So sánh giữa FFi sendan AT và HB

bangvv

Xe đạp
Nhà em vừa mới tậu 1 em FFi sendanAT, sau 1 time đi và ngắm ngía em nó thì thấy thiêu thiếu cái gì đó. Xem kĩ lại trong bản giới thiệu mới thấy bản sendan so với bản HB kém có 30củ mà thiếu đi nhiều quá. Ví dụ như chế độ phone trên xe, đồng hồ báo mức nhiên liệu tiêu thụ trung bình, đèn sương mù trước, cảm biến lùi....Khi đang phân vân thì được các chú sâu nói rằng anh cứ lấy sendan đi các option còn thiếu có thể lắp thêm sau cũng được, nhưng khi lấy rồi mới thấy ngược lại. Em kê ra mấy thứ để các cụ xem nhé: thay vì cảm biến lùi em lắp camera lùi tại Ford HP giá 4 củ; đèn sương mù trước 8,5 củ. Cứ tình hình này thì nếu bổ sung đầy đủ option như bản HB có lẽ em làm được con fò cụt rồi không nên. Các cụ đã đi và xem kĩ 2 con này thì tích phân cái để anh em đi sau khỏi hớ.

phamthiethung

Xe tải
ý kiến của e thì e HB nhìn đẹp hơn. :D

FordAT

Xe tăng
Em cũng phải công nhận là thiếu nhiều thứ, nhưng dùng rồi mới thấy cũng chả quan trọng lắm. Cái đồ tại hãng mắc lòi ra chả hiểu làm full như bản HB thì nó là bao nhiêu???????????
Em cũng hỏi ông sale mà ông ý nói chả đáng nhiêu.......:-/...... dùng xong mới thấy cái "chả đáng nhiêu" là rất đáng nhiêu đấy.
Nhiều khi cũng phải từ từ tìm hiểu chứ ko nên nghe hết các ông sale chém gió làm nhầm hàng:D.

xelurung

Xe hơi
bác bị mấy chú sâu nó chăn dắt rùi

FordAT

Xe tăng
Cụ chủ nên tạm hài lòng đi ạ, em cũng như cụ em múc Sedan này. Em thì ko biết cụ múc sedan là do cụ tự quyết hay bị chi phối. Em thì bị Gấu bắt phải mua sedan cho đẹp theo mắt Gấu.
So đi so lại em nhìn ngang Sedan đẹp lắm, chỉ mỗi cái đ.ít hơi cao. Đi đường toàn chổng mông vào mặt thiên hạ=)).
Cũng có đôi lúc em thấy tiếc khi ko múc HB nhưng nghĩ lại cũng chả quan trọng lắm, vì với em chỉ cần lái, nghe nhạc, chống bụi, đi 5 người thế là dc.

nva

Xe đạp
So đi so lại em nhìn ngang Sedan đẹp lắm, chỉ mỗi cái đ.ít hơi cao. Đi đường toàn chổng mông vào mặt thiên hạ=)).
Em thấy xe Ford mấy đời gần đây làm đ.ít không đẹp như xưa. Nhà em thì mọi người đều khoái HB, xe nom cũng xinh hơn chút ít, lại được cái cốp đi Metro hốt hàng!

HNmember

Xe tăng
Theo E thì cụm đèn hậu của Sedan là không phù hợp, làm xấu thêm cái đuôi của nó!
Giá phụ tùng bao giờ cũng bị tính tăng thêm so với nguyên bản >= 30% đến... nên các Kụ mua lắp thêm sẽ...rất đắt. Đây là chính sách chung chứ ko riêng của hãng nào hết.
Nếu so sánh thì bản HB mang dáng sport nhưng hơi nữ tính, do vậy các quý Ông hoặc quý Bà có tính mạnh sẽ múc bản Sedan và chịu nhiều...thiệt hại. E mà kể chi tiết ra đây thì...nhiều Kụ mất ngủ.
Vậy ai thích dáng thì chọn 1 trong 2 loại- ai thích hiện đại, tiện nghi và rẻ thì múc HB (Dù giá mua có đắt hơn).
Ngoài ra ai thích đơn giản nhưng chân tay vận động thì nên chọn bản MT. Bản MT đi đường trường khả năng chỉ loanh quanh 5l/100km, còn đi trong phố thì tiết kiệm xăng hơn nhiều 2 bản AT.

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
E thấy HB cũng lịch sự và thể thao phết, lại thêm nhiều tính năng, hic, khổ nỗi nhìn bản sedan sẽ sang hơn các cụ ah!

FiestaS

Xe tải
Em nghĩ bản sedan cũng không sang, vì form của em nó bản thân đã không đẹp, bề ngang hẹp mà thò thêm *** thì sao sang được, cứ đặt ngay cạnh em Fote chẳng hạn đã thấy chối rồi, nhưng HB thì lại khác, trông sang so với dòng HB cùng phân hạng

QuangTN

Xe buýt
Nhà em vừa mới tậu 1 em FFi sendanAT, sau 1 time đi và ngắm ngía em nó thì thấy thiêu thiếu cái gì đó. Xem kĩ lại trong bản giới thiệu mới thấy bản sendan so với bản HB kém có 30củ mà thiếu đi nhiều quá. Ví dụ như chế độ phone trên xe, đồng hồ báo mức nhiên liệu tiêu thụ trung bình, đèn sương mù trước, cảm biến lùi....Khi đang phân vân thì được các chú sâu nói rằng anh cứ lấy sendan đi các option còn thiếu có thể lắp thêm sau cũng được, nhưng khi lấy rồi mới thấy ngược lại. Em kê ra mấy thứ để các cụ xem nhé: thay vì cảm biến lùi em lắp camera lùi tại Ford HP giá 4 củ; đèn sương mù trước 8,5 củ. Cứ tình hình này thì nếu bổ sung đầy đủ option như bản HB có lẽ em làm được con fò cụt rồi không nên. Các cụ đã đi và xem kĩ 2 con này thì tích phân cái để anh em đi sau khỏi hớ.
Cam lùi + màn hình gương: 3 củ. Đèn sương mù 2,5 củ. Cảm biến lùi 800k. Phone trên xe có thể độ bằng cách lắp DVD là có blu tút. Đồng hồ báo nhiên liệu thì ko độ được nhưng mà ko quan trọng vì ko chính xác :D

lavoiture

Xe tải
Mua sedan hồi đó là vì lý do chưa bán ra bản hatchback . Chứ trước đây em sống ở châu Âu quen đi hatchback rồi.

Mỗi người một lý do. Em chọn sedan với một lý do nữa là để đi làm hàng ngày cần lịch sự một chút thôi. Còn không thì cụ cứ chọn hatchback là chuẩn đấy.

Dragon_ford

Xe đạp
Bản HB bây giờ nhìn cũng lịch lãm mà tiện nghi, chức năng khá vượt trội so với các xe cùng phân khúc với nó, bây giờ HB rất được quan tâm và chuộng đấy. Nếu bác thích thì gả em sedan đi thêm 1 ít rước HB về cũng có bao nhiêu đâu:P

QuangTN

Xe buýt
Mua sedan hồi đó là vì lý do chưa bán ra bản hatchback . Chứ trước đây em sống ở châu Âu quen đi hatchback rồi.

Mỗi người một lý do. Em chọn sedan với một lý do nữa là để đi làm hàng ngày cần lịch sự một chút thôi. Còn không thì cụ cứ chọn hatchback là chuẩn đấy.
Ơ, sao cụ lại nói thế ? Thế đi HB ko lịch sự ạ :D. Càng ngày em càng thấy nhiều người khen HB đẹp và chê SD đ..ít xấu :))

FordAT

Xe tăng
Em xin khẳng định lại Sedan nhìn lịch sự hơn HB , em hết.=))

lavoiture

Xe tải
Thì ở mình ai chả nói câu cửa miệng đi xe 2 đầu thì nó lịch sự ~X(. Mà trước đây em toàn thích và đi hatchback do thói quen đi trong phố. Chả hiểu sao khi mua lai chọn sedan .

Mà đôi lúc thay đổi quan điểm, đi sedan tự nhiên thấy mình thanh lịch hẳn ;)).

Ơ, sao cụ lại nói thế ? Thế đi HB ko lịch sự ạ :D. Càng ngày em càng thấy nhiều người khen HB đẹp và chê SD đ..ít xấu :))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Ôi nho còn xanh quá!...:o)

FordAT

Xe tăng
Thì ở mình ai chả nói câu cửa miệng đi xe 2 đầu thì nó lịch sự ~X(. Mà trước đây em toàn thích và đi hatchback do thói quen đi trong phố. Chả hiểu sao khi mua lai chọn sedan .

Mà đôi lúc thay đổi quan điểm, đi sedan tự nhiên thấy mình thanh lịch hẳn ;)).
Em thì cũng na ná cụ, nhưng em đau ở chỗ lúc đến xem xe ở HNF thì có mỗi cái Sedan chuối xanh, chả có em HB nào cả. Đúng lúc ko có hàng để so sánh mà đã ko có hàng so sánh thì quyết cũng mau lẹ lắm.
Nhưng phải công nhận nhìn ngang em Sedan em ko chê dc điểm nào, rất nuột. Em h dở chứng lại thix cái mông nhổng cao kiểu như mấy em mẫu đi Cat Walk=))