Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
chả là giảm xóc trước của em nó đi cảm giác cứng hơn mấy con xe SH nhập khác đi trên đường chỗ tay lái nó cảm giác xóc như đi trên 1 đoạn đường trải sỏi nhỏ ra ý bác nào biết cáh khắc phục không ạ
Bạn kiểm tra áp suất lốp trước đi nhé! Nếu quá 2kg/cm2 là bị xóc đấy nhé!
Anh Sơn cho e hỏi, xe Liberty của e bây giờ bóp phanh trước ko đề đc, cũng ko lên đèn đằng sau, nhưng đi đường phanh thì vẫn ăn. Anh phán hộ e xem nó bị bệnh gì
Nó hỏng cái công tắc đèn phanh thôi bạn! đi như vậy cũng ko sao nhưng nếu nó hỏng nốt cái bên trái thì khỏi đề! Thay mất mấy chục thôi bạn nhé!
Úi may quá,giờ bác í làm ở ngày nghỉ nữa thì m mới có thời gian đem xe qua bảo dưỡng đc!
Em vẫn nghỉ chủ nhật hàng tuần cụ nhé!
Xe em ko rút chìa khóa để cho mấy đứa trẻ con nghịch bật cả đêm, sáng ra hết điện. Cái này chắc chỉ thay ắc quy là được các cụ nhỉ?
Mang ra hàng nhờ sạc lại nửa tiếng là ôk thôi bạn.
bác chủ cho e hỏi ,e đj AB 2011 lúc nổ máy đi khoảng 5km khj dừng thì bị kêu cành cạch khó chịu lắm.bác có khắc phục đc k ạ.e đj mấy chỗ rùi chưa đc,nếu dc e mang qua bác chỉnh hộ e phát
Chắc bị côn, dây cua roa thôi bạn!

son-shark

Xe buýt
Cụ Sơn cho e hỏi tí ạ.con lead 2009 của gấu nhà e hôm trước hỏi bác về hiện tượng muội đen ở pô,e đã thay lọc gió rồi nhưng vẫn chưa hết muội,mà đi tốn xăng hơn trước nhiều.vậy là do cái gì ạ mong cụ chỉ giáo cho e với ạ
Bạn mang xe qua mình kiểm tra nhé!
Anh Sơn cho em hỏi xử lý chống rung giật của Li Vịt thì ngoài việc làm ì máy & nặng ga hơn thì có làm tốn xăng hơn & về lâu về dài có làm máy tã nhanh hơn không ạ?

Em anh.
Xăng thì có thể tốn hơn 1 chút, tầm 5%. Máy thì càng bền hơn bạn nhé!

E đi tốc độ dưới 20km/h là nghe tiếng cọc cọc đều đặn phát ra ở bánh trước. Xe e chưa đâm đụt gì, các cụ chuẩn đoán bệnh giúp e với
Bạn dựng chân chống giữa lên, nhờ ai đó ấn *** xe để cho bánh trước bổng lên. Bạn quay thử bánh xe xem có bị kêu hay bó ở 1 điểm nào không. 1 tay sờ vào chắn bùn, tay kia quay bánh xem có êm không! Nếu bó tại 1 điểm thì do vênh đĩa phanh, nếu ko bó nhưng có cảm giác gọt gột thì do hỏng vòng bi.
Bác nào cho e hỏi là cái xe Sh của e cực kỳ k nhạy cái tốc độ. Trước thì nhạy giờ k. Vít ga lên tít mù duy trì tốc độ này rõ lâu mà nhìn đồng hồ báo có 30km/h. Chắc là do củ sâu như bác thớt các cụ nhỉ. Ai biết mách e phát. Thanks mọi người
Nếu bạn đã thay củ sâu ( tầm 150k) thì chắc chắn là sâu sai quy cách. Sâu xịn 750k bạn nhé!
:-L:-L:-L
tình hình là em đang đau đầu vụ này. Mỗi lần nhích ga hoặc tăng ga đột ngột là nghe tiếng kêu tạch 1 cái (ko lớn nhưng vừa đủ nghe). Tiếng kêu phát ra từ khu bánh sau.
Tính cuối tuần mang thợ xem mà em cũng ko rành lắm nên lập topic xin tí thông tin để còn nói chuyện.
Có ai đi SH 2010 gặp vụ này chưa, cần phài kiểm tra những j ? L-)L-)
Bạn ra tiệm kêu người ta thay cho 3 cái giảm giật ở búa côn ( 3 cái tròn cỡ cái khuy áo sơ mi) là hết thôi nhé!

son-shark

Xe buýt

Các cụ cho e hỏi là con sh 2008 của e dạo này có cảm giác rất nóng, mà hôm trước e kiểm tra nước làm mát thì thấy vẫn đầy. Có khả năng là đường ống có vấn đề không các cụ
Vụ này phải mời cụ mang xe đến kiểm tra mới kết luận được!

bbmobile

Xe hơi
vẫn là vấn đề của em như trên nhưng cho em hỏi ngu phát, tại hơi kỹ tính, nếu mang ra quán có sợ bị luộc đồ hay nó mờm thay đồ rởm cho không nhỉ ? hì
e cũng lăn tăn vụ luộc đồ xe, cụ sơn cho ý kiến về vấn đề luộc đồ tại các cửa hàng bgio có nhiều ko?

Bon311209

Xe tải
a.Sơn cho e hỏi: xe của e đi được ~ 1,5 vạn rồi (SH 150i s/x 2011) cứ đi khoảng 20-30 phút là kim đo nhiệt độ nước làm mát lên quá 2 vạch thì đã phải thay nước chưa ạ?

Klinky

Xe tải
e cũng lăn tăn vụ luộc đồ xe, cụ sơn cho ý kiến về vấn đề luộc đồ tại các cửa hàng bgio có nhiều ko?
Chả nhẽ vứt cả xe để lại ???, xong đi chỗ khác ?
Thường thì biết đc bệnh, ra hàng k.tra ok thì thay thôi. Mà ý bác là định luộc cái gì ?

linhch

Xe hơi
Bác cho e hỏi với nếu cuộn điện mà kém thì liệu có ảnh hưởng tới bình acqui ko ạ
Dạo này xe của e hay bị hết điện quá
Xe e la sh2007 ạ
Thank bác trước

Klinky

Xe tải
Bác cho e hỏi với nếu cuộn điện mà kém thì liệu có ảnh hưởng tới bình acqui ko ạ
Xe e la sh2007 ạ
Thank bác trước
Vấn đề này trước e gặp r, hay hết điện thì do: sạc, ac-quy, hoặc cuộn. Cái này phải đo chính xác mới biết nguyên nhân.
Tất nhiên cuộn có v.đề thì làm chết sạc + acquy. Nên k.tra sớm

linhch

Xe hơi
Vấn đề này trước e gặp r, hay hết điện thì do: sạc, ac-quy, hoặc cuộn. Cái này phải đo chính xác mới biết nguyên nhân.
Tất nhiên cuộn có v.đề thì làm chết sạc + acquy. Nên k.tra sớm
Vâng thank cụ ạ

tan.hd

Đi bộ
con SH 2008 của e dạo này có bệnh cứ lên ga là nghe cọc 1 cái rồi hết, nhích ga là kêu ko biết bị bệnh gì :3 bác nào gặp trường hợp này chưa ?

An Khánh Shark

Đi bộ
Bác sơn shark cho em thỉnh giáo. Tình hình em mới mua lại em shark 125. Hôm chả biết em tháo lọc gió ra thấy bẩn em tiện cái máy rửa xe xịt luôn kết quả là cái lọc gió nát như tương bần bác à. Hehe. Hôm nào em qua bác xem có gì bảo dưỡng cho em. Em chả biết mù tịt gì về xe cả. Nhất là em cá mập này bác à

Ducnd90

Đi bộ
Cụ ơi cháu hỏi con ảiblade 125 cháu đi 4400 km. Buổi sáng dắt xe đi lên ga là đầu bị rung, đi một lúc lại bình thừong là nó bị sao ạ

cuongkx

Xe máy
A.Sơn ơi con Ps của em đi thi thoảng thấy tiếng "pọc" ở phía sau, vậy khả năng bi lap hay trục lap có vấn đề phải ko ah ? Cái này khắc phục và chi phí ntn vậy ah ?

son-shark

Xe buýt
Cái vụ này khó nhỉ! Chắc có nhưng chỉ là thiểu số thôi bạn!
a.Sơn cho e hỏi: xe của e đi được ~ 1,5 vạn rồi (SH 150i s/x 2011) cứ đi khoảng 20-30 phút là kim đo nhiệt độ nước làm mát lên quá 2 vạch thì đã phải thay nước chưa ạ?
Trời nóng nên kim nhiệt hơi cao chút thôi em ạ! Đến 2 vạn mới cần thay nước em nhé!
Xe e la sh2007 ạ
Thank bác trước
Thì lâu lâu nó hết điện và nhanh hỏng ắc quy thôi bạn nhé! Cũng giống như mình, cho ăn ít mà bắt làm nhiều thì nhanh gục.
Bác sơn shark cho em thỉnh giáo. Tình hình em mới mua lại em shark 125. Hôm chả biết em tháo lọc gió ra thấy bẩn em tiện cái máy rửa xe xịt luôn kết quả là cái lọc gió nát như tương bần bác à. Hehe. Hôm nào em qua bác xem có gì bảo dưỡng cho em. Em chả biết mù tịt gì về xe cả. Nhất là em cá mập này bác à
Đơn giản thôi bạn! Wellcome!
Cụ ơi cháu hỏi con ảiblade 125 cháu đi 4400 km. Buổi sáng dắt xe đi lên ga là đầu bị rung, đi một lúc lại bình thừong là nó bị sao ạ
Chỉnh lại côn là hết thôi bạn nhé!
A.Sơn ơi con Ps của em đi thi thoảng thấy tiếng "pọc" ở phía sau, vậy khả năng bi lap hay trục lap có vấn đề phải ko ah ? Cái này khắc phục và chi phí ntn vậy ah ?
"Pọc" là sao hả em? Mang cái "pọc" qua anh nghe đã nhé!

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Chủ nhật nhà cháu mới đc nghỉ thì chả gặp đc cụ.

GarySpeed

Xe buýt
SH VN 125 của em bị báo đèn check oil

Tình hình là em mới mua con SH VN 125, nói chung đi cũng khá được, máy êm, tiết kiệm xăng. Hôm được 500km em đã đi thay dầu. Hôm qua 1000km, xe em bị nổi đèn check oil màu cam. Em mang lên HEAD thì được giải thích đây là do hệ thống mặc định mốc để thay dầu chứ không lỗi gì. Bác thợ ở HEAD ra bấm bâm vài cái vào 2 nút clock và trip, thì đèn tắt.
Ngạc nhiên quá em hỏi cụ đấy nhưng cụ đấy không nói.
Vậy em hỏi cụ nào có kinh nghiệm giải thích cho em với, và cách tắt đèn check đó thế nào, chẳng lẽ mỗi lần đến hạn máy nó báo là em lại phải phi ra HEAD ạ
Thanks các cụ tư vấn, em xin vốt ka ạ

thangngo

Xe tăng
Tình hình là em mới mua con SH VN 125, nói chung đi cũng khá được, máy êm, tiết kiệm xăng. Hôm được 500km em đã đi thay dầu. Hôm qua 1000km, xe em bị nổi đèn check oil màu cam. Em mang lên HEAD thì được giải thích đây là do hệ thống mặc định mốc để thay dầu chứ không lỗi gì. Bác thợ ở HEAD ra bấm bâm vài cái vào 2 nút clock và trip, thì đèn tắt.
Ngạc nhiên quá em hỏi cụ đấy nhưng cụ đấy không nói.
Vậy em hỏi cụ nào có kinh nghiệm giải thích cho em với, và cách tắt đèn check đó thế nào, chẳng lẽ mỗi lần đến hạn máy nó báo là em lại phải phi ra HEAD ạ
Thanks các cụ tư vấn, em xin vốt ka ạ
Cụ để công tơ mét về chế độ TOTAL ( không phải TRIP A hay B) ấn và giữ 2 núm vú trong vòng 5s là đèn tắt

GarySpeed

Xe buýt
Cụ để công tơ mét về chế độ TOTAL ( không phải TRIP A hay B) ấn và giữ 2 núm vú trong vòng 5s là đèn tắt
Em không để trip A hay B mà vẫn hiện đèn ạ, ấn và giữ 2 núm 5s là được phải ko cụ ? hôm em mang ra HEAD em không để ý nên không kịp nhìn thợ làm, tks cụ

hoangtubang

Xe máy
Cụ mở công tắt. Nhấn cái nút bên trái ấy em quên mất nút gì. Giữ lun nhé. Đóng công tắt khoảng vài giây ( cho có lệ ;)) )rồi bật công tắt chờ đèn tắt rồi buông ra. Ok rồi đó

Trạng thái
Thớt đang đóng