hay sơn gì như ngoài head ngưởi ta nói đấy
Chân chống cạnh ?
Thảm để chân ?
Bộ ốp inox full bầu lọc gió ,chắn bùn trước ,sau ,nắp côn ,nẹp 2 chỗ để chân sau ,ốp đèn biển số ?
nút che lỗ gương ?
Xe SHVN là xe lốp không xăm ạ ? Cần phải mua một bộ vá xe lốp không xăm ạ
Tản nhiệt, Bảo vệ bô xe ?
Bộ khung bảo vệ ?
những phụ tùng trên có cần thiết không ạ hay em chỉ dán hay sơn gì như head nói 450k :(

29V3-5586

Xe buýt
Xe bạn còn đang roda , nếu xe quá gào thì mang qua chỗ bán xe yêu cầu họ kiểm tra!(Vì đang được bảo hành). Nếu ko được thì mang qua mình xem thử!

Bạn vặn chặt 2 cái đầu cực của bình Ắc quy nhé! Rè rè , lạch cạch thì kiểm tra con ốc chụp - chống xoay của bánh sau xem, nếu lỏng thì làm cho chặt lại là hết!

Xe bạn bị rò rỉ ở đâu đó, phải kiểm tra, tìm ra chỗ rò, bịt là là ổn!

Xe cũ, có bệnh thì phải giải phẫu! Nếu ko muốn động đến thì cứ 500km thay dầu vậy!

Xe bạn đời nào vậy? 2012?????
Bác Sơn ạ tình hình

Chuẩn ạ!

Xe bạn bị hỏng chìa dự phòng! Vụ này bạn nên gọi ngay cho Dr Chiến : 01656531386
Thanks cụ sơn nhưng hnay e bị thịt luộc 2 loét dã man quá
D c m cái ông chiến
Thực sự e rất bức xúc vì e vẫn còn nguyên 2 chìa mà lại cứ bảo cái chìa của e bị hỏng nên thay luôn
Đúng là bh e thấy vẫn ngu là sao mình lại hiền thế
200k 1 bài học

ngocanhbeo88

Đi bộ
Em mới mua SHVN 150i ạ .Em cần mua những phụ tùng linh kiện gì để bảo vệ xe khỏi bẩn khỏi mất trộm ạ. Ví dụ như dán xe hay sơn gì như ngoài head ngưởi ta nói đấy
Chân chống cạnh ?
Thảm để chân ?
Bộ ốp inox full bầu lọc gió ,chắn bùn trước ,sau ,nắp côn ,nẹp 2 chỗ để chân sau ,ốp đèn biển số ?
nút che lỗ gương ?
Xe SHVN là xe lốp không xăm ạ ? Cần phải mua một bộ vá xe lốp không xăm ạ
Tản nhiệt, Bảo vệ bô xe ?
Bộ khung bảo vệ ?
những phụ tùng trên có cần thiết không ạ hay em chỉ dán hay sơn gì như head nói 450k :(
Bạn chỉ nên đi dán xe (lên nhà đầu tiên trên Cao Bá Quát)+thảm để chân+khóa litèk chống trộm thì gọi cho Dr Chiến : 01656531386. Thế là ok lắm r.còn nếu bạn đi xa ngoại thành Hà Nội thì nên mua thêm bộ vá săm lốp,chứ tớ thấy trong nội thành đầy điểm vá săm lốp nên bạn k cần lo lắm

Formula_1

Xe đạp
Formula_1 viết
theo bác nói e nghĩ xe bác bị hú nhông láp rui ( hú cấp độ nhẹ ) nếu nhẹ có thể khắc phục lại dc .. trước khi sửa bộ nhông bác nên KT cái ron cao su ngay nắp hút gió lốc nồi bác nhé ( xe thiếu cai nay nó cũng hú thấy ghê )

Em cám ơn. Khi nào e phải đẩy xe qua nhờ bác sơn kiểm tra :D

Chỉnh sửa cuối:

Nothing1990

Đi bộ
Bạn chỉ nên đi dán xe (lên nhà đầu tiên trên Cao Bá Quát)+thảm để chân+khóa litèk chống trộm thì gọi cho Dr Chiến : 01656531386. Thế là ok lắm r.còn nếu bạn đi xa ngoại thành Hà Nội thì nên mua thêm bộ vá săm lốp,chứ tớ thấy trong nội thành đầy điểm vá săm lốp nên bạn k cần lo lắm
dán xe + thảm + khóa hết bao nhiêu bác

son-shark

Xe buýt
Vầng bác, em ở chỗ bác chạy thẳng lên tp Hòa Bình, 80km. đề pa ko giật, vọt nhanh nhưng vẫn có tiếng kêu, ko hiểu có phải tại pitton, xi lanh gì ko a?
Đã giải quyết rồi phải ko em???
Chúc mừng bác Sơn có Title mới nhé=D>
Xe buýt là gì vậy em?
Bạn qua mình 8h sáng từ thứ 3- thứ 6 là ok luôn!
100k cụ ạ! đồ cũ cụ cầm về nhé!
bua nào về HN phải ghé bác Sơn làm vài chai bua HN mới dc ..
Lâu lắm rồi ko gặp! anh em mình gặp nhau thì phải uống tẹt ga mới được!
Chiều nay em qua chỗ anh rồi phải ko? sáng thứ 3 nhé!
Thử cái xem sao.
Lắp ngon là đằng khác!
Rửa chế, thay lọc gió, căn chỉnh lại côn là ngon thôi bạn!
bác cho em hỏi, xe em LX 125 ie, mà e bảo dưỡng,thay dầu đầy đủ,xúc rửa láp thường xuyên,mà cứ 1-2 tuần là đi lại bị giật.kêu và rất ì :(( e đi gần vạn km rồi mà cứ 1 tháng phải ra hãng 1 lần,lần nào cũng chỉ đc vài ngày là lại bị như cũ,bno bảo do côn,cứ 2 tháng bảo dữong 1 lần nhưng e thấy xe e cứ 1 tuần 1 lần ấy... đi khó chịu vô cùng.bác có cách nào giúp em xem nên làm sao k.cửa hàng bác ở đâu vậy.e muốn qua . rep em sớm bác nhé,ức chế lắm rồi
Chuyên ngành của mình mà! bảo hành 1 năm bạn nhé!

se7enb0i

Xe đạp
Em có ccon vespa lx đi đc gần 8 ngàn km, em muốn mang ra chỗ cụ bảo dưỡng toàn bộ cónddc ko ạ

Formula_1

Xe đạp
Formula_1 viết
Chiều nay em qua chỗ anh rồi phải ko? sáng thứ 3 nhé!

Okie anh.Sáng T3 e lên ợ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng