[Funland] SOFM: bỏ học từ năm lớp 9 chơi game và hiện giờ lương 5.5 tỷ/ tháng

pooka

Xe container
Chơi free, thu tiền skin!
Hãng phát hành game này là tại Việt Nam! garena, nơi tạo server cho các cụ oánh đế chế.
Nhờ tựa game này mà vượt lên VNG thành trùm ở Việt Nam, ngoài ra còn có Liên Quân Mobile...
Mục đích của mấy game này là thu xèng người chơi mà. Thực ra đội chơi game thì nhiều người thông minh. Nhưng bản chất game là thứ được quản bởi đội ngũ admin game, chỉ diễn ra trong máy tính, giỏi mấy cũng chỉ nằm trong bàn tay đội quản trị game thôi, họ thích là họ cho ngủm luôn. Nó không giống ngoài đời thực được. Mấy cái game nộp tiền thật nhưng thu lại tiền ảo, mang tính giải trí nhưng mất tiền là thật.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Ko thể lấy thước đo 1 cá nhân áp dụng cho số đông dược. Cu này dược cái nó có năng khiếu phu hop với thẻ loại game này nên nó nổi thôi. Chứ đừng có lôi gương bỏ học chơi game như nó mà áp dụng cho các trường hợp khác. Giống như việc e thấy suốt ngày mấy bố thi nhau bỏ đại học ra start up xong rồi lôi gương anh Mark a Bill cũng bỏ học đại học nghe nó hài gì đâu.
Cuộc sống nói chung ngoài năng khiếu về một lĩnh vực gì đó vẫn có 1 biến số rất lớn đó là yếu tố " May Mắn " mà yếu tố này rất vô hình,khó định nghĩa.
Toàn các cụ tự suy diễn. Em chưa bao giờ nói trẻ em nên học theo cu này bỏ học

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Trước trốn học đánh rambo contra bị lấy cắp mẹ nó cái xe mini bị ông già đánh cho thừa sống thiếu chết

buicongchuc

Xe ba gác
Em và F1 đang xem trận chung kết. Tỷ số đã là 1-1, hiện đang đấu hiệp 3. Em bảo F1: "Con cũng mê game, hay con bỏ học ở nhà cày game?". F1 bảo: "Con thích game thôi chứ không có tài chơi game, con cần phải học để làm việc khác". Thế là OK rồi.

hoangduc.sbr

Xe container
Em và F1 đang xem trận chung kết. Tỷ số đã là 1-1, hiện đang đấu hiệp 3. Em bảo F1: "Con cũng mê game, hay con bỏ học ở nhà cày game?". F1 bảo: "Con thích game thôi chứ không có tài chơi game, con cần phải học để làm việc khác". Thế là OK rồi.
Bên nào đang chiếm ưu thế vậy cụ? Em cũng ko hiểu mấy game này lắm vì ko chơi.

buicongchuc

Xe ba gác

Hangmango

Xe máy
Thôi xem chung kết đi mấy bác. Game gủng cho vui thôi chứ bỏ học gì. Kiếm đc tiền thì mừng cho e nó. H3 chắc Suning thua r. Damwon chơi chắc lắm

hoangduc.sbr

Xe container
Thôi xem chung kết đi mấy bác. Game gủng cho vui thôi chứ bỏ học gì. Kiếm đc tiền thì mừng cho e nó. H3 chắc Suning thua r. Damwon chơi chắc lắm
Team Hàn kia chắc là có faker hử cụ? Vậy thì chắc ko ăn đc rồi.
Mà trò Lol này chỉ thịnh ở C.Á thì phải, còn về quy mô TG thì Dota chắc vẫn trùm. Thu nhập của gamer Dota cũng toàn hơn vài lần so với Lol mà.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Thế giới thay đổi chóng mặt thật.

hoangduc.sbr

Xe container
Thế giới thay đổi chóng mặt thật.
T/đổi j đâu cụ, thế giới nó có các team game đi đánh giải và ăn lương thưởng cao từ cách đây chục năm rồi. VN tính ra "hội nhập" vậy là hơi muộn so với tiềm năng đấy.

Hangmango

Xe máy
Team Hàn kia chắc là có faker hử cụ? Vậy thì chắc ko ăn đc rồi.
Mà trò Lol này chỉ thịnh ở C.Á thì phải, còn về quy mô TG thì Dota chắc vẫn trùm. Thu nhập của gamer Dota cũng toàn hơn vài lần so với Lol mà.
Ko cụ ạ. Team của faker thua r. Ko vào đc chung kết. Dota trước giờ giải vẫn to hơn mà. Nhưng LoL đông người chơi hơn.
H3 Suning thua r. Ko biết H4 có lật kèo nổi ko. Damwon vẫn cảm giác chơi trên cơ hơn

MrMilan

Xe điện
Lương 5.5 tỷ rồi sao?
Nói chuyện với một thằng trình độ lớp 9 chối bỏ mẹ.
Nếu so về IQ thì chắc chắn em nó cao hơn cụ, đa số những game thủ chơi game giỏi thì IQ cũng cao, học giỏi thì đơn giản, nhưng do tập trung vào món game thôi.
Game này nó còn cao hơn AOE mấy bậc, cho nên giải thưởng rất lớn, và nhiều quốc gia chơi.

MrMilan

Xe điện
Em ngó qua vài phút thì thấy cô bé bình luận nói về "Vietnamese jungler prodigy" - thiên tài đi rừng người Việt.
Đi rừng là gì hở các cụ?
Người đi rừng là người giỏi nhất team, phải chạy hết từ lane trên xuống giữa và dưới, vừa đi farm quái lấy gold để mua đồ cho team, vừa phải tham gia hỗ trợ đồng đội khi có giao tranh.
Game này hay liên quân, người đi rừng bao giờ cũng được pick và tranh nhiều nhất.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com