So sánh giữa đèn xenon Tàu và xenon Xịn !

bữa nào bác phải trực tiếp test thử 2 cái giữa hàng xịn và hàng TQ, cầm 2 cục bi bật xenon và xem độ sáng fa-cos chiếu xa thì lúc ý mới thấy rõ rệt.
còn đây là hình ảnh so sánh ở tầm gần để thấy mặt cạt rồi. ra xa lộ hay kiếm đoạn nào tối dài tầm 40-70m mà test thì bác sẽ thấy khác biệt hoàn toàn.
không phải tự dưng của xịn mà giá hơn gấp mấy lần TQ thế đâu ^^
đôi khi chụp ảnh lên khác vs lúc nhìn ở ngoài nữa. ( trò đùa của ánh sáng mà :)) )
Sự khác biệt hoàn toàn chỉ khi bác dùng hàng rẻ tiền của TQ thôi, dùng hãng lớn .. em nghĩ chả khác gì hàng có tên tuổi đâu.
Các chính là làm sao biết được đâu là hàng rẻ tiền .. đâu là hàng tốt .. ~X(

Kicker

Xe điện
Em vừa xem 1 bác thay bóng xenon Philips xịn mấy trăm USD (mua bên Sing) cho Mec - http://www.otosaigon.com/forum/m1242387-p6.aspx.

Ánh sáng không hiểu sao vẫn không tỏa đều mà loang lổ, nhiều vệt mờ.

Như vậy, phải chăng đây là đặc tính của bóng xenon ?

Nhờ bác Tuanle và các bác giải thích giúp ah !
Ánh sáng loang lổ liệu có phải do hiện tượng giao thoa ánh sáng không nhỉ? Hay do lớp kính đèn pha của xe gây ra?

getztam

Xe buýt
Xenon thì làm gì có chóa nữa. Nếu có chóa thì các se đi ngựoc chiều đều phải dừng lại hết vi chói & XXX tóm khẩn trương

độ tỏa của đèn em thấy còn phụ thuộc vào chóa nữa

getztam

Xe buýt
Không tỏa đều chắc do thấu kính. thấu kính ngon chắc sẽ điều ánh sáng tót hơn

Em vừa xem 1 bác thay bóng xenon Philips xịn mấy trăm USD (mua bên Sing) cho Mec - http://www.otosaigon.com/forum/m1242387-p6.aspx.

bigfun

Xe điện
Thấu kính Mec cũng chán nhỉ>:P
Theo em thì hàng lởm chóng cháy hơn, độ sáng giảm nhanh thanh thời gian, chân bóng cóc đúng theo thông số ghi trên bóng nên ánh sáng không tập trung. Thế thôi.
Còn Tàu xịn thì cũng chả kém mấy ông lớn Âu, Mỹ mấy đâu. Vấn đề là chả biết ông nào Tàu xịn nên hoặc cứ xài đại hoặc là chơi xịn hẳn.
Cá nhân em thì hài lòng với Bosch HID mua chỗ Long Thịnh 2 năm nay, giá có 1,7tr gì đó, giờ vẫn sáng trưng --> cần giề Phillips 500$.
Đi đường nó cháy 1 bên chả lẽ không nhìn thấy, xuống thay thôi. Mất 5 phút là cùng

Kicker

Xe điện
Sự khác biệt hoàn toàn chỉ khi bác dùng hàng rẻ tiền của TQ thôi, dùng hãng lớn .. em nghĩ chả khác gì hàng có tên tuổi đâu.
Các chính là làm sao biết được đâu là hàng rẻ tiền .. đâu là hàng tốt .. ~X(
Đồng ý với bác. Em đang dùng 1 cặp TQ, chẳng biết hãng gì vì vứt mất hộp ngoài cùng rồi, hộp nhỏ ở trong chỉ thấy đề HID to tướng (chắc tên hãng luôn) chỉ biết là nó là hàng xuất Mẽo. Chạy 5 ngày/tuần, gần 2 giờ/ngày, và chỉ có đèn cốt nên 1 mình nó sáng không ai thay thế, đến nay là 2 năm rưỡi vẫn sáng quắc không vấn đề gì cả. Trên hộp nó đề tuổi thọ là 2000 giờ hoặc hơn, chắc đó là sự thật.

dlamtv

Xe buýt
Em dùng bóng H4 Tàu khựa chính hiệu ;)) Fa, cos thò thụt đây mà 2 năm roài nó chưa cháy cho, mặc dù em đi cũng nhiều ( ít thì 1 vài tiếng, nhiều thì cả đêm luôn).
Em mua loại có ba lát mỏng dính, ghét một cái là cứ phải sau 5s thì nó mới sáng rõ.
TH 1 bên bóng tự nhiên ko sáng có thể là do cái đuôi giắc cắm thôi.

pdkhoajp

Xe điện
Em dùng bóng H4 Tàu khựa chính hiệu ;)) Fa, cos thò thụt đây mà 2 năm roài nó chưa cháy cho, mặc dù em đi cũng nhiều ( ít thì 1 vài tiếng, nhiều thì cả đêm luôn).
Em mua loại có ba lát mỏng dính, ghét một cái là cứ phải sau 5s thì nó mới sáng rõ.
TH 1 bên bóng tự nhiên ko sáng có thể là do cái đuôi giắc cắm thôi.
Em hy vọng bóng đèn của em cũng sống lâu như bóng của bác.

Còn bóng xenon nào em thấy cũng phải vài giây mới sáng hết, lúc đầu thì xanh xanh, một lúc thì sáng trắng. Đặc trưng nó là thế nên ko vấn đề gì bác ah.

chuotcon_86

[Tịch thu bằng lái]
ôi GC có mặt cắt đẹp thế cos mà đã ngon thế mà fas không biết thế nào 8->

pdkhoajp

Xe điện
Các bác dung bóng tầu loại gì ạ? laọi Philip H7 có dc ko ạ ?
Loại bóng nào là phụ thuộc vào cái lỗ để cắm bóng đèn vào là chân H mấy bác ah. Nếu chân bóng của bác là H7 thì mua bóng Philips H7 thì quá chuẩn, sáng, bền,...

dungrock

Xe đạp

Cái này em dự là bóng sai chân roài. Thông thường nếu chân bóng đúng với đuôi đèn thì sẽ có đường viền hình cầu trước mũi xe màu tím nhạt. Ánh sáng ra rất đều chứ không như hình trên đâu. Có vài cái hình, trong đó trước đây em có gắn GC vào xe máy, GC Hella có pha cos hẳn hoi

pdkhoajp

Xe điện
Thanks bác Dungrock. Đèn xe bác đẹp quá !

gachaybo

Xe tăng
các bác cho em hỏi với. xe em Lác SE không có đèn gầm, nay em muốn lắp Bi-Xenon cho đèn gầm có lắp đc không ợ??? và khi lắp thì công tắc bật tắt chế ntn?? GARA nào làm tốt việc chế đèn Bi-xenon cho đèn gầm Lác SE ạ???
em cảm ơn các bác nhiều////

quatmo212

Xe điện
Thấu kính Mec cũng chán nhỉ>:P
Theo em thì hàng lởm chóng cháy hơn, độ sáng giảm nhanh thanh thời gian, chân bóng cóc đúng theo thông số ghi trên bóng nên ánh sáng không tập trung. Thế thôi.
Còn Tàu xịn thì cũng chả kém mấy ông lớn Âu, Mỹ mấy đâu. Vấn đề là chả biết ông nào Tàu xịn nên hoặc cứ xài đại hoặc là chơi xịn hẳn.
Cá nhân em thì hài lòng với Bosch HID mua chỗ Long Thịnh 2 năm nay, giá có 1,7tr gì đó, giờ vẫn sáng trưng --> cần giề Phillips 500$.
Đi đường nó cháy 1 bên chả lẽ không nhìn thấy, xuống thay thôi. Mất 5 phút là cùng
cụ may đấy, em lắp của long thịnh được nửa tiếng thì 1 bên chột, quay lại mấy chú thợ vỗ vỗ tí nó lại sáng rồi về nó lại tịt quay lại thì cũng lại vỗ vỗ tiếp -->chán đi về luôn, bây giờ bật cứ phải bật đi bật lại mấy lần vì toàn chột 1 bên :D

Totti2009

Xe hơi
các bác cho e hỏi 1 bộ bi-xenon tàu và có cả đèn angel nữa khoảng bao nhiêu a?bác nào làm rùi biết địa chỉ tốt mách e với nhé
e ở HN

pdkhoajp

Xe điện
các bác cho e hỏi 1 bộ bi-xenon tàu và có cả đèn angel nữa khoảng bao nhiêu a?bác nào làm rùi biết địa chỉ tốt mách e với nhé
e ở HN
Bác ra 11A Trần Cao Vân, cửa hàng Hiệp Nga trong chợ Giời. Hôm nay em hỏi thì thấy có 1.8M/bộ. Tuy nhiên không thấy có bóng 4300K mà chỉ có 6000K. Do đó, nếu bác mua thì về nếu muốn thay thì phải thiệt hại khoảng 2M nữa. Mua xong có thể lắp ngay ở cửa hàng Hường Khởi gần đó, hình như là 30 phố Đồng Nhân, phí khoảng 200K trọn vẹn cả tháo mặt đèn và đấu điện.

pdkhoajp

Xe điện
Mời các bác xem bên trong ballast đèn xenon. Đây là 1 hệ thống điện tử phức tạp. Thế mà bọn Tàu làm được kể cũng giỏi. Chắc là ăn cắp công nghệ của hãng.

Totti2009

Xe hơi
Bác ra 11A Trần Cao Vân, cửa hàng Hiệp Nga trong chợ Giời. Hôm nay em hỏi thì thấy có 1.8M/bộ. Tuy nhiên không thấy có bóng 4300K mà chỉ có 6000K. Do đó, nếu bác mua thì về nếu muốn thay thì phải thiệt hại khoảng 2M nữa. Mua xong có thể lắp ngay ở cửa hàng Hường Khởi gần đó, hình như là 30 phố Đồng Nhân, phí khoảng 200K trọn vẹn cả tháo mặt đèn và đấu điện.
cảm ơn bác.e nghe nói độ bi xenon mà ko khớp dễ bị nước vào lắm.chỗ cửa hàng đó lấy công lắp 200k liệu có đảm bảo ko bác? mà e hỏi ngu tý,e ko hiểu bóng 4300k sao mà lại hơn bóng 6000k .1,8M là có cả angel chưa bác nhỉ?