So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

thichduthu2011

Tầu Hỏa
K cần hỏi đợi hết oxy là ngoi lên ngay :))

Luu Lehong

Xe container
Còn e lại dự là bác lưu leo lên cái xe tưởng tượng và sau đó phán bằng niềm tin :D
Đây, xe đây! chụp lúc vào nghỉ chân uống nước, biết thế nào mấy ông antiu cũng nghĩ người khác chỉ bốc phét như mình! Dịp nào đi công tác chả trải nghiệm vài xe, đâu như mấy bác anti chỉ suốt ngày ngồi 1 cái xe hàn.

Xe tương đối mới nhưng toàn bộ nhựa nội thất đen thùi lùi, bàng bạc, các lẫy nhựa hở hoác không khít! Thua Hilux xa và kém cả Ranger. Chả khác nội thất mấy cái xe hàn như kiểu Sò với Forte, kém hơn San và Sonat. Tuy nhiên là xe Nhật, bán tải nên khung sườn chắc chắn!
Không trực tiếp cầm lái nên ko cảm nhận cảm giác, độ bám hay khỏe so với các bán tải khác! Trong đợt ctac em dùng 3 xe gồm Navara, FT và Santafe. Chốt lại chỉ thấy ngồi FT là hợp lý và đa năng trên mọi cung đường!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đây, xe đây! chụp lúc vào nghỉ chân uống nước, biết thế nào mấy ông antiu cũng nghĩ người khác chỉ bốc phét như mình! Dịp nào đi công tác chả trải nghiệm vài xe, đâu như mấy bác anti chỉ suốt ngày ngồi 1 cái xe hàn.

Xe tương đối mới nhưng toàn bộ nhựa nội thất đen thùi lùi, bàng bạc, các lẫy nhựa hở hoác không khít! Thua Hilux xa và kém cả Ranger. Chả khác nội thất mấy cái xe hàn như kiểu Sò với Forte, kém hơn San và Sonat. Tuy nhiên là xe Nhật, bán tải nên khung sườn chắc chắn!
Không trực tiếp cầm lái nên ko cảm nhận cảm giác, độ bám hay khỏe so với các bán tải khác! Trong đợt ctac em dùng 3 xe gồm Navara, FT và Santafe. Chốt lại chỉ thấy ngồi FT là hợp lý và đa năng trên mọi cung đường!
Thế cái nội thất lởm khởm mà bác nhấn mạnh đâu ạ? lại còn FT, SF đi chung đoàn như bác nói nữa :P

Luu Lehong

Xe container
Lão Thích mới vào chả biết gì nhể! Ai hơi đâu đi làm việc suốt ngày lại chỉ chụp choạch! Lão thích gì thì lục tìm các bài cũ nhé ;))
Chỉ cảm nhận trung thực chứ bên này ae không quen chém đâu! Tùy chỗ, tùy lúc :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Lão Thích mới vào chả biết gì nhể! Ai hơi đâu đi làm việc suốt ngày lại chỉ chụp choạch! Lão thích gì thì lục tìm các bài cũ nhé ;))
Chỉ cảm nhận trung thực chứ bên này ae không quen chém đâu! Tùy chỗ, tùy lúc :D
E cũng tin là navara k hơn hilux với ranger nhưng k nghĩ là nó kém như bác nói :))

Luu Lehong

Xe container
E cũng tin là navara k hơn hilux với ranger nhưng k nghĩ là nó kém như bác nói :))
Mình đi Hilux và Ranger quá nhiều! Chỉ chưa được tải nghiệm Mit Triton và đây là lần đầu dùng Nis Navara. Quả thật quá ngạc nhiên về chất liệu và cách lắp ráp!
Thảo nào bác Truyên cứ lọ mọ mà không vực được doanh số Nis :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mình đi Hilux và Ranger quá nhiều! Chỉ chưa được tải nghiệm Mit Triton và đây là lần đầu dùng Nis Navara. Quả thật quá ngạc nhiên về chất liệu và cách lắp ráp!
Thảo nào bác Truyên cứ lọ mọ mà không vực được doanh số Nis :D
Xe bán tải ở VN e thấy hay nhất vẫn là ranger và nó cũng bán chạy như FT một phần vì hoành tráng từ ngay cái nhìn ban đầu :P

Luu Lehong

Xe container
Vùng QN thì thấy Ranger chạy có vẻ nhiều hơn Hilux và cũng không ít navara. Thế nhưng các vùng khác như Nghệ An, Yên Bái, Tuyên Quang, Hà Giang, Lào Cai... thì lại rất phổ biến Hilux của tư nhân làm mỏ. Có thể chủ xe chủ yếu là các Cty Tư nhân, họ chọn mua xe Toy cho bền tuy có đắt hơn Ranger vì trước HL chủ yếu là xe nhập. Ranger thì thường của các cơ quan nhà nước hoặc tổ chức không kinh doanh. Đấy là em có cảm giác như vậy!

Chôm Chĩa

Xe điện
Chắc Bộ Y tế đặt gần 80 chiếc Ranger màu trắng tinh khôi là do cái nhìn ban đầu hay doanh số đấy bác nhể?:))
Giờ hình như còn đặt thêm nữa ý!

anhhv

Xe tải
Fo ăn đứt.

catrinh

Xe buýt
Chờ ford everet mới 2015 đẹp hơn F, So, San. ost sần limit luôn

Chôm Chĩa

Xe điện
Thấy anh em khen đẹp giai như anh bê đê, không biết ở ngoài thế nào:-))

Chỉnh sửa cuối:

Chôm Chĩa

Xe điện
Ecosport trông meo méo còn FE có nhiều nét tròn. Em chưa nhìn kỹ vì cảm giác nó xấu chả muốn nhìn:))

avn

Xe điện
Híc, báo các bác là nhà cháu có thằng em làm nghề xuất nhập khẩu hàng với mấy ngài Củ Sâm, cháu thấy mấy con xe gốc Củ Sâm tính xổ vào cưới, nó chắp tay lạy = anh cho em lối về thăm bà con họ hàng với. - dù nó đang đưa xe về cho mấy Showroom ở Sài Goòng (hổng dám chi tiết - kẻo đập bể nồi cơm của nó).

Hic nó đang xài hàng TOY nhập từ Trung Đông
Thằng em cụ lại mắc bệnh Toy rồi, cơ mà nhiều người thế. Em chả biết thế nào, nhưng em đi xe Hàn từ 2008 đến nay, ông anh thì Santafe 2007 cũng chưa đổi, toàn đi công trình xa, Quảng Bình, Điện Biên,... vẫn ổn. Như vậy chắc cũng không đến nỗi không dám đú xe Nhật.

phuongtv_76

Xe container
Con san ông anh cụ bền phết, trong khi nhiều con san 10v đã bổ máy rồi cụ nhé.
Thằng em cụ lại mắc bệnh Toy rồi, cơ mà nhiều người thế. Em chả biết thế nào, nhưng em đi xe Hàn từ 2008 đến nay, ông anh thì Santafe 2007 cũng chưa đổi, toàn đi công trình xa, Quảng Bình, Điện Biên,... vẫn ổn. Như vậy chắc cũng không đến nỗi không dám đú xe Nhật.