[Funland] Sở Tài nguyên Môi Trường gọi mời lên cập nhật thông tin

OneMoreNight

Xe tải
Cái này có thể cụ làm thủ tục gì liên quan đến Giấy chứng nhận trên Văn phòng đăng ký trung tâm. Tiện có quả thay đổi CMND cũ thành CCCD mới thì họ gọi cụ đến để cụ quét cái QR trên CCCD, ra được số CMND cũ để chứng minh 2 người là 1. Vì cơ bản họ ko quét được trên bản photo cụ nộp.
Em dự là vậy ^^

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Kệ cụ nó cụ ạ !
Em còn có đứa gọi bảo mang cccd với đkkd lên thuế cập nhật thông tin cơ .Đứa khác thì gọi bảo cuối tháng lên quận tạp huấn pccc .

buidoimiennui

Xe điện
Vụ căn cước cũ mới, họ gọi mình ra để cập nhật thôi. Có gì mà các cụ giãy đành đạch thế. Đến thì đến cơ quan chứ có phải làm việc ngoài đường đâu mà lừa.

Z90

Xe tăng
Hỏi lại nó lên làm gì? Mời ăn hay như nào, hỏi thẳng nó luôn chứ lên đây các cụ trên này biết gì đâu mà hỏi...

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ, Đúng thế

Cũng không phải không có trường hợp là "Sao em không gọi báo cho chị để chị em mình xem xét trao đổi trước", ai lại ra giấy ngay thế này giờ đâm khó !

Nói chung, người trong cuộc ra soát có thấy mình có gì liên quan không mà thôi.

là thế nào nhỉ
thường có lỗi mà lì xì đc nta mới gọi, chứ đánh giấy rồi thì giá phải khác
lên trụ sở thì có gì mà lừa nhỉ
Nó lừa đấy, đứa cty e cũng bị e phải gọi hỏi ku em làm bên CA. Ku em bảo lừa đảo đấy anh, bọn em làm việc bằng văn bản hết

red_dragon88

Xe buýt
Nếu cụ có nộp hồ sơ làm thủ tục bên đất đai thì có thể gọi điện báo cụ lên cập nhật hoặc cử lý gì đó cho nhanh, đến đúng trụ sở cơ quan thì ko vấn đề.
Còn đương tự nhiên ko giao dịch gì thì auto lừa.

nguarung

Xe điện
Kệ cụ nó cụ ạ !
Em còn có đứa gọi bảo mang cccd với đkkd lên thuế cập nhật thông tin cơ .Đứa khác thì gọi bảo cuối tháng lên quận tạp huấn pccc .
Em cũng bị gọi lên thuế, khi em bảo bận chưa lên được thì nó hướng dẫn tải cáp ap gì đấy về điện thoại rồi mình tự kê khai, em kệ nó luôn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cũng bị gọi lên thuế, khi em bảo bận chưa lên được thì nó hướng dẫn tải cáp ap gì đấy về điện thoại rồi mình tự kê khai, em kệ nó luôn.
Em bảo hôm khai thuế đã có cccd rồi cập mẹ gì nữa ko rảnh . Hết :D
Còn app thì trước giờ vẫn dùng etax rồi mà , nó hướng dẫn cài app khác à cụ ? :D

nguarung

Xe điện
Em bảo hôm khai thuế đã có cccd rồi cập mẹ gì nữa ko rảnh . Hết :D
Còn app thì trước giờ vẫn dùng etax rồi mà , nó hướng dẫn cài app khác à cụ ? :D
Vâng, app gì đấy em ko nhớ tên, em biết là bọn lừa đảo nên kệ nó.

C0c0

Xe tải
Giờ quá nhiều thủ tục linh tinh không biết đâu mà lần.
Nhắc cái vụ CCCD em thấy chán hẳn với cách làm việc của cơ quan nhà nước.
Mẹ em đi làm CCCD 3 lần, lần đầu năm 2021 ở xã đợi 6 tháng không thấy đâu, lần 2 lên huyện làm, đợi 6 tháng cũng không thấy, lần 3 lên Hà Nội làm đợi 3 tháng đến bây giờ vẫn chưa nhận được. Trong khi thông tin hoàn toàn chính xác, không có bất cứ sai xót gì, 3 cái giấy hẹn vẫn còn yên. Làm cái CCCD mà 3 năm chưa nhận được.
Rõ chán.

Vâng, app gì đấy em ko nhớ tên, em biết là bọn lừa đảo nên kệ nó.
Cụ có nộp thuế ko? Nếu vẫn lên chi cục nộp tờ khai, ra ngân hàng nộp tiền thì họ hướng dẫn đúng rồi đấy (icanhan nộp tờ khai, etax mobile nộp tiền)

Ga_son

Xe điện
Cụ có nộp thuế ko? Nếu vẫn lên chi cục nộp tờ khai, ra ngân hàng nộp tiền thì họ hướng dẫn đúng rồi đấy (icanhan nộp tờ khai, etax mobile nộp tiền)
KO cụ ạ, tuyệt đối ko tải app nào mà bọn chúng hướng dẫn qua điện thoại về máy, mất tiền sau đó mấy phút đấy nhé.

Wave cùi bắp

Xe điện
Tuyệt Diệt sư thái cây đa cây đề trong giới võ lâm mà chúng còn dám lừa:-o:-o:-o
Sư thái mang Ỷ Thiên kiếm đến cho chúng biết thế nào là Diệt Tuyệt kiếm pháp

Tuyệt Diệt

Xe buýt
Tuyệt Diệt sư thái cây đa cây đề trong giới võ lâm mà chúng còn dám lừa:-o:-o:-o
Sư thái mang Ỷ Thiên kiếm đến cho chúng biết thế nào là Diệt Tuyệt kiếm pháp
À chỉ sợ mang đến nơi xong bị lừa mất ỷ thiên kiếm thì toi cụ ạ

Raul7

Xe tải
Vụ căn cước cũ mới, họ gọi mình ra để cập nhật thôi. Có gì mà các cụ giãy đành đạch thế. Đến thì đến cơ quan chứ có phải làm việc ngoài đường đâu mà lừa.
Nó lừa em đúng như cụ nói, bảo đi mang theo thẻ căn cước để cập nhật thông tin, hẹn 14h tại Văn phòng đăng ký đất đai của Quận, em hỏi nó lên gặp ai hay đến gọi cho nó, nó bảo cứ đến gặp phòng tiếp dân. Chiều đúng giờ em lên, chỗ đó có mỗi phòng bve, k có phòng tiếp dân nào cả, gọi lại số máy nhiều lần thì đều k có chuông và k gọi được. Em hỏi bve cũng như các cán bộ ở đó (tầng 2) thì không có việc cập nhật như vậy.
Cũng không biết nó lừa mình như vậy để làm gì. Mình thì chỉ bị mất thời gian.

Nó lừa em đúng như cụ nói, bảo đi mang theo thẻ căn cước để cập nhật thông tin, hẹn 14h tại Văn phòng đăng ký đất đai của Quận, em hỏi nó lên gặp ai hay đến gọi cho nó, nó bảo cứ đến gặp phòng tiếp dân. Chiều đúng giờ em lên, chỗ đó có mỗi phòng bve, k có phòng tiếp dân nào cả, gọi lại số máy nhiều lần thì đều k có chuông và k gọi được. Em hỏi bve cũng như các cán bộ ở đó (tầng 2) thì không có việc cập nhật như vậy.
Cũng không biết nó lừa mình như vậy để làm gì. Mình thì chỉ bị mất thời gian.
Nhẽ bọn này lại rảnh háng thế nhỉ, chả hiểu kiểu gì :-??

maroon5788

Xe buýt
vk e cũng bị gọi chả hiểu kiểu gì,
Nghe như cụ nó thì kệ cụ chúng nó vậy.

tung02x5

Xe hơi
Trong đây có cụ nào đi lừa mọi người thì chia sẻ chút xem

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
em đợt này rất nhiều số điện thoại có 10 chữ số đầu 0284, 0287, 0299 gọi đến, nhưng cứ thấy nhiều số là không nghe, thực sự là rất, rất phiền toái.

SunshineA

Xe tăng
Bọn gọi điện mồm đều là lừa đảo hết. Khi nào có công văn mời, ghi rõ lý do với dấu đỏ thì mới lên trực tiếp trụ sở xem thực hư. Còn không kệ bọn nó đi các cụ.
Một lần có thằng nó gọi điện cho em. Nó bảo nó bên CAn thành phố cần làm việc với cty em nhưng mời ra cafe. Em nói luôn ông có CV nêu rõ nguyên nhân mời tôi lên thẳng trụ sở CAn lv không , còn ra cafe thì phắn.
Chúng nó lừa nhiều trò lắm. Nhất là bảo mình đăng nhập các link kê khai là bọn lừa hết. Lưu ý làm bất cứ thủ tục gì phải ra trực tiếp các cơ quan công quyền thì mới làm