So sánh Venza với GLK 4matic

ngocbao

Xe đạp
Em có anh bạn đạng định mua xe trong tầm 80K, xin các bac tư vấn và so sánh dùm em Toyota Venza với chàng Mẹc GLK 4matic.
Tks!(b)(b)(b)

nikeleader

Xe tải
1 xuất cho Venza trông Đẹp zai và nhiểu option hơn GLK với cả về sau bán cũng không mất giá là mấy (b)

hanvenza

Xe hơi
Nếu U40 có tý chất chơi nên chọn GLK cụ ạ :
- thương hiệu mạnh
- máy khỏe, option ngon
- xe gọn, đi trong phố sướng

Donquixote

Xe buýt
So sánh thế này xem ra không tương xứng cụ ạ. 2 thằng 2 dòng khác hẳn nhau.

Nhưng em không thích GLK, với Mec thi đây là 1 bước đi lùi (về kiểu dáng thôi nhé, máy móc em chịu) chả kinetic gì cả.

Tuan.estc

Xe tải
Em đề nghị Venza ! :6:

ngocbao

Xe đạp
E cũng chọn venza,nhưng khổ nỗi ông chồng thì khoái venza, còn bà vợ lai chê có 5 chỗ.

thaict

Xe tải
Glk cũng có 5 chỗ mà pác, em thấy nếu thích mer thì kiếm 1 con ml lướt thì ngon hơn glk đó

Yueguangzu

Xe tải
Làm 1 e venza 2.7 full cho nó lành(l)

Azera3.8V6

Xe hơi
...theo thiển ý của em thì đây là 2 dòng khác nhau ợ...Venza được TOY xếp vào dòng Car/ Sedan...còn GLK của Mer là SUV hạng trung phải không ợ...
...em đặt 1 kiêu gạch cho Venza...2.7 bản full 4WD đi cho lành ợ....(b)(b)(b)

mercurate

Xe tăng
Em nghĩ độ an toàn cũng là một trong những yếu tố quan trọng khi mua xe

31A9999

Xe máy
2 xe này em đều lái thử trước khi quyết định mua GLK .Venza là sedan gia đình hạng trung,con GLK la Suv cỡ nhỏ.Hai loại khác hẳn nhau về mục đích sủ dụng cũng như tính năng.
Venza: Cảm giác lái bồng bềnh giống inova,cách âm thì giống camry,tay lái nhẹ,tầm quan sát phía trước tốt,nhưng nhìn gương hậu quan sát phía sau khó nhìn đặc biệt là gương phía tài.Vào cua gấp cảm giác văng đít xe rất rõ.Cách âm thì gọi GLK bằng cụ.
Nội thất Venza rỗng nhìn bắt mắt,nhưng nhìn chi tiết chất liệu nhựa rẻ tiền và không chắc chắn.Âm thanh 13 loa JBL nghe to,nhưng tiếng không ngọt,âm trầm hơi nặng ,trung âm tốt nhung cũng không bằng GLK. khi đạp ga máy rống lên nghe rõ và cho cảm giác hơi yếu.
Tóm lại Venza thích hợp với các bác trung niên có gia đình đông con,lái xe không cần cảm giác lái ,chỉ cần chạy được và không gian rộng.Uu điểm nữa là bán lại không mất giá.Kể cả bản full cung không ngon bằng GLK ngoại trừ cái cửa nóc là ok.
Bác mà mua venza cản thận mua phải xe bọc lại ghế,lắp thêm DVD tầu, nghe rất lởm.

GLK : Hình thức hợp với thanh niên,cảm giác lái tuyệt vời nhất (so với C và E).Hộp số rất mượt cho tăng tốc và vào cua thì thôi rồi lượm ơi. Cách âm thì phải đem so với S chú E đời 2004 em chạy rồi cũng không bằng.Công nghệ mới thì nhiều thứ lắm không kể hết.Hình thức thì bị chê là nhỏ,nhưng em thấy ngồi trên xe tầm quan sát tốt và cao hơn Venza, ghế trước không gian rất ok,rộng quá thì cũng không hay và sẽ cho cảm giác người lái không tốt.Ghế sau ngồi hơi hẹp.Nhưng ghế GLk ngồi cứng và ôm người hơn Venza.Bác nào đã chạy Mer thì chớ có lái thủ Venza trước khi mua, vì lái xong các bác sẽ chọn GLK.
Về hình thức thì cá nhân em đán giá GLk hơn hơn Venza.Toy không thể bằng Mer.Thẩm mỹ phương tây khác phương đông.Nhưng có một điều chắc chắn các dòng xe của Mẹc càng nhìn càng đẹp và không lạc hậu theo thời gian .Còn Toy bác cứ nhìn lại em Camry đời 2001 và 2004 sẽ thấy nó cứ ngố ngố thế nào.

Nếu cho đểm Venza 6 ,GLK 8 (tổng thiệt hại 2 em này đều ( khoảng 83k cả đăng ký.)

muagat

Xe hơi
Vote bác 9999. Hai mẫu xe này nhắm vào 2 nhóm đối tượng khác nhau. Em chưa có dịp chạy thử cả GLK và Venza mà chỉ nhìn bên ngoài, đã chạy Mer C180 và nhiều dòng Toyota. Em hoàn toàn đồng ý là Toy bền bỉ kinh tế nhưng cảm giác lái ko so được với Mer. Mer càng nhìn càng đẹp, xe cũ 10 năm nhìn dáng xe vẫn không lạc hậu và quan trọng là chạy sướng hơn nhiều. Vote cho GLK(l)(b)(l)

VietWagen

Xe buýt
Đúng vậy ko nên so sánh 2 em này với nhau, Venza là xe Crossover - một sự pha trộn giữa sedan (xe thông thường) và SUV (xe thể thao), còn GLK là xe SUV thực thụ.
Về chất lượng vận hành và đẳng cấp cũng chênh lệch nhau, ở đây sự ưu việt hơn thuộc về GLK.
Nếu chưa chạy thử cả 2 em này thì cũng có thể thấy sự khác biệt qua giá bán, ở Đức GLK280 có giá trên 43k Eur, trong khi đó ở Mỹ Venza 2.7 có giá khoảng 26k usd - chưa đến 21k Eur, quá chênh lệch! Chẳng qua ở VN, GLK đc lắp trong nước nên mới có khoảng giá >80k usd, chứ nếu nhập khẩu trực tiếp từ Đức về thì giá phải >100k.

linhcio

Xe hơi
2 xe này em đều lái thử trước khi quyết định mua GLK .Venza là sedan gia đình hạng trung,con GLK la Suv cỡ nhỏ.Hai loại khác hẳn nhau về mục đích sủ dụng cũng như tính năng.
Venza: Cảm giác lái bồng bềnh giống inova,cách âm thì giống camry,tay lái nhẹ,tầm quan sát phía trước tốt,nhưng nhìn gương hậu quan sát phía sau khó nhìn đặc biệt là gương phía tài.Vào cua gấp cảm giác văng đít xe rất rõ.Cách âm thì gọi GLK bằng cụ.
Nội thất Venza rỗng nhìn bắt mắt,nhưng nhìn chi tiết chất liệu nhựa rẻ tiền và không chắc chắn.Âm thanh 13 loa JBL nghe to,nhưng tiếng không ngọt,âm trầm hơi nặng ,trung âm tốt nhung cũng không bằng GLK. khi đạp ga máy rống lên nghe rõ và cho cảm giác hơi yếu.
Tóm lại Venza thích hợp với các bác trung niên có gia đình đông con,lái xe không cần cảm giác lái ,chỉ cần chạy được và không gian rộng.Uu điểm nữa là bán lại không mất giá.Kể cả bản full cung không ngon bằng GLK ngoại trừ cái cửa nóc là ok.
Bác mà mua venza cản thận mua phải xe bọc lại ghế,lắp thêm DVD tầu, nghe rất lởm.

GLK : Hình thức hợp với thanh niên,cảm giác lái tuyệt vời nhất (so với C và E).Hộp số rất mượt cho tăng tốc và vào cua thì thôi rồi lượm ơi. Cách âm thì phải đem so với S chú E đời 2004 em chạy rồi cũng không bằng.Công nghệ mới thì nhiều thứ lắm không kể hết.Hình thức thì bị chê là nhỏ,nhưng em thấy ngồi trên xe tầm quan sát tốt và cao hơn Venza, ghế trước không gian rất ok,rộng quá thì cũng không hay và sẽ cho cảm giác người lái không tốt.Ghế sau ngồi hơi hẹp.Nhưng ghế GLk ngồi cứng và ôm người hơn Venza.Bác nào đã chạy Mer thì chớ có lái thủ Venza trước khi mua, vì lái xong các bác sẽ chọn GLK.
Về hình thức thì cá nhân em đán giá GLk hơn hơn Venza.Toy không thể bằng Mer.Thẩm mỹ phương tây khác phương đông.Nhưng có một điều chắc chắn các dòng xe của Mẹc càng nhìn càng đẹp và không lạc hậu theo thời gian .Còn Toy bác cứ nhìn lại em Camry đời 2001 và 2004 sẽ thấy nó cứ ngố ngố thế nào.

Nếu cho đểm Venza 6 ,GLK 8 (tổng thiệt hại 2 em này đều ( khoảng 83k cả đăng ký.)
---
đồng ý với bác ... tuy không thể so sánh 2 dòng khác nhau này được nhưng đã chạy thử GLK nên e thấy GLK ngon hơn hẳn, và đặc biệt các loại xe châu âu đúng là càng nhìn càng thấy đẹp, còn các xe nhật hàn chỉ bắt mắt lúc đầu còn về sau càng nhìn càng thấy không ổn :69:
TB: đã vốt ka cho bác rồi nhé (b)