Đánh giá So sánh Tucson và CRV

billnantes

Xe container
Con nào cũng ngon. Tucson bị vướng mác xe Hàn nhưng option ngon hơn. Chờ Tucson ra bản lắp ráp tại VN và CRV ra bản nhập xem sao!
Ngược lại cụ nhỉ...bây h thì Tucson nhập còn CRV lắp trong nước,cuối năm thì ngược lại.

Tôi nói thật

Xe tải
Chưa thấy CR-V hơn Tuc ở điểm nào. Mình cũng mới mua xe được 3 tháng, đã chạy thử chán chê các loại và quan điểm của người dùng trung lập, mua xe bằng chính tiền mình ki cóp nên từng đồng bỏ ra phải xứng đáng với hiệu quả cái xe mang lại (ko tiếp chuyện với các đại ca bố mẹ mua xe cho nhưng vào chém như đúng rồi ạ) thì Tucson = CX5 > Sorento > CR-V (CR-V ngoài cái giá bố láo móc túi dân VN mình bao năm nay thì chả hơn đc 3 xe kia điểm gì cả)
Cụ đánh ngược dấu lớn nhỏ à? Còn nếu ko phải thì cảm nhận và khả năng của cụ khác nhiều so với phần còn lại của thế giới hoặc "cụ chém" ( nhưng chắc ko phải đâu nhờ!!!).

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Máy dầu chả có gì ngon ngoài khả năng tiết kiệm. Đánh đổi lại thì ồn và mùi.
Vâng cái gi cũng phải đánh đổi. Tuy nhiên ồn thì ko hẳn vì máy dầu của Huyndai nổi tiếng êm ái.
Mùi thì chỉ khi đứng sau ống xả thôi ạ
Cái bọn châu Âu rất lạ là họ rất thích dùng máy dầu. Bên Đức e thấy Mec E toàn chạy dầu, rất hiếm có xe chạy xăng

khanhnguyen09

Xe container
Vâng cái gi cũng phải đánh đổi. Tuy nhiên ồn thì ko hẳn vì máy dầu của Huyndai nổi tiếng êm ái.
Cái bọn châu Âu rất lạ là họ rất thích dùng máy dầu. Bên Đức e thấy Mec E toàn chạy dầu, rất hiếm có xe chạy xăng
Bên đấy đường cao tốc nối khắp châu Âu lại ko bị thu phí Bot như mình nên chạy máy dầu là đúng rồi. Thậm chí nó dùng số sàn cũng nhiều.

billnantes

Xe container
Bên đấy đường cao tốc nối khắp châu Âu lại ko bị thu phí Bot như mình nên chạy máy dầu là đúng rồi. Thậm chí nó dùng số sàn cũng nhiều.
Châu Âu dùng số sàn nhiều...bên Pháp và Thuỵ sỹ vẫn nhiều trạm thu phí cao tốc mà cụ.

Tôi nói thật

Xe tải
Máy dầu càng đi tiếng ồn càng lớn. Nói Huyndai máy dầu êm ái là so với máy dầu hãng khác thôi; chứ êm khỉ gì! Nổ máy đứng ngoài xe thì lộng cả óc; ngồi trong xe thì lúc nào cũng có tiếng máy (mà tiếng thì cứ khựt khựt, chả hay như tiếng máy xăng)
Còn mùi á: cụ cứ dừng xe cạnh đám đông xem; máy xăng chẳng ai kêu gì, còn máy dầu á, gặp phải đầu gấu khi nó còn táng cho ấy!
Em thật, chỉ vì đếch có tiền, cần tiết kiệm xăng dầu thì phải dùng máy dầu thôi. Còn không cứ máy xăng chấm to mà chơi cho sướng. Chẳng thế mà kể cả bán tải cao cấp nó cũng lắp máy xăng thây!
P/s: Đức với cái gì mà Mec chạy dầu chẳng qua là xe dịch vụ thôi cụ nhé!

Mesh

Xe buýt
CRV đang là lô hàng cuối cùng của form cũ rồi cụ ơi. VN cũng chuẩn bị về thế hệ mới.
Còn cụ kết CRV hơn thì khuyên thật cụ mua bản 2.4 ấy.
CRV 2.0 là động cơ Cam đơn SHOC thế hệ cổ quá rồi. Động cơ này tốn xăng, nóng, ồn...các thị trường khác bỏ động cơ này hàng chục năm rồi.

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
Giá CX-5 2.0 Facelift hiện giờ chỉ có 802tr tặng 1 năm Bảo hiểm thân vỏ.
Các cụ tham khảo thêm ạ ^____^

4Runners

Xe tải
Em cũng đã chạy cả 2 xe nhưng cá nhân e đánh giá Tucson chạy mượt mà và nhẹ nhàng hơn, CRV chạy lì.!

luutuanhiep

Xe đạp
e cũng gét bộ móng mới e túc . to bè xấu ko tinh tế .

Luke_Young

Xe máy
Em cũng đã chạy cả 2 xe nhưng cá nhân e đánh giá Tucson chạy mượt mà và nhẹ nhàng hơn, CRV chạy lì.!
Cụ chạy nhiều chưa cụ?
Cụ tư vấn giúp em giữa CX5 2.5 AWD và Tucson turbo 1.6 thì nên chọn xe nào với ạ.
(Bỏ qua vấn đề về giá mà chỉ tính đến chất lượng, công nghệ...)

199026

Xe máy

lapin

Xe container
Cụ chạy nhiều chưa cụ?
Cụ tư vấn giúp em giữa CX5 2.5 AWD và Tucson turbo 1.6 thì nên chọn xe nào với ạ.
Tucson thua CX5 về công nghệ AWD ac ac:))

sontung

Xe tăng
Cụ chạy nhiều chưa cụ?
CX5 2.5AWD hơn Tuc Turbo 1.6 cái AWD còn lại thua tất: máy, hộp số, trang bị...

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
CX5 2.5AWD hơn Tuc Turbo 1.6 cái AWD còn lại thua tất: máy, hộp số, trang bị...
thấy cx5 động cơ của nó phun xăng trực tiếp và 185 sức ngựa đấy cụ trong khi Tuc có 177 thôi. Động cơ Turbo thì bốc nhưng ko bền như động cơ thông thường đâu, chưa kể cái turbo đi vài năm có khả năng cao phải thay, mà ko rẻ chút nào.
Hộp số túc 1.6 7 cấp nhưng là bán tự động cụ nhé (DCT) ko phải AT, cụ gúc gồ sẽ ra ưu điểm và nhược điểm. DCT thiết kế đơn giản hơn và giá bao giờ cũng rẻ hơn AT

sontung

Xe tăng
thấy cx5 động cơ của nó phun xăng trực tiếp và 185 sức ngựa đấy cụ trong khi Tuc có 177 thôi. Động cơ Turbo thì bốc nhưng ko bền như động cơ thông thường đâu, chưa kể cái turbo đi vài năm có khả năng cao phải thay, mà ko rẻ chút nào.
Hộp số túc 1.6 7 cấp nhưng là bán tự động cụ nhé (DCT) ko phải AT, cụ gúc gồ sẽ ra ưu điểm và nhược điểm. DCT thiết kế đơn giản hơn và giá bao giờ cũng rẻ hơn AT
Thứ nhất động cơ Turbo ưu việt hơn động cơ hút khí tự nhiên nhiêu, các hãng xe sang hầu hết sử dụng động cơ Turbo & sẽ áp dụng cho xe phổ thông, vấn đề của nó là giá thành chế tạo động cơ đắt hơn động cơ thường
Thư hai hộp số 7 cấp DCT là hộp số tự động ly hợp kép, cụ lên tìm hiểu xem nhưng hãng xe sang nào đang sử dụng nhé.

Prelax

Xe tăng
em vote tuc , cx5 ghế dựng như bán tải thì chở ng đi xa tn được

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Thứ nhất động cơ Turbo ưu việt hơn động cơ hút khí tự nhiên nhiêu, các hãng xe sang hầu hết sử dụng động cơ Turbo & sẽ áp dụng cho xe phổ thông, vấn đề của nó là giá thành chế tạo động cơ đắt hơn động cơ thường
Thư hai hộp số 7 cấp DCT là hộp số tự động ly hợp kép, cụ lên tìm hiểu xem nhưng hãng xe sang nào đang sử dụng nhé.
hehe cụ cứ hỏi các cụ bên box ford ecosport, fiesta xem cái hộp số powershift thế nào. bên Thái còn bị kiện đấy