so sánh M3 với antist

diboduoimua

Xe tăng
Nay em mới biết M3 mới có bản HB, đang lăn tăn giữa các xe i30, Swish và Rio để sắm cho vợ cả, giờ có khi lại chuyển sang M3 rùi :D

westlake

Xe buýt
Thực ra cụ viêttran nói đúng, ai chả biết bây giờ nhiều thứ sản xuất tại CHina, và thường thì china chất lượng không cao bằng sản xuất ở Thái, ở Hàn ở Nhật... Trừ trường hợp chúng ta ko có lựa chọn thì phải chọn made in china, chứ còn nếu có lựa chọn thì đa phần sẽ ko chọn. Cụ ấy nói là xe mazda đời trước nhiều linh kiện Đài loan, còn nếu nhiều linh kiện Thái chẳng hạn thì ta thích hơn. Mazda thì ko rõ thế nào chứ mở con Altis ra thấy đa phần linh kiện sản xuất ở Thái. Civic cũng thế, sản xuất cả Nhật và Thái

Sirtutun

Đi bộ
+Altis 1.8 thì khoang lái rộng rãi hơn. Màu be đẹp. Nhưng thiêt kế taplo và vô lăng xấu. Còn lại khá ok. Thích nhất khoản rộng rãi đi xa ko mệt và thoải mái cho người ngồi trên ngồi dưới. mỗi tội giá hơi chat : 1.8 option ít nếu lắp thêm DVD+cam lùi khoảng 950tr. Xe ít thương hiệu giữ giá và ít hỏng vặt (có option j đâu mà hỏng)

+Mazda 3: Nội ngoại thất trẻ trung đẹp. Option khá đầy đủ. Xe cách âm tôt hơn bản cũ nhưng ngôi sau vẫn ồn.Nội thất rộng hơn bản cũ nhưng theo em thì vẫn cảm giác ko thoải mái bằng Altis và civic vì trần thấp và chật hơn chút xíu. Máy 1.5 đi cảm thấy khá hiền .Đi qua chỗ xóc êm ái,ko bị cứng như mazda3 cũ. Vô lăng đẹp nếu so với cùng phân khúc.
Giá khoang trên dưới 850tr

Lúc đầu em định lấy Altis nhưng chênh lệch nhau khoang 100tr nên em chọn mazda3 và bỏ qua những thứ chưa được. Mỗi tội h hết xe phải 20/3 mới có xe. Mà có vài trương hợp phản ánh đèn trước mazda 3 bị hở nên đi mưa bị đọng nước vào trong.Có ảnh chụp đàng hoàng. Theo quan điểm của em thi "ko chấp nhận được" với xe mới. Nên nghe ngóng thêm. Mong bác Hải có giải thích nguyên nhân rõ ràng.

Em xin hết

bomun

Xe hơi
Đồ gia dụng nhà em mua hầu hết của các hãng đến từ Nhật Bản, chẳng có cái nào nội địa cả mà đa phần lắp ráp. Chẳng biết có phải do Tàu nhân công rẻ hay không mà nếu nó made in Tàu thì rẻ hơn và qua quá trình sử dụng thì đúng là chất lượng không bằng made in những chỗ khác. Em nghĩ nó có định hướng thị trường cho từng dòng sản phẩm và có những cái chuẩn riêng. Sản xuất ở đâu thì cũng phải đáp ứng được cái tiêu chuẩn mà hãng đề ra. Như ở ta, em đang làm việc với đối tác là cty của Nhật, sản xuất linh kiện máy bay, nó cũng phải đáp ứng được tiêu chuẩn thì mới tồn tại được chứ.
Vậy vấn đề ở đây là bản chất về chất lượng của sản phẩm thôi ạ.
Em thấy M3 cũng rất giữ giá và chất lượng cũng được các cụ nhà ta đánh giá tốt.
Trước khi mua M3S mới em đã tham khảo tương đối thấy xe M3 nhập Đài tầm 2010-2011 lanh quanh trên 6 trăm, M3S 2013 thì cao hơn chút nữa.
Chính vì vậy em quyết định cố tý nữa đập hộp 1 em mới cho sướng và đến nay chưa hề ân hận về quyết định của mình mặc dù biết cưới xong vài hôm thì M3 all new ra và vợ mình được gọi ngay là đời cũ.

quyluong_3bánh

Xe điện
Đồ gia dụng nhà em mua hầu hết của các hãng đến từ Nhật Bản, chẳng có cái nào nội địa cả mà đa phần lắp ráp. Chẳng biết có phải do Tàu nhân công rẻ hay không mà nếu nó made in Tàu thì rẻ hơn và qua quá trình sử dụng thì đúng là chất lượng không bằng made in những chỗ khác. Em nghĩ nó có định hướng thị trường cho từng dòng sản phẩm và có những cái chuẩn riêng. Sản xuất ở đâu thì cũng phải đáp ứng được cái tiêu chuẩn mà hãng đề ra. Như ở ta, em đang làm việc với đối tác là cty của Nhật, sản xuất linh kiện máy bay, nó cũng phải đáp ứng được tiêu chuẩn thì mới tồn tại được chứ.
Vậy vấn đề ở đây là bản chất về chất lượng của sản phẩm thôi ạ.
Em thấy M3 cũng rất giữ giá và chất lượng cũng được các cụ nhà ta đánh giá tốt.
Trước khi mua M3S mới em đã tham khảo tương đối thấy xe M3 nhập Đài tầm 2010-2011 lanh quanh trên 6 trăm, M3S 2013 thì cao hơn chút nữa.
Chính vì vậy em quyết định cố tý nữa đập hộp 1 em mới cho sướng và đến nay chưa hề ân hận về quyết định của mình mặc dù biết cưới xong vài hôm thì M3 all new ra và vợ mình được gọi ngay là đời cũ.
Em nó ra phom mới cụ có thấy tiếc không ạ?

nhuyanhuk

Xe máy
Em vẫn nghiêng về M3. Xe đẹp, trẻ trung hơn Altis nhiều :D

vietran

Xe ba gác
Cụ nói thế thì em bó tay cụ luôn! "Assembled" và "Made" đều có cùng 1 nghĩa nhưng bọn Apple sử dụng "Assembled" chẳng qua là để nhấn mạnh cái bản quyền và thương hiệu của nó thôi... Chứ cụ cãi cái kiểu phải đúng chính xác từng chữ trong khi 2 từ đồng nghĩa thì em chào thua cụ... Đến ạ cụ thật.
Em thì chả biết ngoại ngữ và chả hiểu tiếng tây mấy dưng cụ nói dư trên nghe không thuận. Thử suy nghĩ sâu thêm tí xem sao cụ hầy. Ghi như nào sẽ liên quan đến luật quốc tế, cái này vô cùng nhiều chuyện, dưng em chỉ biết chắc 1 điều: made nó khác với assembled

Hieu_mazda

Xe hơi
+Altis 1.8 thì khoang lái rộng rãi hơn. Màu be đẹp. Nhưng thiêt kế taplo và vô lăng xấu. Còn lại khá ok. Thích nhất khoản rộng rãi đi xa ko mệt và thoải mái cho người ngồi trên ngồi dưới. mỗi tội giá hơi chat : 1.8 option ít nếu lắp thêm DVD+cam lùi khoảng 950tr. Xe ít thương hiệu giữ giá và ít hỏng vặt (có option j đâu mà hỏng)

+Mazda 3: Nội ngoại thất trẻ trung đẹp. Option khá đầy đủ. Xe cách âm tôt hơn bản cũ nhưng ngôi sau vẫn ồn.Nội thất rộng hơn bản cũ nhưng theo em thì vẫn cảm giác ko thoải mái bằng Altis và civic vì trần thấp và chật hơn chút xíu. Máy 1.5 đi cảm thấy khá hiền .Đi qua chỗ xóc êm ái,ko bị cứng như mazda3 cũ. Vô lăng đẹp nếu so với cùng phân khúc.

Lúc đầu em định lấy Altis nhưng chênh lệch nhau khoang 100tr nên em chọn mazda3 và bỏ qua những thứ chưa được. Mỗi tội h hết xe phải 20/3 mới có xe. Mà có vài trương hợp phản ánh đèn trước mazda 3 bị hở nên đi mưa bị đọng nước vào trong.Có ảnh chụp đàng hoàng. Theo quan điểm của em thi "ko chấp nhận được" với xe mới. Nên nghe ngóng thêm. Mong bác Hải có giải thích nguyên nhân rõ ràng.

Em xin hết
Nghe cụ nói câu này chắc mấy bác chuẩn bị cưới M3 cũng phải suy nghĩ lại......

gason

Xe hơi
Nếu chỉ vì lỗi này mà quyết định bỏ e nó thì cụ quá kỹ tính, con nào cũng sẽ có lỗi vặt, miễn là đánh giá mức độ ảnh hưởng của nó ntn thôi, nếu dính đến máy móc thì e còn ngại, chứ nếu lỗi nhỏ này thì e nghĩ sẽ được khắc phục ngay và luôn. Bên cạnh đó, e cũng đã thấy nhiều nhận xét k phải xe nào cũng bị.

s2tht

Xe đạp
- Về thương hiệu altis > mazda 3
- Về máy móc độ bền Altis > mazda 3
- Về nội thất Altis < mazda 3
- Về Kiểu dáng Altis = mazda 3 ( mazda nếu chỉ tính riêng thanh niên thì nhỉnh hơn tý )
- Về giá cả altis < mazda 3 ( Mazda giá mềm hơn khoảng gần 70 tr hết các thủ tục )
Sau khi nghiên cứu 2 ẻm Altis 1.8 AT mới - Mazda 3 New 1.5 AT . Mỗi người một sở thích khác nhau cụ thích con nào cụ cứ bốc ẻm ý về thôi :U em thì kết ẻm Mazda 3 New 1.5 AT nhà ta nhưng trước tết hổng rước em về đc lên cũng như bác đang tính toán chuyển Altis :U hông thì chịu khó cưỡi em ngựa sắt vi vu lượn tết vậy .

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Theo quan điểm của em thì lỗi này khắc phục chắc không khó mà. Nói chung là nó sẽ không ảnh hưởng đến quýêt đinh mua xe
cụ noí chuẩn đấy! khắc phục cũng không khó! nếu ảnh hưởng nặng mới đặt nên bần cân

minhqlbx

Xe tải

Em xin hết
Nghe cụ nói câu này chắc mấy bác chuẩn bị cưới M3 cũng phải suy nghĩ lại......
Cái vụ đọng nước đấy thuộc phạm vi bảo hành của mazda, xe em bị vào nhan trên gương và đã được xử lý bằng cách bảo hành thay mới :)) như thế thì sao phải lăn tăn mới cả KHÔNG CHẤP NHẬN ĐƯỢC nhỉ? :-w

Chỉnh sửa cuối:

thangbomvn

Xe hơi
Cái vụ đọng nước đấy thuộc phạm vi bảo hành của mazda, xe em bị vào nhan trên gương và đã được xử lý bằng cách bảo hành thay mới :)) như thế thì sao phải lăn tăn mới cả KHÔNG CHẤP NHẬN ĐƯỢC nhỉ? :-w
Bảo hành thay mới là quá được rồi phải không cụ. Chỉ ngại nếu thay rồi mà vẫn bị thôi.

minhqlbx

Xe tải

duyquanoto89

Xe máy
Altis giữ giá hơn Mazda là cái chắc chắn cụ ợ