So sánh GPS của Vietmap vs NaviInfo

Em dùng VM cài trên máy HP 612, thấy khá tốt. Chỉ buồn cười nó cứ nhắc "Xin vui lòng giảm tốc độ" suốt, mà hình như nó không phân biệt khu đông dân cư với đường liên tỉnh, chưa đến 80 đã bắt giảm.
ơ .... có cái này nữa à? Em chỉ bật VM dẫn đường đi trong phố, kg thấy nó nhắc .... "chạy nhanh lên" :21::21::21:

khunglongbonmat

Đi bộ
Thế cuối cùng theo các bác thì chỉ để đi lại trong SG or HN thôi thì nên mua của Navi hay là Vietmap, em cần các tính năng là bắt sóng khỏe, biết chỉ dường cấm otô vì đang không thuộc đường cho lắm.

Thế cuối cùng theo các bác thì chỉ để đi lại trong SG or HN thôi thì nên mua của Navi hay là Vietmap, em cần các tính năng là bắt sóng khỏe, biết chỉ dường cấm otô vì đang không thuộc đường cho lắm.
Em chưa xài NAVI nên kg so sánh được nhưng với miền Trung thì thấy xài VM cũng OK chán. Sai sót tý sử dụng GPS chạy bằng cơm chỉnh lại cũng được. Có còn hơn không?

Chỉ ghét là mình đi thấy sai đường, vào web VM báo cho nó biết để chỉnh sửa update bản tới nhưng kg bao giờ nó T......sờ cu được 1 lần.

non_tay

Xe hơi
Em dùng VM cài trên máy HP 612, thấy khá tốt. Chỉ buồn cười nó cứ nhắc "Xin vui lòng giảm tốc độ" suốt, mà hình như nó không phân biệt khu đông dân cư với đường liên tỉnh, chưa đến 80 đã bắt giảm.

Các bác có biết ở đâu bán đế gắn pocket PC cho xe hơi loại tốt không ạ, nếu có kèm theo cả giắc nạp nguồn thì tốt quả, màn hình sáng liên tục hết pin rất nhanh ?
Hehe, đúng cụ ạ, nó bắt đầu báo từ 60Km/h. Cụ lên đến 60 nó báo, rồi giảm xuống dưới 60 rồi lại lên 60 nó lại báo.

Trong lúc ở chế độ GPS cụ vào "Cấu hình -> Âm thanh" tắt cái "Cảnh báo tốc độ" là hết ho he.

hp650028

Xe buýt

Các bác có biết ở đâu bán đế gắn pocket PC cho xe hơi loại tốt không ạ, nếu có kèm theo cả giắc nạp nguồn thì tốt quả, màn hình sáng liên tục hết pin rất nhanh ?
Bác cho hỏi thằng HP này có phải update phan mem theo máy ket nối GPS khoảng 2 ngày phải updata nếu ko thì se ko bắt được GPS, thế mới đau, đi xa lâu ngày mà ko có điểm truy cập internet wifi thì cũng khó chịu phết. Máy bác có thế chứ nhỉ???

danglong

Xe tăng

ba_by02090

Xe đạp
Em thấy nên chơi 1 cái PDA phone ý, window mobile là hay nhất. Chọn loại có GPS hoặc mua thêm đầu thu GPS nữa. Tính ra không đắt hơn là mấy lại có thêm 1 cái máy đt+giải trí prồ!
1 con Dell Axim 51v (không phone) màn hình 4inches + BT GPS giá chỉ có khoảng 4tr, chạy ầm ầm. hoặc hơn chút nữa là có ngay con PPC có phone đầy đủ lun.

hp650028

Xe buýt
Navi dùng chuẩn hơn, giá mềm hơn, bắt sóng sau khi đã dò lần đầu cựu nhanh, sau này bên NAvi khuyến mãi cái ăngten GPS nưa (18$) thì bắt GPS cực chuẩn, em khởi động máy buổi sáng thưởng để nóng máy khoảng 15 giây mà chưa kịp nóng máy thì tín hiệu GPS đã ok. Ngoài ra, dịch vụ của NAVI chuẩn nhiệt tình, cập nhật hàng tháng, bên Việtmap dạo này chịu khó update hơn cũng vì NAVI đấy ạ, đúng là có cạnh tranh vẫn hơn. Em ủng hộ NAVI, vì em đang dùng rồi. Duyệt!

Lưu ý có 3 phần ưu của Navi so vơi vietmap
- giá sản phẩm cùng loại rẻ hơn (em mua có 260$ thế mới tài), thiết bị lại của Hàn Q chứ ko phải hang Trung Q như anh Vietmap
- Dư liệu Bản đồ chi tiết hơn nhất là các POI nhiều kinh
- Dịch vụ nhiệt tình, hậu mãi ổn có VP ở cả 2 miền Nam Bắc

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Navi dùng chuẩn hơn, giá mềm hơn, bắt sóng sau khi đã dò lần đầu cựu nhanh, sau này bên NAvi khuyến mãi cái ăngten GPS nưa (18$) thì bắt GPS cực chuẩn, em khởi động máy buổi sáng thưởng để nóng máy khoảng 15 giây mà chưa kịp nóng máy thì tín hiệu GPS đã ok. Ngoài ra, dịch vụ của NAVI chuẩn nhiệt tình, cập nhật hàng tháng, bên Việtmap dạo này chịu khó update hơn cũng vì NAVI đấy ạ, đúng là có cạnh tranh vẫn hơn. Em ủng hộ NAVI, vì em đang dùng rồi. Duyệt!

Lưu ý có 3 phần ưu của Navi so vơi vietmap
- giá sản phẩm cùng loại rẻ hơn (em mua có 260$ thế mới tài), thiết bị lại của Hàn Q chứ ko phải hang Trung Q như anh Vietmap
- Dư liệu Bản đồ chi tiết hơn nhất là các POI nhiều kinh
- Dịch vụ nhiệt tình, hậu mãi ổn có VP ở cả 2 miền Nam Bắc
Nhà cháu đang quan tâm đến món này. Các cụ nào đã dùng và đang dùng cho ý kiến nhận xét tiếp để giúp nhà cháu lựa chọ ợ.(b)(b)(b)

Website
maytinhthudo.vn
Em thấy nên chơi 1 cái PDA phone ý, window mobile là hay nhất. Chọn loại có GPS hoặc mua thêm đầu thu GPS nữa. Tính ra không đắt hơn là mấy lại có thêm 1 cái máy đt+giải trí prồ!
Chíp GPS của ĐT là loại tiết kiệm pin, chạy chậm hơn đồ chuyên dụng nhiều, dò sóng cũng yếu nữa.
Chưa kể ĐT tích hợp lắm thứ còn hay treo, lắm lúc cũng khó chịu.
GPS trên ĐT chỉ là giải pháp tiết kiệm thôi.

NguoiGia

Xe tăng
Quảng cáo cho Vietmap mãi, hôm nay dẫn anh bạn mua E71 cài Vietmap xong, bắt nó chỉ đường từ Thái Hà về Nghĩa Đô (nhà anh bạn), chả hiểu sao nó bắt đánh vòng qua Tây Sơn - Ô Chợ Dừa - La Thành - Bưởi - Hoàng Quốc Việt. Thất vọng!

Giá nó cho đi Huỳnh Thúc Kháng - Ng Chí Thanh - Láng thì mình đỡ ê mẹt không chứ? Là sao các cụ nhỉ? *-)

Viking

Xe điện
Nhà cháu đang quan tâm đến món này. Các cụ nào đã dùng và đang dùng cho ý kiến nhận xét tiếp để giúp nhà cháu lựa chọ ợ.(b)(b)(b)
Thông tin thêm cho cụ là nhà HP 650028 Sau một thời gian vật vã với NAVI đã quyết định gửi em nó ra chợ, nhưng do bị ném đã nhiều quá nên lại có ý định mang về.

Kết cục thế nào thì em cũng không rõ

danglong

Xe tăng
Theo em chả nên dùng GPS: Data update chán lắm, chỉ có Hà Nội & Saigon là tương đối thôi, đi các nơi khác chỉ thấy Quốc lộ. Khoản này thì theo em Vietmap tốt hơn

Navi được cái: Máy đẹp, phần mềm đẹp - thông minh. Nhưng xxx được ở cái: Có nhõn 1 model để chọn

Em đang dùng Navi

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cuối cùng thì nhà cháu đã chọn Papago R5800. Sau 1 tuần sử dụng thấy tạm được. Giá mà Vietmap update đầy đủ hơn nữa thì tuyệt.

mylove123

Đi bộ
vietmap da có bản đồ tháng 4/2010 các bác lên vietmap.vn mà update nhé bản này update nhieu khu vực phía bắc hien tại them mấy cái toà nhà 3D nhìn đẹp phết

thaygiao

Xe buýt
vietmap da có bản đồ tháng 4/2010 các bác lên vietmap.vn mà update nhé bản này update nhieu khu vực phía bắc hien tại them mấy cái toà nhà 3D nhìn đẹp phết
cái lày của cụ mấy xèng đấy, em đang định kiếm một cái để đi công tác.
Thanks!

tudcmo

Xe điện
Vietmap không chịu update và thay đổi theo mới , chán chết .

mec e250

Xe tải
mình có cai Epat muốn cài navi thì có được không ,mong cụ naviinfo chỉ giáo cho nhé

naviinfo8888

Xe tải
mình có cai Epat muốn cài navi thì có được không ,mong cụ naviinfo chỉ giáo cho nhé
Nếu máy của bạn chạy hệ điều hành Android và có GPS , thì bạn cầm qua công ty mình mình sẽ cài cho bạn , địa chỉ 36 nguyên hồng ,đống đa, hà nội .Đến thì call sdt cho mình 01258057272

Viking

Xe điện
Nếu máy của bạn chạy hệ điều hành Android và có GPS , thì bạn cầm qua công ty mình mình sẽ cài cho bạn , địa chỉ 36 nguyên hồng ,đống đa, hà nội .Đến thì call sdt cho mình 01258057272
Phí thế nào hả bác
Hay anh em OF thì tình thương mến yêu ạ :-bd :-bd :-bd :-bd