So sánh giữa thẻ Ghi nợ quốc tế & Thẻ tín dụng quốc tế

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Quan trọng là debit (có tiền của mình trong tài khoản), hay credit (thẻ tín dụng - số tiền tượng trưng cho chữ tín của mình vay tạm của Ngân hàng, dùng trước trả sau). Về nhãn hiệu Visa hay Master tương đương nhau, nhà cháu hay dùng Visa cho tiện.

alyba3

Xe tải
Quan trọng là debit (có tiền của mình trong tài khoản), hay credit (thẻ tín dụng - số tiền tượng trưng cho chữ tín của mình vay tạm của Ngân hàng, dùng trước trả sau). Về nhãn hiệu Visa hay Master tương đương nhau, nhà cháu hay dùng Visa cho tiện.
Cháu đăng ký thì chủ yếu để dùng đi Uber thôi, thanh toán Quốc tế thì gần như ko có ạ

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com

bbxinhdep

Xe đạp
Đồng ý với cụ chỉ 1 điều nếu mất thẻ mà không kịp báo khóa thẻ thì khả năng bị quẹt thẻ mất tiền là có. Ngoài ra các vấn đề khác không đáng ngại lắm vì phụ thuộc nhiều yếu tố khác nữa ví dụ thẻ có đăng ký giao dịch online không này, thẻ có thông báo biến động giao dịch không này và ....các em phục vụ quẹt bao nhiêu tại máy thanh toán thẻ của cửa hàng nào đều rõ hết mà bố bảo dám quẹt đểu đâu ạ cứ cho các em mang đi thoải mái
Không phải các em quẹt thẻ của cụ lấy tiền ngay lúc đấy mà sẽ chụp lại mã thẻ, sau đó dùng mã đó thanh toán online mua hàng các web quốc tế, tiền của cụ mất ở chỗ đấy, thế nên ai dùng thẻ visa đều đc khuyên là luôn để thẻ trong tầm mắt

usboto.com

Xe điện
Website
usboto.com
Không phải các em quẹt thẻ của cụ lấy tiền ngay lúc đấy mà sẽ chụp lại mã thẻ, sau đó dùng mã đó thanh toán online mua hàng các web quốc tế, tiền của cụ mất ở chỗ đấy, thế nên ai dùng thẻ visa đều đc khuyên là luôn để thẻ trong tầm mắt
Mợ bbxinh nói chuẩn này, chụp 2 mặt thẻ (gồm cả CVV) là thanh toán online không cần thẻ được rồi cụ ạ, 1 số POS còn cho phép không cần quẹt, nhập đúng số với CVV là mất tiền thôi.

Bao Ha Phu Van

Xe máy
Thẻ của NH TM (VN) có ưu điểm là phí rẻ, lãi suất quá hạn thấp, nhưng thủ tục làm thẻ hơi phức tạp hơn, giấy tờ đòi hỏi nhiều hơn!

Bao Ha Phu Van

Xe máy
Còng NH nước ngoài (ANZ, Citi, HSBC...) thì có nhược điểm là phí thường niên cao, lãi quá hạn cao, dễ bị phạt... nhưng được cái là thủ tục gọn nhé, hạn mức cao, thời gian nợ có thể lên tới 50 ngày (citi). Ưu điểm của NH Nước ngoài là nhược điểm của NH trong nước.

Bao Ha Phu Van

Xe máy
Mí lại, thanh toán trực tuyến qua thẻ của NHNN có vẻ an toàn hơn!

vtthang

Xe tải
Đấy là thẻ có đăng ký thanh toán online ạ. Bạn có thích không tớ có thể bạn số ttẻ và CVV của tớ cho bạn dùng này. Thẻ tín dụng để thanh toán quốc tế qua mạng không bao giờ tớ cho ra khỏi két đâu ạ

Chỉnh sửa cuối: