So sánh độ sáng LED XHP50 - XHP70 và Halogen

TSTA

Xe container
nhiều khi ảo lắm, VD như này để các cụ dễ hình dung: ai nhìn bóng 6000k cũng nghĩ nó sáng hơn bóng 4300k cùng thể loại (led hay HID hay halogen)
Nhưng thực ra đọ sáng của cùng thể loại nó như nhau.

Cảm giác thôi.

Em hay chạy quôc slooj, cao tốc. Cứ chạy qua cụ nào chạy đèn Led kể cả zin như Cx5 Xtrail, Mẹc.. là em hay chạy song song đoạn ngắn xem 2 bên sáng hơn nhau ntn.
Rút cục em thấy chẳng bạt nạt được em, dù lúc đi sau thì thấy pha cụ kia đi trước có vẻ sáng hơn.

Nhưng phải nhận ra là chế độ far (high beam) Led xa hơn hẳn. Đặc thù led tầm xa tốt hơn 2 lần HID

Chỉnh sửa cuối:

Tigerforce

Xe điện

còn đây là bóng của em, dòng Philips Xtreme cùng bi-Led Optima
Bác tự độ ah, sáng quá. Em tự độ cho xe cỏ mazda3 của em
Đường cắt khi chiếu vào tường

Đây là cos và pha ở đường, nói chung hài lòng, so với bixenon mazda cx5 của thằng em hàng xóm khẳng định sáng hơn

TSTA

Xe container
Bác tự độ ah, sáng quá. Em tự độ cho xe cỏ mazda3 của em
Đường cắt khi chiếu vào tường

Đây là cos và pha ở đường, nói chung hài lòng, so với bixenon mazda cx5 của thằng em hàng xóm khẳng định sáng hơn

của bác cũng ngon mà. rực rỡ

Tigerforce

Xe điện
để đứng cạnh xenon mới biết hơn nhau hay ko, Led đứng 1 mình nhìn ảo diệu thế thôi.

Nói Led hợp lý vì chi phí nó rẻ, lắp đơn giản thì em đồng ý.
Còn nếu bảo lắp Led vì nó sáng hơn Xenon thì xem lại.

Cụ nào bán hàng thì cũng nói đúng chứ đừng chém quá.
link https://m.facebook.com/ledt2/?locale2=vi_VN#~!/story.php?story_fbid=667530510101714&id=393782110809890&fs=5
shop chuyên bán led xhp-l7 tại hà nội, đánh giá led xhp-l7 lắp vào bi Q5 với xenon yeaky và ballast aozoom abn-01 được 8/10

dungptvietthanh

Xe hơi
E chào các cụ, các cụ cho e hỏi xe ecosport mà lắp đèn này thì ánh sáng có tốt ko ạ. Ánh sáng có bám đg và người đi ngược chiều có bị chói mắt ko. Có cự nào lắp rồi cho e xin ít hình thì quá tốt. E nhờ các cụ tư vấn giúp e. Thanks các cụ ah

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
nhiều khi ảo lắm, VD như này để các cụ dễ hình dung: ai nhìn bóng 6000k cũng nghĩ nó sáng hơn bóng 4300k cùng thể loại (led hay HID hay halogen)
Nhưng thực ra đọ sáng của cùng thể loại nó như nhau.

Cảm giác thôi.

Em hay chạy quôc slooj, cao tốc. Cứ chạy qua cụ nào chạy đèn Led kể cả zin như Cx5 Xtrail, Mẹc.. là em hay chạy song song đoạn ngắn xem 2 bên sáng hơn nhau ntn.
Rút cục em thấy chẳng bạt nạt được em, dù lúc đi sau thì thấy pha cụ kia đi trước có vẻ sáng hơn.

Nhưng phải nhận ra là chế độ far (high beam) Led xa hơn hẳn. Đặc thù led tầm xa tốt hơn 2 lần HID
Cụ nói đúng ạ :), nhiệt màu 6000k sang trọng và cảm giác là sáng hơn 4300k mặc dù độ sáng như nhau. 6000k cực hiệu quả khi đi vào khu vực nền đường sáng trong thời tiết ko mưa (đường bê tông, đất,...), và khi chiếu pha thì cảm giác chói hơn 4300k.
Tuy nhiên khi đi đường nền đường tối (nhựa đường mới trải) và mưa, sương thì mới thấy 4300k hiệu quả như nào :)

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Còn một điểm em ưng Led cost là không cần dung đèn gầm dải sang của led = Halogen + gầm
E cũng hay khuyên khách vậy vì thực tế khi lên led thì gầm nguyên bản gần như ko thấy gì, còn nhiều khách muốn khủng thì full luôn cả pha cos gầm :D

thanglq

Xe tải
em thấy bọn china có mấy mẫu S7 X7, liệu 2 mẫu này có phải đời mới hơn so với L7 không ạ.
P/s như đèn xe em có cái chắn sáng này thì nên dùng led hay xenon ạ, em ko muốn độ bi.

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
em thấy bọn china có mấy mẫu S7 X7, liệu 2 mẫu này có phải đời mới hơn so với L7 không ạ.
P/s như đèn xe em có cái chắn sáng này thì nên dùng led hay xenon ạ, em ko muốn độ bi.

Có nhiều nhà máy cùng nhập chip cree xhp70 để gia công thành sản phẩm cụ ạ. Quan trọng nữa là chất lượng sau gia công.
Xe cụ thì nên lên led thôi, nhanh và sáng, cái chụp chống chói đó chỉ chống chói trong cự ly gần thôi, cụ cứ giữ nguyên để lắp là ok.

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Xe cụ transit phải ko?
Lắp chân H4 ok nhưng có vài vấn đề:
- Khoét nắp chụp nhựa để đưa tản nhiệt và driver ra ngoài.
- Nếu xe cụ mà có motor chỉnh up down thì phải khoét rất rộng, sau đó dùng săm xe máy để chế thêm cùng 502 và silicol mới đảm bảo giữ đc tính năng này, còn ko thì vài khách bên em bảo ko cần :))
Nếu cụ nào mà muốn gầm sành điệu và hiệu quả thì ngó thêm loại này nhé, 2 chế độ màu, bật trắng, bật lại chuyển vàng:

Cụ cho e xin giá vs ạh ??

vietanh88

Xe đạp
Xe cụ transit phải ko?
Lắp chân H4 ok nhưng có vài vấn đề:
- Khoét nắp chụp nhựa để đưa tản nhiệt và driver ra ngoài.
- Nếu xe cụ mà có motor chỉnh up down thì phải khoét rất rộng, sau đó dùng săm xe máy để chế thêm cùng 502 và silicol mới đảm bảo giữ đc tính năng này, còn ko thì vài khách bên em bảo ko cần :))
Nếu cụ nào mà muốn gầm sành điệu và hiệu quả thì ngó thêm loại này nhé, 2 chế độ màu, bật trắng, bật lại chuyển vàng:

Vâng xe e ford transit 2017 cụ ạh ,mấy cái cụ nói e chỉ sợ làm ra nc vào trong pha thì mệt .cụ ở xa nên ae ko giao lưu đc tiếc quá

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Vâng xe e ford transit 2017 cụ ạh ,mấy cái cụ nói e chỉ sợ làm ra nc vào trong pha thì mệt .cụ ở xa nên ae ko giao lưu đc tiếc quá
Ko sao cụ ạ. Vấn đề nc bụi thì ok thì e lắp nhiều e biết, chưa có khách nào nói bị hấp hơi hay bụi, chỉ mất công nhất là công đoạn gia công để giữ tính năng chỉnh up down bằng motor điện thôi :)

vietanh88

Xe đạp
Ko sao cụ ạ. Vấn đề nc bụi thì ok thì e lắp nhiều e biết, chưa có khách nào nói bị hấp hơi hay bụi, chỉ mất công nhất là công đoạn gia công để giữ tính năng chỉnh up down bằng motor điện thôi :)
Theo ý cụ thì cần nhất bjo là tìm chỗ tin tưởng để trao thân cụ nhỉ ,cái này vs e khá khó vì e mua xe lần đầu ko wen chỗ nào cả hicc

QAZ

Xe container
Theo ý cụ thì cần nhất bjo là tìm chỗ tin tưởng để trao thân cụ nhỉ ,cái này vs e khá khó vì e mua xe lần đầu ko wen chỗ nào cả hicc
Như tôi lắp vào xe Eco chân H4 thì không cần khoét chụp cũng được, tất cả cánh tản nhiệt nhét hết vào trong, chỉ hơi âm ấm cái vỏ đèn thôi.

Bác chụp hình cái nắp đèn lên xem sao.

vietanh88

Xe đạp
Như tôi lắp vào xe Eco chân H4 thì không cần khoét chụp cũng được, tất cả cánh tản nhiệt nhét hết vào trong, chỉ hơi âm ấm cái vỏ đèn thôi.

Đây cụ ạh ,e chỉ sợ làm e nó què quạt ra thì khổ

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]

Làm như cụ nói là nhanh nhất, và nó cũng là con đường nhanh nhất để dẫn đến trục trặc ạ. Nhà sản xuất đã có cả tờ hướng dẫn cách làm, một cách tối ưu để bóng được bền. Khi cụ nhét vào trong thì không lưu thông được không khí, không thể tản nhiệt, nếu cụ đi cường độ ít thì ko sao, chứ đi nhiều buổi tối thì cụ sẽ phải trả giá đấy ạ :)
Nếu khách hàng của e tự gia công mà ko đưa tản nhiệt ra ngoài thì em sẽ tự khóa lại 1 câu là: ko chấp nhận bảo hành vì ko làm theo khuyến cáo của nhà sản xuất. Rất may mắn là các khách của em đều hiểu điều này và làm theo hết :)

QAZ

Xe container
Làm như cụ nói là nhanh nhất, và nó cũng là con đường nhanh nhất để dẫn đến trục trặc ạ. Nhà sản xuất đã có cả tờ hướng dẫn cách làm, một cách tối ưu để bóng được bền. Khi cụ nhét vào trong thì không lưu thông được không khí, không thể tản nhiệt, nếu cụ đi cường độ ít thì ko sao, chứ đi nhiều buổi tối thì cụ sẽ phải trả giá đấy ạ :)
Nếu khách hàng của e tự gia công mà ko đưa tản nhiệt ra ngoài thì em sẽ tự khóa lại 1 câu là: ko chấp nhận bảo hành vì ko làm theo khuyến cáo của nhà sản xuất. Rất may mắn là các khách của em đều hiểu điều này và làm theo hết :)

Cũng không đến nỗi căng thẳng thế đâu cụ ạ, đèn lởm chạy quạt mới sợ nóng. Như đèn Philips còn chả có dây tản nhiệt mà đưa ra ngoài nữa cơ.

Tôi đã chạy thử 1 tiếng trong phố, sờ sau lưng đèn cũng chỉ âm ấm, nhiệt độ khoang máy còn cao hơn trong đèn ý.

Ngoài cái dây toả nhiệt, thì cục điều khiển cũng nong nóng, nếu có hỏng thì hỏng cục này trước. Cẩn thận thì chỉ cần đưa riêng cục này ra ngoài gáo đèn, khi đó đèn vẫn gật gù được bình thường.

Chỉnh sửa cuối: