Sỏi thật cần tư vấn của các cụ ạ

xfun

Xe đạp
Năm ngoái e bị sỏi thận 6mm chạy xuống niệu đạo .bs việt đức đè ra mổ .báo giá thẳng tưng 17 củ.e cũng có chút thông tin về sỏi nên k mổ về thuốc nam.cộng voi thể dục thể thao 1 tháng thì ra.lúc nó sắp ra đi *** xong rất buốt
Xuống niệu đạo nó gây viêm à mà lại chỉ định phải mổ Cụ nhỉ?

xfun

Xe đạp
Em cũng bị sỏi, 2mm và 5mm. Em dùng thuốc đông ý rất đơn giản và đã khỏi cụ nhé. Mỗi lần em dùng 1 bài, bài 2 khỏi nhanh hơn
- Bài 1: Lá kim tiền thảo 1kg, đun uống hàng ngày thay nước, chừng > 1 tháng thì hết 1kg. Uống 2 tháng khỏi (đã siêu âm lại k0 có sỏi).

- Bài 2: Đu đủ xanh (quả to hơn cái ống bơ sữa ông Thọ 1 tí) mỗi ngày 1 quả, bổ đôi, bỏ hạt, cho thêm tí muối, úp lại và hấp cách thủy chừng 40' để âm ấm ăn cả nước và cái. 7 ngày, 7 quả ăn liên tục liền nhau. Khỏi luôn.
Tuy nhiên hàng năm vẫn nên khám lại ( bs nói mình có cơ địa hay mắc sỏi), có sỏi lại chữa luôn. Em còn nghe nói có mấy loại sỏi khác nhau, may mà loại của mình nó ưa thuốc Nam:-bd:-bd:-bd
Khi mới phát hiện sỏi (1 viên 0,5mm, 1 viên 0,8mm), em dùng bài 1. Hai năm sau khám lại, có 1 sỏi 5mm, dùng bài 2
Kim tiền thảo em uống mãi ko hết, cái PP đu đủ xanh kia hiệu nghiệm lắm à CỤ? Để em thử xem, gan em kém lắm, ko biết có ok ko nhỉ ?

meomun346

Xe container
Kim tiền thảo em uống mãi ko hết, cái PP đu đủ xanh kia hiệu nghiệm lắm à CỤ? Để em thử xem, gan em kém lắm, ko biết có ok ko nhỉ ?
Có nhiều loại sỏi cụ ạ, em cũng k0 rõ lắm, uống theo kinh nghiệm dân gian thôi. May mà sỏi của em nó hợp với 2 loại này, hơn nữa cái này cũng dễ kiếm, hợp túi tiền:D.
ĐU đủ xanh rất tiện cụ ạ, còn gan kém có dùng được k0 thì em chịu, tuy nhiên cụ có thể dùng thử 1 quả, cách 1 ngày cụ nghe ngóng xem thế nào rồi xài tiếp. Chúc cụ chóng khỏi nhé.

meomun346

Xe container
Xuống niệu đạo nó gây viêm à mà lại chỉ định phải mổ Cụ nhỉ?
khi xuống niệu đạo thì nên uống thuốc mòn sỏi và thuốc giãn cơ trơn để sỏi tự rơi ra. Nếu đau quá hoặc có biến chứng mới phải mổ. Mấy tay bs nửa mùa nhiều khi cứ muốn bnhân mổ để kiếm tí ấy mà. Phải đặt quyền lợi của người bệnh lên trên hết chứ cụ nhể.

xfun

Xe đạp
khi xuống niệu đạo thì nên uống thuốc mòn sỏi và thuốc giãn cơ trơn để sỏi tự rơi ra. Nếu đau quá hoặc có biến chứng mới phải mổ. Mấy tay bs nửa mùa nhiều khi cứ muốn bnhân mổ để kiếm tí ấy mà. Phải đặt quyền lợi của người bệnh lên trên hết chứ cụ nhể.
Thế thì còn gì gọi là y đức nữa Cụ nhể. Em biết vẫn tồn tại 1 bộ phận người như vậy, Cơ mờ em gặp cũng nhiều BS tốt, chẳng vòi vĩnh gì đâu mà còn rất nhiệt tình

xfun

Xe đạp
Có nhiều loại sỏi cụ ạ, em cũng k0 rõ lắm, uống theo kinh nghiệm dân gian thôi. May mà sỏi của em nó hợp với 2 loại này, hơn nữa cái này cũng dễ kiếm, hợp túi tiền:D.
ĐU đủ xanh rất tiện cụ ạ, còn gan kém có dùng được k0 thì em chịu, tuy nhiên cụ có thể dùng thử 1 quả, cách 1 ngày cụ nghe ngóng xem thế nào rồi xài tiếp. Chúc cụ chóng khỏi nhé.
Cảm ơn CỤ nhé, Đu đủ thì quê em nhiều lắm, trồng khắp cánh đồng luôn

Uống thuốc cho ra sỏi thôi cụ ạ. Cái này kiêng cữ mệt lắm.