Sơn phủ gầm xe và bịt gâm khoang máy xe CAP có nên chăng

hp650028

Xe buýt
Hôm rồi đi bảo đưỡng sửa xe, cho xe lên cầu nâng mới nhìn thấy gầm bệ của xe, em thấy gỉ sét nhiều quá nhiều chỗ vàng ố hết cả. Nên em đang tính đi sơn phủ gầm xe chống gỉ sét và tiện thể làm tấm tôn che bịt đít gầm khoang máy cho sạch sẽ. Sau này đi rửa xe và rửa khoang máy chắc sẽ ko bẩn trở lại. Các bác thử xem xét hộ tính sơn phủ gỉ set như thế nào và làm ở đâu được nhỉ và khi em làm bịt gầm khoang máy liệu có vấn đề gì ko (có thể làm bí nóng khoang máy chẳng hạn, em nghĩ khi có thể tấm tôn sắt bịt gầm sẽ làm sạch sẽ khoang máy và làm cho cầu xe bánh trước chịu tải nặng hơn tý và xe sẽ bám đường hơn, cảm giác lái thật hơn chẳng hạn). Nhờ các bác cho ý kiến, cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

Pitt

Xe điện
Chả cần thiết. Tấm sắt e rằng: tốn xăng hơn, thậm chí ảnh hưởng đến vận hành của xe cụ ạ. Cụ cứ xơi lấy 5 năm thì gả nó về quê là được rồi. Em là toàn như vầy...:21:

hp650028

Xe buýt
Tốn xăng hơn thì chẳng đáng mấy vì tấm tôn mạ đó dầy khoảng 1 ly và diện tích thì chưa đến 1m2 (850mmx800mm). Hôm nay em đi ìm đồ để làm rồi, vấn đề có lo máy nóng quá ko thôi, chắc cũng ko đến nỗi vì vẫn để hở phí sau mà chỉ bít gầm khoang máy cho nó sạch và ...

hp650028

Xe buýt
Báo cáo các bác hôm nay em đi làm rồi tuyệt vời luôn, nhìn như xe camry nhập, hehe
Em đi mua tấm tôn kẽm (tôn kẽm Liên Xô) ở cửa hàng làm sắt thép khổ cỡ 1m2 giá 150k và 1 thanh sắt L 1m giá 10k, rồi mang ra gara làm. Bây giờ thì kín bưng rất gọn đẹp. Em tính sẽ đi sơn đen gầm xe và cả tấm tôn kẽm vừa gắn xong cho nó ... như mực. Định đi rửa khoang máy và gầm xe nhưng theo dõi tinh hình mấy hôm nữa trời sẽ mưa tô đây. Em phải tranh thủ mới được

Vikhanh

Xe máy
đi làm gầm chẳng rủ bạn đi làm với

Vikhanh

Xe máy
hôm nào đi sơn gầm rủ bạn với nhé

Vikhanh

Xe máy
cụ Hp làm chuột bạch rồi post cái ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng cái

hp650028

Xe buýt
Báo cáo các bác thế này sau khi khoảng gần 1 tuần lắp bịt gầm, hôm nay em đi rửa khoang máy và vệ sinh nội thất toàn bộ xe (chi phí hết khoảng 1 triêu) thì em nghiên cứu thấy tất cả các xe santafe của bạn be anh em của em đều có bịt gầm rất chắc chắn, hóa ra xe CAP của mình lởm quá ko có bịt gầm nên em đi chơi xa khỏang vài lần là đã thấy bẩn ghê rồi. Từ khi lắp bịt gầm em cảm thấy xe của mình chắc chắn hơn vì gầm khoang máy của em được gông lại bằng thanh cócnhe chữ L và tấm tôn kẽm dầy 1,2ly, độ ồn trước và sau gần như ko khác biệt, theo nhiệt độ đồng hồ máy báo trong cabin thì luôn dưới vạch 1/2 giới hạn 1 vạch nữa (có nghĩ là quá ok) bản thân em nghĩ tấm bịt gầm đó ko thể làm khoang máy quá nóng được, còn về khí động học của xe thì hôm nay em tình cờ đọc đc trên báo Công nghiệp ôtô Việt Nam thấy có giới thiệu xe audi A5 với gầm xe được bọc khá kỹ lưỡng để giảm tối đa mức độ cản gió (bài và hình ảnh chụp trên trang 15 báo số tháng 8/2009). Đến bây giờ em hoàn toàn yên tâm và hài lòng với những gì mình đã đối xử với xế yêu (em sẽ cố gắng test xe trong 1 chuyến đi dài sắp tới để có đựoc kết quả toàn vẹn hơn). Báo cáo hết!

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Báo cáo các bác thế này sau khi khoảng gần 1 tuần lắp bịt gầm, hôm nay em đi rửa khoang máy và vệ sinh nội thất toàn bộ xe (chi phí hết khoảng 1 triêu) ....... Đến bây giờ em hoàn toàn yên tâm và hài lòng với những gì mình đã đối xử với xế yêu (em sẽ cố gắng test xe trong 1 chuyến đi dài sắp tới để có đựoc kết quả toàn vẹn hơn). Báo cáo hết!
Bài hay mà chả có 1 tấm hình,giảm đi phân nửa độ hot
Bác chụp lên quy trình lắp để anh em còn học tập chớ mà tả = chữ thì khó hình dùng lắm :102:

Cò mồi

Xe tăng
Em chỉ sợ cái vụ lày không khéo lại thành cải lùi đấy các cụ ạ.

Cá nhân em thì không nên thay đổi thiết kế vè khí động học của xe.

lenamhung83

Xe tăng
Hôm rồi đi bảo đưỡng sửa xe, cho xe lên cầu nâng mới nhìn thấy gầm bệ của xe, em thấy gỉ sét nhiều quá nhiều chỗ vàng ố hết cả. Nên em đang tính đi sơn phủ gầm xe chống gỉ sét và tiện thể làm tấm tôn che bịt đít gầm khoang máy cho sạch sẽ. Sau này đi rửa xe và rửa khoang máy chắc sẽ ko bẩn trở lại. Các bác thử xem xét hộ tính sơn phủ gỉ set như thế nào và làm ở đâu được nhỉ và khi em làm bịt gầm khoang máy liệu có vấn đề gì ko (có thể làm bí nóng khoang máy chẳng hạn, em nghĩ khi có thể tấm tôn sắt bịt gầm sẽ làm sạch sẽ khoang máy và làm cho cầu xe bánh trước chịu tải nặng hơn tý và xe sẽ bám đường hơn, cảm giác lái thật hơn chẳng hạn). Nhờ các bác cho ý kiến, cảm ơn các bác
Sơn phủ gầm xe thì không cần thiết
Làm tấm chắn che phía dưới khoang máy là cần thiết, nếu không có tấm che gầm khoang động cơ, khi đi trời mưa, bụi đất sẽ cuốn vào bẩn toàn bộ khoang động cơ, nguy hiểm hơn là đất cát bắn vào mặt trong dây đai và puli gây mòn nhanh, đẫn tới đứt dây trước kì bảo dưỡng. Xe nhập thường có đủ tấm chắn đáy, xe lắp ráp ở VN thường bị bớt chi tiết này. Xe Vitara chú em tôi đời 2005 cũng đã lắp thêm tấm chắn đáy động cơ (tôn tráng kẽm 1li) , chạy vô tư, máy không nóng mà lại sạch dù đi trời mưa, lội bùn....

RacerF1

Xe hơi
Bác chut thớt cho xin mấy đồng ảnh để bà con dễ hình dung... cảm ơn bác nhiều

hp650028

Xe buýt
em xin lỗi bác, em cũng muốn anh em chiêm ngưỡng lắm, thứ nhất là em làm xong rồi chẳng có cơ hôi cậu xe nên để chụp toàn bộ cho các bác xem, và thứ 2 nữa cái khoản post ảnh em chẳng biết, đi chơi về cả xuyên Việt em cũng chẳng biết post làm sao. Nếu có dip đi rửa gầm em sẽ tranh thủ chụp và học cách post nên vậy. Rửa gầm xe 50k. Hôm em ngồi với thằng banj đi con Mec nó còn bảo em xe Mec của nó gần nhu bịt kín gầm chứ ko chỉ riêng khoang máy như em làm, theo em được biết các bác civic co bán sẵn tấm bịt gầm lắp vừa zin như theo xe luôn giá đâu khonag 1tr thì phải

RacerF1

Xe hơi
Bác chủ làm ở Gara nào nhể?? thiệt hai bao nhiêu hả bác?