Sơn La - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

vinatour

Xe buýt
Bác hay thật, nói như bác e cũng định vote cho bác 1lits cái nhưng mà e sợ vi phạm nội qui nên lại thôi. Dù sao cũng thanks bác cái nha !

lucent

Xe buýt
Nghe tây nó đồn là sv ĐH Tây Bắc trong đợt kiểm tra 96 sv có 72 dương tính với HIV:'(:'(:'(
Bác nói nghe kinh quá. :77:Em đang ngồi với bác trưởng phòng đào tạo của ĐH Tây Bắc ở Chu Văn An đây này. Chắc chỉ là số nhỏ thôi, mai là 20.11 nên hôm nay nhìn cháu nào cũng xinh tươi cả.

Chaien

Xe tăng
các bác ơi ! em thấy có đường đi Sơn La qua cầu Trung Hà cơ mà...sao cứ bắt đi Hòa Bình dốc cun nhỉ ....cụ nào chỉ lại đường cho em với ! hay đường này bị sạt ko đi được

diep linh

Xe buýt
Hành trình như sau
Hà Nội - Trung tâm hội nghị Quốc Gia - Láng Hoà Lạc - Xuân Mai - Lương Sơn - Hoà Bình - Dốc Cun - Mãn Đức - Thung Khe - Vàng - xuống đèo rẽ trái vào Mai Châu, rẽ phải đi Sơn La
Bác cứ theo Quốc Lộ 6 đi là tới thôi, đường rất dễ đi ngon lành
Còn muốn đi Sa Pa bác phải lên Điện Biên rồi rẽ về Tam Đường, Lai Châu - SaPa nhưng đường này hiện đang khó đi lắm
chuẩn ko cần chỉnh .đường đi oàn tà là vằn thích lắm bác ạ:21::21:

dzungkar

Xe đạp
các bác ơi ! em thấy có đường đi Sơn La qua cầu Trung Hà cơ mà...sao cứ bắt đi Hòa Bình dốc cun nhỉ ....cụ nào chỉ lại đường cho em với ! hay đường này bị sạt ko đi được
Chời đất! đi Sơn La chẳng ai đi Cầu Trung Hà như pác cả. Về mạn đó pác chỉ lên Yên Bái là tiện thôi. Lên Sơn La cứ đường 6 ta thẳng tiến. Mới năm 2007 em chạy Sơn La quất toàn 70, 80 phê lòi, nhưng sau mấy trận mưa lũ các pác chạy cẩn thận, nhiều đoạn đường xấu nhìn ko ra mà phi vô lao xuống vực như chơi, giờ pác nào chạy Sơn La thì vít vừa phải mà ngó đường nhá.

Về ăn uống ở Sơn La cũng chẳng có gì, nói chung là ăn uống ko ngon lắm.

Có vài chú ý trên đường đi
1. Xuân Mai thỉnh thoảng các chú XXX hay làm việc đó pác nào đi đường Láng Hòa Lạc (rẽ tiếp ra hình như là đường Việt Nam Cu Ba thì phải)rẽ ra Xuân Mai thì đi chầm chậm thôi, ko có biển báo tốc độ với thị trấn đâu đấy.
2. Thị xã Hòa Bình (đi đường mới, to á (em ko nhớ tên đường) ko phải đường cũ trong thị xã đâu) thì các pác cẩn thận, thỉnh thoảng rảnh rỗi nó bắn cả ở đó luôn. trước Hòa Bình còn huyện rì rì đó cũng hay bắn (lâu ko đi em quên béng mất) Hòa Bình có 1 con Mazda 323 màu ghi biển 31A - .... chuyên nằm bắn tốc độ đấy nhá.
3. Huyện Cao Phong thỉnh thoảng có mấy chú trên Phòng về bắn chơi chơi

Từ đó trở đi chạy tít

4. Tới cái Huyện trước khi vào Sơn La cũng có bắn, mấy chú trên này mang giá và máy ra giữa đường bắn luôn, qua khúc cua cái là bòm ngay. Các pác nên nhịn chân ga cho nó lành (ah mà huyện đó có quán ăn thú rừng khá ngon, chỗ mấy dãy kiot gần đầu cầu sang Sơn La bên tay phải, quán bé xíu, xấu xí nhưng ăn được) Pác nào cần số chủ quán kêu em để em tìm lại. Nhà có 2 cô con gái xinh xắn lắm (1 cô học trên này, 1 cô ở nhà giúp mẹ (l))

Chúc các pác thượng lộ bình an
Không bị XXX móc túi (h)

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Gấp hỏi các cụ về tuyến hà nội sơn la bằng xe khách

Chả là sáng mai em có việc đi cùng xe công ty lên sơn la theo kế hoạch vào buổi sáng. Tuy nhiên vì có việc phải giải quyết nên em phải đi sau, buổi chiều mới đi được.

Bác nào thạo đường đi sơnla (xe khách chất lượng cao) cho em tí kinh nghiệm với (search google mãi k ra).
- Đón xe ở đâu? có xe chất lượng cao k?
- Buổi chiều khoảng 2-3h có xe đi sơn la k? em thấy bảo xe chỉ đi vào buổi sáng có phải k?

Thanks các cụ trước nhé.

vctv

Xe buýt
Hồi năm ngoái bên em hay gửi hàng lên Sơn La ở 378 Nguyễn Trãi (hình như gọi là bến xe Nhà khách Sơn la), sáng mai cụ thử qua đấy hỏi xem.

Vu Son

Xe tăng
Bác ra bến xe sơn la ở thanh xuân, chuyến cuối cùng khoảng 1 hoặc 2 giờ chiều

Highways

Xe hơi
Cụ ra bến xe Sơn La góc đường Nguyễn Trãi- Nguyễn Tuân. Cứ 1~ 2h lại có một chuyến.
Nếu cụ muốn "nhanh" thì gọi ...taxi...

vctv

Xe buýt
Cảm ơn các cụ. em sợ khoảng 3h mới xuất phát được ở HN. Không biết có xe ở bến nào xuất phát muộn k các cụ nhỉ.
Cụ xuống bến xe Giáp Bát hỏi xe đi Điện Biên, đến Sơn La thì cụ bảo họ cho xuống. Xe Điện Biên thường chạy sáng sớm, nhưng cũng có lần em thấy chạy buổi chiều.

Huyndaicounty

Xe buýt
Xe đi Điện Biên chạy chuyến cuối hình như tầm 4h chiều cụ ạ, xe Space ngồi êm ru chạy từ bến Giáp Bát. Từ HN đến Sơn La mất khoảng 5-6h, chúc bác lên đường may mắn!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Tình hình là chiều nay em kết thúc cv muộn nên k còn xe ở thanh xuân. Quay về giáp bát thì cũng muộn rồi. Sáng mai em đi xe Điện Biên chuyến 3h sáng.

Thanks các cụ nhiều nhé.

cho_xem_giay_to

Xe điện
Em làm chuyến công tác 1 loạt các tỉnh tây bắc! tối qua ở Yên Bái mà ko như kỳ vọng. Hôm nay em sang Sơn la, nên muốn hỏi thăm các cụ xem lên sơn la ăn cái j và chơi ở đâu. Các cụ cho em biêt sớm sớm nhá. Tối nay em đến nơi sẽ check thông tin luôn để khỏi dẫm vào vết xe đổ như tại Yên Bái.
P/s: Các cụ comment thế nào cũng đc miễn sao đừng để mod xóa mất thớt của em nhé!:69::69::69::69:

summer

Xe tăng
Kụ ra chân dốc Uỷ ban đường La Cả
Hỏi xe ôm cái gì cũng có nhé :69::69::69: