Sơn Bọ - Hà Giang mùa khô

son_pm

Xe tải
Đoàn quay lại Đồng Văn ăn trưa khoảng 12h, và khởi hành về Hà Giang.

#63 Mã Lì Pèng - HÙNG VĨ ngoài sức tưởng tượng!

son_pm

Xe tải
Các loại xe của hãng Toyota hay Ford không biết thế nào chứ tôi chạy cái Santa Fe gold này thấy có một đặc điểm là lái rất ngắn , chỉ bằng 2/3 so với các xe khác , chính vì vậy khi mình quay đầu nhất là trong phố bao giờ cũng phải mất một đỏ . Ở trường hợp cái cua tay áo cuối cùng lên Lũng Cú này nếu đi tham có thể không cần một đỏ nhưng bánh sau sẽ liếm ra ngoài phần đường nhựa , mà đó là điều tối kỵ khi đi đường đèo núi , đá có thể sẽ chém rách lốp xe của bạn
Em có 2 hay 3 lần gì đó là liếm sang đường núi.
Công nhận cung đường này có nhiều đoạn cua hay thật (l)

son_pm

Xe tải
#64 Sau Mã Pí Lèng, đoàn tạm dừng lại 10' để chờ đội đập đá đập xong, khai thông đường.

#65 Bên núi cao, bên vực sâu mà vẫn tránh nhau sát sạt :42::42::42:

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Phía đối diện là cái xe này, lão Ngố cũng phải sang dẹp đường

Đi tiếp thì đừong nó như này:

Thế mà gặp 1 đoàn 4 con xe này, hỏi ra toàn chở khoảng 100 tấn xi măng, ông nào ông đấy cũng lắc đầu lè lưỡi không hiểu với mấy khúc cua tay áo, mấy ông lái xe đấy lái kiểu gì?

son_pm

Xe tải
Tình huống ngoài kế hoạch

#66 16h20' Còn cách Quản Bạ 20km, cả đoàn bị ách lại bởi một tai nạn hy hữu.
Xe tải lao xuống suối, cứu hộ móc đít lên được thì chết dầu, đứng im. Lưu thông cả hai phía tắc tị:77:

Chỉnh sửa cuối:

son_pm

Xe tải
Dân tộc Việt Nam kiên cường bất khuất!

#67 Em trích cái câu này của vợ Pao
Dù trong hoàn cảnh nào, chúng ta cũng tìm được lối thoát :69:
Dân tộc Việt Nam kiên cường bất khuất :41:

Mở đầu là màn xiếc xe đạp bên trái :41:

Màn ngư tiều cõng máy bên phải :41:

#69 Hào sâu xe máy bên trái

#70 Và chọc khe ở giữa :77::77::77:

Bạn nào yêu Việt Nam giơ tay nào (l)

tuanprado

Xe tăng
Cuộc đi của các Bạn hoành tráng quá. Tôi đã từng lên đây nhưng vì đi ít người nên không vui bằng các bạn.
Vừa đi về nhưng được xem ảnh của các bạn thì lại thấy như mới.

son_pm

Xe tải
Vất vưởng giữa núi rừng

Những tưởng sửa xe nhanh, nhưng trời sập tối rất nhanh trong khoảng 4h30 trở đi.
Sương xuống. Lạnh :42:

#71 18h10' 3/1/2010 Vất vưởng chờ thông xe :46:

Chỉnh sửa cuối:

son_pm

Xe tải
#72 Lục tục bếp núc ngay tại trận địa.
Tất cả thực phẩm được huy động, bánh, bánh mỳ, xúc xích, trứng, mỳ ăn liền... hết nhẵn nhụi :77:
Cả đoàn ăn chiến đấu cầm cự :77:

son_pm

Xe tải
Về tới Hà Giang - đất liền

#73 Khoảng 6h30' đường thông. Nhưng bắt đầu một rắc rối lớn.
Đổ đèo khi trời tối: Tầm nhìn hẹp. Đường tối. Cua gấp :77:
Chưa kể cái le lói sợ khi một bên là vách núi dựng.
Có lẽ nó sẽ ám ảnh với tất cả những ai sau tay lái :77:
Cả đoàn cố gắng bám đuôi nhau để lường trước được tầm nhìn.
Ghê nhất là mấy chiếc xe tải phóng bạt mạng không kém gì Hà Nội lúc quá 23h :77:
Ơn trời, đúng 9h tối 3/1/2010, cả đoàn yên lành về tới nhà nghỉ ở Hà Giang.

Được lệnh ăn tối, cả đoàn đánh chén cơm cá no nê ở gần đó, cơm ngon thật :21:
22h00 3/1/2010: Lệnh chuyển bánh cho cả đoán đóng một mạch về Hà Nội trong đêm.
00h00 4/1/2010: Đoàn nghỉ tạm tại ngã ba đường cao tốc 5', rồi tiếp tục hướng về thủ đô.
2h30': 4/1/2010: Xe em và "hành khách" đã tới nhà an toàn. Em alô báo cáo bác Sơn bọ, bác còn bảo đang trên đường cao tốc. Lúc này em chưa biết xe bác Namcuif có tai nạn.

Kết thúc chuyến đi tốt đẹp - chỉ mỗi nhà bác Namcuif xui xẻo chút.
Cá nhân em thấy rất hả hê, dù ê ẩm người tới thứ 4 mới hết mỏi (b)
Bác Sơn bọ giắng hẹn với cả đoàn trong Ý tưởng về một siêu chuyến đi Tây Nguyên, tại đây http://otofun.net/showthread.php?t=142449 (b)

Hôm nay thứ 6 rồi, em xin mạn phép mời các cụ mợ nếu rảnh rỗi tới ngồi cafe với em và tiện thể trao đổi ảnh luôn vào sáng chủ nhật, 9h sáng tại Climax Cafe (b)
Số di động của em: 01224-345688 :)

Lại thêm một tuần trôi qua thật ý nghĩa :6:

Chỉnh sửa cuối:

son_pm

Xe tải
Qua topic mình cũng xin gửi lời cảm ơn đến vợ mình đã mặc kệ mình muốn đi đấu thì đi :21: , vì công việc vợ mình cũng là dân VP nên cũng không có nhiều thời gian rảnh , lại bận nuôi thằng con mới 2 tuổi . Chắc rằng khoảng 2-3 năm nữa sẽ đến lượt mình tiếp quản nó từ vợ , lúc đó mr Q không còn là sự lựa chọn bên ghế phụ nữa :21: mr Q tự mua xe lấy mà đi với bạn gái nhá nhá nhá

Lúc đó mình sẽ tạo điều kiện cho vợ mình bù đắp lại những ngày vất vả này , sẽ để vợ đi nhảy đầm , đi du lịch bằng tàu bay các nơi , đi sờ pa , đi thẩm mỹ viện .......vv :21:
Em đồ rằng vợ bác đang có ý định reg nick nên bác mới Thương vợ như Tú Xương thế này ạ :21:
Bác Mr. Q nghe tin này chắc buồn lắm bác Sơn nhỉ, 2 năm cũng nhanh thôi :21:

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em đồ rằng vợ bác đang có ý định reg nick nên bác mới Thương vợ như Tú Xương thế này ạ :21:
Bác Mr. Q nghe tin này chắc buồn lắm bác Sơn nhỉ, 2 năm cũng nhanh thôi :21:
Lão Ngố lại cứ tưởng Mr.Q được cháu Bờ Nu tuyển rồi chứ?:)):)):))

Chốt lại đúng là bây giờ cứ lang thang trên đường , ngủ nhà nghỉ , ăn cơm quán nó thành cái sự nghiện rồi , ở nhà lâu lâu thấy nhớ đi :21: còn mục đích đi để làm gì thì chả biết :21:
keke. chú nghiện lâu chưa? cháu mới nghiện đc có gần chục năm nay, và chưa có ý định cai, :D, dạo này cháu ngoan chán roài chú ạ, 1 tháng đi nhìu lắm 2 vụ, có tháng còn chả đi, :D

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Chốt lại đúng là bây giờ cứ lang thang trên đường , ngủ nhà nghỉ , ăn cơm quán nó thành cái sự nghiện rồi , ở nhà lâu lâu thấy nhớ đi :21: còn mục đích đi để làm gì thì chả biết :21:
keke. chú nghiện lâu chưa? cháu mới nghiện đc có gần chục năm nay, và chưa có ý định cai, :D, dạo này cháu ngoan chán roài chú ạ, 1 tháng đi nhìu lắm 2 vụ, có tháng còn chả đi, :D
Từ năm 2000 đến 10/2007, trung bình 1 tháng lão ngố ở nhà 10 ngày, còn lại toàn trên đường. Hơn 2 năm trở lại đây toàn đút chân gầm bàn nên cũng thấy nhớ những con đường.

mr Q

Xe đạp
Náo quá

Cũng phải để mr Q ra tự lập thôi , thế may ra mới lấy được vợ chứ cứ bám đuôi lẵng nhẵng thế này bao giờ mới nhớn được :21:

Đã bảo rồi , sau này vợ mr Q mình bắt nó gọi mình bằng chú , đương nhiên con mr Q phải gọi mình bằng ông , đến nhà chạy ra mà không chào ông Sơn oánh cho bỏ mịe :6: hê hê , ngồi uống rượu , nó nói : bố đưa con xới cơm , xong quay sang : ông Sơn đưa con xới cơm cho , bố cả ông cứ chả chịu gắp mồi cứ uống mãi thế say đấy :6: :21: Lúc đó mình hơi khẽ vuốt râu khệnh khạng nhìn mr Q nói nhỏ nhẹ : cháu nó bảo ăn thì ăn đi , uống suốt không sợ đau dạ dầy à :21:
quá náo,đúng phải gọi là Sơn bựa:mad::mad:

mr Q

Xe đạp
Có hiếu !!!

Qua topic mình cũng xin gửi lời cảm ơn đến vợ mình đã mặc kệ mình muốn đi đấu thì đi :21: , vì công việc vợ mình cũng là dân VP nên cũng không có nhiều thời gian rảnh , lại bận nuôi thằng con mới 2 tuổi . Chắc rằng khoảng 2-3 năm nữa sẽ đến lượt mình tiếp quản nó từ vợ , lúc đó mr Q không còn là sự lựa chọn bên ghế phụ nữa :21: mr Q tự mua xe lấy mà đi với bạn gái nhá nhá nhá

Lúc đó mình sẽ tạo điều kiện cho vợ mình bù đắp lại những ngày vất vả này , sẽ để vợ đi nhảy đầm , đi du lịch bằng tàu bay các nơi , đi sờ pa , đi thẩm mỹ viện .......vv :21:
cảm động quá thôi!mà này đừng quên vụ Cao bằng tết này nhá