So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

hienmy2010

Xe tải
Em đang chạy For V 2.7 2013 cảm thấy cũng được. Với những người đi ít như em thì được nhưng đi nhiều thì cũng hơi lục tốn đấy bác ạ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ cứ yên tâm mà vác em FoG về mà chạy cụ ạ. So chỉ hơn Fo khi chạy đường đẹp thôi, chứ đường xấu thì xách dép cho Fo, mà VN thì chủ yếu là đường xấu.
Iem thấy phần lớn dân mềnh toàn đem dao mổ trâu đi bắt muỗi: tỷ lệ sử dụng nhiều người cực ít song lại cứ thích chọn xe to nhiều chỗ, đi toàn thành phố và đường nhựa thì lại thích chọn SUV cơ, điều quan trọng là tính năng an toàn, kiểu dáng, ốp sần phục vụ mềnh. . .thì lại dễ bỏ qua.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Iem thấy phần lớn dân mềnh toàn đem dao mổ trâu đi bắt muỗi: tỷ lệ sử dụng nhiều người cực ít song lại cứ thích chọn xe to nhiều chỗ, đi toàn thành phố và đường nhựa thì lại thích chọn SUV cơ, điều quan trọng là tính năng an toàn, kiểu dáng, ốp sần phục vụ mềnh. . .thì lại dễ bỏ qua.
So so làm sao được, có con đi 10 vạn đang bán bằng giá FT mới kìa cụ.:D

coolpix8700

Xe ngựa
Vừa mới ở topic kia, đã ngược lại ở đây!
Các bác không phải đang cố chứng minh xe Toy không rẻ?
Cứ chỗ này đánh chỗ kia chan chát!!!

RAVA

Xe ba gác
-Thế con bán tải Navara có nhiều option hơn con X-Trail ko mà bác bán bò tậu ễnh ương thế, bác lại tự tay...rồi?:))

CuChuoi12g

Xe điện
nếu tiết kiệm thì chạy foG máy dầu là chuẩn,

X-trails

Xe cút kít
-Thế con bán tải Navara có nhiều option hơn con X-Trail ko mà bác bán bò tậu ễnh ương thế, bác lại tự tay...rồi?:))
Kụ bít 1 mà k bít 2, Navara là để phục vụ CV hiện tại là nhứt và đường trường nó bóp chít Hilux, còn tiếp theo ai cấm iem sắm thêm Mec hay VW bỏ qua TOY. Kụ xem tay chân để đâu rồi, bẩu cả kụ Rắc nữa đồng thanh tự bóp ....nào, hehe

Chỉnh sửa cuối:

STARIUS

Xe buýt
Bác định đua xe ạ :D
Fo V chạy sướng nhưng lục tốn
Fo G chay ko sướng nhưng ghé cây xăng đỡ xót, được cái đỡ phải tập thể dục buổi sáng. (chỗ em có cả 2 con này, ông chạy V thì bảo trunng bình 14l, ông chạy G thì hay đi đường xấu cười hic hic bẩu 1/2 thôi. Em chỉ ngồi ké chứ chưa cầm lái bao giờ)
Thằng em họ em chạy fotj te tự sướng mãi là ngon - bổ - rẻ, một lần cầm lái altis của em rồi nín thinh chả nói năng rề - tại sao thì em chả rõ lắm :D
Em lái altis xong mới không ân hận vì đã không chọn mua altis thay vì forte. At thua Ft từ cảm giác lái đến option.

coolpix8700

Xe ngựa
nhưng altit đề phát là ăn ngay, chứ ko phải lên OF khóc lóc nhờ vả xem tại sao lại đề một lúc mới nổ đc máy =))
Cứ mang "cảm giác lái" lên QL3 hiện nay thì không chỉ So mà cả SF rồi Spot... cái FT nó cho ăn khói hết. Lợi dụng bánh to, gầm cao chạy đường xấu em thấy mấy ông FT hay Prado chạy rất húng, chẳng ngán cái ổ gà nào cả. FT em mới chỉ được ngồi ghế bên hay ghế sau nên cũng chẳng biết vô lăng nó bị dơ đến đâu, máy yếu thì phải gí ga như thế nào chứ chạy ra đường thời gian này, nếu không do rất thuộc đường có khi vẫn phải chạy sau họ!

Chỉnh sửa cuối:

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Cứ mang "cảm giác lái" lên QL3 hiện nay thì không chỉ So mà cả SF rồi Spot... cái FT nó cho ăn khói hết. Lợi dụng bánh to, gầm cao chạy đường xấu em thấy mấy ông FT hay Prado chạy rất húng, chẳng ngán cái ổ gà nào cả. FT em mới chỉ được ngồi ghế bên hay ghế sau nên cũng chẳng biết vô lăng nó bị dơ đến đâu, máy yếu thì phải gí ga như thế nào chứ chạy ra đường thời gian này, nếu không do rất thuộc đường có khi vẫn phải chạy sau họ!
May quá, đường e hay đi giờ đẹp cả rùi. Ko là làm FT chạy cho húng rùi. :D

nntrexanh

Xe buýt
lần ấy chỉ lên có 150 km/h thì không lên nữa mà thấy cũng gần như hết ga rồi nên em nghĩ là maxspeed nếu cố gắng thì khoảng 160 km/h . Innova em chưa lái nên không rõ mà em nghĩ Innova đề pa chắc hơn Fortuner G
Giỏi gì cái đi nhanh lúc tai lạn thì chỉ có đi văn điển thôi.cứ 80-100 cho nó lành

RAVA

Xe ba gác
Kụ bít 1 mà k bít 2, Navara là để phục vụ CV hiện tại là nhứt và đường trường nó bóp chít Hilux, còn tiếp theo ai cấm iem sắm thêm Mec hay VW bỏ qua TOY. Kụ xem tay chân để đâu rồi, bẩu cả kụ Rắc nữa đồng thanh tự bóp ....nào, hehe
-Bác khen con bán tải thì em nói thật là có thể nó chỉ phục vụ 1 mình bác là tốt thôi, còn với những người khác nhất là những người ngồi sau thì hay ho đêk gì, đấy là còn chưa nói đến việc con đấy về mặt hình ảnh là kém, ko thuận tiện khi chạy trong phố, ko biết dạo này còn bị cấm trong giờ cao điểm ko nhỉ?8->
-Còn 2 cái comment trên thì đá nhau chan chát, bác nói thì có vẻ hay nhưng thực hiện thì có nhất quán đêk đâu, tóm lại nói trắng phớ ra là bác cũng chỉ là loại thích to và rẻ thôi?:D

X-trails

Xe cút kít
-Bác khen con bán tải thì em nói thật là có thể nó chỉ phục vụ 1 mình bác là tốt thôi, còn với những người khác nhất là những người ngồi sau thì hay ho đêk gì, đấy là còn chưa nói đến việc con đấy về mặt hình ảnh là kém, ko thuận tiện khi chạy trong phố, ko biết dạo này còn bị cấm trong giờ cao điểm ko nhỉ?8->
-Còn 2 cái comment trên thì đá nhau chan chát, bác nói thì có vẻ hay nhưng thực hiện thì có nhất quán đêk đâu, tóm lại nói trắng phớ ra là bác cũng chỉ là loại thích to và rẻ thôi?:D
Kụ quên là iem vẫn có nhu cầu sở hưu iem nữa chạy gia đình và cv với nhiều tính năng an toàn và nâng cấp chút so với xe Nhật ahf. Có gì mà đá nhau đâu kụ.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Kụ quên là iem vẫn có nhu cầu sở hưu iem nữa chạy gia đình và cv với nhiều tính năng an toàn và nâng cấp chút so với xe Nhật ahf. Có gì mà đá nhau đâu kụ.
-Đang nói về thời quá khứ và hiện tại, còn tương lai thì chưa có nên ko tính!>:/

namnh76

Xe máy
Nếu là em thì em chọn Sorento :)

No Way

Xe tải
Tương lai em sẽ mua 750 Li:)).