Sơn ôtô cho bác nào quan tâm

Santa2008

Xe tải
Bác BlackLAC cho xin địa chỉ, tel để anh em đến nhờ vả bác. Bên bác có làm với Lyberty không? Tút tát nhỏ có làm trong ngày xong không?

Santa2008

Xe tải
Chờ mãi không thấy bác Lac trả lời :) Tôi chuẩn bị sơn tút em KF ở Kia Trường hải 16 Phạm Hùng, cụ nào đã sơn, sửa xe ở đây cho ý kiến giúp nhé (tôi có BH Liberty và nhà gần Phạm hùng)

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Có bác nào đã làm bên Phú hải. Xưởng nằm bên cạnh đê đường đi bát tràng. cách cầu chương dương 2km. em đi qua thấy rất nhiều xe đang làm, Civic, catival, CRV, cả lexuz 350 nữa. bác nào đã sơn sửa ở đây có nhận xét về chất lượng giúp em nhé. em định sơn lại mấy vệt sước chắc phải hẹn mấy ngày mới đến lượt.

Spippo

Xe máy
Hôm qua em vừa sơn tút lại tí tẹo con Getz nhà em ở 91 Lĩnh Nam (Gara aumy). Sơ qua thì chất lượng có vẻ ổn (mặc dù bả hơi lỗi một tí), màu sơn thì mắt thường không phân biệt đc chỗ nào mới làm .... Nghe giang hồ đồn đại chỗ đó do cụ BlackLac đảm nhiệm (không biết có phải không). Em đến thì gặp luôn đồng chí giám đốc điều hành là Nghĩa (phọt luôn số đt lên đây cho các bác biết mà đặt chỗ 0906070899) .... Đc cái ai mới đến đây lần đầu nhìn thì thấy yên tâm đc vì chỗ này hình như chuyên môn chính là sơn hay sao ý ....

vietthuy

Xe buýt
em cungx liberty, hôm nào tuần nay phải xuống bác blacklac sơn lại 2 ba đờ sóc thôi.

NextOne

Xe hơi
Chờ mãi không thấy bác Lac trả lời :) Tôi chuẩn bị sơn tút em KF ở Kia Trường hải 16 Phạm Hùng, cụ nào đã sơn, sửa xe ở đây cho ý kiến giúp nhé (tôi có BH Liberty và nhà gần Phạm hùng)
Em cũng quan tâm giống cụ này. Cụ nào trả lời hộ e cái:'(:'(:'(

philongn2

Xe tải
Đang sơn cái cảnh cửa con CAMRY bên bác , sao báo giá leen đến 700k bác LAC nhỉ ??

hamfun

Xe hơi
Bác Lac cho biết đ/c xưởng được không ạ ?

anzure

Xe hơi
Đúng đó, sao không có thấy địa chỉ, phone phủng gì để liên lạc nhẩy? (b)

nmdztac

Xe đạp
Tien TCFC nói:
Bác BlackLac cho E hỏi câu lạc điệu nhưng cùng chủ đề nhé, E sơn con 2B, toàn bộ hết bao nhiêu Bác nhẩy, vợ E chạy Spacy
]
Cái này có lẽ em biết, ngày xưa em hay phải làm lại sơn 2b, em hay lên phố Phủ Doãn, gần bệnh viện Việt Đức, cả một dãy phố làm nghề sửa xe, nhưng chỉ có vài nhà làm sơn. Lâu roài em không phải lên đó nên cũng không rõ giá rổ cụ thể là bao nhiêu, nhưng chất lượng thì theo đánh giá của em thì cũng được lắm.
Bác rảnh lên đó nhìn vài sản phẩm chúng nó đang làm để đánh giá chất lượng roài tham khảo giá cả coi sao.

Crown

Xe đạp
Nếu bác chi nhiều tiền thì chắc là cũng được

accord_89

Xe tăng
Giá của hãng và giá của bác LAC có chênh nhau nhiều không đới? em cũng muốn làm lại cái cản trước và nắp cappo.

TheOne

Xe điện
Giá của hãng và giá của bác LAC có chênh nhau nhiều không đới? em cũng muốn làm lại cái cản trước và nắp cappo.
Em nêu vài ưu nhược điểm của sơn hãng và sơn gara ngoài cho bác tham khảo:

Gara:
+ Giá cả hợp lý hơn
+ Nếu là gara ruột thì được chăm chút cẩn thận hơn
+ Thời gian sơn sẽ nhanh hơn trong hãng

- Dễ gặp tình trạng lệch màu nếu lúc chọn màu không chuẩn
- Gặp gara cùi bắp thì ... :102: :mad: *-)

Hãng:
+ Không sợ lệch màu vì đã có mã sẵn từng loại xe
+ Sơn xong được rửa sạch sẽ trước khi giao xe

- Giá đắt hơn
- Chờ đợi nhận xe lâu hơn
- Nhiều khi đông xe quá cũng bị thợ làm ẩu hoặc ... (khách quan thì em thấy nhiều xe khi sơn hãng ra bị quên mất khâu đánh bóng và thợ làm bẩn nội thất do bụi bả matit)

nguyenhoang41

[Tịch thu bằng lái]
CÔNG TY CỔ PHẦN THIẾT BỊ ĐO LƯỜNG ĐÔNG ĐÔ
Mr. NGUYỄN HUY HOÀNG. Mobile : 094.767.2233
Website : dongdo-scale.com.vn Email : huyhoang.dongdo@yahoo.com

·[FONT=&quot] [/FONT]Chúng tôi chuyên cung cấp các sản phẩm cân điện tử chính xác cao :
·[FONT=&quot] [/FONT]Cân đếm sản phẩm, cân pha sơn, cân thương mại, siêu thị với dải cân từ 1.5kg – 30kg
·[FONT=&quot] [/FONT]Cân bàn điện tử với dải cân từ 15kg – 1000kg
·[FONT=&quot] [/FONT]Cân sàn công nghiệp với dải cân từ 500kg – 10tấn
·[FONT=&quot] [/FONT]Cân Ôtô với dải cân từ 30tấn – 150tấn
·[FONT=&quot] [/FONT]Cân móc cẩu,cân đóng bao, cân trạm trộn các loại …

Binhvoi

Xe đạp
bác chủ topic hình như là bác P ở gara Lĩnh Nam phải không ạ? em hỏi tên nick của bác mấy lần nhưng lại quên mất.
Sơn chỗ bác chuẩn đấy.

YAMAKAWA

Xe buýt
Độ dày tối đa của sơn chỉ lên đến 280 Miicromet thôi , do vậy bả matítt càng ít càng tốt
Muốn sơn đẹp thì nền phải được phẳng bằng cách dùng block cao su có mặt phẳng tuyệt đối để đánh giấy giáp nước
Thợ cao tay đánh block với góc nghiêng 45 độ và biết cách kiểm tra bề mặt thông qua sử dụng ánh sáng đèn chiếu
điểm yéu duy nhất của thợ sơn tút là phun lớp sơn trên cùng ( TOPCOAT< CLEAR COAT ) không đủ độ dày nên
độ bóng, hoặc độ nhăn sơn không đạt chuẩn nên hay phải đánh bóng lại bằng xi --> lộ hàng
Thợ cao tay chỉ đánh bóng phần chân giữa lớp sơn cũ với lớp sơn mới mà thôi ---> nếu làm được điều này thì chẳng có thợ xe nào dám
phán là vùng sơn đó được sơn lại ( đấy là chỉ nói riêng phần kỹ thuật sơn)
Phần vật liệu sơn thì hiện nay các hãng sơn đã đảm nhiệm nên chất lượng cao hơn xưa ất nhiều rồi