So sánh FIESTA và FOCUS 2.0

luxury235

Xe buýt
Can đảm bước vào xe đi bàn cãi chẳng được gì Ford Viet Nam - không giống ford USA đâu nên trải nghiệm đi.
Nick cha này là Fiesta mà sao anti-Fiesta quá vậy? Có gì chưa dc thì cứ công bố ra, chứ nói chung chung như vậy chỉ gây hiểu làm cụ ơi! Nói thì cụ phải dẫn chứng ra, nếu hợp lý bọn e cũng công nhận chứ đâu cãi cùn cãi lấy được đâu, trên đây chắc cũng toàn các cụ đã am hiểu xe lắm chứ đâu phải gà!

HamLong3.0V

Xe điện

Nick cha này là Fiesta mà sao anti-Fiesta quá vậy? Có gì chưa dc thì cứ công bố ra, chứ nói chung chung như vậy chỉ gây hiểu làm cụ ơi! Nói thì cụ phải dẫn chứng ra, nếu hợp lý bọn e cũng công nhận chứ đâu cãi cùn cãi lấy được đâu, trên đây chắc cũng toàn các cụ đã am hiểu xe lắm chứ đâu phải gà!
:)), đời còn nhiều gà lắm bác luxxury235 ah. Bác k0 thấy có gà đang gáy te te đấy sao ! Bác vẫn phân vân chọn xe ah ? Nếu muốn CN tới gặp em, em tư vấn cho. Nhà em có cả Focus 1.8AT và Fiesta 1.6AT sedan đấy, em chạy thường xuyên cả hai con luôn. Số ĐT của em có trong danh sách hội FFi đấy. Hoặc cuối tuần này hội FFi off bác đi cùng, ở đó có nhiều FFi rồi em vác Focus ra đọ bác tha hồ thử và so sánh :D
@Mon 29: bác để ý làm gì mệt người ah, em rót bác chén rựu giải khát nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
Hê hê, dạ được nếu các cụ cho ăn ké thì e sẽ cố đi xem, vì e lại kẹt Thứ 7, Chủ Nhật học cái Văn Bằng 2 mới khổ, điểm danh xong e chuồn xem sao ^^

Nếu k e sẽ đt với bác để chiêm ngưỡng vợ cả vợ bé của bác vậy ^^

cominup

Xe hơi
Cả hai xe em đều chưa có, mới đc ngồi thử thôi. Đúng là fi thì để chị em đi, còn fo thì anh em đi.

Em quan tâm nhiều đến fo. Mới ngồi thì cảm giác ghế lại vẫn hơi bé, em thích ghế lái rộng hơn tí nữa. Nhưng mà tầm đấy thì thế là good rồi. Bù lại thì cảm giác đóng cửa thích phết. Nếu kiếm đc 2.0 TCDi thì khỏi phải nghĩ. Không biết cái 2.0 TCDi đời 2009-2010 giờ khoảng mấy tì các bác nhể?

Fiesta-fun

Đi bộ
Chả biết bác có quá lời không chứ, tôi thấy nó còn đẹp hơn con Yaris, nhất là bản hatback

Chivas_xlt

Xe hơi
E có coi qua nội thất của Focus, sang hơn Fi, cái dàn CD cũng hầm hố hơn mặc dù vẫn là VD nhưng tông màu rất hài hòa. Bên trong Fi hình như hơi...tối, chỉ là tông đen của nội thất, ghế, tay lái, bằng điều khiển cũng màu đỏ. Ghế người phía sau k thể hạ chỗ giữa xuống tựa tay dc, còn FF thì làm dc, giá k chênh là bao. hic, phân vân quá!

Còn dáng Fi thì lại hoàn toàn thuyết phục e, hơn nữa nghe Showrom nói Fi hộp số 6 cấp nên ngon hơn, e chả biết thế nào nữa vì đây là vợ đầu của nên nói thật lái Fi hay Mer S500 cũng ngang nhau thôi! ^^
Được cái e FFi mới lạ, cảm giác dòng xe cỡ nhỏ lại có nhiều tiện nghi, nghe có vẻ hấp dẫn như: hỗ trợ bù lái, Hộp số li hợp 6 cấp, tiết kiệm nhiên liệu( test thử nội thành tầm 8,5l/100km) đầy đủ option, màu xe đa dạng, bản hatback 05 cửa nhìn thanh thoát, thể thao...
Còn e FFc dù sao cũng sắp đến giai đoạn chu kì cuối của sản phẩm, tuy nhiên so với tầm tiền như vậy lựa chọn FFc vấn hợp lý hơn!

digger

Xe tăng
Được cái e FFi mới lạ, cảm giác dòng xe cỡ nhỏ lại có nhiều tiện nghi, nghe có vẻ hấp dẫn như: hỗ trợ bù lái, Hộp số li hợp 6 cấp, tiết kiệm nhiên liệu( test thử nội thành tầm 8,5l/100km) đầy đủ option, màu xe đa dạng, bản hatback 05 cửa nhìn thanh thoát, thể thao...
Còn e FFc dù sao cũng sắp đến giai đoạn chu kì cuối của sản phẩm, tuy nhiên so với tầm tiền như vậy lựa chọn FFc vấn hợp lý hơn!
Cái này thông tin của cụ có chắc không ạ

muagat

Xe hơi
Can đảm bước vào xe đi bàn cãi chẳng được gì Ford Viet Nam - không giống ford USA đâu nên trải nghiệm đi.
Em chả bênh FVN. Em đang dùng cả Ford lẫn Toyota. Công bằng mà đánh giá thì độ ổn định của xe Toy và dịch vụ sau bán hàng của TVN chắc chắn hơn đứt FVN. Tuy nhiên không vì thế mà em đồng tình với comment của bác. Em dám chắc tất cả các loại hàng hóa và dịch vụ ở thị trường VN còn xa mới đạt được như thị trường Mỹ. Bác phản biện thì nêu vấn đề, dẫn chứng cụ thể đi. Đừng buông một câu phản cảm thế này. :-@

banphagia

Xe tăng
Em đồng ý với cụ. Em thấy Fiesta nhỏ gọn thích hợp với những nhà có nhu cầu [Xe] +1 , nghĩa là xe phụ, do đã mua hoặc sẽ mua 1 xe chính rộng rãi hơn. Focus thì có vẻ "1 car fit all purpose"
em cũng đòng ý với cụ

Tài mới

Xe tăng
Em Fiesta tuy bé nhưng các bác mà đấm ga thì cảm giác thật tuyệt. Em nó khựng lại khoảng 1/10s sau đó bứt tốc như F1 :)). EM có phát đạp từ 40-100 lút ga mà cảm giác giắt vào lưng.

NguyenHuynh

Xe hơi
Em thích Focus hơn vì không có gì để chê với tầm giá và option đó, đặc biệt dùng ở đường xá Việt nam mình. Nhưng khi có Fiesta xuất xưởng, em cũng muốn mua một Fiesta 5 cửa cho vợ cả đi vì nó nhỏ nhắn hơn là con FC sedan.

haibibo

Xe hơi
e chém tý, cụ so sánh thế này thì khó quá, kiểu như so sánh giữa vios với altis. các cụ đừng bem e nhé

nanglieu

Xe đạp
Cái này thông tin của cụ có chắc không ạ
Chuẩn Men ! All New Focus ra rồi !

bobesoc

Xe tăng
E thấy 2 xe này giống nhau ở các điểm: nội thất xấu, gương nhỏ, đi đầm, công nghệ bình thường...
Khác nhau về căn bản: Focus dành cho Nam, Fiesta dành cho nữ.
---> tùy giới tính mà chọn thôi (còn so công nghệ thì khác thời nên khó nói: Focus < Fiesta < New focus)

37A999.99

Xe hơi
em thì em thích con Rolls – Royce Phantom hơn Fiesta E và Camry nhiều.