[Funland] So sánh Triều Tiên và những nơi khác

tauchien

Xe tăng
Chuẩn đới Cụ ạ. 2 Ông AE của ta Triều Tiên - Cu Ba Em có cậu nhân viên trước làm bên Cty lương thực hay tiếp đoàn 2 ông AE này của mình. Ngồi ăn mà chúng nó cứ nước mắt ngắn dài vì ở VN xướng quá, chúng nó thương Vợ Con ở nhà
Hi, tí sặc cụ ợ !
TT thì thấy ở VN sướng, VN thấy ở HQ sướng... Còn HQ thì thấy Mẽo, Ca, Thụy Sỹ, Thụy Điển Sướng....
Anh em HQ đã sang các nước CA, Mẽo...làm việc thì lại sợ kiểu làm việc căng thẳng và chất lượng sống ở HQ...
...
À, TT hạnh phúc thứ 2 TQ các cụ nhé (Sau mỗi Trung Của)
Haizz !

jazzzzz

Xe lăn
em vừa xem VTV1 tối qua 20/12 cúng nói về cái huy hiệu này của dân TT mà ko phải có tiền cũng mua dc
Ý em là không có cái này thì thi k vô đc mấy chỗ mua sắm, thứ gặp nhiều nhất trên đg la pano chống Mỹ và ca ngợi lãnh tụ, điều dân TT làm giỏi nhất là xếp hình, điều cấm kị cũng là "Xếp hình" (đối với 2 người k phải vợ chồng".

Chỉnh sửa cuối:

Ô La La

Xe buýt
em cũng tò mò về cái xứ này , ngẫm lại mình có cái máy tính lướt OF chém gió còn sướng chán :))

td lines

Xe điện
Mấy nước như Cu ba , Triều tiên mà thoát sẽ vượt Việt nam mình . Miến điện đang khá lên rõ ràng .

dangtuan999

Xe container
Iem xem vtv1 hôm trước thấy quả thật bắc hàn chỉ có cái mục đồng diễn là vô đối. Nhớ lại 30 năm trước cũng đc phát 1 tờ bìa màu xanh vào sân vận động xếp hình. Chán.
Chán gì? Giờ cho cụ đi xếp hình nữa cụ có đi không?;))

khoinguyen

Xe điện
Thực hư thế nào cũng ko nhiều người viết về đất nước TT, em có ông thầy là thủ lĩnh "Cơm có thịt" bẩu: trường đại học ở TT mà ông có dịp qua hiện đại, tiện nghi, nề nếp và điều kiện học, ăn, chơi... Ở Việt Nam ko trường nào bằng.

Đường bộ

Xe điện
Em không dám nói về mình vì nhỡ bay thớt cụ chủ lại nhiếc em :-|
Cảm ơn cụ.

Nước TT hình như chỉ có nhõn một dân tộc các cụ ạ.

Nhà cháu lại thêm hình ảnh về nước ấy - theo Roi tơ đấy các cụ nhé:

http://kienthuc.net.vn/la-va-doc/chum-anh-phoi-bay-tat-tat-bi-an-ve-trieu-tien-292683.html

Chùm ảnh phơi bày tất tật bí ẩn về Triều Tiên

Chủ Nhật, 22/12/2013 - 06:01
(Kienthuc.net.vn) - Người Triều Tiên từ nông dân, công nhân tới nữ cảnh sát giao thông đều toát lên vẻ đẹp rạng ngời khi làm việc, lao động hăng say, công hiến cho đất nước.

Bạch Dương (theo Reuters)

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Bao giờ họ hết bị cấm vận thì sẽ lại phát triển thoai.

Đường bộ

Xe điện

tuntin0910

Xe tải
Bao giờ họ hết bị cấm vận thì sẽ lại phát triển thoai.
Anh Ủn đanh đá và tự trọng ghê lắm. Dù cho Mẽo có dỡ bỏ lệnh cấm vận thì anh ý cũng ko cho con dân của anh ý xài hàng Mẽo đâu ạ. Vì anh ý quan niệm là sướng quá sẽ hóa hư. Hết là yêu lãnh tụ và yêu nước luôn đấy.
Bọn trẻ con bên đó chỉ đc xem hoạt hình trong nước sx, chủ yếu về đề tài chống Mẽo và Nam Triều Tiên thôi. Từ 2-3 tuổi đã được thầm nhuần tư tưởng yêu lãnh tụ và yêu nước, chống Mỹ rồi.
Bên TT giờ đã có nhiều hàng TQ rồi, ko đến nỗi tự cung tự cấp như trước đâu. Hàng TQ thì đẹp long lanh sặc sỡ nên dân TT mê lắm. Nhưng ví dụ chỉ vào cái cặp sách có hình vịt Donald, hỏi bọn trẻ con gì đây. Bọn trẻ chịu chết bảo ko biết.

tuntin0910

Xe tải
Em thắc mắc lắm ạ. Ở TT mà đi xem bóng đá là phải như đi họp ý, ko ồn ào, ko nói chuyện riêng. Mặc quần áo nghiêm chỉnh màu xám xịt. Cả khán đài im lặng nhìn theo trái bóng. Thằng nào mà vào đó hô hào có khi bị xử ý à. Thắng hay thua cũng ko bộc lộ cảm xúc. Mặt cứ lạnh te như tiền. Thế thì đi xem, cổ vũ làm giề nhở?

Nhưng thắc mắc ở chỗ, chả có tí không khí bóng đá tẹo nào mà các chú ý đá vẫn giỏi, có mấy lần vào Worldcup, thậm chí còn thắng cả Ý, vào tứ kết rồi bán kết. Trong khi thiên đường VN mình còn chả mơ nổi cái cúp Seagame chứ nói gì WC.

Đường bộ

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Anh Ủn đanh đá và tự trọng ghê lắm. Dù cho Mẽo có dỡ bỏ lệnh cấm vận thì anh ý cũng ko cho con dân của anh ý xài hàng Mẽo đâu ạ. Vì anh ý quan niệm là sướng quá sẽ hóa hư. Hết là yêu lãnh tụ và yêu nước luôn đấy.
Bọn trẻ con bên đó chỉ đc xem hoạt hình trong nước sx, chủ yếu về đề tài chống Mẽo và Nam Triều Tiên thôi. Từ 2-3 tuổi đã được thầm nhuần tư tưởng yêu lãnh tụ và yêu nước, chống Mỹ rồi.
Bên TT giờ đã có nhiều hàng TQ rồi, ko đến nỗi tự cung tự cấp như trước đâu. Hàng TQ thì đẹp long lanh sặc sỡ nên dân TT mê lắm. Nhưng ví dụ chỉ vào cái cặp sách có hình vịt Donald, hỏi bọn trẻ con gì đây. Bọn trẻ chịu chết bảo ko biết.
Em thấy cái cảnh chạy con ô tô bằng động cơ hơi nước mà suýt té ghế.

xdthienha

Xe điện
Các cụ cho e hỏi tí,TT có XHD ko ạ