So sánh E 250 với BMW 523i

RAVA

Xe ba gác
BMW gì mà loa chán quá các cụ ạ.
-BMW s5 thì 523 chỉ có 1 disc và 6 cái loa thôi, chỉ có 528 mới có HiFi loudspeaker system với 12 loa-205W (cái này giá 44,2 củ), còn nếu bác muốn nghe hay hơn nữa thì HiFi system Professional với 16 loa-600W (giá 79,56 củ), làm thêm CD hay DVD 6 disc thì bổ sung gần 40 củ nữa. Mec E nếu lắp thêm bộ H-K thì cũng thêm khoảng 100 củ đâu có kém gì? Tuy vậy hôm thử bộ loa đài của X3 bản base em xách cái đĩa xịn đi thấy nó đập cũng ác phết, hơn đứt cái bộ JBL 9 loa của con Toy nhập.:-"

tuanphong186

Xe tải
loa bmw em thấy hay làm be bé nên nghe chắc ko ok lắm

haidang4

Xe buýt
Bác cứ phịch B đi một thời gian khi E có bản mới lại về E:D

PARASUCO

Xe tăng
Em đang đi Mẹc C thôi mà loa công nhận nghe hay hơn con BMW 523i này. Xe em bản xuất Mỹ mà gương vẫn cụp bằng cơm, không hiểu 523i của EA nhập về gương có tự gập không các cụ. Nhiều thứ chưa biết dùng nhưng cái quan trọng nhất là không biết tắt điều hòa ở đâu, không thấy nút Off và cửa nóc không biết ấn vào nút nào để đóng.

Tay lái Thì nhẹ hơn Mẹc , ga cũng vọt hơn cơ mà đang lái Mẹc quen vô lăng đầm sang xe này lại không khoái mấy. Lấy vợ mới là phải vui cơ mà em lại thấy bình thường, vẫn thấy thích lái Mẹc các cụ ạ.

RAVA

Xe ba gác
Em đang đi Mẹc C thôi mà loa công nhận nghe hay hơn con BMW 523i này. Xe em bản xuất Mỹ mà gương vẫn cụp bằng cơm, không hiểu 523i của EA nhập về gương có tự gập không các cụ. Nhiều thứ chưa biết dùng nhưng cái quan trọng nhất là không biết tắt điều hòa ở đâu, không thấy nút Off và cửa nóc không biết ấn vào nút nào để đóng.

Tay lái Thì nhẹ hơn Mẹc , ga cũng vọt hơn cơ mà đang lái Mẹc quen vô lăng đầm sang xe này lại không khoái mấy. Lấy vợ mới là phải vui cơ mà em lại thấy bình thường, vẫn thấy thích lái Mẹc các cụ ạ.
-Thế thì bác lấy Mec E đi thôi chứ còn lăn tăn Bim làm gì? Em thì thấy cái Mec LD đứng cạnh con Bim s5 nhập thấy ko ngon bằng, ít ra là nhìn cái nước sơn xe nhập đã thấy thích hơn rồi!

LeHuuHuy

Xe buýt
BMW vẫn đẳng cấp các bác a

LeHuuHuy

Xe buýt
Hàng nhập vẫn ngon hơn LD

LeHuuHuy

Xe buýt
Em dang cần con C200 đời 2003 bác nào có pm giúp em

FiestaS

Xe tải
Hàng gì xuất mỹ thì gương đều cụp bằng cơm cả, Mẽo đường nó to có cần cụp làm j đâu

PARASUCO

Xe tăng
Vào cua xe 523i nó không đầm, chắc xe như lái Mẹc các cụ à, cảm giác vẫn hơi có tí văng ra. Lái Mẹc lúc cua gấp xe cân bằng , khuôn như đóng ghạch thích hơn.

cauhaj

Xe tải
Vào cua xe 523i nó không đầm, chắc xe như lái Mẹc các cụ à, cảm giác vẫn hơi có tí văng ra. Lái Mẹc lúc cua gấp xe cân bằng , khuôn như đóng ghạch thích hơn.
Lâu lắm mới có người chê cảm giác lái của BIM :-" còn về âm thanh nếu có tiền bác cứ đặt thử opp âm thanh cao nhất của 5S,e tin là sẽ đủ làm bác hài lòng,hơn nữa form này BMW vừa mới ra mà bác lại nghe tin ở đâu là sẽ ra form mới vậy bác ? :O form mới này của BMW phải đc ít nhất 5 năm nữa mới đổi bác ơi,chúc bác mau chọn đc xe :)

Chỉnh sửa cuối:

HuyTrinh

Xe tải
cụ cứ yên tâm mà mua E đi, Merc với BMW thì 7 năm nó mới thay form mới 1 lần cơ. không phải nghĩ đâu.
Em thì em vẫn thích Merc hơn. Form xe nó chín chắn, càng ngắm càng đẹp. BMW thì nó thời trang hơn,
mà thời trang thì nó có 1 thời gian thôi rồi sẽ nhàm cụ à. Dáng Merc nó cũng đẹp bền hơn BMW. Ví dụ điển hình như em 7-Series form cũ vs. em Merc S.
Em 7-series platform cũ nhìn đầu vòng đời thì còn đẹp chứ đến khi đến cuối thì đã thấy ko ổn nữa rồi. Trong khi em S cũng về cuối vòng đời của em nó rồi mà vẫn đẹp kể cả so với 7-platform mới.

PARASUCO

Xe tăng
Em mua 523i được gần 10 ngày rồi bác ạ, cũng đã lôi ra đi đường trường. Hộp số 8 cấp nên vào số ngọt hơn, ga nhẹ xe vọt nhanh bốc hơn !Mẹc nhưng cứ tầm đang đi nhanh vào cua thì cân bằng của BMW không đọ được Mẹc cụ à. Em đi Mẹc xong mới đổi B nên em cảm nhận rất rõ.
Lâu lắm mới có người chê cảm giác lái của BIM :-" còn về âm thanh nếu có tiền bác cứ đặt thử opp âm thanh cao nhất của 5S,e tin là sẽ đủ làm bác hài lòng,hơn nữa form này BMW vừa mới ra mà bác lại nghe tin ở đâu là sẽ ra form mới vậy bác ? :O form mới này của BMW phải đc ít nhất 5 năm nữa mới đổi bác ơi,chúc bác mau chọn đc xe :)

mer e

Xe máy
Cụ nào đi cả 2 dòng này rồi cho em xin ít cảm nhận nhỉ, đang phân vân 2 dòng này quá. Đang đi Mẹc đổi lên E 250 sợ cũng hơi nhàm nên em đang hơi nghiêng về 523i , thấy bảo mấy tháng nữa là BMW ra fom mới cũng sợ mua về đi mấy tháng vẫn thành xe cũ . Nghĩ thì nhiều nhưng em chốt lại sang tuần sẽ đổi 1 trong 2 con trên, sau này BMW ra xe gì em tính tiếp. Các cụ tư vấn giúp em mấy dòng với.
Chào Các Bác!
Hiện tại bên Em đang có mấy con GLK,E300 đủ màu ,xe còn Bảo Hành,còn mới cứng . Nếu các Bác có nhu cầu thì PM. Thanks

Clayton

Xe điện
Chào Các Bác!
Hiện tại bên Em đang có mấy con GLK,E300 đủ màu ,xe còn Bảo Hành,còn mới cứng . Nếu các Bác có nhu cầu thì PM. Thanks
Bác chủ thớt mua rồi mà bác sâu này vẫn vào đây chào.

B 523i thì em chưa từng thử, nhưng nghe bác chủ tả về cảm giác lái và vào cua thì thấy lạ nhỉ. hầu như ai cũng khem cái này của B hơn M mà.

Ham Xế

Xe đạp

À, hôm trước bác có gọi cho em hỏi mấy cái thắc mắc trên đúng ko ạ. Giờ bác đã sử dụng ngon chưa ạ? Hôm nào rảnh bác qua em 18 Phạm Hùng em xem thực tế trên xe có gì em biết em bảo bác và biếu bác quyển Saloon 5Series nó có đầy đủ thông tin về tất cả các dòng 5Series của BMW. Chúc bác lái xe vui vẻ.

PARASUCO

Xe tăng
Vâng đúng em rồi ạ, để hôm nào chạy qua bác xin 1 quyển về mò vậy.
À, hôm trước bác có gọi cho em hỏi mấy cái thắc mắc trên đúng ko ạ. Giờ bác đã sử dụng ngon chưa ạ? Hôm nào rảnh bác qua em 18 Phạm Hùng em xem thực tế trên xe có gì em biết em bảo bác và biếu bác quyển Saloon 5Series nó có đầy đủ thông tin về tất cả các dòng 5Series của BMW. Chúc bác lái xe vui vẻ.