So sánh Sh 2013 Italy - VN

Gravita2304

Xe tăng
Cụ chủ mổ xẻ em phát xem các chi tiết nào có chữ Made in Viet Nam giúp em với.

huuhuy

Xe tăng
Máy móc thì đều từ một nguồn mà ra, hơn nhau được đúng cái abs và bộ lốp mà đắt gấp đôi. Em cũng ko hiểu nối cụ chủ nữa, tiền ko biết để làm gì ạ?

hailua

Xe hơi

- Sh Ý được trang bị ABS trên cả 2 bánh chứ ko phải 1 bánh trước như em nghĩ. Khi cắm chìa khóa vào bật lên thì đèn ABS sáng, không giống như trên xe hơi khi nổ máy đèn vẫn sáng (em quên chưa chụp ảnh hầu các cụ :(). Hệ thống ABS hoạt động rất trơn tru, bóp phanh xe sẽ từ từ dừng lại ko có cảm giác giật cục. Kể cả khi bóp hết chu trình phanh xe cũng không bị phanh cứng bánh như các dòng xe thông thường mà vẫn dừng lại từ từ vì vậy hiện tượng trượt bánh xe sẽ ko xảy ra. Phải nói em thích nhất tính năng nay, an toàn cho người sử dụng

Cụ chủ nói những thứ khác em không bàn, nhưng về ABS em xin phép có ý kiến như sau:
Khi cụ phanh mà xe vẫn hoạt động dừng dần đều mà không giật đùng đùng có nghĩa là ABS chưa hoạt động nên nó mới trơn tru. Cụ nào đi ô tô gặp trường hợp phải phanh "rất gấp" (cực kỳ nguy hiểm) thì ABS mới hoạt động. Khi ABS bắt hoạt động, xe của các cụ sẽ bị giật đùng đùng tốc độ Phải trên 60Km/h thì ABS mới thể hiện rõ ràng.
Xét cho đến cùng Honda Việt nam chả cần lắp ABS cho xe của mình ở VN làm gì cả bởi vì tốc độ lưu thông bình quân ở VN chả mấy khi quá 60Km/h nên thực sự là lãng phí nếu lắp.
Chắc cụ có nhầm lẫn gì nên mới nói Xe có ABS hoạt động trơn tru.
Thân

thangngo

Xe tăng
Cụ chủ nói những thứ khác em không bàn, nhưng về ABS em xin phép có ý kiến như sau:
Khi cụ phanh mà xe vẫn hoạt động dừng dần đều mà không giật đùng đùng có nghĩa là ABS chưa hoạt động nên nó mới trơn tru. Cụ nào đi ô tô gặp trường hợp phải phanh "rất gấp" (cực kỳ nguy hiểm) thì ABS mới hoạt động. Khi ABS bắt hoạt động, xe của các cụ sẽ bị giật đùng đùng tốc độ Phải trên 60Km/h thì ABS mới thể hiện rõ ràng.
Xét cho đến cùng Honda Việt nam chả cần lắp ABS cho xe của mình ở VN làm gì cả bởi vì tốc độ lưu thông bình quân ở VN chả mấy khi quá 60Km/h nên thực sự là lãng phí nếu lắp.
Chắc cụ có nhầm lẫn gì nên mới nói Xe có ABS hoạt động trơn tru.
Thân
Cụ nói cảm giác giật là giật ở chân phanh ( với oto do thay đổi áp lực phanh liên tục) hay ở tay phanh ( với xe máy) chứ vận tốc giảm đúng là rất từ từ và an toàn, kể cả xe máy đi dưới 60km/h nhưng khi phanh gấp vẫn an toàn hơn, không lo bị trượt bánh, nhất là khi đường trơn trời mưa

hailua

Xe hơi
Cụ nói cảm giác giật là giật ở chân phanh ( với oto do thay đổi áp lực phanh liên tục) hay ở tay phanh ( với xe máy) chứ vận tốc giảm đúng là rất từ từ và an toàn, kể cả xe máy đi dưới 60km/h nhưng khi phanh gấp vẫn an toàn hơn, không lo bị trượt bánh, nhất là khi đường trơn trời mưa
Tất nhiên có ABS đương nhiên là tốt hơn, quãng đường phanh giảm đi đáng kể cái đó không cần phải bàn.
Nhưng Khi ABS hoạt động thì cụ nào đi xe rồi thì biết đó là những pha Rợn tóc gáy, tim đập thình thịch.
Không phải vô cớ mà Honda không lắp ABS trên Honda việt nam (không quá đắt đâu: 2 con cảm biến từ tính, 1 bộ van hồi lưu điện, 1 bơm dầu, ECU đã có sẵn trên xe, chỉ cần lập trình thêm). Với tốc độ tại các đô thị tại VN hệ thống phanh Combi nó đã thừa sức giải quyết các vấn đề trên rồi.
thân

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tất nhiên có ABS đương nhiên là tốt hơn, quãng đường phanh giảm đi đáng kể cái đó không cần phải bàn
Cụ mà phán thế này thì chết, mời cụ đọc lại về ABS nhé.

xecuuthuong

Xe hơi
bác chủ thớt điểm 10 cho chất lượng luôn

hailua

Xe hơi
Cụ mà phán thế này thì chết, mời cụ đọc lại về ABS nhé.
Em cũng biết tí tẹo thôi, hôm xe em bị chuột cắn mất dây ABS nên vào hãng cãi nhau tí. :D.
Honda toàn các ông kỹ sư đầu có sỏi đã nghiên cứu nát óc rồi, mấy anh em nhà ta mới bập bẹ nghiên cứu để phán người ta làm thế này thế nọ cho vui thôi.
Châu âu tốc độ lưu thông lớn, Tóm lại tốc độ ở Nhà ta Honda không lắp ABS là không cần thiết, tiết kiệm được mấy trăm đô.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

meomatto

Xe buýt
Xe máy lắp abs đi ở vn mình có khi lại bất hợp lý vì dường vn mình quá bẩn, đi bùn đất nó bám vào có lại toàn hỏng ý chứ. Với cả có đi dc tốc độ cao thường xuyên đâu mà cần abs làm gì, có abs vẫn tỏi như thường vì ngã ra cái nếu đen thì xe sau táng luôn bẹp ruột.

gabrielnguyen

Xe đạp
Ông này sang Châu Âu chưa mà nghe mấy thằng tán phét nó vẽ ra huyền thoại SH và Vespa dùng để giao bánh mỳ với pizza. Nếu chưa sang đó cũng nên có não một tẹo nhé. Có cửa hàng pizza và bánh mỳ nào nó bỏ tiền ra cho nhân viên đi giao bằng 1 cái xe 4000$ trong khi đó mức lương tối thiểu cho loại lao động này là 1000$/tháng. Hầu như các tiệm pizza và bánh mỳ chỉ dùng xe 50cm3 vì loại này không cần bằng và giá xe rẻ chỉ khoảng 500$. Không tin thì bỏ ra 5000$ sang Châu Âu cho mở mang đầu óc nhé.

Giá gốc con này bên ý dưới 4k Obama, và chỉ có vài người dùng đi giao báo với bánh mỳ đấy. Cứ ngồi ở việt nam mà tự sướng xe nhập đi. Sướng vì thiếu hiểu biết!

Gravita2304

Xe tăng
Ông này sang Châu Âu chưa mà nghe mấy thằng tán phét nó vẽ ra huyền thoại SH và Vespa dùng để giao bánh mỳ với pizza. Nếu chưa sang đó cũng nên có não một tẹo nhé. Có cửa hàng pizza và bánh mỳ nào nó bỏ tiền ra cho nhân viên đi giao bằng 1 cái xe 4000$ trong khi đó mức lương tối thiểu cho loại lao động này là 1000$/tháng. Hầu như các tiệm pizza và bánh mỳ chỉ dùng xe 50cm3 vì loại này không cần bằng và giá xe rẻ chỉ khoảng 500$. Không tin thì bỏ ra 5000$ sang Châu Âu cho mở mang đầu óc nhé.
Xưa nay đời là thế cụ ợ.

Lx2009

Xe buýt
Xe Việt đi cứng lắm không đc mềm như xe ý. Nhiều người cứ nghĩ linh kiện xe Ý cũng như VN em thấy đây là sự hiểu lầm nghiêm trọng, có chăng cũng chỉ là 1 vài chi tiết đơn lẻ thôi. Ví dụ như acquy xe Ý hôm em lắp thấy made in Japan, ko hiểu thương hiệu j. Giảm sóc nhiều cụ nói VN xuất sang Ý nhưng cụ đi xe Ý với xe VN chưa? Sao xe Ý nó mềm mại thế mà xe VN nó cứng đơ ra. Nhiều cụ chỉnh giảm sóc về vị trí thứ 1 rồi nhưng có ăn thua đâu, xe Ý vẫn vị trí thứ 2 mà êm thế. Rồi thêm vài chi tiết nữa như yên, tiếng máy. Cùng là 1 chiếc xe nhưng em thấy xe Ý vượt trội hoàn toàn, xe VN âu đc cái giá thành kéo lại thôi.