Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

giapdt

Xe hơi
Ko rõ thực hư thế nào nhưng nếu để nói cái nắp chỗ đổ nước mát.thi cứ ko phải lúc nào vạn vào trơn tru vừa khít là an toàn nó cũng có tuổi thọ theo e đc biết cấu tạo ở trong nắp có một cái lẫy đàn hồi đóng mở gì đó lâu ngày cái này chết dẫn đến nhiểu khi tưởng nắp chuẩn kina nhưng vẫn bị rò nước.vậy bác nên kiểm tra kỹ lại hệ thống làm mát để có cách khắc phục.mà xe bác lắm bệnh nhiều tật thế có vẻ trc đó cụ mải kiếm tiền quá nên quên ko chăm sóc e nó chu đáo nhỉ.
cụ thông cảm, công việc em cũng bận thành ra ít quan tâm đc tới xe cộ. Những bệnh mà mình hỏi ở mấy bài trước thì khắc phục được rồi, còn cái này là nó mới bị đấy chứ. Chắc phải thay cái lắp đậy ở bình làm mát phụ thôi.

cavani

Đi bộ
Anh Sơn ơi, em Li Việt của em, sáng khi em đổ xăng đầy bình thì kim xăng báo gần vạch full. Đi lượn lờ 1 tý, đến tối khi về nhà thì e thấy kim báo con nửa bình. Hôm sau e đi làm thì vẫn bình thường, nhung đến tối thì kim lại báo vạch đỏ và đèn vàng sáng lên. Em đi tiếp thì thấy kim nhanh về sát vạch cuối, luk đó thì em đi đổ xăng đầy bình thì chỉ mất 50k. mà trong thời gian đó em đi ko nhiều, chưa đến 100km thì đã báo đèn vàng. Em nghĩ là do cái phao xăng hoặc cái đồng hồ nó báo sai, anh Sơn có xử lý được vấn đề này hộ e không ạ, hay e phải mang lên hãng. Hik e làm quen nhà anh ùi nên rất ngại mang lên hãng. Mong anh giúp em:D

son-shark

Xe buýt
xe em chưa thay gì ngoài dầu máy, đi đc khoảng 2 vạn cụ ạ
Nếu vậy thì cần phải thay lọc gió, dầu láp, nước mát, kiểm tra lại côn xem hỏng cái gì thì thay cái đó mới ngon được bạn nhé!
Các bác cho em hỏi chút. Sh 2008 cua em có một bệnh rất khó chịu là: bình thường đi ít thì không sao, nhưng hôm nao đi đg dài khoảng 30km thi khi dừng lại dựng chân chống phụ nó bị chàn nước làm mát ra ngoài ở ngay chỗ mình hay châm thêm vào bình phụ ấy. Em đã kiểm tra lại lắp cao su đậy rất kỹ rồi nhưng vẫn bị.
Cụ nào biết cách trị thì cho em tý cao kiến với ạ!
Vụ này cần phải xác định do hở gioăng quy lát , hỏng bơm, hỏng nắp két mới xử lý chính xác được bạn nhé!
A ấy chuyển sang nhà mới nửa năm nay rùi ở đường Hoàng Cầu ý.đối diện quán cafe Đảo nhé.đi từ Thái Hà vào khoảng 400m bên phải nhé cụ
Chuẩn ạ!
Cho mình hỏi con SH 2008 của mình bình thường nổ máy ko sao nhưng sau mỗi lần rửa xe xong cực kỳ khó nổ máy . Phải chục lần mới đc, có khi nó ko có ý kiến j luôn . Nhưng sau vài tiếng khô xe lại ko sao . Bệnh của nó là gì ạ ? ( E nghĩ có thể lúc rửa nó xịt vào đâu đấy . Các bác cho e biết nó chỗ nào để lúc nào rửa xe xong bảo nó sì khô chỗ ấy . ) Thax các bác nhiều ! :D
Xe bạn bị hở gioăng bọc nắp bugi. Bạn thay cái nắp khác là xong thôi nhé! Thợ xe hay gọi nó là cái "đầu boọc"
Bac Son oi. E muon mang chiec xe cua e qua nho bac kiem tra. Nhung xe e ko phai xe ga. Nen ngai ko giam mang.
Thế thì thông cảm cho mình nhé!
Anh Sơn ơi, em Li Việt của em, sáng khi em đổ xăng đầy bình thì kim xăng báo gần vạch full. Đi lượn lờ 1 tý, đến tối khi về nhà thì e thấy kim báo con nửa bình. Hôm sau e đi làm thì vẫn bình thường, nhung đến tối thì kim lại báo vạch đỏ và đèn vàng sáng lên. Em đi tiếp thì thấy kim nhanh về sát vạch cuối, luk đó thì em đi đổ xăng đầy bình thì chỉ mất 50k. mà trong thời gian đó em đi ko nhiều, chưa đến 100km thì đã báo đèn vàng. Em nghĩ là do cái phao xăng hoặc cái đồng hồ nó báo sai, anh Sơn có xử lý được vấn đề này hộ e không ạ, hay e phải mang lên hãng. Hik e làm quen nhà anh ùi nên rất ngại mang lên hãng. Mong anh giúp em:D
Khả năng xe bạn bị hỏng bộ cảm biến phao xăng rồi! Mấy thứ đó ít hỏng nên mình ko chú tâm! Bạn mang ra hãng cho họ thay cho nhanh nhé! Mình làm thì phải gọi đồ hơi lâu!

Xe máy

Xe đạp
sơn đại ca ơi bác đã nghiên cứu và cải tiến làm sao để xe sh 2013 đỡ giật chưa ạ :( đi 1 thời gian xe của e lại bị giật tiếp rồi ạ :( hic hic

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

King_Eric

Xe hơi
sơn đại ca ơi bác đã nghiên cứu và cải tiến làm sao để xe sh 2013 đỡ giật chưa ạ :( đi 1 thời gian xe của e lại bị giật tiếp rồi ạ :( hic hic
Vấn đề này ko lẽ thành bệnh nan y của 2k13 sao,ko biết có bị dính ở xe nhập nữa ko

maithanh85

Xe buýt
Dạo này nó lại gào và ko bốc lắm xếp ơi.

drem

Xe hơi
xe vợ em Pi 125VN đời 2010 chạy hơn 2 vạn chưa làm gì cả, máy yếu, ì, đầu xe đi cảm giác lệch lệch, hôm đi bảo dưỡng thì nhân viên bảo thụt ko còn độ đan hồi nữa, k xử lý được. Vậy Em mang qua Kụ xử lý được không và phải làm những gì? rổ giá thế nào ạ?

giapdt

Xe hơi
Vụ này cần phải xác định do hở gioăng quy lát , hỏng bơm, hỏng nắp két mới xử lý chính xác được bạn nhé!

gioăng quy lát là cái gì đấy các cụ? nó ở chỗ nào vậy?

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Báo cáo bác Sơn, xe em (Nouvo) hôm trước sửa ngon rồi, quên không báo bác là cái nắp bình xăng của em bị hở, mỗi lần đổ đầy bình, đậy nắp xăng rồi mà đi xóc tí cũng bị trào ra, có cách nào khắc phục không bác ?

unknown.king

Xe tăng
cụ sơn cho em hỏi bảo dưỡng côn fly nhập với thay cái còi hết khoảng bao nhiệu ợ? xe gấu em đi giật như phi ngựa rồi, còi ứ kêu.
hôm nọ em qua cửa hàng cụ đóng cửa nên giờ hỏi trước để qua ợ

bomnet6

Đi bộ
bác cho em hỏi, liberty của em khi thả trôi (âm ga) tốc độ tầm 15km/giờ, đặc biệt là thả dốc hoặc dắt bộ nó phát ra tiếng kêu cạch cạch ở dằng sau, nghe như tiếng 2 hòn sỏi bị lọt vào trong láp ý, dựng xe lay lay phía sau hoặc bánh sau thì cũng bi kêu như thế. các bác chỉ giúp em cách khắc phục với. em cám ơn nhiều!

BMW.X5

Xe hơi
A Sơn cho e hỏi chút. tháng trước e có thay bộ côn vs chuông khoan cho con ps. Nhưng mà bây giờ đi làm sao chứ chạy tốc độ 15km/h máy kêu to, nhưng đi lên 20km/h thì hết. Có cần phải lên bi 13g không anh hay là do côn chưa bám hết

Xe máy

Xe đạp
Vấn đề này ko lẽ thành bệnh nan y của 2k13 sao,ko biết có bị dính ở xe nhập nữa ko
bác sơn ơi bác cứ xem cần phải thay thế hay chỉnh sửa gì thì bác cứ bảo e , chứ đi kiểu giật giật thế này khó chịu lắm bác ạ :(

Trạng thái
Thớt đang đóng