Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
sơn đại ca ơi bác đã nghiên cứu và cải tiến làm sao để xe sh 2013 đỡ giật chưa ạ :( đi 1 thời gian xe của e lại bị giật tiếp rồi ạ :( hic hic
Đã trả lời em rồi nhé!
Vấn đề này ko lẽ thành bệnh nan y của 2k13 sao,ko biết có bị dính ở xe nhập nữa ko
Xe nào cũng có cái bị bạn nhé!
Anh béo ngâm cứu con bú gì này không:D

Loại này ko nên lắp cho SH vì chân ren khác, mỗi loại xe có chỉ số bu gi nhất định. Nếu chân giống nhau thì ta mới nên thử!
Dạo này nó lại gào và ko bốc lắm xếp ơi.
Côn gin nó vậy mà em!
xe vợ em Pi 125VN đời 2010 chạy hơn 2 vạn chưa làm gì cả, máy yếu, ì, đầu xe đi cảm giác lệch lệch, hôm đi bảo dưỡng thì nhân viên bảo thụt ko còn độ đan hồi nữa, k xử lý được. Vậy Em mang qua Kụ xử lý được không và phải làm những gì? rổ giá thế nào ạ?
Cụ mang qua em kiểm tra đã nhé!

Báo cáo bác Sơn, xe em (Nouvo) hôm trước sửa ngon rồi, quên không báo bác là cái nắp bình xăng của em bị hở, mỗi lần đổ đầy bình, đậy nắp xăng rồi mà đi xóc tí cũng bị trào ra, có cách nào khắc phục không bác ?
Vậy thì cụ phải kiếm cái gioăng cao su(loại chịu xăng) thay vào cái nắp. Còn chuẩn nhất là ra hãng mua cái nắp mới chắc tầm 100k là ngon thôi!
cụ sơn cho em hỏi bảo dưỡng côn fly nhập với thay cái còi hết khoảng bao nhiệu ợ? xe gấu em đi giật như phi ngựa rồi, còi ứ kêu.
hôm nọ em qua cửa hàng cụ đóng cửa nên giờ hỏi trước để qua ợ
Em nghỉ thứ 2 hàng tuần cụ nhé! Còn xe cụ để cho ngon thì em cần phải kiểm tra trước rồi mới báo cho cụ được!
bác cho em hỏi, liberty của em khi thả trôi (âm ga) tốc độ tầm 15km/giờ, đặc biệt là thả dốc hoặc dắt bộ nó phát ra tiếng kêu cạch cạch ở dằng sau, nghe như tiếng 2 hòn sỏi bị lọt vào trong láp ý, dựng xe lay lay phía sau hoặc bánh sau thì cũng bi kêu như thế. các bác chỉ giúp em cách khắc phục với. em cám ơn nhiều!
Bạn kiểm tra cái nắp chụp con ốc bánh sau xem có bị lỏng ko! Nếu ko thì phải thay bộ bi láp bạn nhé!
A Sơn cho e hỏi chút. tháng trước e có thay bộ côn vs chuông khoan cho con ps. Nhưng mà bây giờ đi làm sao chứ chạy tốc độ 15km/h máy kêu to, nhưng đi lên 20km/h thì hết. Có cần phải lên bi 13g không anh hay là do côn chưa bám hết
Bóp chặt phanh, ga lên vài phát xem thế nào bạn nhé!

huuhuy

Xe tăng
Tư vấn về côn SHVN 150 đời 2010

Chuyện là thế này các cụ ạ, con SH của em lúc trước chạy được tầm 5000km thì thấy côn tệ quá (mặc dù là đã mài lại chuông, chỉnh chọt đủ kiểu nhưng không ăn thua nên em mới đem thay bộ ba búa (theo tư vấn của bác thợ sửa xe). Bộ ba búa em thay là của SH đời 2008, thay xong thấy đi ngon lành hẳn. Thỉnh thoảng cũng có giật, nhưng đem vệ sinh lại hết.
Hôm rồi, sau 1 khoảng thời gian chạy ngon, xe lại có hiện tượng giật, em mới đem ra chỗ bác Sơn Shark để kiểm tra thì mấy đồng chí thợ chỗ đó có nói là con SHVN 2010 này không nên dùng ba búa SH2008 nên mới khuyên em lắp lại bộ ba búa cũ. Em nghe cũng bùi tai và hợp lý nên cũng ok, nhờ các đồng chí ấy lắp lại bộ ba búa cũ.
Sau khi lắp lại bộ ba búa cũ thì em có cảm nhận thế này ạ:
- Mấy hôm đầu sau khi lắp lại: đi có vẻ mượt, nhưng khi khởi động máy và đi chậm thì có tiếng cạch cạch ở côn nghe rất khó chịu
- Sau khoảng 2 tuần: đi rung, giật hơn trước (lúc lắp ba búa SH2008) rất nhiều, và tiếng cạch cạch xuất hiện ngày càng nhiều.
Vậy nên nhà cháu quyệt định là định đem xe ra lắp lại bộ ba búa SH2008, nhưng vẫn ngại các chú thợ chỗ cụ Sơn bảo là chạy ba búa SH2008 thì ko ngon.

Em trình bày hơi dài dòng, mong các cụ đọc và tư vấn giúp em ạ. Ngon thì sáng T7 này em đi làm lại luôn chứ để thế này đi bực mình quá.
Nhà em sẵn vodka cho các cụ ạ, thanks các cụ quan tâm.

maithanh85

Xe buýt
Chuyện là thế này các cụ ạ, con SH của em lúc trước chạy được tầm 5000km thì thấy côn tệ quá (mặc dù là đã mài lại chuông, chỉnh chọt đủ kiểu nhưng không ăn thua nên em mới đem thay bộ ba búa (theo tư vấn của bác thợ sửa xe). Bộ ba búa em thay là của SH đời 2008, thay xong thấy đi ngon lành hẳn. Thỉnh thoảng cũng có giật, nhưng đem vệ sinh lại hết.
Hôm rồi, sau 1 khoảng thời gian chạy ngon, xe lại có hiện tượng giật, em mới đem ra chỗ bác Sơn Shark để kiểm tra thì mấy đồng chí thợ chỗ đó có nói là con SHVN 2010 này không nên dùng ba búa SH2008 nên mới khuyên em lắp lại bộ ba búa cũ. Em nghe cũng bùi tai và hợp lý nên cũng ok, nhờ các đồng chí ấy lắp lại bộ ba búa cũ.
- Mấy hôm đầu sau khi lắp lại: đi có vẻ mượt, nhưng khi khởi động máy và đi chậm thì có tiếng cạch cạch ở côn nghe rất khó chịu
- Sau khoảng 2 tuần: đi rung, giật hơn trước (lúc lắp ba búa SH2008) rất nhiều, và tiếng cạch cạch xuất hiện ngày càng nhiều.
Vậy nên nhà cháu quyệt định là định đem xe ra lắp lại bộ ba búa SH2008, nhưng vẫn ngại các chú thợ chỗ cụ Sơn bảo là chạy ba búa SH2008 thì ko ngon.

Em trình bày hơi dài dòng, mong các cụ đọc và tư vấn giúp em ạ. Ngon thì sáng T7 này em đi làm lại luôn chứ để thế này đi bực mình quá.
Chỗ a Sơn nói đúng đấy bạn.sh 2008 và 2010 tuy tưởng động cơ giống nhau nhưng thực chất vẫn khác nhau một chút đấy búa côn 2008 lúc đầu đi có vẻ mượt nhưng sau sẽ giật đùng còn côn 2010 đi dần rồi nó cũng êm,bảo a Sơn chỉnh chút lò xo là ok ngay.phải nói một câu đời 2010 đừng mong đợi sự bốc lửa và êm ái như đời 2008 bởi các kỹ sư HD đã có sự điểu chỉnh để có chút khác biệt rùi

Xe máy

Xe đạp
bác sơn ơi thay búa ba càng thái + chuông thái có hết đc giật ko ạ :( để e qua a thay :(

maithanh85

Xe buýt
bác sơn ơi thay búa ba càng thái + chuông thái có hết đc giật ko ạ :( để e qua a thay :(
Chuyện giật hay ko giật thực chất ko hản do côn hay búa của ai sản xuất.bản thân nhà sx honda còn ko đưa ra đc cách tối ưu hóa việc rung giật của xe.việc rung giật phải đc kiểm tra,thử nghiệm và liên quan đến một số vấn đề khác như lò xo,bi, búa....Khi xử lý cách vấn đề này hiện tại ko đc hoàn hảo lắm nhứ nếu xe hết rung thì xe sẽ kèm theo máy ì hơi gào và ngược lại để máy bốc êm thì xe lại rung giật.vc kết hợp đc 2 ưu điểm này vẫn còn là 1 vấn đề.

BMW.X5

Xe hơi
Rẻ hơn iridium Denso đó cụ nhé,em vừa lắp trên xe em xong roài ợ:D
Cụ mua ở đâu mà rẻ thế, chứ chỗ mợ mèo hình như đắt hơn. cái này lắp được cho SH vì cùng độ dài thì phải. cụ inbox cho e xin cái giá để e tham khỏa được không

LiemBlue

Xe lăn
Cụ mua ở đâu mà rẻ thế, chứ chỗ mợ mèo hình như đắt hơn. cái này lắp được cho SH vì cùng độ dài thì phải. cụ inbox cho e xin cái giá để e tham khỏa được không
Cụ sang nhà Mèo mà mua đê,cóa cụ Long phụ trách gian hàng đó giá yêu lắm cụ ạ:P

convitngoc

Xe đạp
Bác ơi, thực sự thì em đang băn khoăn với em Lead nhà em quá :( làm sao đẻ em nó đẹp hơn ạ

4eyes10

Xe buýt
Vài dòng tri ân tới bác Sơn Shark...
Chả là con SH của Gấu cứ hắt hơi sổ mũi nghẹt thở kinh niên mãn tính, chạy chữa mãi không khỏi, em thì đi làm xa cả ngày ít khi sờ vào xe, Gấu mấy lần đòi bán. Bỏ ra 1 buổi lần mò mãi trên OF tìm ra địa chỉ này. Gửi xe về làm 2 ngày, giờ chạy như xe mới, Gấu phấn khởi, em không còn phải nghe phàn nàn càu nhàu nữa...
Không biết nói gì hơn ngoài câu cảm ơn bác!

lktd

Đi bộ
mấy bác cho em hỏi, em mới mua con shi 2011 first class. Khi mở công tắc kim đồng hồ nhiệt chỉ hơi giật trong tích tắc, sau đó trong suốt quá trình đi chả bao giờ thấy nó nhích lên cả. Hiện tượng này có phải là bình thường không ạ, em hoang mang quá

son-shark

Xe buýt

Xin lỗi cụ vì 2 tuần vừa rồi bị đau chân nên chỉ ở cửa hàng được vài tiếng /ngày! Đúng như thợ của em nói, xe 2010 lắp côn 2008 ko phải xe nào cũng chạy được! Khi nào rảnh, mời cụ qua, em trực tiếp kiểm tra ,tư vấn và làm lại cho cụ ! Cụ nhớ mang theo côn 2008 theo nhé!
Rẻ hơn iridium Denso đó cụ nhé,em vừa lắp trên xe em xong roài ợ:D
Ừ thì cứ thử xem sao nhưng theo anh thì ko nên vì hãng có cảnh báo "lắp bugi ko đúng chỉ số có thể hư hỏng động cơ"
Em mang qua anh lắp thử xem thế nào!
bác cho em hỏi đánh thêm cái chìa lx bh bao nhiêu xiền ạ.hnao qua nhờ bác luôn:D
Mình ko làm vụ này bạn ạ! Bạn có thể mang xe xuống 431 giải phóng!
bộ bi láp này rổ rá có cao lắm không bác
Cả thay dầu láp và công vài trăm bạn ạ!
Bác ơi, thực sự thì em đang băn khoăn với em Lead nhà em quá :( làm sao đẻ em nó đẹp hơn ạ
????????????????
Vài dòng tri ân tới bác Sơn Shark...
Chả là con SH của Gấu cứ hắt hơi sổ mũi nghẹt thở kinh niên mãn tính, chạy chữa mãi không khỏi, em thì đi làm xa cả ngày ít khi sờ vào xe, Gấu mấy lần đòi bán. Bỏ ra 1 buổi lần mò mãi trên OF tìm ra địa chỉ này. Gửi xe về làm 2 ngày, giờ chạy như xe mới, Gấu phấn khởi, em không còn phải nghe phàn nàn càu nhàu nữa...
Không biết nói gì hơn ngoài câu cảm ơn bác!
Cũng cảm ơn cụ!
mấy bác cho em hỏi, em mới mua con shi 2011 first class. Khi mở công tắc kim đồng hồ nhiệt chỉ hơi giật trong tích tắc, sau đó trong suốt quá trình đi chả bao giờ thấy nó nhích lên cả. Hiện tượng này có phải là bình thường không ạ, em hoang mang quá
Như vậy là có vấn đề bạn ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng