[Funland] So sánh giá và thiết kế nhà ở Tp HCM và HN

Thằng hề 06

Xe tăng
Em đang ở sg giải quyết tý việc, và có tham quan một số căn nhà ở quận gò vấp, tân bình, quận 12 và thủ đức
Cá nhân em thấy nhà trong sg vẫn hạ hơn so với hn nếu cùng dt, độ rộng mặt tiền, độ rộng của đường và đặc biệt thiết kế trong sg rất đẹp và tiện lợi, gần như 100% nhà xây mới đều thiết kế giếng trời và tầng lửng ,nhưng lắp đặt thang máy lại rất ít, phong cách mg cũng khác so với hn
Nhưng em vẫn yêu hn hơn :)) :)):))

ongchutran

Xe hơi
Giá nhà SG giờ chắc cao hơn HN rồi. 5 năm trc thì thấp hơn HN nhiều.

hapi_property

Xe tải
Em đang ở sg giải quyết tý việc, và có tham quan một số căn nhà ở quận gò vấp, tân bình, quận 12 và thủ đức
Cá nhân em thấy nhà trong sg vẫn hạ hơn so với hn nếu cùng dt, độ rộng mặt tiền, độ rộng của đường và đặc biệt thiết kế trong sg rất đẹp và tiện lợi, gần như 100% nhà xây mới đều thiết kế giếng trời và tầng lửng ,nhưng lắp đặt thang máy lại rất ít, phong cách mg cũng khác so với hn
Nhưng em vẫn yêu hn hơn :)) :)):))
cụ có đầu tư trong đây thì hú em nhé :))

mazda929

Xe tăng
Em gửi các cụ đang có nhu cầu cần tư vấn thiết kế, bảng báo giá thiết kế cty em:https://kientructrangkim.com/472/goi-thiet-ke-kien-truc/
Em có thể nói sơ qua để các cụ hiểu được bản chất tại sao phải gọi là Tư Vấn TK chứ không phải là TK đơn thuần nói chung. Khi bắt đầu nhận được đầu bài từ gia chủ người TVTK phải trao đổi với các thành viên sống trong ngôi nhà đó để lắm bắt được nhu cầu sử dụng, xem xét hướng gió của ngôi nhà, hiểu được tập tính văn hóa gđ và cái gu kiến trúc từ đó mới xây dựng được một công năng tối ưu nhất cho từng ngôi nhà.