So sánh future neo và future neo FI

LX125xanhduong

Xe đạp
em đang có nhu cầu mua mới xe,e đang đi LX125 nhưng định mua thêm future vì thích đi xe số,e chưa đi 2 con này bao h cả,em muốn hỏi trong 2 con này con nào tốt hơn ah,cốp của con nào to hơn ah?:69:

chocobo1189

Xe tải
cốp bé như nhau:77:
FI thì ăn xăng ít hơn Neo...2 con này lởm như nhau bác thích em nào thì bác cứ múc thôi ạ.Nếu em là bác,em mua Ex côn tay ạ (b)

Anh_UK

Xe tăng
Em chẳng biết con Fu Neo thế nào chứ nhà có con FI đi lởm và chán lắm, với tiền đấy cụ thử Ya hoặc dòng khác xem

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
:21::21::21: LX để đi chơi, Fu FI để đi làm chứ mua EX côn tay làm gì ??? Mấy đồng chí kia tư vấn kiểu gì thế ? Cụ chủ thớt có LX để đi phố rồi cần gì mua EX nữa mà mấy bác tư vấn ?
Fu Neo và Fu Neo FI giống nhau về ngoại hình nhưng khác nhau
+ Fu FI là phun xăng điện tử nên tiết kiệm xăng hơn.
+ Độ bốc thì Fu FI không bốc = Fu Neo bình thường (dùng chế)
+ Xe đi chắc xe và đầm (mình trước đi làm = Fu FI), vít lên 80km/h ở đg Giải Phóng vẫn không thấy cổ xe bị rung.
+ Nhựa yếm và thân khá cứng, mình xòe mấy phát + 1 lần bị taxi húc ngang xe (không mạnh lắm nhưng cũng bị đẩy ngang đi 1 đoạn) mà nhựa chỉ xước chứ không bị vỡ dập.
+ Cốp 2 con như nhau, cốp U-Box để vừa 1 mũ bảo hiểm nửa đầu của Honda.
+ Vành căm đi êm hơn vành đúc.
Nếu chỉ để đi làm thì mình khuyên cụ chủ thớt nên mua Fu FI vì nó chỉ ăn tầm 1.75l/100km (kinh nghiệm thực tế).

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
:21::21::21: LX để đi chơi, Fu FI để đi làm chứ mua EX côn tay làm gì ??? Mấy đồng chí kia tư vấn kiểu gì thế ? Cụ chủ thớt có LX để đi phố rồi cần gì mua EX nữa mà mấy bác tư vấn ?
Fu Neo và Fu Neo FI giống nhau về ngoại hình nhưng khác nhau
+ Fu FI là phun xăng điện tử nên tiết kiệm xăng hơn.
+ Độ bốc thì Fu FI không bốc = Fu Neo bình thường (dùng chế)
+ Xe đi chắc xe và đầm (mình trước đi làm = Fu FI), vít lên 80km/h ở đg Giải Phóng vẫn không thấy cổ xe bị rung.
+ Nhựa yếm và thân khá cứng, mình xòe mấy phát + 1 lần bị taxi húc ngang xe (không mạnh lắm nhưng cũng bị đẩy ngang đi 1 đoạn) mà nhựa chỉ xước chứ không bị vỡ dập.
+ Cốp 2 con như nhau, cốp U-Box để vừa 1 mũ bảo hiểm nửa đầu của Honda.
+ Vành căm đi êm hơn vành đúc.
Nếu chỉ để đi làm thì mình khuyên cụ chủ thớt nên mua Fu FI vì nó chỉ ăn tầm 1.75l/100km (kinh nghiệm thực tế).
Đại đa số ý kiến của bác em đều đồng tình, vì một phần em cũng đi Neo đời sau, biển V2, vành đúc. Cũng đã đi FI của bạn nên em thấy:
- FI đi rất lỳ và không bốc. Trong khi Neo thường vận hành tốt hơn, rất bốc, em đã từng đi đến 120km/h (chỉ trong một chút thôi), đóng Hà Nội - Nam Định không lăn tăn, đường vắng đi nhanh hơn cả 4b.
- Đồ nhựa và máy móc của xe em (đã được gần 4 năm) thấy không vấn đề gì nếu chịu khó đi bảo dưỡng. Thay dầu thì thường 1100-1400km em thay một lần. Trước là Catrol, nhưng từ ngày Ronaldo quảng cáo em chuyển sang Halotech, ưu tiên dùng hàng Việt. Em đã bảo dưỡng 5-6 lần. (cổ phốt đi lâu hơi cứng)
- Cốp có móc mũ, thể tích cốp đừng 2 áo mưa và được nhiều thứ khác (ví dụ là khăn, mũ (nên cho vào túi ny lông để tránh hơi xăng). Em nghĩ không quá to, nhưng không bé.
- Vành đúc đi hơi xóc một chút, nhưng có cảm giác thích hơn. Dù đường mưa hay vào cua phải cẩn thận.
- Nếu mua về để thi tay lái tiết kiệm thì FI, còn đi lại thuận tiện và chủ động thì mua Neo thường.

Chỉnh sửa cuối:

LX125xanhduong

Xe đạp
@cau_ong_gioi:thua bac em9X ah,di xe so cho no cam giac dap so the thao 1 chut thoai:21:
nghe co ve moi nguoi dang nghieng ve neo thuong ah,ma ko biet khi mua ve co phai thay cai gi cho no van hanh tot ko cac bac?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe này ngon thật đi được cả bằng vành! Còn nếu cũng đi bằng lốp thì khác gì nhau nhỉ? :102:
:^):^):^) Không hiểu hay cố tình không hiểu thế? Vành đúc nó không có độ đàn hồi như vành nan hoa nhưng bù lại nặng hơn, đầm hơn và vào cua thích hơn. Chú đã xem trên Biker ng ta còn độ SHi Vành căm để đi chưa???

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
@cau_ong_gioi:thua bac em9X ah,di xe so cho no cam giac dap so the thao 1 chut thoai:21:
nghe co ve moi nguoi dang nghieng ve neo thuong ah,ma ko biet khi mua ve co phai thay cai gi cho no van hanh tot ko cac bac?
Thôi nếu cậu 9x thì mua EX đi, mình tưởng cậu mua xe đi làm, còn xe số thì đúng là chất thể thao không xe nào = EX, mà đừng mua EX của Ya VN nha mua hẳn EX Thailand đi máy ngon hơn nhiều (công nghệ đúc máy nó khác VN), về dán lại tem EX VN mới đi đăng ký được nhé.
EX Thai côn tay, giảm sóc sau là mono-sock, có trợ lực dầu tay lái nên vít lên 140km/h vẫn ok lắm. Nhược điểm duy nhất là đít cong, không chế đc dè chắn bùn thấp nên đi trời mưa bảo đảm nước bùn bắn vòng từ đít lên đến đầu xe, yếm thể thao tạt nước lên cứ gọi là.... !!! :)):)):))

tuananhxu99

Xe hơi
:^):^):^) Không hiểu hay cố tình không hiểu thế? Vành đúc nó không có độ đàn hồi như vành nan hoa nhưng bù lại nặng hơn, đầm hơn và vào cua thích hơn. Chú đã xem trên Biker ng ta còn độ SHi Vành căm để đi chưa???
Chắc phải đi bằng vành mới cảm giác được độ đàn hồi. Còn đi bằng lốp như nhau thì .........:77::77::77:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chắc phải đi bằng vành mới cảm giác được độ đàn hồi. Còn đi bằng lốp như nhau thì .........:77::77::77:
:^):^):^) Không tin lấy thử 2 xe cùng 1 loại, 1 xe vành căm 1 xe vành đúc bơm lốp cùng 1 áp suất rồi chạy đường sóc xem thế nào nhé !!!

Ken09

Xe tải
Tớ cũng có 1 con Fu thường đấy, chạy 2 năm rồi thấy ổn. Nếu mua để phục vụ nhu cầu bình thường thì chọn con này là hợp lý.:41:

tuananhxu99

Xe hơi
:^):^):^) Không tin lấy thử 2 xe cùng 1 loại, 1 xe vành căm 1 xe vành đúc bơm lốp cùng 1 áp suất rồi chạy đường sóc xem thế nào nhé !!!
Khó quá! Khi quay vòng và khi chạy đường xấu cái gì đàn hồi trước nhỉ? Lốp hay vành hay giảm sóc? Nếu lốp và giảm sóc đàn hồi trước thì đến mức nào để vành bắt đầu đàn hồi để cảm nhận được?

Chỉnh sửa cuối:

madbiker

Xe máy
nhà em cũng có 1 con fu neo nhưng nói thật , em muốn vứt nó đi lắm rồi :102: , xe đi nhanh 1 tý là đầu nó rung như điên ý , ko bjk bán đi mua đc 1 em ex ko đc là em bán lun (b)

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Khó quá! Khi quay vòng và khi chạy đường xấu cái gì đàn hồi trước nhỉ? Lốp hay vành hay giảm sóc? Nếu lốp và giảm sóc đàn hồi trước thì đến mức nào để vành bắt đầu đàn hồi để cảm nhận được?
Cùng 1 loại xe, cùng 1 loại giảm sóc,cùng 1 áp suất lốp thì có gì mà khó nhận ra xe vành căm êm hơn hay xe vành đúc êm hơn???

Chỉnh sửa cuối:

Phờ Râu

Xe điện
Thôi nếu cậu 9x thì mua EX đi, mình tưởng cậu mua xe đi làm, còn xe số thì đúng là chất thể thao không xe nào = EX, mà đừng mua EX của Ya VN nha mua hẳn EX Thailand đi máy ngon hơn nhiều (công nghệ đúc máy nó khác VN), về dán lại tem EX VN mới đi đăng ký được nhé.
EX Thai côn tay, giảm sóc sau là mono-sock, có trợ lực dầu tay lái nên vít lên 140km/h vẫn ok lắm. Nhược điểm duy nhất là đít cong, không chế đc dè chắn bùn thấp nên đi trời mưa bảo đảm nước bùn bắn vòng từ đít lên đến đầu xe, yếm thể thao tạt nước lên cứ gọi là.... !!! :)):)):))
cái này Ex Vn cũng có mà bác

buloonggi

Xe điện
Cùng 1 loại xe, cùng 1 loại giảm sóc,cùng 1 áp suất lốp thì có gì mà khó nhận ra xe vành căm êm hơn hay xe vành đúc êm hơn???
Trình chạy xe của bác uyên thâm thật... :77::77::77:

Em mới chỉ thấy vành căm chạy nhẹ hơn vành đúc thôi chứ êm hơn em đếch thể nào cảm nhận được... chán thật... về vứt mịe xe, đi bộ cho nó... thật chân.

tuananhxu99

Xe hơi
Nếu cảm nhận được thì giỏi quá! Các hãng sản xuất xe lớn sẽ rất vinh hạnh khi có bạn là thành viên trong nhóm phát triển sản phẩm của họ.

jetli_216

Đi bộ
Thế các Cụ cho em hỏi e cũng đi future neo mỗi lần thay nhớt là phải vào hãng thay nhớt honda.vậy thì e thay nhớt khác chay có được không? vì e thấy nhớt honda loãng quá. cứ như nhớt trong thùng phuy vậy

tuổirồng

Xe hơi
cả 2 cùng cùi bắp như nhau :69: he' he'